PDA

View Full Version : [MU] Hỏi về item_eng.bmd

motcaiten0
15-07-13, 10:37 PM
File này thì hầu như sv MU nào cũng check rồi, nhưng thằng bạn em đang tập làm MU.
Em copy file item_eng của em riêng để lấy 255 speed từ vũ khí và tay, thế nhưng ở shop lorencia tự dưng có thêm vài viên ngọc mới mà đập vào đồ lên 15 hoặc thêm socket, thêm dòng exl, luck, skill...
Để nguyên file item_eng của MU nó thì không thấy mấy viên ngọc đó trong shop loren.
Giờ nó làm lại sv, em vẫn copy item_eng để lấy 255 speed được nhưng không còn các loại ngọc đó...
Nó làm cho anh em quán net nghịch nghịch thôi =.=" Em cũng không có đi phá game gì, vì mấy file item hay player mu nào cũng check hết.
Vậy nên em thắc mắc có ai biết giải thích dùm em với.

freepro2101
15-07-13, 10:41 PM
File này thì hầu như sv MU nào cũng check rồi, nhưng thằng bạn em đang tập làm MU.
Em copy file item_eng của em riêng để lấy 255 speed từ vũ khí và tay, thế nhưng ở shop lorencia tự dưng có thêm vài viên ngọc mới mà đập vào đồ lên 15 hoặc thêm socket, thêm dòng exl, luck, skill...
Để nguyên file item_eng của MU nó thì không thấy mấy viên ngọc đó trong shop loren.
Giờ nó làm lại sv, em vẫn copy item_eng để lấy 255 speed được nhưng không còn các loại ngọc đó...
Nó làm cho anh em quán net nghịch nghịch thôi =.=" Em cũng không có đi phá game gì, vì mấy file item hay player mu nào cũng check hết.
Vậy nên em thắc mắc có ai biết giải thích dùm em với.

255 speed là cái gì thế /:)/:)/:)/:)/:)/:)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

motcaiten0
15-07-13, 10:44 PM
255 speed là cái gì thế /:)/:)/:)/:)/:)/:)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nghĩa là em chỉnh sửa 1 file item_eng từ mu khác, em chỉnh tăng speed lên 255 của Vũ khí và tay. Tổng là lên đc hơn 500 speed.
Vấn đề là sao tự nhiên nó có mấy loại ngọc mới đó được.

freepro2101
15-07-13, 10:48 PM
nghĩa là em chỉnh sửa 1 file item_eng từ mu khác, em chỉnh tăng speed lên 255 của Vũ khí và tay. Tổng là lên đc hơn 500 speed.
Vấn đề là sao tự nhiên nó có mấy loại ngọc mới đó được.

thì mu đó nó add ngọc đó vào 8-|8-|8-|8-|8-|

motcaiten0
15-07-13, 10:53 PM
thì mu đó nó add ngọc đó vào 8-|8-|8-|8-|8-|
em không hiểu lắm.
item_eng của mu khác, có các loại ngọc đó nhưng không bán shop, mà phải đánh ra.
Mu2 của thằng bạn em copy tiếp vẫn bt, nhưng không thấy ngọc đó nữa, còn lại mọi thứ vẫn ổn.

The Gamer
15-07-13, 11:10 PM
admin mu nào nó thẳng ra đi sao phải tỏ vẻ ko biết gì về mu vậy

vietanhlsl
16-07-13, 09:26 AM
Nói chung là thằng em này tập tành hack speed :))
- MU1 cop file item_eng.bmd vào tăng 510 speed+có ngọc bán trong shop: đó là vì server đấy có add các loại ngọc đó và bán shop, nhưng ko có file skin nên bình thường nó vẫn nằm trong shop nhưng không nhìn thấy và ko tác động được vào.
- MU2 cop file item_eng.bmd vào tăng 510 speed+ko có ngọc bán trong shop: đơn giản là vì server đấy không có các loại ngọc custom đấy, hoặc các loại ngọc đấy không được add trong shop.