PDA

View Full Version : Server + VH Chư Tiên Liệt Truyện (Tuan565)

concu11358
10-07-13, 05:56 PM
Qua blog bác Tuan565 Thấy có share nên leech về đây cho tất cả anh em, không cần gì cả mục đích chia sẽ rộng ra thôi :D

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Link download :

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Mật khẩu: uhiv

Việt hóa Lần 1 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Pass download : tuan565
Việt hóa Lần 2 ( Full Tên NPC , 1 số nhiệm vụ và item , thêm 1 số thứ linh tinh ) : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Việt hóa lần 2 chép đè vào D:\GPHZXLZ\server\GPH<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

(File 1GB là server còn file exe 100MB là video hướng dẫn . Video hướng dẫn đổi tên file rồi mới mở dc )
>>>>>> Hàng này gốc China .Mình đang xài ok
Server trên máy thật ( Ko cần cài đặt gì cả . Giải nén và khởi động server )
Server trên máy ảo đã làm xong rồi nhưng mạng yếu (3G) nên chưa up dc . Sẽ up sau

Hướng dẫn đơn giản : Giải nén vào ổ D ( Server sẽ có đường dẫn D:\GPHZXLZ\server như thế là ok )
Rồi chạy 1 (con voi) 2 3 4 . Sau đó vào 127.0.0.1/reg.php đăng kí 1 acc + vào game

Nguồn : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

mobell200
10-07-13, 06:17 PM
rất hay dành cho anh em chưa biết
sao ít người như thế này nhỉ

kixboc
10-07-13, 10:47 PM
xin hỏi cái này có phải bản giống kiểu tiên hiệp 2 không , mình thấy bản sv tiên hiệp chạy 1 file start là khởi động hết tất cả và không bị debug c++, chạy cũng không nặng máy, không bị lỗi cpu 100%, vậy không biết bản sv game này có được như vậy không

Tuan565
10-07-13, 10:53 PM
xin hỏi cái này có phải bản giống kiểu tiên hiệp 2 không , mình thấy bản sv tiên hiệp chạy 1 file start là khởi động hết tất cả và không bị debug c++, chạy cũng không nặng máy, không bị lỗi cpu 100%, vậy không biết bản sv game này có được như vậy không

Ko ........ server khác nhau .ko lỗi C++ , ko lỗi CPU ( nhưng ngốn ram cho 1 server webgame , chạy xong ổn định thì ram bị ăn tầm 1GB5

skriptank
10-07-13, 10:58 PM
không cần gì cả mục đích chia sẽ rộng ra thôi :D

Mấy ai như bạn này :))

vudung
10-07-13, 10:59 PM
game này hình xấu bỏ mẹ :((

Nhìn đã k muốn chơi :(

Tuan565
10-07-13, 11:01 PM
game này hình xấu bỏ mẹ :((

Nhìn đã k muốn chơi :(

thích cái nội dung thôi . đọc truyện Tiên hiệp suốt nên thik hệ thống tu chân , độ kiếp các thứ ;))

concu11358
11-07-13, 07:52 AM
sẵn cho em hỏi luôn bác Tuan565 em cài rồi vào tới phần đăng nhập nick vào nó báo lỗi là sao vậy bác

Tuan565
11-07-13, 07:58 AM
sẵn cho em hỏi luôn bác Tuan565 em cài rồi vào tới phần đăng nhập nick vào nó báo lỗi là sao vậy bác

báo lỗi gì cơ . nếu đăng nhập bình thường thì đợi nó load cái thông báo xong rồi đăng nhập cho đỡ lag . còn ko là do server chưa chạy đúng............

concu11358
11-07-13, 08:13 AM
chắc vậy để em chạy lại theo thứ tự cái :(

htrung02
11-07-13, 11:02 AM
Qua blog bác Tuan565 Thấy có share nên leech về đây cho tất cả anh em, không cần gì cả mục đích chia sẽ rộng ra thôi :D

Link download :

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Mật khẩu: uhiv

Việt hóa Lần 1 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Việt hóa Lần 2 ( Full Tên NPC , 1 số nhiệm vụ và item , thêm 1 số thứ linh tinh ) : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Việt hóa lần 2 chép đè vào D:\GPHZXLZ\server\GPH<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

(File 1GB là server còn file exe 100MB là video hướng dẫn . Video hướng dẫn đổi tên file rồi mới mở dc )
>>>>>> Hàng này gốc China .Mình đang xài ok
Server trên máy thật ( Ko cần cài đặt gì cả . Giải nén và khởi động server )
Server trên máy ảo đã làm xong rồi nhưng mạng yếu (3G) nên chưa up dc . Sẽ up sau

Hướng dẫn đơn giản : Giải nén vào ổ D ( Server sẽ có đường dẫn D:\GPHZXLZ\server như thế là ok )
Rồi chạy 1 (con voi) 2 3 4 . Sau đó vào 127.0.0.1/reg.php đăng kí 1 acc + vào game

Nguồn : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Ngon bằng bản này ko?
Thanh 50 ngày mai tui up

skriptank
11-07-13, 11:09 AM

Ngon bằng bản này ko?
Thanh 50 ngày mai tui up

Có j hơn bản của bác tuan ngoài mấy cái nút việt hóa ko bác ?

Button hơi xấu, ko phù hơp vs game cho lắm nhỉ :-?

Tuan565
11-07-13, 11:17 AM
Ngon bằng bản này ko?
Thanh 50 ngày mai tui up

Muốn khoe cũng đừng dìm hàng người khác ;)) . nếu thích thì mình có thể lấy thẳng Button của bọn Chutien chứ ko phải chỉnh sửa xấu như bạn đâu . căn bản mình thấy mấy cái nút này ko quan trọng nên để lại thôi . Mình lấy dc cái Icon Thương Thành với Bảo Các của nó rồi làm thêm nữa cũng đơn giản ........

Cứ share đi =)) . đảm bảo bạn share xong mình share bản ngon hơn ..... ko biết công sức bạn bỏ vào cái này đến đâu nhưng đã chê mình thì mình nhận . nói thật là có share cái này mình cũng ko xài

vudung
11-07-13, 11:27 AM

Ngon bằng bản này ko?
Thanh 50 ngày mai tui up

Làm được có tí mà đã tưởng mình giỏi rồi =))

Cái này cũng đơn giản thôi, có hàng của chu tiên rồi thì rip về mà sửa lại... Việc gì phải photoshop

Việt hóa script thì cứ 2 phút 1 file...

Nói ra sợ các bạn kêu chém chứ nói thật làm thế này chưa tự nhận mình giỏi đâu mà kêu đòi 50 tks

skriptank
11-07-13, 11:29 AM
Muốn khoe cũng đừng dìm hàng người khác ;)) . nếu thích thì mình có thể lấy thẳng Button của bọn Chutien chứ ko phải chỉnh sửa xấu như bạn đâu . căn bản mình thấy mấy cái nút này ko quan trọng nên để lại thôi . Mình lấy dc cái Icon Thương Thành với Bảo Các của nó rồi làm thêm nữa cũng đơn giản ........

Cứ share đi =)) . đảm bảo bạn share xong mình share bản ngon hơn ..... ko biết công sức bạn bỏ vào cái này đến đâu nhưng đã chê mình thì mình nhận . nói thật là có share cái này mình cũng ko xài

Cho e hỏi muốn sửa thông tin nhân vật thì sửa trong bảng j bác nhỉ ?

Tuan565
11-07-13, 11:31 AM
Cho e hỏi muốn sửa thông tin nhân vật thì sửa trong bảng j bác nhỉ ?

xy >> role . xài luôn phpmyadmin cho nhanh . Tinh thạch với Tinh tệ là cột coin với spar .............

skriptank
11-07-13, 11:33 AM
xy >> role . xài luôn phpmyadmin cho nhanh . Tinh thạch với Tinh tệ là cột coin với spar .............

Ys, thanks bác, e thường dùng phpmyadmin ko à :D

Tuan565
11-07-13, 11:34 AM

Cái này cũng đơn giản thôi, có hàng của chu tiên rồi thì rip về mà sửa lại... Việc gì phải photoshop

Nói ra sợ các bạn kêu chém chứ nói thật làm thế này chưa tự nhận mình giỏi đâu mà kêu đòi 50 tks

Hàng chư tiên bọn nó mã hóa xừ nó rồi =)) . chưa biết cách giải mã . mà thôi server này vẫn còn lỗi . từ cảnh giới Xuất Khiếu trở lên bắt đầu có lỗi .....

vudung
11-07-13, 11:35 AM
Hàng chư tiên bọn nó mã hóa xừ nó rồi =)) . chưa biết cách giải mã . mà thôi server này vẫn còn lỗi . từ cảnh giới Xuất Khiếu trở lên bắt đầu có lỗi .....

Nó mã hóa nhưng vẫn lấy đc images :-?

Tuan565
11-07-13, 11:37 AM
Nó mã hóa nhưng vẫn lấy đc images :-?

yes . vẫn VH bằng cách đó . mỗi tội toàn bộ giao diện nó gộp hết 1 file .

vudung
11-07-13, 11:38 AM
yes . vẫn VH bằng cách đó . mỗi tội toàn bộ giao diện nó gộp hết 1 file .

cần là cần vậy thôi =)). Mệt nhất vụ pts chỉnh lại... Mất time v~ :(

skriptank
11-07-13, 11:48 AM
Này không có level phải ko các bác, nói thật là e nhìn ko thấy :|

concu11358
11-07-13, 12:14 PM
lỗi này đây a Tuan565 <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

skriptank
11-07-13, 12:48 PM
lỗi này đây a Tuan565 <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Lỗi này đăng nhập từ máy thật vào máy ảo hả bạn ?

concu11358
11-07-13, 12:51 PM
vậy h fix nó sao đây man chứ tui xài vps chứ không phải máy ảo

htrung02
11-07-13, 12:58 PM

mình đang xem bản của bạn rùi
ai chơi dìm hàng đâu - mình sẽ share ai tận dụng dc gì thì tận dụng - mình cũng đang đồng bộ bản của bạn và của mình cho hoàn chỉnh hơn
Thanks

--- Chế độ gộp bài viết ---

Vudung sao nói bạn thế! ai bảo giỏi đâu. mình cần 50 thanks để nhìn cho đẹp thui, mình cũng đã thanks tuan 565 rùi, cùng nhau pt ko dìm hàng nhau đâu mình còn phải tận dụng 1 số thứ của bản tuấn 565 nè

skriptank
11-07-13, 01:15 PM
vậy h fix nó sao đây man chứ tui xài vps chứ không phải máy ảo

Mình nghĩ là config ip của VPS, nhưng thử thì chạy server ko đc :-?

Tuan565
11-07-13, 03:10 PM
mình đang xem bản của bạn rùi
ai chơi dìm hàng đâu - mình sẽ share ai tận dụng dc gì thì tận dụng - mình cũng đang đồng bộ bản của bạn và của mình cho hoàn chỉnh hơn
Thanks

Vudung sao nói bạn thế! ai bảo giỏi đâu. mình cần 50 thanks để nhìn cho đẹp thui, mình cũng đã thanks tuan 565 rùi, cùng nhau pt ko dìm hàng nhau đâu mình còn phải tận dụng 1 số thứ của bản tuấn 565 nè

;)) . bạn share cứ share nhưng đừng phủ nhận công sức của người khác .thế thôi . còn bạn share thì mình cũng thank cho dù ko dùng . để lát nữa thử PTS xem thế nào :D

Có chỉnh IP ko thế . lỗi này do kết nối server lỗi . Nếu dc thì bảng thông báo nó phải hiện chữ .

hai07dv
11-07-13, 03:28 PM
Game này add KNB phải tắt server là thấy nãn rùi =)) các thánh private ạ

Tuan565
11-07-13, 03:31 PM
Game này add KNB phải tắt server là thấy nãn rùi =)) các thánh private ạ

Thoát nhân vật ra là dc mà nhỉ ....... vẫn làm thế bt

Tuan565
11-07-13, 04:23 PM
Này không có level phải ko các bác, nói thật là e nhìn ko thấy :|

yep . Game này tính theo Cảnh giới của Tiên hiệp : Dẫn khí >> Trúc Cơ >> Kim Đan >> Nguyên Anh >> Xuất Khiếu >> Phân thần >> Hợp Thể >> Đại Thành . ko nhớ rõ lắm ;))

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> << Thử nghịch chút . Công nhận cái này làm nản vãi =))

tuidangvui
12-07-13, 09:43 AM
加载地图数据IOError, sau khi chọn nhân vật vào thì tịt báo
Tải dữ liệu bản đồ IOError
trên sv báo
[New I/O server worker #1-4] INFO - com.yheng.xy.sand
box.ServerHandler.channelDisconnected(ServerHandle r.java:32) 释放连接:

lỗi do sài IIS =))

Tuan565
12-07-13, 10:02 AM
加载地图数据IOError, sau khi chọn nhân vật vào thì tịt báo
trên sv báo
help me :((

;)) . có sửa IP để online hay LAN ko thế

htrung02
12-07-13, 10:38 AM
Chào các bạn như đã hứa mình up bản của mình:
Vì bản dịch item và các thứ khác đang bị lỗi nên mình chưa giám share chờ tgian nữa mình sẽ hoàn chỉnh thêm.( hiện tại bản của Tuan565 cũng gần dịch full rùi)
Mình chỉ share phần giao diện ( N/C là hơi xấu bạn nào ko ưng cũng đừng ném gạch) mục đích mình tự làm để dùng chứ ko định share.
Cũng nói rõ thêm là mình cũng tận dụng thêm các phần của Tuan565
Vì không có thời gian nên mình cũng ko có ý định phát triển thêm nữa. Mình cũng có lời nhờ Tuan 565 nếu có thời gian thì làm 1 bản Việt Hóa full cho anh em cùng dùng nhé
Nếu có thể bạn giúp mình sửa bản mình share nhé vì đây cũng là bản của bạn đến 60%.
Cám ơn sự giúp đỡ của bạn Tuan 565 và Vudung. (Nhắc nhở lần 1 : Vudung chém bạn vừa thui :) )

Tuan565
12-07-13, 11:05 AM
Vì không có thời gian nên mình cũng ko có ý định phát triển thêm nữa. Mình cũng có lời nhờ Tuan 565 nếu có thời gian thì làm 1 bản Việt Hóa full cho anh em cùng dùng nhé
Nếu có thể bạn giúp mình sửa bản mình share nhé vì đây cũng là bản của bạn đến 60%.
Cám ơn sự giúp đỡ của bạn Tuan 565 và Vudung.

Share thế này là đủ rồi - đủ xài thôi ;)) . mục tiêu là share cho chơi off chứ ko cho mở Online nên chỉ đủ xài là dc . chứ còn muốn full thì xài Quick translator mấy file là xong
>>>. Đợi private mở rồi RIP về thôi =))
Tóm lại là ai cần xài thì tự Việt Hóa thêm chứ cứ Việt Hóa xong rồi lại share hết thì ko phải cách hay >> chẳng ai chịu nghiên cứu cả ..................

htrung02
12-07-13, 01:49 PM
share thế này là đủ rồi - đủ xài thôi ;)) . Mục tiêu là share cho chơi off chứ ko cho mở online nên chỉ đủ xài là dc . Chứ còn muốn full thì xài quick translator mấy file là xong
>>>. đợi private mở rồi rip về thôi =))
tóm lại là ai cần xài thì tự việt hóa thêm chứ cứ việt hóa xong rồi lại share hết thì ko phải cách hay >> chẳng ai chịu nghiên cứu cả ..................

uh thì những ai quen ăn sẵn thì hay đi ăn xin mà! Mình bận quá ko có tg làm mới cả cũng ko có chuyên môn trong lĩnh vực này. Thế này thì cũng ổn rùi mình cũng đang cố gắng dịch full nhưng nhiều chỗ chưa hiểu. Dùng qick cũng dc nhưng nó dich config ko nổi - MÌNH CŨNG ĐANG DỊCH MỘT SỐ GAME NỮA NHƯNG CHÁN LĂM - TIME LÀ THỨ MÌNH THIẾU NHẤT

vudung
12-07-13, 03:25 PM
uh thì những ai quen ăn sẵn thì hay đi ăn xin mà! Mình bận quá ko có tg làm mới cả cũng ko có chuyên môn trong lĩnh vực này. Thế này thì cũng ổn rùi mình cũng đang cố gắng dịch full nhưng nhiều chỗ chưa hiểu. Dùng qick cũng dc nhưng nó dich config ko nổi - MÌNH CŨNG ĐANG DỊCH MỘT SỐ GAME NỮA NHƯNG CHÁN LĂM - TIME LÀ THỨ MÌNH THIẾU NHẤT

Quick trans mà bạn kêu config k nổi là thấy bạn thiếu kinh nghiệm rồi =))

Thử hỏi nếu nó mà k config nổi sao tụi này vẫn việt hóa những file vài nghìn dòng chỉ trong 2 phút

htrung02
12-07-13, 03:52 PM
quick trans mà bạn kêu config k nổi là thấy bạn thiếu kinh nghiệm rồi =))

thử hỏi nếu nó mà k config nổi sao tụi này vẫn việt hóa những file vài nghìn dòng chỉ trong 2 phút

nè chém bạn hiền vừa thui ông bạn - có nhìu kn như ông bạn thì tui không cần ông bạn dịch hộ rùi :))

cuhotnvn
12-07-13, 11:09 PM
Các bạn cho mình hỏi sao mình chạy cái số 3 ko dc nhỉ ,cái file xy.bat ấy,mình chay win 7 ko biết có phải win 7 ko chay dc ko ọi người.thanks

htrung02
13-07-13, 09:06 AM
các bạn cho mình hỏi sao mình chạy cái số 3 ko dc nhỉ ,cái file xy.bat ấy,mình chay win 7 ko biết có phải win 7 ko chay dc ko ọi người.thanks
bạn ơi mình chỉ dùng win 7 x64 +> vẫn ok - nên ko phải vì win bạn nhé
bạn xem nó hiện lỗi giì rùi mới trả lời được

cuhotnvn
13-07-13, 10:19 AM
bạn ơi mình chỉ dùng win 7 x64 +> vẫn ok - nên ko phải vì win bạn nhé
bạn xem nó hiện lỗi giì rùi mới trả lời được

Bạn xem hộ mình nó bị làm sao với.thanks

Tuan565
13-07-13, 10:36 AM
Bạn xem hộ mình nó bị làm sao với.thanks

Tăng ram ảo lên đi . bị lỗi này 1 lần do lần trc cài vào máy ảo set ram quá thấp . tăng ram ảo là dc

skriptank
13-07-13, 10:42 AM
;)) . có sửa IP để online hay LAN ko thế

e sửa nhưng chạy server thì lỗi, vậy là sao hả bác ?

Tuan565
13-07-13, 11:03 AM

sửa những chỗ nào thế................

htrung02
13-07-13, 06:18 PM

để nguyên bản đi
sửa ip sai rùi
CÓ BẢN CHẠY TRÊN MÁY THẬT ĐÓ SAO KO DÙNG?
THẤY BÁO THIẾU RAM KIA

kixboc
13-07-13, 06:34 PM
cho hỏi win xp 64bit chơi cái này có được không, mình thấy mọi người toàn test trên win 7 nhưng ổ cứng máy mình không đủ để cài win 7, mình chỉ xìa win xp 64bit ram 8g core i3 thôi thì chơi có gặp lỗi gì không vì mình thấy nền các thư viện của win xp và win 7 khác nhau

operabn
13-07-13, 09:58 PM
ai biết cách chỉnh ip cho chơi qua hâmchi vơi

::H[2]T::
14-07-13, 02:40 AM
Đang rip ở <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> khá nặng :D

Mi$$_$p@m
14-07-13, 07:36 AM
T::;783577']Đang rip ở <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> khá nặng :D
Rip xong share đi bạn. Thử coi thế nào :)

Sửa ip config.properties trong thư mục bin
xy5
xyLoginServer
sanbox
Config.xml
Firstconfig.xml
-> add vào 2 file zip tương ứng
Add các thứ thì table role ấy.

Tuan565
14-07-13, 07:57 AM
T::;783577']Đang rip ở <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> khá nặng :D

rip làm gì chứ . 2 cái flash quan trọng nó mã hóa. lấy dc 1 2 cái nhỏ nhỏ thôi . ko đáng kể đâu . giải mã dc thì mới lấy dc

14-07-13, 10:21 AM
rip làm gì chứ . 2 cái flash quan trọng nó mã hóa. lấy dc 1 2 cái nhỏ nhỏ thôi . ko đáng kể đâu . giải mã dc thì mới lấy dc
RIP xong thì test mới biết nó mã hóa 2 file firstRunUIs với secendRunUIs
Nói chung chỉ lấy đc mỗi file config với firstConfig trong data

macdichqua
14-07-13, 10:49 AM
T::;783635']Nói chung chỉ lấy đc mỗi file config với firstConfig trong data
Nó cũng mã hóa 2 file đó sao lấy được hay vậy

14-07-13, 11:42 AM
Về sửa lại IP là chơi được luôn
Mà tuấn ơi.
Mình mò được file firstConfig.dat bỏ vào data dùng 2 file firstRunUIs với secendRunUIs rip được rồi 2 file XianyuanShell5003M8 với XianyuanShell5003M8 đổi tên trèn file cũ ở www
vào web nhận hết file ko bị mã hóa nữa nhưng ko vào đươc server nó lỗi <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ở file firstConfig.dat này
Bạn thử edit hay sửa đi.mình bó tay đoạn này
Bạn nào pro làm cùng đi..
Nếu xong cái này coi như là full việt hóa :))

Tuan565
14-07-13, 12:05 PM
T::;783665']<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Về sửa lại IP là chơi được luôn
Mà tuấn ơi.
Mình mò được file firstConfig.dat bỏ vào data dùng 2 file firstRunUIs với secendRunUIs rip được rồi 2 file XianyuanShell5003M8 với XianyuanShell5003M8 đổi tên trèn file cũ ở www
vào web nhận hết file ko bị mã hóa nữa nhưng ko vào đươc server nó lỗi <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ở file firstConfig.dat này
Bạn thử edit hay sửa đi.mình bó tay đoạn này
Bạn nào pro làm cùng đi..
Nếu xong cái này coi như là full việt hóa :))

hình như nó check so sánh cái mã trong v.txt với mã ở đâu đó thì phải .để lát mò lại .bỏ lâu rồi
thanks 2 cái file zip =)) . lúc RIP tưởng kiểu gì file đấy nó cũng bung ra nên xóa link ai ngờ nó để nguyên

14-07-13, 12:08 PM
hình như nó check so sánh cái mã trong v.txt với mã ở đâu đó thì phải .để lát mò lại .bỏ lâu rồi
thanks 2 cái file zip =)) . lúc RIP tưởng kiểu gì file đấy nó cũng bung ra nên xóa link ai ngờ nó để nguyên

Mình nghĩ nó so sánh 2 file firstConfig với nhau chỉnh cần sửa firstConfig.dat là oke
Từ đầu mình cũng nghĩ 2 file zip đó ko đc
Check = IDM được luôn :D

Tuan565
14-07-13, 10:06 PM
T::;783675']Mình nghĩ nó so sánh 2 file firstConfig với nhau chỉnh cần sửa firstConfig.dat là oke

chán vãi . sửa dc cái lỗi kia nhưng mà nó lại như bản gốc =)) . Connect đến máy chủ bọn Chutien 123

Nghịch tối đa cũng chỉ đến màn hình này + chọn nhân vật ( đã đăng nhập dc account trên máy tính nhưng vào là out =)) )

15-07-13, 12:01 AM
chán vãi . sửa dc cái lỗi kia nhưng mà nó lại như bản gốc =)) . Connect đến máy chủ bọn Chutien 123

Nghịch tối đa cũng chỉ đến màn hình này + chọn nhân vật ( đã đăng nhập dc account trên máy tính nhưng vào là out =)) )

Mình cũng làm đến đoạn nó connect vào chutien123
Còn đoạn kia như nào chỉ mình với
Fix xem được không

Tuan565
15-07-13, 12:08 AM
T::;783895']Mình cũng làm đến đoạn nó connect vào chutien123
Còn đoạn kia như nào chỉ mình với
Fix xem được không

Làm như bản gốc thôi
Set IP cho 1 card là 123.30.143.81
Rồi chỉnh lại IP toàn server thành 123...
Sau đó chạy server ....
Chạy xong disable cái card IP 123... đi để nó load v.txt từ mạng rồi lại Enable cái card đó . nó load lại lần nữa là vào dc nhưng chỉ dc đến chọn nhân vật là out
Hơi lằng nhằng nhưng ko ăn thua.........

15-07-13, 12:17 AM
Làm như bản gốc thôi
Set IP cho 1 card là 123.30.143.81
Rồi chỉnh lại IP toàn server thành 123...
Sau đó chạy server ....
Chạy xong disable cái card IP 123... đi để nó load v.txt từ mạng rồi lại Enable cái card đó . nó load lại lần nữa là vào dc nhưng chỉ dc đến chọn nhân vật là out
Hơi lằng nhằng nhưng ko ăn thua.........

Oke mình thử xem như nào
Mà bạn thử edit file XianyuanShell5003M8.swf đi
Mình thấy nó bắt lấy file v.txt ở <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> với file firstConfig.dat
Khi nó chạy bắt buộc nó load theo 2 cái đó
Mình nghĩ fix sao cho XianyuanShell5003M8 nó ko đòi file v.txt ở <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thì oke
Nói vậy chứ về khoản file swf mình mù tịt
Bạn thử xem như nào

Tuan565
15-07-13, 12:20 AM
T::;783898']Oke mình thử xem như nào
Mà bạn thử edit file XianyuanShell5003M8.swf đi
Mình thấy nó bắt lấy file v.txt ở <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> với file firstConfig.dat
Khi nó chạy bắt buộc nó load theo 2 cái đó
Mình nghĩ fix sao cho XianyuanShell5003M8 nó ko đòi file v.txt ở <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thì oke
Nói vậy chứ về khoản file swf mình mù tịt
Bạn thử xem như nào

15-07-13, 12:31 AM

Vậy khó nhằn rồi....................................

hai07dv
15-07-13, 12:34 AM
Bỏ đi....Tiếc làm gì của nợ này =D>=D>=D>=D>

Tuan565
15-07-13, 10:30 AM
T::;783901']Vậy khó nhằn rồi....................................

có cách để nó load hoàn toàn từ máy rồi
Làm y hệt như trc đó mình bảo nhưng ko cần disble mạng gì hết mà toàn bộ các thứ bên trong thư mục www chép vào thư mục <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ( tạo thư mục chutien... ) rồi thêm dòng sau vào file host

127.0.0.1 cdn-ct-resource.quatuyet.com

Giờ còn lại vấn đề là 2 cái server khác port =)) .nó load từ máy mình hoàn toàn nhưng mà khác port nên ko vào game dc..........

15-07-13, 10:45 AM
có cách để nó load hoàn toàn từ máy rồi
Làm y hệt như trc đó mình bảo nhưng ko cần disble mạng gì hết mà toàn bộ các thứ bên trong thư mục www chép vào thư mục <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ( tạo thư mục chutien... ) rồi thêm dòng sau vào file host

Giờ còn lại vấn đề là 2 cái server khác port =)) .nó load từ máy mình hoàn toàn nhưng mà khác port nên ko vào game dc..........

Vậy chỉnh port server như port kia đc ko

Tuan565
15-07-13, 10:50 AM
T::;783958']Vậy chỉnh port server như port kia đc ko

ko dc . chỉ đến đoạn chọn nhân vật click đăng nhập là nó lại bật ra trang đầu
mà cũng ko biết có phải do cái này ko nữa nhưng thử sửa lại ở xyLoginServer file config.pro.. nhưng ko ăn thua

15-07-13, 10:58 AM
ko dc . chỉ đến đoạn chọn nhân vật click đăng nhập là nó lại bật ra trang đầu
mà cũng ko biết có phải do cái này ko nữa nhưng thử sửa lại ở xyLoginServer file config.pro.. nhưng ko ăn thua

Vụ này làm cho xong mới yên đc :))

htrung02
15-07-13, 12:51 PM
Định mở Pri ah 2 bạn hiền? như vậy là đc rùi chỉ thiếu mỗi phần GD thui mà :)) thế này là ổn rùi, Việt Hóa gần 100% là được rùi, cái phần GD thì mạnh ai người đó tự VH đê

15-07-13, 01:25 PM
Định mở Pri ah 2 bạn hiền? như vậy là đc rùi chỉ thiếu mỗi phần GD thui mà :)) thế này là ổn rùi, Việt Hóa gần 100% là được rùi, cái phần GD thì mạnh ai người đó tự VH đê

Làm gần xong hết rồi còn đoạn đấy
Làm cho xong hẳn đi
Còn pri thì không :))
Với lại có bạn Tuấn cùng trao đổi =))

htrung02
15-07-13, 03:11 PM
T::;784006']Làm gần xong hết rồi còn đoạn đấy
Làm cho xong hẳn đi
Còn pri thì không :))
Với lại có bạn Tuấn cùng trao đổi =))
Uh Có Tuân565 giúp thì ok rùi cứ làm đi ok thì share cho anh em với, tui muốn làm nhwg ko có time - mới VH GD dc 1 ít nhưng hơi xấu vì khoản PS hơi kém

kixboc
15-07-13, 09:45 PM
ai cho em ý kiến vụ này với nào, đã cài và chuyển sang font china prc, simple, tuy nhiên chạy rất nhiều lần nhưng vẫn lỗi không khởi động được ngix (trong phần mềm biểu tượng hình con voi), ai rành cái này chỉ giúp cách khắc phục, tôi có vào ngix.conf để sửa listen 80 sang 81 nhưng không được

tielee2013
16-07-13, 12:03 AM
các pro share dùm việt hóa cho em với :x
em cám ơn ạ :D

16-07-13, 08:56 AM
ai cho em ý kiến vụ này với nào, đã cài và chuyển sang font china prc, simple, tuy nhiên chạy rất nhiều lần nhưng vẫn lỗi không khởi động được ngix (trong phần mềm biểu tượng hình con voi), ai rành cái này chỉ giúp cách khắc phục, tôi có vào ngix.conf để sửa listen 80 sang 81 nhưng không được

Sửa đường dẫn nhé bạn ở file ngix.conf ý

tuidangvui
16-07-13, 06:13 PM
có thể chép www vào webservice đang sài, tránh xung đột port

sonquyenks
16-07-13, 08:23 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> e bị lỗi này giúp e với a tuan565 ơi

kixboc
17-07-13, 11:31 AM
có thể chép www vào webservice đang sài, tránh xung đột port

có thể cho đường link tham khảo hoặc chi tiết hơn 1 chút không nhỉ ??, webservice ở đay là ám chỉ dịch vụ web nào không nhỉ, có vd minh họa càng tốt

T::;784250']Sửa đường dẫn nhé bạn ở file ngix.conf ý

sửa thành thế nào, mình copy y nguyên cái server vào ổ d

hai07dv
17-07-13, 12:15 PM
có thể cho đường link tham khảo hoặc chi tiết hơn 1 chút không nhỉ ??, webservice ở đay là ám chỉ dịch vụ web nào không nhỉ, có vd minh họa càng tốt

sửa thành thế nào, mình copy y nguyên cái server vào ổ d

Con voi thì sửa đường dẫn ở 3 file sau

ini/cydphp.ini
soft/php5.3.3/php.ini
soft/nginx-0.8.39/conf/nginx.conf

Sửa port thì trừ cái php.ini ra sửa ở 2 cái kia

:ar!:ar!:ar!:ar!:ar!:-$:))

kixboc
17-07-13, 02:52 PM
Con voi thì sửa đường dẫn ở 3 file sau

ini/cydphp.ini
soft/php5.3.3/php.ini
soft/nginx-0.8.39/conf/nginx.conf

Sửa port thì trừ cái php.ini ra sửa ở 2 cái kia

:ar!:ar!:ar!:ar!:ar!:-$:))

với lỗi kích vào hình con voi mà không khởi động được ngix thì vào các file này sửa đường dẫn của cái gì hả bạn, mình thấy trong đó nó đúng đường dẫn rồi mà, chỉ có mỗi cái dòng này thì không biết có cần sửa cái / thành \ không nhỉ

[NGINX]
nginx_port=81
nginxDir=D:\GPHZXLZ\server\GPH<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
isinit=1

htrung02
20-07-13, 01:40 PM

Sửa lỗi đó NTN vậy Tuấn 565 ??????

20-07-13, 02:20 PM
Sửa lỗi đó NTN vậy Tuấn 565 ??????

Phải sửa port mới đc
Port game là 10024 phải sửa thành 30034
Nhưng sửa như nào thì mình chịu
Làm đến đoạn này là tịt

htrung02
21-07-13, 08:08 PM
T::;785680']Phải sửa port mới đc
Port game là 10024 phải sửa thành 30034
Nhưng sửa như nào thì mình chịu
Làm đến đoạn này là tịt

Khó nhằn rùi - chắc ko dùng được giao diện của nó
Ahf bọn Zing cũng vừa mới ra trò này lấy tên là Tula ....
chắc phải chụp hình tự việt hóa thui
chán thật vào load cái nó hiện chữ to tướng - có lỗi xảy ra

htrung02
21-07-13, 08:24 PM
T::;783675']Mình nghĩ nó so sánh 2 file firstConfig với nhau chỉnh cần sửa firstConfig.dat là oke

cho hỏi mã trong file v đó là bao nhiu vây ?

22-07-13, 02:17 AM
cho hỏi mã trong file v đó là bao nhiu vây ?

Giờ chỉ cần đổi port sv là coi như full việt hoá :D

challenge
23-07-13, 12:56 PM
win 7 chạy được không mấy bác ơi? có phải cài thêm gì không? vd như Net Framwork 2.2 chẳng hạn, ở nhà không có mạng

minhdangvnn
23-07-13, 06:58 PM
win7 chạy good hết bác à,mình cũng đang cài game này :D đang mò việt hóa ^^

htrung02
24-07-13, 05:37 PM
T::;786315']Giờ chỉ cần đổi port sv là coi như full việt hoá :D

Là sao ko hiểu ? hướng dẫn cái coi, tui toàn bị lỗi " có lỗi sảy ra"

24-07-13, 06:50 PM
Là sao ko hiểu ? hướng dẫn cái coi, tui toàn bị lỗi " có lỗi sảy ra"

Mình với tuấn565 đều mắc đến đoạn như bạn
Phải đổi đc port server game từ 10024 thành 30024 thì mới chạy
Mình ko biết đổi port như nào :D
Bạn làm thử xem

minhdangvnn
24-07-13, 07:02 PM
có ai cho hỏi chỉnh bán item trong thương thành như thế nào k? mình tìm thử trên 2 file item nhưng test thì k mua đc :(

kixboc
25-07-13, 12:04 PM
cài lại win 7 64bit ultimate mới, cài font china, chạy game mà vẫn không khởi động được cái ngix là sao trời, ai teamviewer sửa dùm cái nèo

minhdangvnn
25-07-13, 12:20 PM
cài lại win 7 64bit ultimate mới, cài font china, chạy game mà vẫn không khởi động được cái ngix là sao trời, ai teamviewer sửa dùm cái nèo
đôi lúc tớ vẫn bị thôi,mở con voi đó,nếu cột thứ 2 load hết 4 cái là ok , còn nếu mấy cái file .bat khi mở link 2,3,4 mà k chạy thì mở đi mở lại vài lần là load

htrung02
25-07-13, 05:41 PM
T::;787452']Mình với tuấn565 đều mắc đến đoạn như bạn
Phải đổi đc port server game từ 10024 thành 30024 thì mới chạy
Mình ko biết đổi port như nào :D
Bạn làm thử xem

-------------------------------------------
Mình đổi cổng ở các file : config.properties trong xy5 - xylogin và sanbox thì nó ko load được - sinh ra lỗi - các bạn kiểm tra xem phải đổi ở các cổng nào trong đó có 4 cổng từ 10020 đến 10024 nên ko biết đổi ntn cho phù hợp để load file

25-07-13, 07:58 PM
-------------------------------------------
Mình đổi cổng ở các file : config.properties trong xy5 - xylogin và sanbox thì nó ko load được - sinh ra lỗi - các bạn kiểm tra xem phải đổi ở các cổng nào trong đó có 4 cổng từ 10020 đến 10024 nên ko biết đổi ntn cho phù hợp để load file

Phải đổi ở phần server chạy
Để khi mình vào nó nhận luôn cổng
Nói chung khá khó nhằn

namphongbody
29-07-13, 08:39 AM
Cho mình hỏi làm sao để mở cảnh giới 8,9 vậy. và map tu la nữa. Mình chơi đến cảnh giới 8 rùi mà kho độ kiếp nó thông báo cảnh giới chưa mở3:-O

htrung02
29-07-13, 09:05 AM
T::;787711']Phải đổi ở phần server chạy
Để khi mình vào nó nhận luôn cổng
Nói chung khá khó nhằn

Có tiến triển gì chưa bạn hiền

29-07-13, 11:42 AM
Có tiến triển gì chưa bạn hiền

Dạo này chưa sờ đến Chư Tiên Liệt Truyện mấy
Đang cày TIêu Dao Giang Hồ
:D

htrung02
29-07-13, 01:56 PM
T::;789342']Dạo này chưa sờ đến Chư Tiên Liệt Truyện mấy
Đang cày TIêu Dao Giang Hồ
:D

Uh TDGH mình nhìn hình kieu hoạt hình nên ko khoái lắm - uh mà VH đến vậy cũng khá ổn rùi - Mình đang xem lại DKVS lâu lắm rùi không sờ vào

bontruong
29-07-13, 11:09 PM
viết game chỉ 1 nhân vật chạy tới lui bằng flash dễ không ta? dev xem source mà chả thấy cái nào về khúc này, toàn là tạo ra char... tao ra, vài chỉ số... Download xong về cài dc mới thanks nha.
Bị đủ thứ mà chưa chơi dc cái nào nên mất 4 thanks rồi.
Cảm ơn đả viết bài này.
Hẹn gặp lại.

vudung
30-07-13, 10:50 AM
viết game chỉ 1 nhân vật chạy tới lui bằng flash dễ không ta? dev xem source mà chả thấy cái nào về khúc này, toàn là tạo ra char... tao ra, vài chỉ số... Download xong về cài dc mới thanks nha.
Bị đủ thứ mà chưa chơi dc cái nào nên mất 4 thanks rồi.
Cảm ơn đả viết bài này.
Hẹn gặp lại.

Hot boy quá =)). Đến thanks cũng tiếc .... Pro nào đây????

Tuan565
30-07-13, 10:56 AM
Hot boy quá =)). Đến thanks cũng tiếc .... Pro nào đây????

Thank của bạn đấy bán ra tiền dc đó . mà muốn thank cũng phải qua nhiều quá trình giấy tờ văn bản hành chính mới thank được nên tiếc là phải
:-B

immortal
31-07-13, 02:19 PM
Chep. Mình down về giải nén ở ổ D xong. chaỵ con voi cũng ok rồi

127.0.0.1/reg.php vào đây đăng ký thì alert cái này : No input file specified.

Bạn nào biết chỉ giúp mình với :(

Thank mọi người

sclkem
03-08-13, 11:58 AM
Mình bị lỗi này khi chạy cái thứ 3 giúp mình với. Ổ CD đều còn trống 5gb

hai07dv
04-08-13, 03:57 PM
Mình bị lỗi này khi chạy cái thứ 3 giúp mình với. Ổ CD đều còn trống 5gb

Setup jdk vô máy rồi khai báo môi trường nữa nhé

kixboc
26-08-13, 12:55 PM
đôi lúc tớ vẫn bị thôi,mở con voi đó,nếu cột thứ 2 load hết 4 cái là ok , còn nếu mấy cái file .bat khi mở link 2,3,4 mà k chạy thì mở đi mở lại vài lần là load

con voi chạy được 3 cái, 1 cái không ok (ngix), nó báo lỗi mà chả hiểu lỗi gì

minhdangvnn
29-08-13, 08:51 AM
Setup jdk vô máy rồi khai báo môi trường nữa nhé
bạn chỉ cần ấn đại nút nào đó rồi chạy lại vài lần chờ nó hiện lên 1 bảng toàn chĩ Unite gì đó là đc

luv.kelybin
24-12-15, 06:16 PM
lỗi khi chạy [3]GameServer
Error occured during initialization of VM
Could not reserve enogh space for object heap
Could not create the Java virtual machine

D:\ChuTienLiet\Server\xy5\pause
Press any key to continue...

Sao đây b?

matrixvn
24-12-15, 07:20 PM
^ kiếm Java JDK full cài vào.

luv.kelybin
24-12-15, 07:32 PM
không đ.c b ơi :( ..................................

luv.kelybin
24-12-15, 09:14 PM
- Ảnh đây ạ

BeeZone
24-12-15, 10:25 PM
- Ảnh đây ạ

Thử cách fix này xem sao (win 7)

Chuột phải Computer->Properties-> Advanced system setting->Environment Variables->System Variables->New:
Variable name: _JAVA_OPTIONS
Variable value: -Xmx512M

Nếu vẫn không được thì set -Xmx1024M

Tốt nhất là restart lại máy để thành công :D

luv.kelybin
25-12-15, 12:22 PM
- Giờ thì thành như này bạn ơi

Dù sao cũng cảm ơn bạn đã đưa ra lời khuyên :)

luv.kelybin
25-12-15, 04:56 PM
- Để là 512M thì khả thi hơn chút, chỉ có [3] là bị lỗi thôi thưa bác.