PDA

View Full Version : [MU] Đổi port ConnectServer

Darkku
22-07-13, 09:10 PM
Hiện tại mình muốn đổi port connect server mà ko tài nào đổi được.

Đổi trong config của titanCS
Đổi trong main
Đổi trong Mu.exe
Open port cần đổi

Mà cứ ấn vào sv là disconnect

Ai chỉ giáo dùm mình với!

lequangvu
22-07-13, 09:38 PM
Bạn đổi port ở main thì bạn nên mở port modem, mà bạn dùng main của ai share nếu của ctpt thì bạn xem cái hướng dẫn bên box share của cuocdoisp ý, có chỗ hd đổi port đấy, còn main thường thì hình như phải làm kiểu khác, mà có khi phải code thêm dll hoặc là làm lại main

Hào Hoa Công Tử
22-07-13, 10:11 PM
Đổi port chẳng tác dụng gì
tốt nhất là giữ nguyên

quyen194
22-07-13, 10:18 PM
Ấn vào SV là Disconnect hả? Thế là đổi thành công r còn gì :-j Hiện lên được cái danh sách Server là OK r
Đổi Port có nhiều tác dụng phết đấy ;)) Vấn đề là đổi như thế nào cơ chứ đổi từ 44405 => 44407 thì :-j

Darkku
23-07-13, 10:27 AM
Đổi port CS để chuyển CS sang chỗ khác cho nó flood thoải mái đó mà.

Main thì xài ugk, đổi port trong main rồi.

Nhưng ko cách nào connect được mới chán chứ, hiện ra mỗi sv, còn ấn vào sever thí disconnect!

010891
23-07-13, 12:52 PM

Nhưng ko cách nào connect được mới chán chứ, hiện ra mỗi sv, còn ấn vào sever thí disconnect!

acc bạn đổi port đàng trời ... nó đã muốn phá .. nó tải mu của bạn về . truy cập vào ... check là ra cả port gs và port cs ... chỉ còn cách ... thuê 1 cái máy chủ thật khủng .. gọi là vps us. để chạy cs .. cho nó ddos cs ở vps đó ..

quyen194
23-07-13, 12:58 PM

Hiện ra SV rùi thì là thành công r đó!
Còn ấn vào Server thì Disconnect thì cần kiểm tra lại cái Server List ở TitanCS :))
Mà nếu c xài Anticheat UGK thì nên liên lạc với hắn mà hỏi hắn xem đổi sao thì đc ;))

236522
23-07-13, 02:18 PM
các anh cho em hỏi làm thế nào để vứt cái cs sang vps khác mà kết nối dc về server thế ạ

Darkku
23-07-13, 02:24 PM
các anh cho em hỏi làm thế nào để vứt cái cs sang vps khác mà kết nối dc về server thế ạ

Mình đang muốn làm như vậy đó bạn, nhưng mà đến đoạn chọn sv là discoonect.

236522
23-07-13, 02:59 PM
Mình đang muốn làm như vậy đó bạn, nhưng mà đến đoạn chọn sv là discoonect.
đặt cs ở chỗ khác mà giữ nguyên port thì anh có bị diss k

Darkku
23-07-13, 03:29 PM
đặt cs ở chỗ khác mà giữ nguyên port thì anh có bị diss k

Không biết, tại vì chỗ cần đặt có dùng port 44405 rồi nên phải đổi port,

Còn ko đổi port thì chắc là ok

Nhưng bây giờ ko có chỗ nào để đặt!

236522
23-07-13, 03:59 PM
Không biết, tại vì chỗ cần đặt có dùng port 44405 rồi nên phải đổi port,

Còn ko đổi port thì chắc là ok

Nhưng bây giờ ko có chỗ nào để đặt!
anh chỉ e cách config dc k,làm sao để kết nối về server

quyen194
23-07-13, 04:14 PM
Cái Theard này lạ thật, đây có vẻ như là theard đầu tiên mình comment mà nó ko bị stop :v
Nhưng cũng chả khá khẩm hơn, sao chả có thằng nào vô chém nhở, để mềnh mốc cmn mồm :))

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

freepro2101
23-07-13, 04:15 PM
Cái Theard này lạ thật, đây có vẻ như là theard đầu tiên mình comment mà nó ko bị stop :v
Nhưng cũng chả khá khẩm hơn, sao chả có thằng nào vô chém nhở, để mềnh mốc cmn mồm :))

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

gì thế ku quyền ????
30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

kubi.l0v3
23-07-13, 04:36 PM
Theo mình thì việc này cũng chả có ích lắm
Thick tìm port thì 1 thao tác đơn giản cũng ra nên mình nghĩ bạn không nên mất time vào việc này

Darkku
23-07-13, 06:56 PM
Đúng là tìm port đơn giản nhưng mà vấn đê là cái chỗ của mình đặt CS mới nó có firewall bằng phần cứng, nên khó flood hơn.
Nhưng mà ở đó lại chạy sv MU khác, xài mất port 44405 rồi!

xom1b
24-07-13, 01:19 AM
thế trc' khi change port bạn có care là nó chạy good ko ??

Darkku
24-07-13, 11:45 AM
Chạy ngon lành, chả vấn đề gì cả. Ko hiểu tại sao nữa?

xom1b
24-07-13, 01:05 PM
Thế thì phải xem lại trước hết port GS thông chưa, port Joinserver rồi sau đó là ConnectServer nữa
cách check nhanh nhất là dùng lệnh telnet ip port

VD: telnet 127.0.0.1 55901

Telnet vào joinserver chỉ cần vào port 55970 (mặc định)
trước tiên telnet trực tiếp trên Server trước (gõ lệnh telnet trên cmd của server). Đối với client (gõ lệnh telnet trên cmd của client) thì chỉ cần telnet đến ConnectServer và GS là đủ

Hào Hoa Công Tử
24-07-13, 04:34 PM
Đổi post Connect thì ở file config rồi nhé
Port Main thì bảo bên Antihack nó đổi cho
Mở port mới đổi cho VPS chạy CS
Config IP trong CS về IP VPS chạy mu
thế là OK mà

strancongtu2
24-07-13, 04:47 PM
Thì để IP với port của GameServer ở file config ServerList đúng là được (IP là IP WAN nhé, IP lớp A đó)

strancongtu2
24-07-13, 04:52 PM

Mang ra CS sang chỗ khác thì ko cần đổi port, kể cả GameServer riêng 1 chỗ, TitanLinkServer 1 chỗ, CS 1 chỗ.