PDA

View Full Version : [MU] xin hỏi vấn đề vhchost.exe chiếm cpu

MrKubjn
12-08-13, 12:17 PM
hiện vps của mình cứ bị cái vhchost.exe ăn mất 50% cpu,kill nó ra thì bị treo vps,ai biết khắc phục xin chỉ mình với,thank

vinhkien1288
12-08-13, 12:43 PM
Cái này do User đang sử dụng tài nguyên thông qua WebService thôi bạn, muốn hết thì bạn phải nâng cấp gói VPS của bạn lên hoặc tắt bớt dịch vụ trên Webservice dẫn tới hiện tượng trên :
+ File Download
+ Diễn đàn

MrKubjn
12-08-13, 12:50 PM
Cái này do User đang sử dụng tài nguyên thông qua WebService thôi bạn, muốn hết thì bạn phải nâng cấp gói VPS của bạn lên hoặc tắt bớt dịch vụ trên Webservice dẫn tới hiện tượng trên :
+ File Download
+ Diễn đàn

vps em chỉ để chạy server,ram vẫn còn thừa 1gb50,server chạy tầm 10 tiếng thì cái vhchost.exe lại xuất hiện

vinhkien1288
12-08-13, 12:55 PM
Có thể do bạn đặt File Download trên VPS và user là 1 người cố tình muốn phá nên dùng 1 số địa chỉ cáp quang nhằm bot vào file đó gây full băng thông và CPU của bạn.
Bạn có thể dùng phương pháp vào Task Manager và End Process đó , nó cũng không ảnh hưởng đâu bạn.
Chúc bạn may mắn

MrKubjn
12-08-13, 01:12 PM
Có thể do bạn đặt File Download trên VPS và user là 1 người cố tình muốn phá nên dùng 1 số địa chỉ cáp quang nhằm bot vào file đó gây full băng thông và CPU của bạn.
Bạn có thể dùng phương pháp vào Task Manager và End Process đó , nó cũng không ảnh hưởng đâu bạn.
Chúc bạn may mắn
em End Process thì vps treo luôn k cử động dc,phải reset lại vps

vinhkien1288
12-08-13, 01:32 PM
em End Process thì vps treo luôn k cử động dc,phải reset lại vps

Như vậy của bạn là nó cố tình phá rồi bạn ạ
Về tình thế này bạn nên xem lại vì Ram của VPS chưa quyết định được nhiều đâu bạn, quan trọng vẫn là CPU, bạn nên tăng gói VPS sang gói khác có CPU tốt hơn.
Hoặc bạn tạm thời bỏ file download đó đi để theo dõi thêm, các file download đó bạn up tạm vào fshare.vn để member download bạn nhé

heroviet2301
12-08-13, 01:40 PM
thuê VPS của Datapool à :) ..................

MrKubjn
12-08-13, 09:39 PM
thuê VPS của Datapool à :) ..................
ùm cậu

vudung
12-08-13, 10:00 PM
cái svchost là file của windows mà kill process chả treo máy ....

heroviet2301
12-08-13, 11:53 PM
ùm cậu

mình thuê vps datapool toàn bị vậy thôi :)) nên chán không muốn thuê nữa :)

mikyfake
15-08-13, 08:18 PM
Đây là một phần mềm malware bạn nhiễm.
Bạn lên google share sẽ rõ. Không hiểu biết chút gì về kĩ thuật mà đi đổ tại nhà cung cấp. Mình nghĩ cách tốt nhất bạn nên quét source của mình và reload OS.