PDA

View Full Version : [KT] Hỏi về mặt nạ trong kiếm thế

Lynk_KiD_HVA
22-08-13, 11:45 PM
Như tiêu đề trên mấy bác cho em hỏi có thể nào tạo cái mặt này vào kiếm thế được không
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> P-lJ9uReK-9kqSNVyWuVw

Lynk_KiD_HVA
26-08-13, 08:38 PM
Cho em hỏi mặt nạ trong kiếm thế có thể làm cái này được không ạ và sẵn tiện cho em hỏi luôn là kích thước chuẩn của mặt nạ trong kiếm thế khi vào photoshop là bao nhiêu ạ

Lynk_KiD_HVA
26-08-13, 09:48 PM
Mình đã thành công trong việc có mặt nạ hacker ai muốn share nào đây là ảnh demo
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

mrkutepro
26-08-13, 10:37 PM
Mình đã thành công trong việc có mặt nạ hacker ai muốn share nào đây là ảnh demo
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

chúc mừng bạn :)>-

Lynk_KiD_HVA
26-08-13, 10:45 PM
Các pro cho em hỏi là nếu muốn khi đeo mặt nạ mà nó có hình như thế này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> phải làm thể nào mới có đc ạ mong các pro chỉ giáo thêm

toandaik
26-08-13, 10:45 PM
Góp ý là làm sao cho người chơi khi đeo mặt nạ zô sẽ thành

chú này

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

chứ làm cái mặt nạ mà đeo vào ko có gì thì bt quá

Lynk_KiD_HVA
26-08-13, 10:50 PM
Góp ý là làm sao cho người chơi khi đeo mặt nạ zô sẽ thành

chú này

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

chứ làm cái mặt nạ mà đeo vào ko có gì thì bt quá

ukm thì mình cũng đang nghiên cứu và mong mọi người giúp đỡ đây

mrkutepro
26-08-13, 11:02 PM
Các pro cho em hỏi là nếu muốn khi đeo mặt nạ mà nó có hình như thế này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> phải làm thể nào mới có đc ạ mong các pro chỉ giáo thêm

Bản chất mặt nạ là thay đổi hình dáng cho giống npc, giờ muốn giống hình kia cũng dc, tạo 1 spr npc có hình dáng như trong hình, tuy nhiên nó sẽ cực kỳ xấu vì hình đó chỉ có 1 fr, nên khi xoay trái, phải, khinh công... thì vẫn 1 fr như thế:-t

Lynk_KiD_HVA
26-08-13, 11:04 PM
Bản chất mặt nạ là thay đổi hình dáng cho giống npc, giờ muốn giống hình kia cũng dc, tạo 1 spr npc có hình dáng như trong hình, tuy nhiên nó sẽ cực kỳ xấu vì hình đó chỉ có 1 fr, nên khi xoay trái, phải, khinh công... thì vẫn 1 fr như thế:-t

ukm cái này mình đang tính có thể là tạo một mảng đen chẳng hạn

accelan006
26-08-13, 11:24 PM
khỏi cần spr cho nó tàng hình luôn cho đúng hacker là phải ẩn danh :))

mrkutepro
26-08-13, 11:25 PM

_ =))

Lynk_KiD_HVA
26-08-13, 11:31 PM

vãi Mod giúp em đi mod ơi đang bí mà mod troll kiểu đó

newhorizon1811
26-08-13, 11:36 PM

bác ơi... đây là những cái mà em cần... bác có thể share + hướng dẫn chút chú cho em với được không ạ.

satthupro95
27-08-13, 12:44 AM
bác ơi... đây là những cái mà em cần... bác có thể share + hướng dẫn chút chú cho em với được không ạ.

--- Chế độ gộp bài viết ---

Mặt nạ khi đeo vào nó sẽ có 2 cột qui định hình ảnh khi đeo vào nhân vật sẽ thành thế nào . Cột đó nó load theo ID của NPC
=> Muốn đeo mặt nạ thành HACKER thì đầu tiền là phải :
- Biết Vẽ 1 NPC có các hành động như sau : Đi - Đứng - Đánh Thường - Đánh Kỹ Năng - Bị Thương - Chết
- Có tool làm spr Động rồi ghép lại đưa vào khai báo Info -> type -> Res -> NPC.txt

Lynk_KiD_HVA
27-08-13, 07:00 AM

--- Chế độ gộp bài viết ---

Mặt nạ khi đeo vào nó sẽ có 2 cột qui định hình ảnh khi đeo vào nhân vật sẽ thành thế nào . Cột đó nó load theo ID của NPC
=> Muốn đeo mặt nạ thành HACKER thì đầu tiền là phải :
- Biết Vẽ 1 NPC có các hành động như sau : Đi - Đứng - Đánh Thường - Đánh Kỹ Năng - Bị Thương - Chết
- Có tool làm spr Động rồi ghép lại đưa vào khai báo Info -> type -> Res -> NPC.txt

vậy khó lắm hả sát thủ thật sự hồi giờ mình chưa làm lần nào sát thủ giúp cái đc không

Lynk_KiD_HVA
27-08-13, 04:45 PM
Pro nào giúp em cái vấn đề tạo res cho cái NPC của mặt nạ này với

mrkutepro
27-08-13, 07:50 PM
Pro nào giúp em cái vấn đề tạo res cho cái NPC của mặt nạ này với

ko làm được đâu bạn. đi kiếm res sẵn mà bỏ vào

Lynk_KiD_HVA
27-08-13, 07:55 PM
ko làm được đâu bạn. đi kiếm res sẵn mà bỏ vào

thế chắc cho nó ẩn thân như bác mod nói quá :d

satthupro95
28-08-13, 12:54 AM
Cái này bạn lên tìm hiểu về res NPC thì sẽ ngộ ra thôi bạn đã bao giờ thử unpatck 1 file res của NPC ra rồi pak lại xem nó có những gì trong đó chưa ?
Nếu chưa thì nên thử sẽ hiểu về res NPC :D

Lynk_KiD_HVA
29-08-13, 01:13 PM
Cái này bạn lên tìm hiểu về res NPC thì sẽ ngộ ra thôi bạn đã bao giờ thử unpatck 1 file res của NPC ra rồi pak lại xem nó có những gì trong đó chưa ?
Nếu chưa thì nên thử sẽ hiểu về res NPC :D

sát thủ cậu có thể nói rõ thêm về vẫn đề này được không mình không hiểu về res cho lắm với lại mình dùng cái tool chuyển spr sang tag có cái được còn có cái bị bug nên không biết làm sao mới đc

tuidangvui
29-08-13, 01:47 PM
res quy định hình ảnh khi nhân vật sử dụng trang bị, cứ theo cấu trúc của nó thay đường dẫn đến file hình ảnh (spr) thì nhân vật sẽ hiển thị theo quy định trong res

hoalong1120
29-08-13, 02:50 PM
1 vote bạn đi học vẽ 3d rồi về chỉ ae :))