PDA

View Full Version : [MU] Thế này có phải bị hack Sub domain không mọi người

waoboy8k
17-08-13, 06:55 PM
- ví dụ domail của mình là <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> và mình tạo sub domain là <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> . Nhưng khi vào domain này thì nó tự chuyển đến <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> . Mình không bik mu này của ai nhưng thật nham hiểm . Mình cũng đã chuyển là <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> . Thì cũng tự động chuyển về trang <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> . Mình tạo subdomain nào cũng bị chuyển về . Nhưng khi mình không tạo sub nữa mà chạy luôn trên domain chính thì không sao . Ví dụ là : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> . Ae bik cách khắc phục xin chỉ giáo

khongthe
17-08-13, 06:57 PM
pm t chỉ cho ,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,=))

yoken9x
17-08-13, 06:59 PM
Domain do mình quản lý thì không thể bị hack được.
Có thể host làm forum của cậu bị hack, hoặc do mã nguồn forum của cậu không được bảo mật, nó lợi dụng up sell lên hack và direct link forum home của cậu sang trang của nó:|
P/s: Dùng forum vbb mà không bảo mật thì nó local dể lắm, như cậu thì chắc bị nó hack quyền admincp rồi vào edit template direct sang trang của nó:)

waoboy8k
17-08-13, 07:06 PM
Domain do mình quản lý thì không thể bị hack được.
Có thể host làm forum của cậu bị hack, hoặc do mã nguồn forum của cậu không được bảo mật, nó lợi dụng up sell lên hack và direct link forum home của cậu sang trang của nó:|
P/s: Dùng forum vbb mà không bảo mật thì nó local dể lắm, như cậu thì chắc bị nó hack quyền admincp rồi vào edit template direct sang trang của nó:)
Bạn ơi mình xóa hết forum và xóa hết db ở host tạo sub rồi . Thứ 2 là ip của sub mình cũng đã xóa rồi :( . Nếu như hack admincp như bạn nói thì khi mình đổi tên là <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thì chắc cũng dính chưởng rồi

yoken9x
17-08-13, 07:09 PM
Bạn ơi mình xóa hết forum và xóa hết db ở host tạo sub rồi . Thứ 2 là ip của sub mình cũng đã xóa rồi :( . Nếu như hack admincp như bạn nói thì khi mình đổi tên là <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thì chắc cũng dính chưởng rồi

Cậu cứ test trước đi, clear history rồi vào lại, nếu vẫn bị thì vào cpanel domain trỏ sang 1 ip khác xem có khi nào host có vấn đề không?
À, ping luôn xem domain của cậu có chạy chính xác ip khôg luôn.

dodt93
17-08-13, 07:09 PM

Đầu tiên cậu phải ping sub domain đấy ...xem ip nó về đâu.....còn nó về đúng IP Server của cậu thì khả nặng host hay server bạn đã bị hack bị đổi link

The Gamer
17-08-13, 08:22 PM
chài - lại hacker quen thuộc :)) :-"

MrKubjn
17-08-13, 08:52 PM
- ví dụ domail của mình là <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> và mình tạo sub domain là <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> . Nhưng khi vào domain này thì nó tự chuyển đến <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> . Mình không bik mu này của ai nhưng thật nham hiểm . Mình cũng đã chuyển là <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> . Thì cũng tự động chuyển về trang <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> . Mình tạo subdomain nào cũng bị chuyển về . Nhưng khi mình không tạo sub nữa mà chạy luôn trên domain chính thì không sao . Ví dụ là : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> . Ae bik cách khắc phục xin chỉ giáo

truoc củng bị 1 lần,domain reg = cc nên bỏ luôn =))

waoboy8k
17-08-13, 09:21 PM
ping domain chính <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> => Đang xài ip host nbb là chuẩn
Ping sub diendan.mu-xxx.com => Cũng ip host nbb :-? Cái sub này mình đã xóa ở cấu hình domain rồi mà sao vẫn ping đựoc nhỉ :(
forum.mu-xxx.com => Cũng như cái sub trên

--- Chế độ gộp bài viết ---

truoc củng bị 1 lần,domain reg = cc nên bỏ luôn =))

có khi đúng thế thât. không cái nào ngu bằng cái này bạn ah :))

--- Chế độ gộp bài viết ---

chài - lại hacker quen thuộc :)) :-"

có cách nào khắc phục không bạn . Hiện giờ mình vẫn đang bt nhưng chỉ xài dc 1 host :(

DieuNinh
17-08-13, 09:57 PM
vu này căng nhỉ

chiều có nghe ông này nói về cái này

:Laluot_220: MU giờ thành mặt trận chống buôn lậu rồi

lequangvu
17-08-13, 10:41 PM
Cái này bạn nên xem kỹ lại host và chủ yếu bạn kiểm tra cấu hình domain phải chính xác các ip của bạn trỏ về host và xem lại cái nameserver nữa, hỏi tiếp bên cung cấp xem tình trạng là có thể giải quyết, và mạnh hơn nữa thì thông báo tên miền cho trang thongbaotenmien.vn vậy là an toàn cho domain của bạn

tuidangvui
17-08-13, 10:46 PM
tự chuyển:
- có thể do dùng htaccess, check file
- CName trong domain
- Config host redirect when not found

waoboy8k
17-08-13, 10:51 PM
Cảm ơn mọi người . Mình kiểm tra hết tất cả host lần trỏ domain đều an toàn hết . Chỉ có tạo sub là bị . Còn để như là :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thì oke không sao . Cứ động đến sub là bị . IP trỏ thì lại về đúng host chứa domain chính . Có lẽ do mình xài domain đâm cc nên nó ko an toàn . Thôi rút kn của rẻ là của ôi hihi . Đang dùng tự nhiên lại bị . Giờ tạm thời không dùng sub thì oke rồi :) . Mà ko bik cao nhân của MU Đấy là ai mà cao tay dữ :( Chắc do ngày open cùng .

vd_tt
18-08-13, 12:27 AM
kiểm tra lại cấu hình dns subdomain, sửa lại URL Redirect

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> --> dns đến host thành url redirect <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
chúc bạn thành công. %%-

mrpham295
18-08-13, 09:20 AM
CHÀ CHÀ ĐÚNG LÀ CẠNH TRANH KO LÀNH MẠNH. Cứ cái kiểu này Mu rồi cũng sẽ ko ai chơi.