PDA

View Full Version : [KT] Bác Toại cho em xin lại event lô đề miền Bắc

mr.rain
19-07-13, 02:02 AM
mình tìm mãi trong cái source TinhNghiaGiangHo của bạn mà vẫn ko thấy, bác cho mình xin phát :D

kiemthe_dev
19-07-13, 09:00 AM
Cái này ngay mấy trang đầu trong mục Releases

huylouis1996
19-07-13, 03:17 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Sesshomaru
19-07-13, 05:57 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
trong này có nè.

Các file liên quan:
GMcard.lua
gm_role.lua
gm.lua
hình như 3 file đó.Mình cũng ko nhớ lắm

Cách chơi lô đề:
Tạo một nhân vật tên tùy ý.Nhưng phải là duy nhất:
Thay tên trong gm_role.lua bởi tên : Administrator(hình như em này ghi đề)
và GameMaster(hình như em này ghi lô)
muốn 1 nhân vật nhận cả lô lẫn đề thì thay cả 2 bằng tên nhân vật của bạn.
Check thư tín để ghi chép.Trao giải Bạc bằng GMcard.lua(viết thư rồi nhập số bạc bằng chức năng gửi thư của GM)
còn đồng thì phải tự add bằng đồng rồi =))

BMK
19-07-13, 06:50 PM
tớ có 1 code lô đề auto 100% :)

gamer có thể đặt cược lô 2 con bằng đồng tại npc.
tới giờ hệ thống tự update lô đề từ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
gamer trúng giải có thể đến npc để lãnh giải
thời gian bắt đầu ghi lô đề là 00h đến 18h
thời gian nhận giải từ 19h đến 24h cùng ngày qua ngày mới sẽ không lãnh được.
cần pm qua yahoo :)

mrkutepro
19-07-13, 11:14 PM
tớ có 1 code lô đề auto 100% :)

gamer có thể đặt cược lô 2 con bằng đồng tại npc.
tới giờ hệ thống tự update lô đề từ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
gamer trúng giải có thể đến npc để lãnh giải
thời gian bắt đầu ghi lô đề là 00h đến 18h
thời gian nhận giải từ 19h đến 24h cùng ngày qua ngày mới sẽ không lãnh được.
cần pm qua yahoo :)

Cách làm này là cho hệ thống(không phải sever game) tự update dữ liệu ghi ra 1 file, cho vào 1 thư mục cố định của sever. Đến giờ sever sẽ load file đó lên, thế là có kết quả:">

__Jie__
19-07-13, 11:54 PM
Cách làm này là cho hệ thống(không phải sever game) tự update dữ liệu ghi ra 1 file, cho vào 1 thư mục cố định của sever. Đến giờ sever sẽ load file đó lên, thế là có kết quả:">
Theo nguyên tặc thế này nhé :

Bước 1 : khi người chơi tiến hành đánh đề tiến hành đặt giá trị + số đánh , Save về 1 file txt riêng.
Bước 2 : Đồng thời trả cho người chơi 1 bức thư.
Bước 3 : Tạo 1 file lua load kết quả từ trang trên =D> ( của em chưa có bước này chỉ dc 90% ).
Bước 4 : Set task để nhận thưởng theo ngày :"> ( qui định time để dòng đó xuất hiện )

BMK
20-07-13, 12:43 AM

không đúng :D

Theo nguyên tặc thế này nhé :

Bước 1 : khi người chơi tiến hành đánh đề tiến hành đặt giá trị + số đánh , Save về 1 file txt riêng.
Bước 2 : Đồng thời trả cho người chơi 1 bức thư.
Bước 3 : Tạo 1 file lua load kết quả từ trang trên =D> ( của em chưa có bước này chỉ dc 90% ).
Bước 4 : Set task để nhận thưởng theo ngày :"> ( qui định time để dòng đó xuất hiện )

bạn cũng không đúng !

hoàn toàn tự động bằng php và lua nhé không ghi file nào cả :))

__Jie__
20-07-13, 12:50 AM
không đúng :D

bạn cũng không đúng !

hoàn toàn tự động bằng php và lua nhé không ghi file nào cả :))
Thì em đang ghi lại các bước tool em chạy mà hoàn toàn chạy in game ko zính đến php.
Chỉ tốn ít time tổng kết xong nhập vào file txt gồm 2 cột tên vs số tiền trúng .

Đến giờ nó tự load và người chơi lại nhận /:)

ngockiem
20-07-13, 02:59 AM
Sao không cho vào table của mysql cho dễ :)

__Jie__
20-07-13, 01:51 PM
Sao không cho vào table của mysql cho dễ :)
Như vậy thì zính đến website rồi .
Lua làm sao cho vào 1 table riêng được ông >:)

BMK
22-07-13, 12:52 AM
Như vậy thì zính đến website rồi .
Lua làm sao cho vào 1 table riêng được ông >:)

trong thời gian suy nghĩ mệt óc để lua tự load file ở web về đã là 1 vấn đề và tự sắp xếp lại là 1 vấn đề nữa :D
trong khi công việc chính của game là người dùng còn về hệ thống thì lấy sự trợ giúp sẵn có của php mysql là ok chứ gì !