PDA

View Full Version : [TLBB] Xin hỏi hàm gọi boss

Sói Đẹp Trai
12-07-13, 07:06 PM
Như tiêu đề cao thủ nào giúp xin chỉ giáo. Ngoài ra cho hỏi một câu là boss mình thêm vào có giống add NPC vào thành thị không ? ( Tức là lấy cái model BOSS đã có sẵn và chỉ việc thay tên cũng như thay các thông số thuộc tính tấn công, phòng thủ,... )
Trong code của PMP có cái đoạn LuaFnNpcChat(sceneId,MstId,0,"Text"), đây có phải là hàm ghi ra cái khung chat trên đầu mình không ?.
Cao thủ nào biết xin chỉ giáo. Cảm ơn dưới mọi hình thức :D

mastervnn
12-07-13, 11:57 PM
Như tiêu đề cao thủ nào giúp xin chỉ giáo. Ngoài ra cho hỏi một câu là boss mình thêm vào có giống add NPC vào thành thị không ? ( Tức là lấy cái model BOSS đã có sẵn và chỉ việc thay tên cũng như thay các thông số thuộc tính tấn công, phòng thủ,... )
Trong code của PMP có cái đoạn LuaFnNpcChat(sceneId,MstId,0,"Text"), đây có phải là hàm ghi ra cái khung chat trên đầu mình không ?.
Cao thủ nào biết xin chỉ giáo. Cảm ơn dưới mọi hình thức :D

Đã từng có tài liệu nói về 2 vấn đề hh hỏi. Nhưng đã mất, vì có thời gian mình buông xui tất cả thấy không cần nên xoá hết. Mìh sẽ tìm lại theo thói quen truy cập internet cũ và đào top. K nhớ rõ là nguồn ở đâu nhưng nhớ là nó nằm không phải ở #1. Mình sẽ tìm lại tài liệu cho mình nếu có cái hh cần mình sẽ rep.

vocweb
16-07-13, 12:26 AM
Đây là hàm gọi Boss hay bất cứ monster nào trong game:
LuaFnCreateMonster(sceneId, bossid, posX, posY, 27, 216, 501000);

Chú thích:
- bossid, posX, posY: 3 cái này dễ hiểu rồi nhé
- 27: không nhớ rõ
- 216: AIScript, thử thay số này thành 259 sẽ hiểu ý nghĩa của nó
- 501000: không biết ý nghĩa

Chỉ thay đổi các phần in đậm trong câu lệnh
Phần gạch chân: cần thì thay, không cần để nguyên cũng được

chinh26031992
07-08-13, 07:54 PM
Cho mình hỏi là posx , pos y là tọa độ mình định ra cho boss xuất hiện đúng không?và bạn có thể lấy ví dụ gọi 1 loại boss cho mình được không?mình làm hoài mà không được,thanks