PDA

View Full Version : [MU] Lỗi lagg mất items khi cho vào thùng đồ chung

lequangvu
10-08-13, 04:47 PM
Các bạn nào biết chỉ mình cách fix với, cảm ơn nhiều!

P/s: Titanlink chạy không có báo lỗi gì cả mình dùng 11.70.28

lequangvu
10-08-13, 11:18 PM
Ôi không có ai gặp lỗi này sao nhỉ?

Van_Bom
12-08-13, 11:21 AM
nhân vật nào cũng bị hay là chỉ thỉnh thoảng mới có người bị hả bạn Vũ...hôm nọ mình có nói chuyện với admin rồi...nhưng nó tả chưa chi tiết lắm...

The Gamer
12-08-13, 11:31 AM
tình trạng chung rồi ko giải quyết dc đâu >:):-h

Van_Bom
12-08-13, 11:47 AM
toàn bàn lùi...cái này xem ra cũng ko khó...he he...

lequangvu
12-08-13, 02:20 PM
Cảm ơn Van_Bom, vì mình đang thử khắc phục trong DB xem có bị nữa không, hôm bữa có hỏi bạn và bạn bảo theo như vậy nhưng mình không thấy đâu ra cái cột như bạn nói, nhưng mình cũng xem tình hình và fix thử xem thế nào, không biết có được không.

Tình trạng là thi thoảng lại có đứa bị mất khi cho items vào thùng đồ chung xong thoát game vào lại là mất, không phải ai cũng bị liên tục nhé, mà thi thoảng mới bị 1-2 người

Van_Bom
12-08-13, 04:55 PM
lúc đó phải xem cái log của GS ấy....ngày xưa bản S3 E2 full 1.00.66 tớ có bị 1 lần và đã fix OK...bạn cứ xem xét đi...nếu ko đc nữa có gì mình alo cho thèng admin xem sao...

HRain
12-08-13, 06:19 PM
hôm qua anh vũ nói thùng đồ chung em tưởng thùng đồ bên loren market :)
nếu là thùng đồ lớn của nv thì fải xem lại exdb :)

lequangvu
12-08-13, 06:28 PM
@ Hrain: Anh lại dùng chung trong titanlink hết nên không có dùng ExDB ngoài có 1 bản nhưng chạy toàn báo lỗi Bin port gì đấy, em có hay ai có cho mình xin cái :D
@ Van_Bom: mình sẽ kiểm tra lại kỹ xem thế nào, à mình có phiên bản ExDB rời nhưng chạy bị lỗi, không biết fix port của nó thế nào hay là thêm vào link của Shotcut như nào:

Vidu: C:\MuServer\ExDB\ExDB.exe 172.0.0.1

như thế còn phải thêm gì nữa hay là config gì ở trong thư mục? trong đấy chẳng có files config nào :P

cuocdoisp
12-08-13, 06:35 PM
Port mặc định trong SCF_Connect.ini của GS là 55960 thì phải ( chạy theo EXDB của titanlink ) nếu muốn chạy dời thì bạn phải
- Sửa port tại SCF_Connect.ini của GS
- Sửa port tại Exdb thành port khác port Titanlink đang dùng

Van_Bom
12-08-13, 08:00 PM
đúng rồi...exdb nhiều bản nó đòi port ở cái shotcut....và nó còn đòi port của link chatserver nữa...chú ý là đc

lequangvu
12-08-13, 10:35 PM
@ Van_Bom: bạn hay voc cái phiên bản cũ có thể chỉ mình vụ đấy dc không?

henesee
13-08-13, 12:20 AM
Dùng ExDB ngoài thì vào config titanlink chỉnh

[WzExDB]

Port=55906 --> sang port khác
ServerODBC=MuOnline

BoyGau
24-02-14, 12:06 PM
dùng exdb ngoài thì vào config titanlink chỉnh

[wzexdb]

port=55906 --> sang port khác
serverodbc=muonline

nên chạy riêng hay chạy chung exdb đây nhỉ
p/s: Em hay bị lỗi mất liên minh

The Gamer
24-02-14, 01:04 PM
ko phải lỗi đâu do sài thùng đồ ko mở rộng nên nó chuyển đồ vào thùng đồ mở rộng xong là mất ^^

The Gamer
21-03-14, 03:37 AM
nên chạy riêng hay chạy chung exdb đây nhỉ
p/s: Em hay bị lỗi mất liên minh

bạn bị lỗi mất liên minh do chạy riêng hay chung ?

lequangvu
21-03-14, 08:45 AM
Trời các bạn này tài đào mộ phết, thớt của mình từ lâu rồi mà :D, lỗi của mình đã tìm ra và khắc phục lâu rồi, do bị lỗi DB sửa lại BD là hết với cái thùng đồ mở rộng nó bị khùng khùng :D

BoyGau
21-03-14, 11:28 AM
Trời các bạn này tài đào mộ phết, thớt của mình từ lâu rồi mà :D, lỗi của mình đã tìm ra và khắc phục lâu rồi, do bị lỗi DB sửa lại BD là hết với cái thùng đồ mở rộng nó bị khùng khùng :D

cứu em cách sửa với bác Vũ ơi hxhxhxhhxhxhx

strancongtu2
21-03-14, 02:31 PM
Đúng là lỗi hòm đồ mở rộng, thay cả ExBD chạy rời nhưng vẫn bị, đồ nó nhảy vào hòm đổ mở rộng mặc dù đã config tắt và chưa dùng bag để mở. Tạo NV DL sẽ mở được. Fix BD như nào cho ko bị nữa bạn, mình dùng titanDBUpdate rồi nhưng vẫn bị.

lequangvu
21-03-14, 02:35 PM
Đầu tiên tắt thùng đồ mở rộng đi, xong del hết dữ liệu trong table thùng đồ mở rộng với thùng đồ chính, xong update bằng titanupdate, rồi dùng 1 titanlink của hoainam gì đấy có share thấy bảo hàng của bác thangvtv3 đang chạy mu bá vương đấy, là oke

strancongtu2
21-03-14, 02:42 PM
Đầu tiên tắt thùng đồ mở rộng đi, xong del hết dữ liệu trong table thùng đồ mở rộng với thùng đồ chính, xong update bằng titanupdate, rồi dùng 1 titanlink của hoainam gì đấy có share thấy bảo hàng của bác thangvtv3 đang chạy mu bá vương đấy, là oke

Del hết dữ liệu trong thùng đồ chính luôn à bạn. Vậy thì thâm quá, mem nó sợ :))

The Gamer
21-03-14, 02:47 PM
Del hết dữ liệu trong thùng đồ chính luôn à bạn. Vậy thì thâm quá, mem nó sợ :))

thùng đồ mở rộng thì config ko cho sài nữa là dc thôi

ko phải titank đâu thử rồi chả tác dụng

BoyGau
21-03-14, 03:04 PM
thùng đồ mở rộng thì config ko cho sài nữa là dc thôi

ko phải titank đâu thử rồi chả tác dụng

config ở phần /ware hả bạn hay là scf ware house cho về 0

strancongtu2
26-03-14, 02:26 PM
Bản 11.70.52 còn bị dupe ở phần hòm đồ mở rộng không nhỉ? Mở luôn chứ ko tắt nữa :)

lequangvu
26-03-14, 06:31 PM
Nê dùng hàng mua cho lành nếu muốn mở thùng đồ mở rộng, còn hàng share thì có thể bị khi dùng thùng đồ mở rộng