PDA

View Full Version : [MU] vấn đề đăng nhập bị treo

236522
13-08-13, 09:27 PM
server em cứ chạy dc tầm 1 ngày thì lại bị,đăng nhập gõ tk và pass xong là cứ treo ở phần đó,phải reset lại vps rồi chạy lại server mới vào dc
ai biết chỉ e phát ,thank :D hj

DieuNinh
13-08-13, 09:52 PM
server em cứ chạy dc tầm 1 ngày thì lại bị,đăng nhập gõ tk và pass xong là cứ treo ở phần đó,phải reset lại vps rồi chạy lại server mới vào dc
ai biết chỉ e phát ,thank :D hj

cái này hình như ram thấp nên vậy...........................

BoyGau
13-08-13, 09:53 PM
ip CỦA BẢN PHẢI DƯỚI 14 KÍ TỰ NHÉ, IP MAIN Ý

freepro921
13-08-13, 09:54 PM
ip CỦA BẢN PHẢI DƯỚI 14 KÍ TỰ NHÉ, IP MAIN Ý

ôi anh quá pro luôn :|:|:|:|:|

phải reset lại vps rồi chạy lại server mới vào dc
=)) , nói thế chắc cũng hiểu rồi nhĩ :-":-":-":-"

Darkku
13-08-13, 10:00 PM
Mình cũng hay bị như bạn, bạn chạy 1 cái JonhSv khác.
Lúc nào bị thì tắt titanlink đi bật lại.

Cái này tớ đoán do đường truyền, tại vì có lúc nó vào nhanh, có lúc nó load rất lâu, tệ hơn là đứng im! Đúng ko?

236522
13-08-13, 10:03 PM
nói tóm lại vps em đang online 1 thời gian rồi nhé,ram và cpu thừa rất nhiều,mạng ổn k bị ddos

Darkku
13-08-13, 10:05 PM
Vâng, thời gian đầu mình chạy ngon lành, mà đến thời gian đó nó bị như vậy. Nên thay cái JS khác là ok thôi!

kubi.l0v3
14-08-13, 08:40 AM
1 là xem lại TitanLinkSv
2 là bạn xem lại xem ổ cứng có bị tràn ko?
Có thể do log nhiều quá, chưa xóa

heroviet2301
14-08-13, 10:13 AM
Server mình cũng chạy 6 tháng rồi rất ổn định và giờ mới thay cái TitanLink Fix gì đó của Mother và gặp hiện tượng lỗi Titanlink, vào game đăng nhập ID + pass xong là nó cứ load và chạy
Đây là lỗi do Titanlink hay do bị hack, mời các bạn đón xem tập tiếp theo -__-

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

waoboy8k
14-08-13, 10:14 AM
Nếu đoán ko lầm bạn thay thử titanlink đi nhé . Vì mình nghĩ nó chỉ liên quan đến cái đó . Ở gz có người share titanlink ngon đấy xài được :)

DieuNinh
14-08-13, 10:21 AM
thử xài cái này xem sao

ver 2.55.05

cái bạn đang chạy chắc là 03

thangvtv đã share cho mình thấy xài rất ổn định

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

heroviet2301
14-08-13, 10:25 AM
thử xài cái này xem sao

ver 2.55.05

cái bạn đang chạy chắc là 03

Tks DieuNinh :) để mình quất thử xem sao.

DieuNinh
14-08-13, 10:32 AM
Tks DieuNinh :) để mình quất thử xem sao.

như k9 nói nếu cash thì tách riêng từng phần trong cái titan ra từng loại 1
xem nó cash ở cái nào để khắc phục

còn đăng nhập treo thì nhiều nguyên nhân dẫn đến cái này SQL treo thì đăng nhập cũng treo

chuotkep
14-08-13, 12:40 PM
như k9 nói nếu cash thì tách riêng từng phần trong cái titan ra từng loại 1
xem nó cash ở cái nào để khắc phục

còn đăng nhập treo thì nhiều nguyên nhân dẫn đến cái này SQL treo thì đăng nhập cũng treo

dạo này anh hay xuất hiện quá :))))))))) :-w:-w:-w:-w:-w:-w:-w:-w

đa nghi!

The Gamer
14-08-13, 12:45 PM
sv bị trêo là do dataserver trong titan link server

giờ có cao thủ nào code được riêng cái data như ss 6.1 :) đảm bảo chạy 20 ngày ko bị crash :)

DieuNinh
14-08-13, 01:49 PM
dạo này anh hay xuất hiện quá :))))))))) :-w:-w:-w:-w:-w:-w:-w:-w

đa nghi!

dạo này có đội Háp lai nên onl suốt 5 k 1 mạng :))

bongma_2x
16-08-13, 03:13 AM
Server mình cũng chạy 6 tháng rồi rất ổn định và giờ mới thay cái TitanLink Fix gì đó của Mother và gặp hiện tượng lỗi Titanlink, vào game đăng nhập ID + pass xong là nó cứ load và chạy
Đây là lỗi do Titanlink hay do bị hack, mời các bạn đón xem tập tiếp theo -__-

Vẫn là lỗi cổ điển, DataServer, hoặc JoinServer không kết nối được với SQL. Thường là do Process của SQL bị treo. nguyên nhân Process của SQL bị treo thì nhiều lắm nhưng ở MU thì 80% là do có kẻ phá hoại send packet gây ra.

heroviet2301
16-08-13, 05:47 AM
Vẫn là lỗi cổ điển, DataServer, hoặc JoinServer không kết nối được với SQL. Thường là do Process của SQL bị treo. nguyên nhân Process của SQL bị treo thì nhiều lắm nhưng ở MU thì 80% là do có kẻ phá hoại send packet gây ra.

Tks bác :) để em thay Titanlink và chạy tiếp xem còn bị không, nếu bị nữa chắc phải nhờ bên Anti fix rồi :)

cuocdoisp
16-08-13, 08:40 AM
Thử cài anti Guradian xem sao . Biết đâu lại chặn được . Đầu năm 2013 anh cũng dính vụ này , sau close luôn :)). Dạo sau biết cái anti guradian thì nghỉ ko làm Serveer nữa lên ko ro

MrKubjn
16-08-13, 09:51 AM
Thử cài anti Guradian xem sao . Biết đâu lại chặn được . Đầu năm 2013 anh cũng dính vụ này , sau close luôn :)). Dạo sau biết cái anti guradian thì nghỉ ko làm Serveer nữa lên ko ro

anh cuocdoisp chỉ e config cái anti guardian với :(