PDA

View Full Version : Share Full Việt Hóa NPC + Giao diện Bá Đao 2d

vudung
10-08-13, 12:36 AM
Chán quá.... Việt hóa được chút ít share cho anh em LOL

Hãy THANKS để ủng hộ mình nhé

Link 1 ( việt hóa giao diện - full gosu): -Part1 :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!0cMxBLCD!D4mKZEaf0YecqNocZrfnXmpSeftHg2zyq0UIKky mkSo
-Part2 ( Chép đè lên part 1): <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Link 2( Việt hóa Full lời thoại NPC): <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!rY9gHBKC!UN2pvHE9vA-ZTkTw_UbbUEBahNll0pvAtCLWxqBa5y4

-----------------------------------------------------------------
Fix lỗi:

Patch fix lỗi không hiện info trang bị: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (reuploaded by H2t)

Đã REUP LẠI, NÃY UP NHẦM FILE của server mình đang làm nên k vào đc game LOL

Copy vào /source

--------------------------------------------

Hướng dẫn qua:

Mở ingame.php và replace tất cả các chữ GAME168 thành GOSU
Nhờ đó bạn có thể sử dụng việt hóa một cách bình thường

Copy phần việt hóa Npc vào script/npc - trong server

------------------------------------

Demo ảnh:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

---------------------------------------

Topic nên đọc thêm để cài đặt server ( nếu chưa có):
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Nhớ THANKS nhé các bạn..... Có thể mình sẽ share server full không lỗi nếu đc hưởng ứng :

hai07dv
10-08-13, 12:51 AM
Thanks chơi thôi..Không lấy :-t:-t:-t

vudung
10-08-13, 01:49 AM
Thanks chơi thôi..Không lấy :-t:-t:-t

Lão pro rồi.... ai chấp

20 char

mr.error
10-08-13, 02:01 AM
Lão pro rồi.... ai chấp

20 char

Có cài đc = xampp không bác................

::H[2]T::
10-08-13, 07:56 AM
Làm quả share full đê bạn
Cho nó bão luôn

vankiepanhsai1
10-08-13, 10:55 AM
Thank bác vudung lấy tinh thần ,nhưng em không lấy :(
30 charrrrr

kuldo
10-08-13, 11:06 AM
Bá đao nhìn đẹp đẹp mà chưa cài, chạy cái này tốn Ram ko nhỉ :-?

10-08-13, 12:26 PM
Mình copy hết vào như bạn vudung nói
Thì bị lỗi đoạn vào game
Nó thông báo như này 127.0.0.1/Resources/GameData/ActiNoticeInfo_G...
Copy bản tiếng tàu vào lại oke....
Fix dùm đi bạn

Mi$$_$p@m
10-08-13, 04:33 PM
Hưởng ứng nhiệt tình. Share full luôn đi bác. Tks

fastclient1998
10-08-13, 05:26 PM
T::;793751']Mình copy hết vào như bạn vudung nói
Thì bị lỗi đoạn vào game
Fix dùm đi bạn

Mình cũng bị như vậy đó..... Ko khác gì bạn!! Mong vudung fix lại

vudung
10-08-13, 05:26 PM
T::;793751']Mình copy hết vào như bạn vudung nói
Thì bị lỗi đoạn vào game
Fix dùm đi bạn

Làm ơn đọc kỹ hướng dẫn zùm mình

10-08-13, 06:51 PM
Làm ơn đọc kỹ hướng dẫn zùm mình

Dĩ nhiên là đọc hết hướng dẫn
Nhưng vẫn không vào đc
Làm ko sai chỗ nào hết nó vẫn báo thiếu
Mình vào 4rum tìm đc 1 bạn share cái này
Copy cái này vào xong copy cái bạn share đè lên vào được luôn.....Haizzzzz
Mình vào đc rồi nhưng bị lỗi ko hiện túi đồ
Bấm vào b ko hiện túi nhưng di chuột vẫn lên đồ chứa trong nó
Ảnh này bạn xem đi

Như tàng hình :))

vudung
10-08-13, 07:21 PM
T::;793896']Dĩ nhiên là đọc hết hướng dẫn
Nhưng vẫn không vào đc
Làm ko sai chỗ nào hết nó vẫn báo thiếu
Mình vào 4rum tìm đc 1 bạn share cái này
Copy cái này vào xong copy cái bạn share đè lên vào được luôn.....Haizzzzz
Ảnh này bạn xem đi

cái này pro thi tự fix =))
k chỉ đâu LOL

vudung
10-08-13, 07:30 PM
Up thêm part 2 cho link 1 ( nãy up thiếu)

Chép thư mục resource giải nén ra đè lên resource của part 1 mọi người nhé

10-08-13, 08:21 PM
cái này pro thi tự fix =))
k chỉ đâu LOL

vãi lol
Chỉ đi bạn.....chứ như này chơi gì nữa :((

10-08-13, 09:23 PM
T::;793896']
Ảnh này bạn xem đi

Mình đã fix được lỗi không hiện túi đồ
Khi cópy của vudung mà bị lỗi như mình nên giữ lại file AdvanceData.bin này
Đường dẫn của nó đây.........
XFDserver\ESSamp\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> eData.bin gốc này thì sẽ không bị lỗi
Ảnh

vudung
10-08-13, 10:10 PM
T::;793951']Mình đã fix được lỗi không hiện túi đồ
Khi cópy của vudung mà bị lỗi như mình nên giữ lại file AdvanceData.bin này
Đường dẫn của nó đây.........
XFDserver\ESSamp\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> eData.bin gốc này thì sẽ không bị lỗi
Ảnh

Ngon =))

10-08-13, 11:26 PM
Ngon =))

:))
Game này nhiều lỗi kinh.........
Cài ngon xong giờ lại gặp lỗi....Haizzzzzzzzzz

hai07dv
10-08-13, 11:29 PM
Chờ các thánh share bản ngon ko bug chiến trường...Là bắt tay vô viết script ^^ =:)=:)=:)

11-08-13, 11:03 AM
Dính lỗi không hiện info trang bị
Copy cái của bạn vudung
Vào game 100% treo luôn ở đó không vào đc nữa
Hài.................

vudung
11-08-13, 11:46 AM
T::;794144']Dính lỗi không hiện info trang bị
Copy cái của bạn vudung
Vào game 100% treo luôn ở đó không vào đc nữa
Hài.................

Pro fix nốt đi =))

hài.......

Đùa..... Share luôn cho tiện

hai07dv
11-08-13, 01:01 PM
Copy sockcode bản khựa vô là được mà...fix dễ thôi mà :)

11-08-13, 01:08 PM
Pro fix nốt đi =))

hài.......

Đùa..... Share luôn cho tiện

Ùi share full luôn đê cho nó bão
Chứ tẹo lại lỗi này mệt vãi lol ra
Thank nhé :d

RedAnt
11-08-13, 11:10 PM
Hức hức, làm y chang, và thật kỹ càng từng bước như bác vudung hướng dẫn, vẫn lỗi 100% loading là đứng, tạo nhân vật mới cũng đứng, ném nó sang máy ảo, chạy là từ đầu cũng thế luôn, pro nào giúp em với

12-08-13, 01:50 AM
Hức hức, làm y chang, và thật kỹ càng từng bước như bác vudung hướng dẫn, vẫn lỗi 100% loading là đứng, tạo nhân vật mới cũng đứng, ném nó sang máy ảo, chạy là từ đầu cũng thế luôn, pro nào giúp em với

Copy sockcode ở bản tàu vào XFDserver\ESSamp\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Cái sockcode vudung share mới copy vào là bị như bạn đó
Mình dính rồi mà :))
Cho link tải luôn cái sockcode mình đang dùng <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
mà game này còn nhiều lỗi lắm..chơi tạm thôi

lynt89
12-08-13, 01:05 PM
Mình Copy sockcode ở bản tàu vào XFDserver\ESSamp\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>ì vào được game...nhưng ko hiển thị info trang bị..Pro nào giúp mình với

vudung
12-08-13, 03:16 PM
T::;794439']Copy sockcode ở bản tàu vào XFDserver\ESSamp\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Cái sockcode vudung share mới copy vào là bị như bạn đó
Mình dính rồi mà :))
Cho link tải luôn cái sockcode mình đang dùng <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

mà game này còn nhiều lỗi lắm..chơi tạm thôi

Pro này pro quá :((....

Em sợ rồi =))

Chả share lại cái socketcode.bin ngon rồi còn j

lynt89
12-08-13, 07:59 PM
Mình copy socketCode.bin mới zô lun rồi, mà vẫn ko vào game được...copy cái của Tàu thì zô game được, nhưng ko hiện info trang bị

12-08-13, 11:39 PM
Pro này pro quá :((....

Em sợ rồi =))

Chả share lại cái socketcode.bin ngon rồi còn j

Chẳng nhẽ đùa......
Cái socketcode.bin của bạn share copy vào bị treo....
Cái share mới lần nữa vẫn bị
Mình thấy bạn haidv bảo copy của khựa vào đc nên thử thôi
Thank

12-08-13, 11:46 PM
Mình copy socketCode.bin mới zô lun rồi, mà vẫn ko vào game được...copy cái của Tàu thì zô game được, nhưng ko hiện info trang bị

bạn thử cái mình post lên xem đc ko

steak25251325
13-08-13, 03:39 PM
T::;794794']bạn thử cái mình post lên xem đc ko

13-08-13, 05:09 PM

Cái của vudung share cũng bị đứng àk
Bạn tải cái mới của vudung xem đc ko
Còn vẫn lỗi thì dùng cái của gốc của khựa vẫn đc mà

hoangdai2
14-08-13, 04:18 PM
Mình bị lỗi này khi chạy server giờ phải làm sao mong mọi người chỉ giúp

vudung
14-08-13, 04:23 PM
Mình bị lỗi này khi chạy server giờ phải làm sao mong mọi người chỉ giúp

Sai pass mysql.. k đúng là root 123456
hoặc là chưa bật mysql

vudung
15-08-13, 01:02 PM

Tải lại cái patch fix mình mới sửa lại nhé ( patch của h2t) chả biết cái socketcode kia mình vứt ở đâu nữa =))

15-08-13, 04:49 PM
Tải lại cái patch fix mình mới sửa lại nhé ( patch của h2t) chả biết cái socketcode kia mình vứt ở đâu nữa =))

:)) vãi ko có gì thêm cho anh em nữa à bạn

vudung
15-08-13, 05:07 PM
T::;795649']:)) vãi ko có gì thêm cho anh em nữa à bạn

Bạn nói thế là có ý gì....

Xin lỗi mình ngu k hiểu ý =))

Sleep+Stun
24-08-13, 07:17 AM
........... đã sửa dc lỗi .

osadang2710
29-08-13, 04:54 PM
Mình bị thế này ai giúp mình với.Đã copy cái sockcode của H2T rồi.

thanhbeo8
29-08-13, 05:05 PM
mình đã cài và vẫn bị lỗi actino.._G j đó ko nhớ rõ nhưng lỗi ko vào đc ai chỉ giáo với

nguyenanhthisd
28-01-14, 07:12 PM
Pro ơi! fix lỗi tạo nhân vật chữ có dấu dùm e ... e tạo nhân vật ko dấu thì chơi bình thường. nhưng khi tạo nhân vật có dấu là nó cứ đứng mãi ko load vào game... ai fix dùm e cái...

namct93
02-02-14, 01:55 PM
bản này hình như bị lỗi không xem được thông tin nhân vật của đối phương và tạo bang tự động set chức không thay đổi được chức

theanh2013
26-02-14, 12:56 PM
Làm chức nang admin nhận đồ sao vậy thớt!

epine
22-05-14, 10:16 AM
How can I change the language files?
. "bin" file?
I could edit the file path and you tell me how?