PDA

View Full Version : [KT] ai giúp mình cái vấn đề add túi tân thủ vào game với

bomdz1102
26-08-13, 05:46 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

mrkutepro
26-08-13, 10:38 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Có thể sever có 2 script cho túi tân thủ, do bạn hoặc ai đó vô tình copy nó lên làm 2. đặt 2 chỗ khác nhau, nên cái bạn copy sau nó sẽ ko có tác dụng>:)

hoainamqn
27-08-13, 01:38 AM

Như bạn mrkutepro nói , có thể source đó người ta viết scrip khác cho túi tân thủ, nếu là cái này thì cũng đơn giản, bạn vào kiểm tra lại scrip của túi tân thủ là gì, vào gameserver\setting\item\001\other mở file scriptitem.txt bằng excel ấn ctrl+F tìm đến từ Túi Tân Thủ xem ở bên cột T nó là gì thì đó là file scrip của nó, ví dụ như của tớ nhá :

Túi Tân Thủ Túi Tân Thủ 18 1 351 1 \image\item\other\scriptitem\shengdanlihe.spr 7 Quà cho Tân thủ. Khi luyện đến đẳng cấp nhất định, có thể mở Túi Tân Thủ để nhận thưởng 0 1 1 2821109 1 1 newplayergift

Sv của tớ vẫn để túi tân thủ theo cách truyền thống là ở gameserver\script\event\minievent\newplayergift.lu a =)) , Nếu vẫn chưa tìm ra thì pm Y!M b_codon84 tớ chỉ cụ thể cho ::-|

vipcuonghy
27-08-13, 06:23 AM
Có thể sever có 2 script cho túi tân thủ, do bạn hoặc ai đó vô tình copy nó lên làm 2. đặt 2 chỗ khác nhau, nên cái bạn copy sau nó sẽ ko có tác dụng>:)
nếu trong trường hợp bị coppy làm 2, vì cái túi cũ vẫn còn tác dụng. một là bạn hãy search file , 2 là bạn reload script
trong 2 trường hợp này trường hợp 1 khả quan hơn

mrkutepro
27-08-13, 08:35 AM
nếu trong trường hợp bị coppy làm 2, vì cái túi cũ vẫn còn tác dụng. một là bạn hãy search file , 2 là bạn reload script
trong 2 trường hợp này trường hợp 1 khả quan hơn

có 2 file thì khi game sv load chỉ load 1 file thôi