PDA

View Full Version : [KT] không mua đc vật phẩm ở shop vũ khí tần lăng

vipcuonghy
16-08-13, 04:03 PM
như tiêu đề và h
ình ảnh, mình đã có điểm danh vọng nhưng ko mua đc đồ, ở một số shop cụ thể là tần lăng và tranh đoạt lãnh thổ
còn shop ở thương gia tiêu dao thì lại bình thường
và đây là hình ảnh ai biết giúp với
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

mrkutepro
16-08-13, 05:08 PM
Sai script thông số của shop

me.OpenShop(IdShop, LoaiShop);

Loại shop 1 thường sẽ hiểu là bán = bạc, nếu để 2,3, 4 gì đó có khi ko mua được\m/

vipcuonghy
16-08-13, 05:11 PM
Sai script thông số của shop

me.OpenShop(IdShop, LoaiShop);

Loại shop 1 thường sẽ hiểu là bán = bạc, nếu để 2,3, 4 gì đó có khi ko mua được\m/
ở file nào nhỉ, mình đã coppy cả 4 file trong foder gameserver/setting/shop
ở bản vẫn hoạt động tốt về mà vào vẫn bị
helppppppppppppppppppp

sunbb
16-08-13, 05:22 PM
xem lại 1 file trong thư mực setting sv + client ^^

vipcuonghy
16-08-13, 05:39 PM
xem lại 1 file trong thư mực setting sv + client ^^
không hề có sự thay đổi minh đã thử rất nhiều, những món đồ đó nó luôn có một cái giá ngất ngưởng

sunbb
16-08-13, 05:46 PM
đọc tên sv đang open luôn đi ^^ vào setting player rồi tìm file tương ứng adm à

vipcuonghy
16-08-13, 05:52 PM
cái này phải chữa sao đây nhỉ vẫn ko mua đc

vipcuonghy
16-08-13, 07:14 PM
pro đâu hết rồi ko ai giúp tôi đc à

na.ilusm89
16-08-13, 08:24 PM
Chắc Shop của bạn trong Script của NPC đó open shop đặt sai số

thường theo mình hiểu Open Shop thường bán bằng 1 có thể bạn để là từ 2 đến 10 bán bằng vật phẩm gì đó

Khi mua thường hiện lên 1215 vạn bạc.
Ví dụ code Shop Tần lăng gắn vào Script NPC đó là như thế này thì Shop sẻ bán bằng bạc

me.OpenShop(136, 1);

voanhnhat20010
16-08-13, 08:32 PM
đi có vài tuần mà nhìu thánh mới xuất hiện quá
e là mem mới ạ :D:D:D:D

sunbb
16-08-13, 09:05 PM
Lầm to =)) cậu biết hàm trên làm gì k mà phán như thánh vậy =))

BMK
16-08-13, 09:39 PM
theo loại shop thì
mình biết là

1 mua bằng bạc
3 mua bằng item
10 mua bằng danh vọng

na.ilusm89
16-08-13, 10:25 PM
Lầm to =)) cậu biết hàm trên làm gì k mà phán như thánh vậy =))

=)) Thánh nói hộ e nó là hàm gị ạ ... Mong mỏi đc bIẾT câu trả lời của thánh để học hỏi ạ

sunbb
17-08-13, 10:23 AM
đầu cưng rỗng tếch, đừng nguy hiểm. đc mấy chữ mà dev.
thứ nhất nhìn qua ảnh k cần test thì cần xem lại thư mục shop: có thể lệch cột,+ giá cao vd ở đây là 10 ức chẳng hạn nhưng nó chỉ hiện 1025v thôi.
thứ 2 là repute bên sv + client nếu chưa đồng bộ + fix danh vọng sai thì k mua được.
thứ 3 hàm của na chỉ là open shop éo liên quan gì ở đây ^^

cuga95
17-08-13, 10:42 AM
đầu cưng rỗng tếch, đừng nguy hiểm. đc mấy chữ mà dev.
thứ nhất nhìn qua ảnh k cần test thì cần xem lại thư mục shop: có thể lệch cột,+ giá cao vd ở đây là 10 ức chẳng hạn nhưng nó chỉ hiện 1025v thôi.
thứ 2 là repute bên sv + client nếu chưa đồng bộ + fix danh vọng sai thì k mua được.
thứ 3 hàm của na chỉ là open shop éo liên quan gì ở đây ^^

Theo như kinh nghiệm của mình thì gặp phải lỗi không mua được là có 2 nguyên nhân chủ yếu:
- Hàm Openshop sai
- Repute.xml không đồng bộ giữa server và client hoặc khi bạn sửa nó bị lỗi file đó

Trường hợp này thì bác na.ilusm89 nói đúng đó bạn.
Mình đã gặp trường hợp tuơng tự như vậy, nếu hàm OpenShop sai thì sẽ gặp như hình, loại shop sai nó có thể ra các dạng như: số vạn lẻ, 10 ức quân nhu, ....

Chủ pic vào dialognpc.txt xem thử OpenShop đã đúng chưa.