PDA

View Full Version : [KT] Ai giúp giùm em cách tạo thêm 1 npc mới với

219584
06-07-13, 07:48 PM
Em đã làm theo video của bác trantoai223 nhưng vẫn không tạo được em chạy sv "Tổng Hợp Update Server của bác xaophayxoan + a3pick + Sự Kiện + Skill 120 by daikimvuong1" khi e tạo theo bác toai thì không hiện npc dù e làm kĩ các bước, và e muốn hỏi thêm khi tạo 1 npc cái tọa độ có phải là nhấn alt+1 lấy số đó nhân với 32 phải không vậy mọi người , em đã nhân và được tọa độ nhưng khi add vào thì lại không hiện npc mong mọi người giúp đỡ .

satthupro95
06-07-13, 07:53 PM
Trước khi add vào bạn sử dụng hàm :
local nMapId, nPosX, nPosY = me.GetWorldPos();
KNpc.Add2(ID NPC, Cấp, Hệ, nMapId, nPosX, nPosY)
me.Msg(string.format("Đã gọi Boss tại map số %d tọa độ %d/%d",nMapId,nPosX/8,nPosY/16));

Gọi thử xem nó có ra không , nếu không ra thì những trường hợp sau :
1. Script lỗi
2. Chưa có trong Npc.txt

na.ilusm89
06-07-13, 08:06 PM
Em đã làm theo video của bác trantoai223 nhưng vẫn không tạo được em chạy sv "Tổng Hợp Update Server của bác xaophayxoan + a3pick + Sự Kiện + Skill 120 by daikimvuong1" khi e tạo theo bác toai thì không hiện npc dù e làm kĩ các bước, và e muốn hỏi thêm khi tạo 1 npc cái tọa độ có phải là nhấn alt+1 lấy số đó nhân với 32 phải không vậy mọi người , em đã nhân và được tọa độ nhưng khi add vào thì lại không hiện npc mong mọi người giúp đỡ .

Tạo NPC Nếu Mới hoàn toàn phụ thuộc vào Thiếu Hình Ảnh SPR - Khai Báo Res trong NPC nữa ... Hàm Add NPC có thể bị sai đoạn nào đó Hoặc Thiếu Scrip tạo ra NPC Bạn Kiểm tra kỹ xem nhá