PDA

View Full Version : [MU] Lỗi lạ ở titanlink server!

laulinh2
26-07-13, 07:11 PM
Không biết bác nào bị lỗi này chưa
Khi chưa thêm IP 10.78.142.20 vào thì bị như ở TOPIC này
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Còn khi thêm IP vào thì bị như vậy, mà IP này 10.78.142.20 mình chả biết ở đâu ra nữa, không phải của tớ
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Vào kiểm tra log gameserver thì báo lỗi thế này:

mother
26-07-13, 07:15 PM
Không biết bác nào bị lỗi này chưa
Khi chưa thêm IP 10.78.142.20 vào thì bị như ở TOPIC này
Còn khi thêm IP vào thì bị như vậy, mà IP này 10.78.142.20 mình chả biết ở đâu ra nữa, không phải của tớ
Vào kiểm tra log gameserver thì báo lỗi thế này:

để tất cả ip đó về 127.0.0.1
ai bắt cậu thay ip đó.thay cũng được nhưng phải mở port.:-?

laulinh2
26-07-13, 07:18 PM
Nếu không thấy thì nó bị cái lỗi này bạn ak

mother
26-07-13, 07:23 PM
Nếu không thấy thì nó bị cái lỗi này bạn ak

xem trong data/TT_AllowedList.dat mở bằng notepal

có ip nào xóa hết đi.

laulinh2
26-07-13, 07:29 PM
Đã xóa hết, chỉ có "127.0.0.1" nhưng xóa thử thì ko mở gameserver được, vẫn bị lỗi như trên bác ak, lần đầu tiên vị cái này, thử ở máy thì ko bị nhưng đưa lên thì bị không hiểu sao, thử sv vẫn bị!, có cái kì là chỉ thấy IP này xuất hiện hoài ak!

mother
26-07-13, 07:32 PM
Đã xóa hết, chỉ có "127.0.0.1" nhưng xóa thử thì ko mở gameserver được, vẫn bị lỗi như trên bác ak, lần đầu tiên vị cái này, thử ở máy thì ko bị nhưng đưa lên thì bị không hiểu sao, thử sv vẫn bị!, có cái kì là chỉ thấy IP này xuất hiện hoài ak!

tại sao exdb lại là port 55903:-<

laulinh2
26-07-13, 07:34 PM
nó là 55906, mình để lại vẫn bị, tại test thử port khác có được ko ý mà

mother
26-07-13, 08:00 PM
nó là 55906, mình để lại vẫn bị, tại test thử port khác có được ko ý mà

chắc đổi port vớ vẩn rồi.;).lấy nguyên bản run xem oke không.

quancan9x
26-07-13, 08:12 PM
Cái này chắc chắn là do bạn chưa hiểu chỗ nào cần config chỗ nào ko nên mới ra linh tinh như vậy :|
Cách tốt nhất bây giờ là cài lại Muserver từ đầu! /:)

laulinh2
26-07-13, 08:13 PM
Ec mình mang sang máy của mình thì ko bị lỗi này bạn ak !

quyen194
26-07-13, 09:30 PM
Vậy thì có thằng đang cố gắng connect r đó ^_^
Thử đóng tất cả các port đi rồi chạy lại nhé