PDA

View Full Version : [MU] SCF Custom Wings + Jewels + Items không cần dll Fix

HRain
16-08-13, 10:40 PM
Mình thấy bài viết này bên RZ cũng hay nhưng lạ là và dù có anh vietpro8x post về nhưng chẳng mấy ai quan tâm, cũng như topic có vẻ hết update, nên mình xin mạn phép lập 1 topic riêng đương nhiên copy paste và edit 1 chút từ RZ nhé, hiện tại mình chưa test, dự là tầm 1 tuần nữa, nếu ok mình sẽ share cho mọi người repack bản này vs SCF 11.70.28 ngon mà mình làm hơn tuần nay ^^!.

Lưu ý:
*Dùng cho tất cả những bản SCF nào có hỗ trợ SCF Crystall (để biết xin vui lòng vào SCFData xem có folder nào tên là CrystalEdition là ok :) ).
Ngoài ra, tool config "ttc Editor_publish" có thể bị antivirus hốt, mình xài avast không bị hốt, may mắn wá :D.

Điểm hay của bản này mà mình thấy được:
_ Add bất kì items gì và nó đều có effect riêng (vd add vũ khí RF ok) - chưa test cung elf.
_ Custom wing thoải mái từ code 200 trở đi, có thêm dòng riêng (như hình) và không cần dll gì để show visual bug hoặc không bị lỗi hiển thị mang wing với sói hoàng kim.
_ Glow màu thoải mái, 3D, sky, font chữ đẹp, rồi cả dùng được nút Tab trong màng hình login (dùng tool edit file config.ttc).

Điểm không hay lắm:
_ Phải dùng riêng client này nên chắc việt hóa hơi tê tái ^^!.
_ Vì hàng crack nên có lỗi: dễ thấy là lỗi mang wing custom không wa icarus đc - mừng là map icarus không còn hot như xưa, hehe.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Tải về
phần Client:
Client (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!8xZkyaCK!OVN8SnGev5LrScgCIFQMjW_Q_nlofMFqgAxNuXl 3GdU)
Patch 1 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!gB9mFBhL!KE6DjDtpCQxlTG0nnN8vcR5tRZkMItm9OwvWCcy rx3g)
Patch 2 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Tool Edit config.ttc để edit info main (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
(version 1.3.8)
(*lưu ý: có thể bị antivirus báo)

Info patch:
Version: 22749
Serial: 0123456789101112

phần Server:
Copy vào đúng bản SCF như đã nói ở đầu Topic
Patch Server (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Hướng dẫn cài đặt (đối với người đã biết cài 1 bản SCF ss6.3+ thông dụng)
1.- Download tất cả file trên.
2.- Chép các patch của Server vào sv (đè các file cùng tên), Client của client.
3.- Chú ý thông tin Series/version trong SCF_Common.ini.
4.- Thay info IP trong file Config.ttc với tool config đã cung cấp phía dưới.
5.- Run Main.exe và thưởng thức :).

Nếu bạn không muốn báo log CheatReport logs với lỗi crc trong client, xóa folder CrystalWall (ở client thôi nhé).

Credits:
Webzen.
Titantech.
ABBA.

vietpro8x
16-08-13, 10:48 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

xProAx
16-08-13, 11:00 PM
cai nay bác đó đả post cách đây 3 đến 4 ngay rồi thì phải hì nhưng mổi tội bài của 8x post lúc bên kia vừa đưa ra là bác đó pót nên k có hình đẹp bằn bên này thôi

HRain
16-08-13, 11:01 PM
ờ vậy hả, tại chắc lần đó bị ban ip k vào đc, thôi bài hrain đẹp hơn giữ lại hen anh vietpro, hehe ^^!
vả lại có cập nhật mấy cái mới hơn mà anh :D

sunbb
16-08-13, 11:20 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

HRain
16-08-13, 11:20 PM
2 thánh này spam nha, cảnh cáo nè ^^!

không nên trông đợi, vì chẳng có gì là không công cho đến khi bạn nhận ra bạn chưa làm đc gì cho người khác :D

sunbb
16-08-13, 11:26 PM

xProAx
16-08-13, 11:32 PM
2 thánh này spam nha, cảnh cáo nè ^^!

không nên trông đợi, vì chẳng có gì là không công cho đến khi bạn nhận ra bạn chưa làm đc gì cho người khác :D
bác goodhoagn có skin new item của rf bac share cho em đc k ah ^^

HRain
16-08-13, 11:32 PM
bác goodhoagn có skin new item của rf bac share cho em đc k ah ^^

lên skinmuonline ấy bạn, mình không có ^^

quan sát kỹ bạn sẽ thấy 2 topic cập nhật link khác nhau, thêm tool và có hướng dẫn, đơn thuần cái gì có nghĩa ngta mới post, chứ đâu fải cứ copy về là paste và post đâu bạn ^^!
mình là mod, và mình hy vọng bạn hiểu điều đó. :)

chuotkep
17-08-13, 10:42 AM

người ta chia sẻ để anh em cùng tìm hiểu. bán nói thế lần sau ai share cho mà sài nữa :-h:-h:-h:-h:-h:-h:-h

freepro921
17-08-13, 10:48 AM
thiếu nhé
Điểm không hay lắm:
Mang Wing Ko Lên Dc Tháp Kanturu

DieuNinh
17-08-13, 11:06 AM
nhìn cái nắm đấm RF như kiểu người sói ấy nhể

HeroStyle
17-08-13, 11:11 AM
nhìn cái nắm đấm RF như kiểu người sói ấy nhể
Skins Đó :))
Download : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

HRain
17-08-13, 11:25 AM
thiếu nhé
Điểm không hay lắm:
Mang Wing Ko Lên Dc Tháp Kanturu

ờ, để anh xem, mà test chưa sao anh chưa nghe đến lỗi này nhỉ :v

bulubala
17-08-13, 03:06 PM
Có một số lỗi như sau

1. Wings ko có op.
2. Move icarus ko dc.
3. Event Tháp Tinh Luyện ko dc.
4. Add cung bắn ko ra hiệu ứng.
5. Còn nửa đang khai thác.

HRain
17-08-13, 06:43 PM
Tool Edit config.ttc để edit info main (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
(version 1.3.8) update

hackluv
20-08-13, 07:56 PM
Có một số lỗi như sau

1. Wings ko có op.
2. Move icarus ko dc.
3. Event Tháp Tinh Luyện ko dc.
4. Add cung bắn ko ra hiệu ứng.
5. Còn nửa đang khai thác.

chắc bạn nhớ phi vụ w5 thì main của titan có thể add đc nói thật thì giờ có tool mở file config.ttc trước cũng add đc rùi :v

HRain
21-08-13, 09:06 AM
lấy cái main titan này chủ yếu là fix tab và font chữ đẹp thôi ^^!
ai add đc cái vipshop thuê đồ thì càng ok

coi1995
22-08-13, 10:07 PM
HRAIN chỉ rõ giúp mình với. Load File đó chả thấy hiện thông tin gì nhể.

gjang1k
23-08-13, 03:47 PM
anh ơi cho em xin market anh ơi ,

nightssky
23-08-13, 03:57 PM
anh ơi cho em xin market anh ơi ,

dùng access để làm đi nhanh mà nhưng việt hóa nó mới mệt thôi bạn mình cũng thích sv này nhưng nghĩ việt hóa nó là ko muốn làm giao diện fake EX700 nhưng cũng thích rồi

divine9966
30-08-13, 07:54 AM
share luôn mumaker đi anh đẹp zaj8-x

lequangvu
30-08-13, 03:56 PM
Không dùng cho mumaker nhé, cứ titanlink load file items mới trong server vậy là có thể dùng rồi, nói chung nếu biết dùng thì nên dùng titaneditor nó hay hơn là nếu có items nào mới trong server mình có thể load nó vào được để dùng

nightssky
30-08-13, 09:26 PM
Không dùng cho mumaker nhé, cứ titanlink load file items mới trong server vậy là có thể dùng rồi, nói chung nếu biết dùng thì nên dùng titaneditor nó hay hơn là nếu có items nào mới trong server mình có thể load nó vào được để dùng

đúng rồi titan editor không bị lỗi DB

jackboy
29-01-14, 09:56 AM
(version 1.3.8) update

Anh HRain ơi giúp em với cái tool này với!!

Sau khi em mở lên thi nó bảo: "Cannot find '<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>'. Make sure the path or Internet address correct".

Sau khi miễn cưỡng nhấn OK và Read file config.ttc thì nó tư động thoát.

Giúp giùm em. em sài win vista 32bit

hackluv
29-01-14, 10:08 AM
Anh HRain ơi giúp em với cái tool này với!!

Sau khi em mở lên thi nó bảo: "Cannot find '<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>'. Make sure the path or Internet address correct".

Sau khi miễn cưỡng nhấn OK và Read file config.ttc thì nó tư động thoát.

Giúp giùm em. em sài win vista 32bit

run as with admin đi :))

40 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

jackboy
29-01-14, 10:11 AM
run as with admin đi :))

40 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

E cũng run as administrator mà vẫn không đươc anh :((

ikenylee
28-03-14, 06:38 AM
hình như chủ thớt bỏ rơi topic rồi nhỉ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
các bạn cho mình hỏi phải bắt buộc xài main này wings custom mới hiện mấy dòng tính năng ảo hay dùng MAIN: (CLICK (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)) này nó cũng hiện. vì mình thấy bên RZ bảo pack file config.ttc thì bị disconnect <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hackluv
28-03-14, 06:48 AM
=))

thốn :))

cái này fake opt thôi cưng ;))

nghịch từ t5 năm ngoái rồi

ikenylee
28-03-14, 08:03 AM
=))

thốn :))

cái này fake opt thôi cưng ;))

nghịch từ t5 năm ngoái rồi

thì mình hỏi là tính năng ảo mà, nhìn nó hay hơn 5% 10% <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thích cái main của cuocdoisp share tối thử add xem nó có được không<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
@HRain (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) cậu còn dữ bản repack của cậu không share lên đi <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hackluv
28-03-14, 09:00 AM
thì mình hỏi là tính năng ảo mà, nhìn nó hay hơn 5% 10% <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>), thích cái main của cuocdoisp share tối thử add xem nó có được không<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>).
@HRain (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) cậu còn dữ bản repack của cậu không share lên đi <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

SCF_xxxxxxyyyy.bmd < xxxxx = tên như sword,..... yyy = số thứ tự >

ikenylee
28-03-14, 02:30 PM
SCF_xxxxxxyyyy.bmd < xxxxx = tên như sword,..... yyy = số thứ tự >
file này nằm ở đâu thế cậu. mình nghĩ thêm wings vào chỉ cần thêm ở SCFData\CrystalEdition\SCF_CustomWings.txt rồi sửa ở client file itemtooltip với item.bmd... thôi??

hackluv
28-03-14, 02:34 PM
file này nằm ở đâu thế cậu. mình nghĩ thêm wings vào chỉ cần thêm ở SCFData\CrystalEdition\SCF_CustomWings.txt rồi sửa ở client file itemtooltip với item.bmd... thôi??

thư mục item đó

để hiện skin wing.

chứ còn main kia là ng ta add sẵn custom sẵn cho bạn rồi

ikenylee
28-03-14, 02:41 PM
à mình đổi tên wings thành SCF_WINGS201.bmd như vậy là được hả cậu! vậy là xài main của cuocdoisp share cũng đc phải không :D

hackluv
28-03-14, 02:56 PM
ko rõ nữa :|

vì main của bản trên là main titan càn các bản tiếp theo ko rõ. nhưng chắc là đc

ikenylee
28-03-14, 03:04 PM
ko rõ nữa :|

vì main của bản trên là main titan càn các bản tiếp theo ko rõ. nhưng chắc là đc

thấy cậu bảo cậu có server có hơn 30 cái wings, cậu dùng main này luôn hả?

hackluv
28-03-14, 03:05 PM
hơn 30 cái :|

mình bỏ ss6.3 lâu rồi.

giờ ss4.

hơn 30 cái là tự làm ;))

Trong
07-12-14, 06:02 PM
reUpload Plz :-w
Link Die :(

ikenylee
07-12-14, 08:22 PM
reUpload Plz :-w
Link Die :(

Trong
08-12-14, 04:54 AM

config.tcc Editor -> Not Working. =((
Some link is die [-(

ikenylee
08-12-14, 11:00 AM
config.tcc Editor -> Not Working. =((
Some link is die [-(

chỉnh thời gian về năm 2013 mà mở, đéo chịu đọc comment để tìm hiểu rồi not working =))

Trong
08-12-14, 10:12 PM
chỉnh thời gian về năm 2013 mà mở, đéo chịu đọc comment để tìm hiểu rồi not working =))

Mình ko biết lên đọc chỗ nào, mình tìm ko ra chỗ ghi chỉnh về 2013.
có 2 bài viết gần 30 trang và hơn 200 coment ai dảnh mở hết đọc ???:-ss