PDA

View Full Version : [MU] Lỗi Crash TitanLinkServer và ConnectServer ngay khi bật!

Nguyễn Đức
02-08-13, 11:55 AM
Mọi người cho em hỏi Lỗi Crash TitanLinkServer và ConnectServer ngay khi bật khắc phục sao được không ạ :( Server em mới cài đặt lại windows Server 2k8, đã install netfw... đầy đủ, ODBC kết nối ok :(( plzzzz help me :((

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Nguyễn Đức
02-08-13, 03:03 PM
uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp pp

Nguyễn Đức
02-08-13, 06:20 PM
upppppppppp lên nhờ mọi người coi hộ :(

dodt93
02-08-13, 07:47 PM
chuột phải

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ảnh chỉ mang tính chất minh họa ...... :P

mother
02-08-13, 07:54 PM
Mọi người cho em hỏi Lỗi Crash TitanLinkServer và ConnectServer ngay khi bật khắc phục sao được không ạ :( Server em mới cài đặt lại windows Server 2k8, đã install netfw... đầy đủ, ODBC kết nối ok :(( plzzzz help me :((

tắt firewall chưa.hoặc thay cs khác hoặc cài win khác.còn chạy kiểu như bạn kìa dễ gây cash lắm.:-s

Nguyễn Đức
02-08-13, 07:58 PM
chuột phải

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

ảnh chỉ mang tính chất minh họa ...... :P

Không được luôn cậu à :( 30 chartttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttt tttttttttttt

--- Chế độ gộp bài viết ---

tắt firewall chưa.hoặc thay cs khác hoặc cài win khác.còn chạy kiểu như bạn kìa dễ gây cash lắm.:-s

mình tắt fw rồi cậu, mình thử tất cả các cs và titanlinkserver khác vẫn không đc, cứ đụng đến file của scf là nó không cho chạy hay sao ấy :( cài win rồi nhưng vẫn ko đc :(

thangvtv
03-08-13, 10:57 AM
nhớ là Titantech nó giới hạn max 8 Core CPU thì mới chạy được các file của titantech nhé.

lequangvu
03-08-13, 11:38 AM
nhớ là Titantech nó giới hạn max 8 Core CPU thì mới chạy được các file của titantech nhé.

Ý của anh Thắng nhà mình là như nào nhỉ, có nghĩa nó cho max 8 core thôi mới chạy được còn nếu trên 8 core là bị lỗi à anh?

knight06
03-08-13, 11:41 AM
Ý của anh Thắng nhà mình là như nào nhỉ, có nghĩa nó cho max 8 core thôi mới chạy được còn nếu trên 8 core là bị lỗi à anh?

ý là ko thể chạy đc ở sv sử dụng mutli processor (2 CPU trở lên là ko xài đc)

Nguyễn Đức
03-08-13, 11:58 AM

thanks mọi người, em đang cài máy ảo :( hy vọng sẽ ok, cái vụ này nghiệt ngã và bất ngờ quá :((

lequangvu
03-08-13, 12:00 PM

Mình thấy hơi vô lý, vì có người vẫn chạy 2 cpu bình thường, mỗi cpu 4core

Hay có thể là do win chăng, phiên bản standard hay là enterpri

Rest In Peace
03-08-13, 02:16 PM
tùy vào dòng Chip cao hay thấp 1 CPU mà 4 core thì vẫn chạy dc SV với 2 CPU. Như con chip của mình là six core, nên phải giảm xuống để chạy đó

lequangvu
03-08-13, 02:29 PM
tùy vào dòng Chip cao hay thấp 1 CPU mà 4 core thì vẫn chạy dc SV với 2 CPU. Như con chip của mình là six core, nên phải giảm xuống để chạy đó

Bạn cho mình hỏi thế này là như nào 2 CPU và bên bán bảo là 1 CPU 4 Core, và mình cài win 2008 server 32 bit standard, chạy đều không được!

Nguyễn Đức
03-08-13, 03:04 PM

cho mình xin thông tin chính xác vụ này được ko bạn :( vì giờ hạ chip cũng mù :(

Rest In Peace
03-08-13, 03:11 PM
Tháo 1 CPU ra hoặc vào BIOS để set process core về 8. Như của bạn là 16 Core đấy ;;)

Mình hay sử dụng chip itel x5620, 1 số con khác dùng x5650 toàn phải hạ công suất của chip mới chạy dc :(

thangvtv
03-08-13, 07:20 PM
XR nhé. Nói không gãy góc làm AE tưởng nhầm. Chíp lớn hơn 8 Core là khỏi chạy MuSever của Titantech.

Cách khắc phục đơn giản nhất là cài máy ảo chia chip ra.

thangvtv
03-08-13, 07:28 PM

cao thủ một thời và chuyên gia máy tính như chú Vũ còn bỡ ngỡ với việc này thì nhiều mem ko biết là phải thôi. Nhưng em hiểu ý anh rồi đấy. Bao nhiêu chip cũng được miễn số Core không lớn hơn 8.

lequangvu
03-08-13, 09:15 PM
cao thủ một thời và chuyên gia máy tính như chú Vũ còn bỡ ngỡ với việc này thì nhiều mem ko biết là phải thôi. Nhưng em hiểu ý anh rồi đấy. Bao nhiêu chip cũng được miễn số Core không lớn hơn 8.

Ôi anh ơi tự nhiên cái Titan nó lại dở vậy nên mới đau đầu ý chứ, em bỏ bớt con chip như anh nói chạy được luôn, phải nói anh mới là cao thủ chứ em thì gà mờ thôi :D

strancongtu2
03-08-13, 09:42 PM
Không phải do 2 CPUs đâu vì mình dùng mấy con Server có 2 CPUs đều ok, cơ mà chỉ là VPS trên Server đó thôi chứ không phải cài win rồi chạy trực tiếp trên con Server đó.

thangvtv
03-08-13, 10:24 PM
Ôi anh ơi tự nhiên cái Titan nó lại dở vậy nên mới đau đầu ý chứ, em bỏ bớt con chip như anh nói chạy được luôn, phải nói anh mới là cao thủ chứ em thì gà mờ thôi :D

Chú có nhầm ko đó, Trước bác rất hâm mộ chú vì tinh thần chia sẻ học hỏi lẫn nhau. Do CV của chú nên ko còn quan tâm đến MuSever thôi. Chứ trước đây ai chả biết đến LeQuangVu .