PDA

View Full Version : [MU] Chống flood server như thế nào đây?

Darkku
22-07-13, 06:58 PM
Thế nào mà mình mở có 1 cái MU nhỏ, mà chúng nó phá 2 ngày ngay, cả ngàn IP truy cập vào cổng connect sever.
Dùng đủ các kiểu từ bé đến lớn, mà ko tài nào đỡ nổi, mem không connect được vào server, những người đang chơi thì bình thường,

Mong các pro chỉ giáo xem có tools nào hiệu quả không? Để chống bọn này với.

Hiện tại đã dùng Kiwi, Mugauard firewal.

8gamevn
22-07-13, 07:24 PM
Thế nào mà mình mở có 1 cái MU nhỏ, mà chúng nó phá 2 ngày ngay, cả ngàn IP truy cập vào cổng connect sever.
Dùng đủ các kiểu từ bé đến lớn, mà ko tài nào đỡ nổi, mem không connect được vào server, những người đang chơi thì bình thường,

off sv đi ngủ khi nào thấy no tưởng sv off thiệt thì mở lại

heroes1412
22-07-13, 07:26 PM

b đặt server ở đâu? Có thể làm thêm 1 máy cài Linux k? Nếu được thì pm mình, mình anti phụ >:).

à quên, chỉ phụ được trong trường hợp bị flood port cs thôi nhé, nếu đã treo cả router thì pó chym :">

Darkku
22-07-13, 08:18 PM
b đặt server ở đâu? Có thể làm thêm 1 máy cài Linux k? Nếu được thì pm mình, mình anti phụ >:).

à quên, chỉ phụ được trong trường hợp bị flood port cs thôi nhé, nếu đã treo cả router thì pó chym :">

Xài vps bạn à, bạn có cách nào chống flood port cs chỉ giáo với!

lequangvu
22-07-13, 09:40 PM

dùng mấy cái firewall mềm kia không được đâu em, tốt nhất em thuê thêm firewall của nhà cung cấp VPS

heroes1412
22-07-13, 11:04 PM
Xài vps bạn à, bạn có cách nào chống flood port cs chỉ giáo với!

nếu là vps thì mình cũng chưa nghĩ ra. Tưởng b cài server tại nhà hoặc có server riêng cơ :D

lequangvu
22-07-13, 11:29 PM
nếu là vps thì mình cũng chưa nghĩ ra. Tưởng b cài server tại nhà hoặc có server riêng cơ :D

Vậy bạn có cách gì nếu dùng server riêng? chia sẻ cho anh em biết

heroviet2301
23-07-13, 12:27 AM
Trước mình bị tấn công port Connect nhưng chỉ có vài chục IP thôi :) thì chống tạm bằng cách để ý IP nào khả nghi rồi cho nó vào BlackList nếu bạn dùng TitanCS, kèm thêm AntiDDos của GameZone block các IP đó. Cái này chỉ giảm được cho tấn công nhỏ lẻ thôi nhé :) còn nhiều thì mình cũng đành phải tắt Connect và Thông báo sự cố đợi người ta thả rồi mở lại :)

Darkku
23-07-13, 06:57 PM
Bạn nói dễ quá, đóng cửa đợi là hết mem luôn đấy.
Chúng nó chơi tớ đâu phải mấy chục IP đâu mà cả ngàn IP, đỡ không nổi bác ạ :(

xcaravelx
23-07-13, 07:07 PM
Thuê sv hoặc mua con sv rồi lên DC đặt, nâng cấp đường truyền 1Gbs luôn \:D/\:D/

hoainam8080
23-07-13, 07:10 PM
Đấy là dạng flood : Roberto Preatoni, là các hoạt động tấn công từ chối dịch vụ không ngừng gia tăng và ngày càng phổ biến trong giới hacker trẻ, những người thích tận hưởng cảm giác của kẻ chinh phạt, và cũng rất phổ biến trong giới tội phạm mạng, những kẻ thích tận hưởng mùi tiền kiếm được từ những hoạt động này.

Nếu vô phúc ăn cái này thì tắt sevver đi ngủ thôi bạn!
Báo điện tử lớn còn bị húng đòn trong tháng 7 này đấy! Tham khảo thêm ở đâ nè :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

DieuNinh
23-07-13, 10:46 PM
đi ngủ ko ảnh hưởng đến sức khỏe

xem chi tiết : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Darkku
23-07-13, 11:20 PM
Thế không có cách chữa cái vụ này à? Làm gì mà xui đến như vậy được?
Packet nó lên hết 70k. Không biết thế nào?

BMK
23-07-13, 11:49 PM
block tất cả và mở những ip người dùng đó cũng là các cuối cùng có thể chơi hoặc change port thường xuyên !