PDA

View Full Version : [TLBB] Share Server TLBB 3.0 có kèm Client hoàn chỉnh !

Trang : 1 2 3 [4] 5 6 7

longnhj1
27-07-13, 12:50 PM
Các bạn ơi cho mình hỏi sao cái thông dụng kỹ thuật ko học đc nhỉ kick chuột pải ko thấy học đc gì hjc chạy bộ mỏi chân qá

hunterman
27-07-13, 01:53 PM
ai lam dc GM cho nhân vật chỉ mình với..với lai cho minh xin ID pet Ngạo Vân Thương Long lun nahz

tanhn
27-07-13, 02:27 PM
Vài mẫu pet mới cho Server này nè: Bóng BAy =))

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

kv02301009
27-07-13, 02:32 PM
Vài mẫu pet mới cho Server này nè: Bóng BAy =))

cho em xin cái sv va cli của sv anh dc k ạ #2

khanhluv11
27-07-13, 03:31 PM
Ông tân share cho mọi người đi :)

vienvienmm
27-07-13, 03:39 PM
Đầu tiên cám ơn bạn Hà Hoàng và một số bạn khác đã có công rất lớn trong việc VH Sv và cl để cho ae có cái giải trí. Mình đã cài thành công Sv của bạn, chạy rất tôt :D
Nhưng mình có 1 số vấn đề xin bạn và các bạn đi trước có thể giải đáp giùm minh đựoc không:
+ Làm thế nào để có hiệu ứng TLL vậy....đã mần mò khắp nơi mà không thấy.
+Cái file Config.zip ấy khi giải nén xong rồi mình import vào file Config.axp chạy cl thỳ bị lỗi nhưng nếu sử dụng file cũ lại vô đc bt :D
mong mọi người chỉ giúp với :D
Ba thêm ba là ? (viết kết quả bằng số)

Tớ cũng gặp vấn đề như bạn, giải nén Config.zip ra cho vào Server, theo 2 đường dẫn Search được là tlbb\Public\Config và tlbb\Server\Config đều báo lỗi (tất nhiên là copy bằng WinSCP theo chế độ Binary). Nhưng sử dụng file cũ thì đúng là chơi ngon ko vấn đề gì.

file Config.rar: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (dung lượng 8MB)
giải nén rồi ném vào E:\TLBB 3.0 by SoiKool\Data thì đúng rồi
còn 5 file
-CommonItem
-Equipbase
-GemInfo
-MonsterAttrExTable
-PetAttrTable
Do trong quá trình Việt Hóa mình có edit Thiếu một số chức năng của Client nên các bạn copy file này giải nén bỏ vào Client/Data: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (dung lượng 1.3MB) thì ko biết ném nó vào đâu để ko báo lỗi :((

hunterman
27-07-13, 05:24 PM
Do trong quá trình Việt Hóa mình có edit Thiếu một số chức năng của Client nên các bạn copy file này giải nén bỏ vào Client/Data: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (dung lượng 1.3MB) thì ko biết ném nó vào đâu để ko báo lỗi :((
cai này la file Config.zip khi giải nén ra 9mb đấy..(thang MF chax dow bị lỗi).....

--- Chế độ gộp bài viết ---

bác nào chỉ mình chép file nào VH các q đi..tại luc đầu file obj là ok da VH.nhưng vì sửa lỗi kỵ thuật với trứng pet h nó thang chữ tàu hết rùi

vienvienmm
27-07-13, 08:25 PM
ai biết cách chỉnh để đi Q123 Tô Châu + đi Yến Tử Ô ko?
click vào 2 thằng đó đều ko nhận được nhiệm vụ.

giúp với [-O<[-O< giúp với [-O<[-O< giúp với [-O<[-O<

theo lời Hữu Duyên thì Q123 ở Public\Data\Script\event\xunhuan nhưng chẳng biết chỉnh thế nào...
nhờ bác nào hiểu biết giúp đỡ tận tình thì tốt quá ;)

longnhj1
28-07-13, 08:25 AM
1:hjc bạn nào có thế cho mình biết đc xem tất cả id các vật phẩm là xem ở đâu ko ???
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
3:lỗi cứ kick vàoddarr tạo đồ là bị dis ra ngoài lun :(
bạn nào trả lời dùm mình đc hem

thutrang123
28-07-13, 09:11 AM
ai biết cách chỉnh để đi Q123 Tô Châu + đi Yến Tử Ô ko?
click vào 2 thằng đó đều ko nhận được nhiệm vụ.

giúp với [-O<[-O< giúp với [-O<[-O< giúp với [-O<[-O<

theo lời Hữu Duyên thì Q123 ở Public\Data\Script\event\xunhuan nhưng chẳng biết chỉnh thế nào...
nhờ bác nào hiểu biết giúp đỡ tận tình thì tốt quá ;)

không cần chỉnh ở đó đâu bởi ở các file đó là đúng cả rồi. Nếu chỉnh sửa thì ở file máp Tô Châu
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

1:hjc bạn nào có thế cho mình biết đc xem tất cả id các vật phẩm là xem ở đâu ko ???
3:lỗi cứ kick vàoddarr tạo đồ là bị dis ra ngoài lun :(
bạn nào trả lời dùm mình đc hem

1: Bạn xem ở Commonitem.txt nhé
2: Bạn lật lại trang 51 có file để fix lỗi này
3: cái này chắc do client bạn bị lỗi

longnhj1
28-07-13, 09:46 AM
không cần chỉnh ở đó đâu bởi ở các file đó là đúng cả rồi. Nếu chỉnh sửa thì ở file máp Tô Châu

1: Bạn xem ở Commonitem.txt nhé
2: Bạn lật lại trang 51 có file để fix lỗi này
3: cái này chắc do client bạn bị lỗi
Bạn ơi client của mình lấy ở trên trang đầu mà bạn

HaHoang
28-07-13, 09:51 AM
Bạn ơi client của mình lấy ở trên trang đầu mà bạnClient trên trang đầu thì cũng phải cần file update fix một số cái chứ

vienvienmm
28-07-13, 10:05 AM
mình có mấy bức ảnh cần up lên diễn đàn để hỏi, nhưng loay hoay 1 lúc ko biết cách nào để up được =((

HaHoang
28-07-13, 10:07 AM
mình có mấy bức ảnh cần up lên diễn đàn để hỏi, nhưng loay hoay 1 lúc ko biết cách nào để up được =((imageshack.us đó up ảnh free nhé. Đăng ký nick là đc

vienvienmm
28-07-13, 10:20 AM
mình có mấy bức ảnh cần up lên diễn đàn để hỏi, nhưng loay hoay 1 lúc ko biết cách nào để up được =((

thế này cùng anh Hồ Diên Báo đứng ngắm cảnh sông nước ah!

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> còn Q123 thì ...

nói chung là vào được YTO rồi click mãi ko thấy tứ đại ác nhân đâu.... chắc họ đi vắng rồi.
còn Q123 thì ko có nhiệm vụ để click. Mong ai hiểu biết rộng chỉ dẫn chi tiết để tớ biết cách làm. HELP!

longnhj1
28-07-13, 10:24 AM
bạn nào có rảnh ko hướng dẫn mình add đồ vo shop knb với :(

thutrang123
28-07-13, 10:29 AM
thế này cùng anh Hồ Diên Báo đứng ngắm cảnh sông nước ah!

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> còn Q123 thì ...

Hiện tại sever mình đã đi đc Q 1 2 3, Yến Tử Ô , Lâu Lan tầm bảo.. nhưng mình chưa thể share file đc vì còn hỏi phải hỏi anh Tân Sư Phụ. Nếu anh ấy đồng ý thì mình sẽ share cho bạn ( hiện tại anh ấy k onl nên chưa hỏi đc )

bạn nào có rảnh ko hướng dẫn mình add đồ vo shop knb với :(

Add đồ vào shop rất phức tạp. Mình toàn phải mò Shop. Sửa Shop thì file ShopTable.txt trong Public/Config

vienvienmm
28-07-13, 10:32 AM
Hiện tại sever mình đã đi đc Q 1 2 3, Yến Tử Ô , Lâu Lan tầm bảo.. nhưng mình chưa thể share file đc vì còn hỏi phải hỏi anh Tân Sư Phụ. Nếu anh ấy đồng ý thì mình sẽ share cho bạn ( hiện tại anh ấy k onl nên chưa hỏi đc )

Add đồ vào shop rất phức tạp. Mình toàn phải mò Shop. Sửa Shop thì file ShopTable.txt trong Public/Config

TKS bạn, tớ ko đi được YTO và Q123 thôi, các thứ khác vẫn ngon lành, tiếc là đi Tứ Tuyệt Trang mấy lần ko xong, đánh đến con boss thứ 3 bị nó làm choáng chạy ra ngoài bản đồ, ko Lang Ba về lại được nên đành dùng Thổ Độn Châu phù về ... :))

Mong bạn shar sớm để tớ thưởng thức :ar!:ar! ngày cn qua nhanh lắm :((:((

thutrang123
28-07-13, 10:34 AM
TKS bạn, tớ ko đi được YTO và Q123 thôi, các thứ khác vẫn ngon lành, tiếc là đi Tứ Tuyệt Trang mấy lần ko xong, đánh đến con boss thứ 3 bị nó làm choáng chạy ra ngoài bản đồ, ko Lang Ba về lại được nên đành dùng Thổ Độn Châu phù về ... :))

ra Navicat chỉnh điểm NV lên mà test các Sự kiện cho nhanh. => phát hiện ra lỗi gì post ảnh lên, mọi người cùng fix, cho sever của HH 1 ngày hoàn thiện hơn

longnhj1
28-07-13, 10:35 AM

tại mình thấy trong shop của mình ko có tinh thiết vậy làm tn đê có cái đó trong shop hả bạn

thutrang123
28-07-13, 10:42 AM
tại mình thấy trong shop của mình ko có tinh thiết vậy làm tn đê có cái đó trong shop hả bạn

bạn vào Commonitem.txt ( việt hóa ) rồi tím lấy ID của tinh thiết . Sau đó vào file Shoptable.txt để add vào Shop nào bạn muốn thôi

longnhj1
28-07-13, 10:46 AM
bạn vào Commonitem.txt ( việt hóa ) rồi tím lấy ID của tinh thiết . Sau đó vào file Shoptable.txt để add vào Shop nào bạn muốn thôi

bạn ơi bạn có thể share file config trong client của bạn đc ko ko hiểu sao mình làm mà lỗi client hoài :(

thutrang123
28-07-13, 10:49 AM
bạn ơi bạn có thể share file config trong client của bạn đc ko ko hiểu sao mình làm mà lỗi client hoài :(

cái client trang 1: Win XP thì hay bị lỗi dis game khi dịch chuyển máp nhé. Còn Win 7 8 thì bình thường

longnhj1
28-07-13, 10:54 AM
cái client trang 1: Win XP thì hay bị lỗi dis game khi dịch chuyển máp nhé. Còn Win 7 8 thì bình thường
thế con file config của hh thì sao thấy có 4 hoặc 5 cái file txt thì làm dư lào vào mua đả tạo đồ vẫn bị out hjx hjx

thutrang123
28-07-13, 11:10 AM
thế con file config của hh thì sao thấy có 4 hoặc 5 cái file txt thì làm dư lào vào mua đả tạo đồ vẫn bị out hjx hjx

longnhj1
28-07-13, 11:14 AM

thutrang123
28-07-13, 11:17 AM

Nếu bạn dùng Server HH share này thì Tinh thiết cấp 8 đã có ở trong Shop Nguyên Liệu

thangvp
28-07-13, 11:32 AM
bạn ơi. tới trang 31 bạn làm theo cách của bạn ấy hướng dẫn là được. sử dụng SecureCRT ấy. chúc bạn thành công nha

Cảm ơn bạn nhiều nhiều nha..mình sẽ làm theo..!

thutrang123
28-07-13, 12:03 PM

Của bạn đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Copy file này vào Scene nhé
P/s: Hàng của Tân Sư Phụ

chiplove9x
28-07-13, 01:02 PM

Bạn ơi cho mình xin cách vào file Commonitem.txt đc không, mình mở mấy cái trong data của client rồi mà không biết ở đâu

thutrang123
28-07-13, 01:07 PM
Bạn ơi cho mình xin cách vào file Commonitem.txt đc không, mình mở mấy cái trong data của client rồi mà không biết ở đâu

file Commontitem.txt việt hóa thì bạn lấy ở trang 1 ( link down file Config.zip , link mediafire.com đó ) Trong đó có 5 file, cả 5 fiel đều đã việt hóa, dùng để tìm tên vật phẩm và ID vật phẩm.

thutrang123
28-07-13, 01:33 PM
file Commontitem.txt việt hóa thì bạn lấy ở trang 1 ( link down file Config.zip , link mediafire.com đó ) Trong đó có 5 file, cả 5 fiel đều đã việt hóa, dùng để tìm tên vật phẩm và ID vật phẩm.

mọi người có ai bị lỗi này giống tui k ?
Ai biết cách fix k vậy?

vienvienmm
28-07-13, 03:26 PM
Của bạn đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tks tks tks, để tớ down về rồi ném vào \tlbb\Public\Scene xem cuộc sống có gì đổi thay8-}8-} hihi

letienduy
28-07-13, 04:53 PM
các bạn cho mình hỏi sao mình không dùng được trứng bán trong shop vậy ai biết chỉ mình cách sử với.Cam Ơn các bạn nhiều

chiplove9x
28-07-13, 05:11 PM
các bạn cho mình hỏi sao mình không dùng được trứng bán trong shop vậy ai biết chỉ mình cách sử với.Cam Ơn các bạn nhiều

nếu ko dùng đc trứng thì bạn lấy pet bằng lệnh !!createpet =x của gm ấy, dễ làm lắm chỉ cần tìm id của pet là xong

mấy bạn cho hỏi luôn, mình có id của ngọc cấp 9 rồi, dùng lệnh nào để thêm ngọc vào túi đồ vậy?

hoanggiakhoa94
28-07-13, 05:14 PM

help help add xong thì thế này
fix giùm mình với , Q123 không đi được bạn ơi
chỉ giùm mình cách sửa nhé

tanhn
28-07-13, 07:11 PM
help help add xong thì thế này
fix giùm mình với , Q123 không đi được bạn ơi
chỉ giùm mình cách sửa nhé

Bạn làm theo mình đảm bảo đi Q 123 thành công 100%

Down các File này về và giải nén ra nhé!
suzhow_monter.ini <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Chép đè vào: Public/Scene
Suzhow <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Chép đè vào: Public/Data/Script/obj/suzhow
xuhuan <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Chép đè vào Public/Data/Script/event/xuhuan
Nhớ đặt binary :D Link bạn bấm trực tiếp vào nha

tanhn
28-07-13, 07:25 PM
nếu ko dùng đc trứng thì bạn lấy pet bằng lệnh !!createpet =x của gm ấy, dễ làm lắm chỉ cần tìm id của pet là xong

mấy bạn cho hỏi luôn, mình có id của ngọc cấp 9 rồi, dùng lệnh nào để thêm ngọc vào túi đồ vậy?

!!createitem = x = y = z
x = ID vật phẩm
y = 2 hoặc 1 ( cái nào cũng đc ) mà cũng chả biết nó để làm j
z = số lượng vật phẩm muốn tạo ra
=))

hoanggiakhoa94
28-07-13, 08:10 PM

suzhow_monter.ini <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Suzhow <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
xuhuan <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

đặt binary thế nào bạn
mình là newbie giúp mình chút
tks

popiye
28-07-13, 08:12 PM
anh tan làm hộ cái script điêu văn share cho anh em dc ko anh

thanhluan12a14
28-07-13, 08:14 PM
mọi người có ai bị lỗi này giống tui k ?
Ai biết cách fix k vậy?

Lổi trong file MonsterAtrrExTable.txt đó bạn.

Bạn xem lại những gì mình vừa thêm vào. cái này mình khó mà chỉ bạn phải sửa chổ nào hết.

Việt Nam có thủ đô là gì ? (viết tắt 2 ký tự đầu và viết thường ) hn

HaHoang
28-07-13, 08:23 PM
anh tan làm hộ cái script điêu văn share cho anh em dc ko anhKo đơn giản mà dễ code thế đâu bạn à. Cứ cho là code đc thì client thì tính sao :|. Chưa kể các trường hợp linh tinh. Là người code bạn sẽ hiểu nó có nhiều cái lỗi phát sinh đến cỡ nào...

xlinh
28-07-13, 08:34 PM
ha hoang ơi ! :o)

HaHuong
28-07-13, 08:49 PM
Tình hình là mình chạy sever này cảm nhận thấy mọi thứ đã dần hoàn thiện nên muốn cho mấy thằng đệ vào solo nữa mà mình đã mò mẫm cả 2 tuần nay lam theo các hướng dân mà vẫn ko thể online bằng hamachi được. Pro nào có thể giúp mình config mấy file cần thiết để chơi qua hamachi được ko ? :(

tanhn
28-07-13, 08:53 PM
đặt binary thế nào bạn
mình là newbie giúp mình chút
tks

Bạn login vào CSP
Thay Default = Binary rồi mới chép các file
=)) chúc may mắn

hoanggiakhoa94
28-07-13, 09:43 PM
Bạn login vào CSP
Thay Default = Binary rồi mới chép các file
=)) chúc may mắn

vẫn vậy bạn à , vẫn không lấy được nhiêm vụ bạn à
chán quá

tanhn
28-07-13, 10:55 PM
vẫn vậy bạn à , vẫn không lấy được nhiêm vụ bạn à
chán quá

ý của bạn là ko có Q 123 ah. down cái file của mình giải nén ra mới coppy nhé
và copy theo hướng dẫn . nhớ cái Binary ko lại lỗi :D bạn thử lại nhé

HaHoang
28-07-13, 11:05 PM

Cái của nợ này sao ko xóa đc cái dòng -1 nhỉ :|

thutrang123
28-07-13, 11:12 PM

hixhixboy
28-07-13, 11:13 PM
có mấy con thú cưỡi tốc độ 120 của môn phái có chỉ số ý, dùng cái học thú cưỡi không xài đc, ai chỉ cái :(

thutrang123
28-07-13, 11:17 PM
có mấy con thú cưỡi tốc độ 120 của môn phái có chỉ số ý, dùng cái học thú cưỡi không xài đc, ai chỉ cái :(

trang 51 có cái file fix Thông DỤnh Kĩ thuật đó

tanhn
28-07-13, 11:26 PM
HIÊN VIÊN CÁC

Má ơi toàn hình của mình cả =)) Hình của ai đây nhở đẹp thế

letienduy
29-07-13, 06:39 AM
Các bạn cho mình hỏi mình đã làm như Anh Kingkyo hướng dẫn vầ đã fix được Lỗi kĩ thuật nhưng vẫn bị lỗi mở trứng pet ai biêt cách fix chỉ mình với dưới là cách fix Kĩ thuật cữoi thú trong thương bảo
-Lỗi kĩ thuật (đã sửa được <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> chép vào event/peifang)

nhờ các cao thủ chỉ giáo:Laluot_170:

chiplove9x
29-07-13, 08:01 AM
!!createitem = x = y = z
x = ID vật phẩm
y = 2 hoặc 1 ( cái nào cũng đc ) mà cũng chả biết nó để làm j
z = số lượng vật phẩm muốn tạo ra
=))

y là cái class trong CommonItem.txt ấy, thanks vì đã giúp cứ tưởng tạo ngọc phải dùng lệnh khác

kingkyo
29-07-13, 08:38 AM

Mấy hôm nay bận làm việc ko onl được
đọc thấy cái Hiên Viên này hay nè

tanhn
29-07-13, 08:48 AM
Mấy hôm nay bận làm việc ko onl được
đọc thấy cái Hiên Viên này hay nè

Công việc phải nói là gian truân bạn ah. Có quá nhiều hàm mà :D sẽ cố gắng sớm có hàng cho AE sài. HH là chủ công đó nha

HaHoang
29-07-13, 09:27 AM
Công việc phải nói là gian truân bạn ah. Có quá nhiều hàm mà :D sẽ cố gắng sớm có hàng cho AE sài. HH là chủ công đó nhaChủ công mà ko có ai test thì có mà chủ =))
30 char...........

longnhj1
29-07-13, 10:09 AM
bạn nào hướng dẫn mình tạo acc bằng navicat với

vienvienmm
29-07-13, 10:25 AM

Down các File này về và giải nén ra nhé!

Bài viết rất dễ hiểu, cụ thể, đường link rõ ràng cho newbie.

Tớ chỉ thêm cho newbie biết nhé, ở bước chạy cái WinSCP3 ấy, đặt ở chế độ binary (như video của SóiKool), thì ném file vào các đường dẫn như trên sẽ ổn.
Mười nhân mười bằng bao nhiêu ? (viết kết quả bằng số)

ttphanthieugia
29-07-13, 10:26 AM

Cái dòng +-1 là do chú đã chỉnh cột thứ 3 tính từ cột băng công kích (tương tự cho các thuộc tính khác) từ -1 thành 1
cột đó trong cái Equiqbase.txt đã việt hóa nó dịch là giảm bớt đóng băng chậm chạp thời gian. (ko rõ nó là cột bao nhiêu nữa. dài quá ko đếm nỗi =)) )
cột đó chỉ nhìn 2 chữ đầu tưởng nó là Giảm kháng =))
cột trước nó mới là dòng GK

góp ý là cái món đó nên thuộc tính của cây Thần khí 118 và bỏ dòng + % máu đi. :x

HaHoang
29-07-13, 12:53 PM
Này thì 30 char.....

thutrang123
29-07-13, 12:58 PM
Này thì 30 char.....

Đẹp quá, hóng hóng hóng hóng.......

HaHoang
29-07-13, 01:02 PM
Đẹp quá, hóng hóng hóng hóng.......Đẹp nhưng mà ko share đâu. Khi nào xong event bắt đánh chết hà linh chi mới cho cơ :))

kingkyo
29-07-13, 01:06 PM
Một số bạn vẫn còn thắc mắc về cái vụ reg acc
Trước hết có 1 số acc mình đã up trong topic
Còn muốn lập acc trên navicat,trước kia mình thấy đủ các loại hướng dẫn
Mình làm theo cách riêng và test thành công
Trước tiên,vào navicat theo hình [ SPOILER ]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)[/ SPOILER ]
Sau đó vào [ SPOILER ]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)[/ SPOILER ]
Xong bây giờ xuất hiện bảng này [ SPOILER ]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)[/ SPOILER ]
Và cuối cùng [ SPOILER ]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)[/ SPOILER ]
Mình thực hiện các công đoạn này khi chưa cho sv chạy .Chỉ mới chay 3.exe thôi
Và hình ảnh từ acc mới này
[ SPOILER ]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)[/ SPOILER ]
Chúc các bạn thành công

Này thì 30 char.....

Chỉ 1 từ " Ngon "

Những chữ cái của "Hồ Chí Minh" ? (HCM viết thường)
Pass Md5 :1234 = 81dc9bdb52d04dc20036dbd8313ed055
sao dùng hàm ko ẩn được nhỉ

HaHoang
29-07-13, 01:09 PM
Trước tiên,vào navicat theo hình [ SPOILER ]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)[/ SPOILER ]
Sau đó vào [ SPOILER ]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)[/ SPOILER ]
Xong bây giờ xuất hiện bảng này [ SPOILER ]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)[/ SPOILER ]
Và cuối cùng [ SPOILER ]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)[/ SPOILER ]
Mình thực hiện các công đoạn này khi chưa cho sv chạy .Chỉ mới chay 2.exe thôi
[ SPOILER ]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)[/ SPOILER ]
Chúc các bạn thành công

Chỉ 1 từ " Ngon "

Những chữ cái của "Hồ Chí Minh" ? (HCM viết thường)Cũng gọi là thôi. Cái này dễ làm chả giống code gì cả. Đang mập mờ cái vụ biến toàn cục khai báo như thế nào và ở đâu. Cao thủ nào biết chỉ giáo cấu trúc nhé. Thanks...

ttphanthieugia
29-07-13, 01:50 PM
Này thì 30 char.....

Bỏ cái dòng % máu đi không Nga My nó đông phương bất bại đó
Cái hiệu ứng Ma tý 15s nữa
Cứ thế chắc Trùng Lâu ko ai xài =))
Nhiều đồ quá chắc chỉ cần đi ải này còn mấy phó bản khác không cần đi nữa. 1 hoặc 2 món là đủ rồi, ko cần full set đâu :bz
2 món làm thêm cái dòng ẩn là ok rồi

HaHoang
29-07-13, 04:25 PM
Bỏ cái dòng % máu đi không Nga My nó đông phương bất bại đó
Cái hiệu ứng Ma tý 15s nữa
Cứ thế chắc Trùng Lâu ko ai xài =))
Nhiều đồ quá chắc chỉ cần đi ải này còn mấy phó bản khác không cần đi nữa. 1 hoặc 2 món là đủ rồi, ko cần full set đâu :bz
2 món làm thêm cái dòng ẩn là ok rồiCái này có mục đích đó :)). Chơi bẩn ko tính nhé. Còn chơi sạch. Solo với BOSS Hà Linh Chi xem :)). Solo xong mới có mấy cái này nhé :))

Này thì cả SET. Add xong hết rồi :)). Định thêm cái kiếm nữa nhưng mà thôi có cái kiếm kia đẹp thế thêm vào đâm ra xấu đi :)). Xong đồ rồi lại ngồi ngâm code tiếp :)). Vướng mỗi khoản ẩn NPC đi nữa là complete :D

=> Có ai biết con NPC kia nó đang làm gì ko ??????:-B

Ko rõ là nghĩ linh tinh mà ghép lại cũng vần phết :))

Minh Tiễn
Chấn Nhật
Phong Nguyệt
Trảm Thiên
Việt Tiến
Lệ Lân
Phách Diệt
Tuyệt
...

Ơ hay cái ám khí ko có sao. Hàng lởm rồi :))

BoyHB
29-07-13, 06:15 PM
Cái này có mục đích đó :)). Chơi bẩn ko tính nhé. Còn chơi sạch. Solo với BOSS Hà Linh Chi xem :)). Solo xong mới có mấy cái này nhé :))

Này thì cả SET. Add xong hết rồi :)). Định thêm cái kiếm nữa nhưng mà thôi có cái kiếm kia đẹp thế thêm vào đâm ra xấu đi :)). Xong đồ rồi lại ngồi ngâm code tiếp :)). Vướng mỗi khoản ẩn NPC đi nữa là complete :D

=> Có ai biết con NPC kia nó đang làm gì ko ??????:-B

Ko rõ là nghĩ linh tinh mà ghép lại cũng vần phết :))

Minh Tiễn
Chấn Nhật
Phong Nguyệt
Trảm Thiên
Việt Tiến
Lệ Lân
Phách Diệt
Tuyệt
...

Ơ hay cái ám khí ko có sao. Hàng lởm rồi :))

Vote cho bạn 1 phiếu chúc thành công + may mắn nha

hixhixboy
29-07-13, 07:32 PM
Các bạn cho mình hỏi mình đã làm như Anh Kingkyo hướng dẫn vầ đã fix được Lỗi kĩ thuật nhưng vẫn bị lỗi mở trứng pet ai biêt cách fix chỉ mình với dưới là cách fix Kĩ thuật cữoi thú trong thương bảo
-Lỗi kĩ thuật (đã sửa được <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> chép vào event/peifang)

nhờ các cao thủ chỉ giáo:Laluot_170:

cũng có cùng thắc mắc với bạn này
p/s : nghe nói pet ở server này ép đc 12 skill, ai có ảnh demo hok :D

popiye
29-07-13, 07:39 PM
pet 12 skill thì bạn coi lại mấy trang trước có nói, Anh HàHoàng, góp ý cho anh dòng cuối của set đồ khi tập hợp đủ "Tấn công có khả năng phát huy trạng thái bá đạo, đối phương khi nhìn thấy bạn sẽ... chạy ngay lập tức":))
Hóng quá!!!!!!!!!!!!!!

HaHoang
29-07-13, 08:12 PM
pet 12 skill thì bạn coi lại mấy trang trước có nói, Anh HàHoàng, góp ý cho anh dòng cuối của set đồ khi tập hợp đủ "Tấn công có khả năng phát huy trạng thái bá đạo, đối phương khi nhìn thấy bạn sẽ... chạy ngay lập tức":))
Hóng quá!!!!!!!!!!!!!!Cái này cũng khó vì thật ra cũng chẳng biết làm thế nào để ra mấy dòng đó. Trình còn non mà cậu :D. Cái đó mò từ từ biết đâu sẽ ra :D. Good idea

buingoccong54
29-07-13, 08:23 PM
sever này ko thấy có điêu văn nhỉ

thutrang123
29-07-13, 09:16 PM
cũng có cùng thắc mắc với bạn này
p/s : nghe nói pet ở server này ép đc 12 skill, ai có ảnh demo hok :D

p/s: Có anh natvicat là có hết

HaHoang
29-07-13, 09:30 PM
p/s: Có anh natvicat là có hếtCậu có biết add mấy con pet hình người cầm kiếm ko ( Nga my đó như trong hình ảnh của tớ share trên kia kìa nhưng nó là NPC )

hiphopxalon
29-07-13, 09:47 PM
p/s: Có anh natvicat là có hết

làm như thế nào vậy bạn ? mình mở được pet,cho nó biến dị được nhưng không biết vụ skill này :((

thutrang123
29-07-13, 09:52 PM
Cậu có biết add mấy con pet hình người cầm kiếm ko ( Nga my đó như trong hình ảnh của tớ share trên kia kìa nhưng nó là NPC )

HaHoang
30-07-13, 07:55 AM

popiye
30-07-13, 08:36 AM
Anh khỏi ghi dòng cộng đó, ghi ở phần chú thích là vui rùi anh. Chán quá cái acc bên FPT giờ bị hack nó biết câu hỏi bí mật của mình. Tuy vẫn vào dc nhưng mỗi lần ra phải khóa TK bằng sms tốn 1000 đồng. Định thay đổi câu hỏi thì FPT nó bảo dùng mail hoặc CMND, mai thì yahoo bảo Tài khoản Yahoo! của bạn đã bị ngừng kích hoạt, CMND thì sao mà có mới 14 ak, sao mà dám mượn CMND của ba mẹ, không biết lấy CMND đâu scan ra gửi tụi FPT thiệt tình là chán vụ chăm sóc khách hàng của tụi FPT thiệt

p/s: Tình hình là vầy, Mình dùng client 3.30 cũng do legend share, server của Hà Hoàng đồng bộ tạm nhờ file config của thutrang123.
Mình copy mấy dòng skill tiến cấp vào dc rùi nhưng do excel nó bị lỗi cột nên mấy cái cột FightskillWudang hay phái j đó nó nhảy sang tên skill nên bị lỗi một số skill ai có lòng tốt
share mình file Skill_template đã add skill tiến cấp ko lỗi excel như mình dùm thanks nhiều lắm hoặc chỉ mình cách fix lỗi đó ( mình xài excel 2007)

hunterman
30-07-13, 09:43 AM
các bác chỉ mình cách có con rồng cái...với lai các trang bị của thú nuôi lấy ở đâu vậy HH........:-o:-o:-o:-o:-o:-o:-o

HaHoang
30-07-13, 10:42 AM
các bác chỉ mình cách có con rồng cái...với lai các trang bị của thú nuôi lấy ở đâu vậy HH........:-o:-o:-o:-o:-o:-o:-oCon rồng cụ thể là rồng nào. Nhiều rồng lắm. Trang bị trân thú hình như trong equipbase ko có. Khi nào thử unpack client FPT xem có ko.

Kèo khá cân. Vote cho ai nào :|

codcod1
30-07-13, 11:03 AM
Mình cài đúng xong rồi trong quá trình cài không có lỗi nhưng khi bấm vào đăng nhập thì nó cứ hiện ra cái bảng : " Đang kiểm tra mật mã " mà mãi không vào. Bác nào biết chỉnh không ? Chỉnh qua team view thì càng tốt

tanhn
30-07-13, 04:15 PM
Mình cài đúng xong rồi trong quá trình cài không có lỗi nhưng khi bấm vào đăng nhập thì nó cứ hiện ra cái bảng : " Đang kiểm tra mật mã " mà mãi không vào. Bác nào biết chỉnh không ? Chỉnh qua team view thì càng tốt

Bạn vào game = cái cmd của TQ ấy.
down cái này về giải nén ra ném vào client là đc :D <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
coppy vào đè cái patch cũ đi rồi thử lại xem nha
Chúc may mắn

HaHoang
30-07-13, 04:26 PM

Sao thử mọi cách mà nó vẫn add vào ô nhiệm vụ nhỉ:|. Vụ này căng rồi đây :|...
Code xong lâu rồi, item chạy ngon mà mỗi tội lại ở ô nhiệm vụ. Ảo văng chảo...

tanhn
30-07-13, 05:52 PM
Sao thử mọi cách mà nó vẫn add vào ô nhiệm vụ nhỉ:|. Vụ này căng rồi đây :|...
Code xong lâu rồi, item chạy ngon mà mỗi tội lại ở ô nhiệm vụ. Ảo văng chảo...

Rất tiếc là ở ô nhiệm vụ nhưng lại NPC ở Lạc Dương cũng không xóa ô đạo cụ nhiệm vụ được nhận chật rương nhiệm vụ mà ko làm sao cho mất đi đc :D

popiye
30-07-13, 06:05 PM
Mình dùng hàm xóa vật phẩm của mấy NPC để đổi cái đó lấy vật phẩm đc ko anh khỏi dùng bằng tay cũng đc mà.
Trang bị thú em unpack ra của FPT toàn cái j ko ak, ko biết nó mã hóa bằng cái j. Thấy giờ có server Tình Kiếm khá ngon có điêu văn, trang bị pet khá good nhưng ko có server thích hợp[-(

tanhn
30-07-13, 06:17 PM
Mình dùng hàm xóa vật phẩm của mấy NPC để đổi cái đó lấy vật phẩm đc ko anh khỏi dùng bằng tay cũng đc mà.
Trang bị thú em unpack ra của FPT toàn cái j ko ak, ko biết nó mã hóa bằng cái j. Thấy giờ có server Tình Kiếm khá ngon có điêu văn, trang bị pet khá good nhưng ko có server thích hợp[-(

bạn share cái đó lên đây để mọi ng cùng ngâm cứu nào :D

dazhus
30-07-13, 06:29 PM
em chay server ngon lanh rui moi toi dang ki ko thanh cong hoai
em chay thu acc 1111 pas 1111 rui thi noi sai pass help me

HaHoang
30-07-13, 06:34 PM
Rất tiếc là ở ô nhiệm vụ nhưng lại NPC ở Lạc Dương cũng không xóa ô đạo cụ nhiệm vụ được nhận chật rương nhiệm vụ mà ko làm sao cho mất đi đc :DCần gì phải xóa. Kick chuột phải vào nó nhận thưởng được mà :))

popiye
30-07-13, 07:32 PM
bạn share cái đó lên đây để mọi ng cùng ngâm cứu nào :D

Ý anh là share cái nào anh , file commonitem của FPT hay j anh

HaHoang
30-07-13, 07:54 PM
Ý anh là share cái nào anh , file commonitem của FPT hay j anhNếu cậu có file pet, monster và equip của FPT ( đã giải mã ) thì chép lên đây, thanks nhé.

popiye
30-07-13, 08:03 PM
sorry em gà mờ làm sao mã hóa dc, nhưng đang ráng tìm tòi mong ngày nào được đóng góp cho forum như mọi người :-bd

somahaha
30-07-13, 08:29 PM

Bạn vào thư mục Billing + Start\Billing mở cái billing lên rồi đăng nhập là được :)

codcod1
30-07-13, 09:05 PM
Bị lỗi như này các bạn ạ, đợi nó kiểm tra mật mã một lúc rất lâu thì nó bị như này :" Xin kiểm tra đường mạng và đăng nhập lại. Nếu như vẫn còn cảm thấy khó khăn khi đăng nhập xin bằng hữu hãy thứ lỗi ". Vẫn không vào được.
Mình còn một thắc mắc là lúc đầu để nguyên một card mạng là 192.168.1.33 mà khi vào chỉnh theo hướng dẫn thì là 192.168.1.3 ?
Mình rất muốn chơi nên mong các bạn giúp đỡ 3:-O

tanhn
30-07-13, 09:16 PM
Bị lỗi như này các bạn ạ, đợi nó kiểm tra mật mã một lúc rất lâu thì nó bị như này :" Xin kiểm tra đường mạng và đăng nhập lại. Nếu như vẫn còn cảm thấy khó khăn khi đăng nhập xin bằng hữu hãy thứ lỗi ". Vẫn không vào được.
Mình còn một thắc mắc là lúc đầu để nguyên một card mạng là 192.168.1.33 mà khi vào chỉnh theo hướng dẫn thì là 192.168.1.3 ?

Liên hệ FPT hoặc pm Tân Đại Hiệp =))

codcod1
30-07-13, 09:25 PM

Mình cũng chẳng hiểu sao không chụp ảnh màn hình được.
Bạn nào giúp được mình xin cảm ơn rất nhiều. :((

HaHoang
30-07-13, 09:37 PM
Mình cũng chẳng hiểu sao không chụp ảnh màn hình được.
Bạn nào giúp được mình xin cảm ơn rất nhiều. :((Xem lại cái Login hoặc Billing nhé.

Một khi Sói Đz đã ra tay là phải thế này :))

hixhixboy
30-07-13, 10:15 PM
nài thì pet 12 skill ;))

p/s : ai biết đục lỗ Long Văn không, với cả kiếm đồ của pet nữa, hem biết server nài có không các sếp ;))

@HaHoang : cho mình cái script con NPC hiên viên các Hà Bảo Ngọc đi :)

codcod1
30-07-13, 11:00 PM
Xem lại cái Login hoặc Billing nhé.[COLOR="Silver"]

Login và Billing phần nào bác ? bác nói rõ hơn được không ?

daragonforever
31-07-13, 06:57 AM
Login và Billing phần nào bác ? bác nói rõ hơn được không ?
bạn đã từng cài VMware Workstation chạy bàn tlbb khác nào chưa. nếu rồi thì dùng soft gỡ bỏ VMware Workstation rồi cái về mặc định hết. để ý bước tất hết card mạng để lại 1 cái nữa bạn à

HaHoang
31-07-13, 07:13 AM
nài thì pet 12 skill ;))

p/s : ai biết đục lỗ Long Văn không, với cả kiếm đồ của pet nữa, hem biết server nài có không các sếp ;))

@HaHoang : cho mình cái script con NPC hiên viên các Hà Bảo Ngọc đi :)Em đó hiện tại lấy script testitem do mình tự code :D. Còn script gốc là em đó có chức năng dịch chuyển vào phụ bản đó :D. Lấy cái test item mà ko có list vật phẩm thì cho vào cũng chẳng gọi đc. Hiện tại vẫn chưa làm xong event :|

mastervnn
31-07-13, 10:10 AM
HH cho tui hỏi ở server này có thần khí max là bao nhiêu vậy HH?

Không hiểu sao tui chạy server xong vào game chỉ thấy có mấy cây thần khí trong shop KNB.

HaHoang
31-07-13, 10:51 AM
HH cho tui hỏi ở server này có thần khí max là bao nhiêu vậy HH?

Không hiểu sao tui chạy server xong vào game chỉ thấy có mấy cây thần khí trong shop KNB.Ko cần đến shop KNB. Các NPC có sẵn chức năng của nó rồi. Thậm chí còn ko cần sờ đến navicat.

tanhn
31-07-13, 12:23 PM
Ko cần đến shop KNB. Các NPC có sẵn chức năng của nó rồi. Thậm chí còn ko cần sờ đến navicat.

HH add nhiều NPC chức năng ở Đại Lý lắm. :Laluot_222: toàn để tự sướng đó. Lại mấy NPC đó mà tự sướng đồ + kimm tệ :Laluot_231:

mastervnn
31-07-13, 12:37 PM
Ko cần đến shop KNB. Các NPC có sẵn chức năng của nó rồi. Thậm chí còn ko cần sờ đến navicat.

Mà có thần khí gì mới không HH?

tanhn
31-07-13, 01:28 PM
Mà có thần khí gì mới không HH?

HH có cả đống thần khí hiên viên đó. pm mà xin ít về sài bạn ah

HaHoang
31-07-13, 01:30 PM
Ko ai dạy tôi làm cái này, hoàn toàn là tôi tự mò và ít chăng thì cũng chỉ nhận được từ Lâm Ngọc Huy, ronglam và thanhluan. Ai đó có bảo tôi của mình ko tự làm đi lấy của người khác về khoe khoang, tôi nói là tôi cũng ko quan tâm đâu. Vì nguồn gốc là của tàu hết.
Tất cả những hình bên trên có sự giúp sức của những người này. Ai đó có cà khịa thì tôi cũng ko muốn nói thêm nữa. Tôi nhờ ai tôi sẽ cảm ơn. Và hứa với các bạn là sẽ sớm hoàn thành event và những thứ liên quan khi mình trở lại. Hiện tại thì cơ bản đã xong, chỉ còn test nữa thôi. Mong bạn tanhn có đọc đc thì chú ý thu xếp thời gian test và tìm lỗi nhé :D

Lâm Ngọc Huy
31-07-13, 01:34 PM
Mới đem cái sv này về tự sướng.Add vào 80 cái thần khí.Hiển thị tốt :))
Mỗi tội cái Client hơi cùi mía 1 tý ;))

mastervnn
31-07-13, 01:45 PM
Mới đem cái sv này về tự sướng.Add vào 80 cái thần khí.Hiển thị tốt :))
Mỗi tội cái Client hơi cùi mía 1 tý ;))

Add Thần khí vào thì làm như thế nào vậy Đại ca?
xin chỉ giáo phần này

HaHoang
31-07-13, 01:47 PM
Tiện đây cho mình hỏi 1 cái. Mộ DUng Sơn Trang tên nó là gusu.nav đúng không. Vậy sao load cái map này không load được nhỉ ?

mastervnn
31-07-13, 01:47 PM
mình còn 1 con vps ubuntu ram 8gb xài tạm ổn. b nào làm tlbb mà chưa thành công muốn có môi trường linux để test thì pm mình share lại miễn phí.
P/s: Tại có lời nguyền nên share lại, vps tốt chứ không tệ đâu và mình không có mục đích gì khác.

HaHoang
31-07-13, 01:51 PM
Add Thần khí vào thì làm như thế nào vậy Đại ca?
xin chỉ giáo phần nàyAdd thì dễ nhưng mà cái quan trọng là làm hiệu ứng đó cậu. Lâm Ngọc Huy rất giỏi đồ họa đó :D

tanhn
31-07-13, 01:58 PM
mình còn 1 con vps ubuntu ram 8gb xài tạm ổn. b nào làm tlbb mà chưa thành công muốn có môi trường linux để test thì pm mình share lại miễn phí.
P/s: Tại có lời nguyền nên share lại, vps tốt chứ không tệ đâu và mình không có mục đích gì khác.

tốt quá cho mình mượn sài thử với cả đời chưa biết VPS là cái j =))

mastervnn
31-07-13, 02:02 PM
tốt quá cho mình mượn sài thử với cả đời chưa biết VPS là cái j =))

tí nữa add yahoo mình nhé, mìh đang online.

và b nhớ xài thì xài đừng phá, để khi test thành công thì còn share lại cho các b chưa có điều kiện test.

nếu có làm gì bậy bạ như đem di ddos, botnet ngta là mình off vps nhe!

codcod1
31-07-13, 02:24 PM
bạn đã từng cài VMware Workstation chạy bàn tlbb khác nào chưa. nếu rồi thì dùng soft gỡ bỏ VMware Workstation rồi cái về mặc định hết. để ý bước tất hết card mạng để lại 1 cái nữa bạn à
Mình chưa từng chạy bản tlbb nào khác. Chỉ có một bản tlbb fpt và một bản tlbb mỹ nữa nhưng không liên quan đến VMware. Còn bước tắt hết card mạng để một cái mình cũng làm rồi

tuananh1998
31-07-13, 02:27 PM
Guild trong video đây có thể xem trước:

--Made by Sói Kool. Mình sẽ hướng dẫn Chi tiết run Server TLBB 3.0 bằng Video
Các thứ cần thiết:
1. WMWare 8.0 trở lên.
2. Client by Sói Kool.
3. Server by Sói Kool.
4. Config.zip
5. XUbuntu
6. Billing + Start.zip
Bắt đầu cài đặt.
B1: Quan trọng...
Tắt hết tất cả các Card mạng và để nguyên một card mạng với IP 192.168.1.33 hoạt động thôi.
Lưu ý là phải tự cài Card mạng ảo trước nhé.
B2: Mở WMWare và run XUbuntu.
Vì mình đã chạy nó rồi nên nó sẽ không hiện cái bảng thông báo chọn Moved hay Copied.
Nếu nó hỏi các bạn cứ chọn I Moved It...
B3: Mở WinSCP và làm tiếp như sau...
Host=192.168.1.3
User=Root
Pass=asdfgh ( Nhớ tắt Unikey đi nhé ).
Xóa mấy file linh tinh trong máy ảo và để lại mỗi folder ini.
OK giờ ta được WMWare rỗng với IP là 192.168.1.3
B4: Copy và giải nén Server.
OK giờ đến giải nén, nhìn kỹ.
Lệnh giải nén:
cd /home/Gõ Enter
tar xzvf tlbb.tar.gz Gõ Enter và đợi khi nào như thế này là được.
Set Group cho file tlbb.
B5: Chạy Server.
Yêu cầu trước tiên là phải cài Font China trước nhé. Không cài thì cái tool đánh lệnh nó sẽ không chạy.
Hoặc có thể load SourceCRT cũng được nhé nhưng Font China thì chắc chắn phải cài.
Tìm vào folder Billing chạy file sau: 启动服务.exe
OK giờ load web. Muốn tạo nick thì nó ở đoạn này nè.
Như máy nào mới khởi động thì nó sẽ ra một cái web và chỉ việc reg ở đấy. Còn ở đây mình ko đề
cập đến nữa vì cái này nó dễ quá rồi.
Chạy Billing bằng số 3.
Còn 2 cái 4 với 5 là gì chưa biết :). Nhưng không liên quan.
B6: Gõ lệnh

cd /home/tlbb/Server
./shm start

cd /home/tlbb/Server
./World

cd /home/tlbb/Server
./Login

cd /home/tlbb/Server
./Server

Đợi nó một tý...
SV này rất nhẹ nên máy ram 2 GB cũng thừa sức để load. Máy mình ram 4GB nên nó load đúng 5 phút/
Chỉ có cái Client thành thị Đại Lý là đông NPC nên nó giật giật
Lúc nãy mình bận tý việc :D. SV load xong rồi kìa :D
Thấy mấy cái FFFFFFF là được :D
OK chép Config.zip vào Client/Data. Xóa file Config cũ đi và giải nén nó ra.
Do trong quá trình việt hóa Client mình quên mất tên skill nên mới phải up lại cái file Config :)
OK
Đến đoạn vào Game thì làm cách chép cái Game.exe ra Desktop rồi gõ -fl ở đuôi Target cũng đc.
Hoặc có thể vào bằng file cmd của tàu nó CF sẵn cũng được.
Kệ nó không ảnh hưởng gì cả.
Lát vào game đoạn đăng nhập cũng có 1 cái bảng Bug C++ nhưng mà kệ nó Cancel không ảnh hưởng
Nick có sẵn trong Billing:

1111
Hay
1111

OK xong rồi đó...

HAVE FUN!

Ai down thì down không down xin đừng SPAM...........................

Cho mình hỏi Ram 2GB Chơi được không bạn

tanhn
31-07-13, 02:32 PM
Cho mình hỏi Ram 2GB Chơi được không bạn

bạn chạy thoải mái đc. sv này quá nhẹ so với bạn :D

tí nữa add yahoo mình nhé, mìh đang online.

và b nhớ xài thì xài đừng phá, để khi test thành công thì còn share lại cho các b chưa có điều kiện test.

nếu có làm gì bậy bạ như đem di ddos, botnet ngta là mình off vps nhe!

Bạn cho mình xin yahoo đi bạn. hay buzz mình cái mình add :D YH mình là: tan.thachthat bạn ah

hunterman
31-07-13, 02:50 PM
cái con rồng như bạn ji ở tren đấy hình như la ngạo vân thương long....chi minh nhanh voi lai lỡ tay coppy file sữa lỗi pet ,kỵ thuật...h ko còn VH Nữa.............mất Q gia nhập môn phái lun

duyantg
31-07-13, 04:04 PM
cho em mượn cái vps test thữ đi.. đó h chĩ bjt cái dedicate sever vps chã bjt 8-}8-}

Anh2SiTinh
31-07-13, 05:11 PM
Mình làm theo hướng dẫn, chạy sever OK nhưng khi login vào bằng 2 tài khoản bác ghi trên tang 1 mà báo là tìa khoản không đúng. reg acc mới cũng không được . bác nào help với. Mới gia nhập TLBB các bác nhẹ tay :D

HaHoang
31-07-13, 05:49 PM
Mọi nỗ lực cuối cùng cũng dẫn đến thành công. Tuy là thành công bước đầu nhưng cũng vinh dự chán vì cả buổi chiều ko bõ công ngồi sửa code... :))

...To be continued if there was no trouble :D...

dazhus
31-07-13, 06:04 PM
sao mình đăng kí ko dc vậy
server chay thành công mà lại ko đăng kí dc ức chế

tanhn
31-07-13, 06:38 PM

bài viết hd đăng ký và acc có sẵn đã có người viết trong toppic này rồi bạn ah. chịu khó lật từng trang là thấy ah :D chịu khó tý nha :Laluot_240:

codcod1
31-07-13, 06:44 PM
chán vẫn không chơi được . Mà sao phải tắt hết card mạng chỉ để một cái vậy ? mở thêm một cái nữa có sao không ?

letienduy
31-07-13, 08:06 PM

Bạn kiểm tra xem đã bật Biling chưa ?? mình bị thế này 1 lần rùi . Ấn 1 xong nhớ ấn 3 rồi mới đáng lệnh chạy Sever nhé

em chay server ngon lanh rui moi toi dang ki ko thanh cong hoai
em chay thu acc 1111 pas 1111 rui thi noi sai pass help me

kingkyo
31-07-13, 08:41 PM

tìm đến trang 82 có hướng dẫn nhé bạn
Bài đó mình viết quên 1 phần

codcod1
31-07-13, 08:55 PM
Bạn kiểm tra xem đã bật Biling chưa ?? mình bị thế này 1 lần rùi . Ấn 1 xong nhớ ấn 3 rồi mới đáng lệnh chạy Sever nhé
xin lỗi, tại mình không kiên trì. Đợi một lúc rất lâu sau thì " các hạ xin kiểm tra đường mạng " mình đã bấm 1 và 3 rồi mới đánh các lệnh chạy server.

tienanhlxag
31-07-13, 10:32 PM
chỉnh % máu giới hạn trong Equipbase.txt thế nào vậy mọi người tks

7421121176
31-07-13, 11:28 PM
Mọi người ơi cho phép em được hỏi, em muốn chơi lan giữa 2 máy thì phải làm như thế nào vậy, mong mọi người hướng dẫn cụ thể giúp em, em mò mấy ngày rồi mà vẫn chưa tìm ra được cách :o3

thutrang123
01-08-13, 12:02 AM
chỉnh % máu giới hạn trong Equipbase.txt thế nào vậy mọi người tks

bạn mở lại trang 1. Down cái Config.rar ( link mediafire.com ) của HH share. Trong đó có 5 file đã việt hóa hoàn toàn. bạn chỉ cần mở bằng excel lên là thấy cột % giới hạn máu

thutrang123
01-08-13, 12:09 AM
Mọi người ơi cho phép em được hỏi, em muốn chơi lan giữa 2 máy thì phải làm như thế nào vậy, mong mọi người hướng dẫn cụ thể giúp em, em mò mấy ngày rồi mà vẫn chưa tìm ra được cách :o3

- Nếu chơi mạng Lan thì bạn cứ chạy sever Offline lên rồi 2 máy vào game bình thường thôi. Nhớ để IP = 192.168.1.3 ở CLient/ Patch/Loginsever.txt nha
- Nếu muốn onl thì bạn vào web model mở các port 90 3731 80 ( IP đều là 192.168.1.3 nhé ). Sau đó bạn vào trang speedtest.net để lấy IP WAN. TIếp đó Sever/Config tìm 3 file logininfo.ini ; Serverinfo.ini ; sharemeninfo.ini. Sửa file Serverinfo.ini chỗ IP0 = 192.168.1.3 thành IP WAN của bạn ( sửa cái 192.168.1.3 thôi nha ). Tiếp theo 2 file kia mở lên sửa 192.168.1.3 thành IP WAN của bạn hết. Tiếp đó rs máy ảo, chạy lại sever. Sửa IP file Client/Patch/Loginsever.txt thành IP WAN. TIếp theo là Send cho mọi người trên mạng vào cùng

tienanhlxag
01-08-13, 01:36 AM
bạn mở lại trang 1. Down cái Config.rar ( link mediafire.com ) của HH share. Trong đó có 5 file đã việt hóa hoàn toàn. bạn chỉ cần mở bằng excel lên là thấy cột % giới hạn máu

gia tăng hp thượng hạn | tỉ lệ phần trăm gia tăng hp

mà với 1 số dòng như CL , NL , TP, TL mình không thấy giá trị nó trong đó lun ( 216 )

Thanks

HaHoang
01-08-13, 07:53 AM
gia tăng hp thượng hạn | tỉ lệ phần trăm gia tăng hp

mà với 1 số dòng như CL , NL , TP, TL mình không thấy giá trị nó trong đó lun ( 216 )

ThanksCột gia tăng HP là tăng máu trực tiếp ví dụ công 1300 HP đó. Còn cột bên cạnh là Gia tăng phần trăm HP thượng hạn. Chi tiết xem cái hình này sẽ hiểu công dụng của 2 cột đó

HaHuong
01-08-13, 09:22 AM
- Nếu chơi mạng Lan thì bạn cứ chạy sever Offline lên rồi 2 máy vào game bình thường thôi. Nhớ để IP = 192.168.1.3 ở CLient/ Patch/Loginsever.txt nha
- Nếu muốn onl thì bạn vào web model mở các port 90 3731 80 ( IP đều là 192.168.1.3 nhé ). Sau đó bạn vào trang speedtest.net để lấy IP WAN. TIếp đó Sever/Config tìm 3 file logininfo.ini ; Serverinfo.ini ; sharemeninfo.ini. Sửa file Serverinfo.ini chỗ IP0 = 192.168.1.3 thành IP WAN của bạn ( sửa cái 192.168.1.3 thôi nha ). Tiếp theo 2 file kia mở lên sửa 192.168.1.3 thành IP WAN của bạn hết. Tiếp đó rs máy ảo, chạy lại sever. Sửa IP file Client/Patch/Loginsever.txt thành IP WAN. TIếp theo là Send cho mọi người trên mạng vào cùng

Mình đã mò mẫm làm theo các hướng dẫn trên diễn đàn rồi mà vẫn ko thể mở được mấy cái port ấy. Hôm nào rảnh rỗi bạn teamview mở dùm mình với đc ko ?

tienanhlxag
01-08-13, 09:54 AM
Cột gia tăng HP là tăng máu trực tiếp ví dụ công 1300 HP đó. Còn cột bên cạnh là Gia tăng phần trăm HP thượng hạn. Chi tiết xem cái hình này sẽ hiểu công dụng của 2 cột đó

10157009 1 1 57 1 18 -1 3 -1 -1 Long Văn 9 Cấp 80 -1 "Long văn có thể tăng lên trưởng thành cấp bậc, tăng lên tinh cấp, trọng tẩy thuộc tính, học tập cùng thăng cấp mở rộng thuộc tính.#r#g long văn tương quan công năng Có thể đến xuất thân npc[ long văn vẽ sư ] được rồi giải.#r#g Có thể đến Lâu Lan - Trình Giảo Thiết [219,228] sử dụng Hàn Ngọc Tinh Túcy hoặc Điểm Kim Chi Tiễn để tiến hành đục lỗ cực hạn." 10 2 200 3 4 25000 892002 circulartasktool33_6 long văn -1 1 1 -1 -1 1000 1000 -1 1000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 1 -1 -1 1 -1 -1 -1 1 -1 -1 1 -1 -1 -1 -1 -1 1 -1 1 -1 -1 -1 -1 1 1 1 1 1 -1 1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 8 4244 12 12 0 0 -1 0 10 0 -1 -1

Ví dụ như Long Văn sao mình k thấy cột nào quy định các chỉ số CL , NL , TL , TP... :( hay nó quy định ở file khác vậy :D

HaHoang
01-08-13, 10:41 AM
Ví dụ như Long Văn sao mình k thấy cột nào quy định các chỉ số CL , NL , TL , TP... :( hay nó quy định ở file khác vậy :Dedit bằng excel nhìn sẽ rất rõ

Hình bên trái là Long Văn

HaHoang
01-08-13, 10:51 AM
Event Hiên Viên Các code by Sói Đz cơ bản đã xong, chỉ mắc mỗi không biết hàm nào là thực hiện lệnh sau khi boss chết. Ai biết chỉ giáo nha. Bước này quan trọng đó :D.
Bonus cho cái hình chứng minh...

Hỏi thêm là ai biết hàm nào là Set Scene Name. Chả nhẽ cứ để Mộ Dung Sơn Trang :))

1st.TheKing
01-08-13, 11:56 AM
Hỏi thêm là ai biết hàm nào là [COLOR="#FF0000"][B]Set Scene Name. Chả nhẽ cứ để Mộ Dung Sơn Trang :))

SceneDefineEx.txt
30 chả cá ký tự

HaHoang
01-08-13, 12:14 PM
SceneDefineEx.txt
30 chả cá ký tựLàm thế còn nói chuyện gì nữa :|. Đổi tên thì nhỡ đâu nó vào NPC dịch chuyển đến MDST mà tên lại hà HVC thì có mà lạ. Đang tính add NPC vào MDST đó. HVC chỉ là copy scene của MDST thôi

7421121176
01-08-13, 12:46 PM

Bạn ơi có thể trả lời vài thắc mắc dùm mình được không ở chạy lan ấy, chạy sever chỉ cần 1 máy chạy 2 hay máy đều chạy? Cả 2 máy phải chỉnh IP giống nhau ở tất cả mọi chỗ hết hay chỉ cần ở trong CLient/ Patch/Loginsever.txt, và còn tinh chỉnh gì thêm được hay không, vì có vẻ cách này mình có thử rồi nhưng không hiệu quả =((

thutrang123
01-08-13, 01:00 PM
Bạn ơi có thể trả lời vài thắc mắc dùm mình được không ở chạy lan ấy, chạy sever chỉ cần 1 máy chạy 2 hay máy đều chạy? Cả 2 máy phải chỉnh IP giống nhau ở tất cả mọi chỗ hết hay chỉ cần ở trong CLient/ Patch/Loginsever.txt, và còn tinh chỉnh gì thêm được hay không, vì có vẻ cách này mình có thử rồi nhưng không hiệu quả =((
Đơn giản như này: Giả sử bạn có 2 máy tính : MÁy 1 + máy 2
- Máy 1: bạn cho chạy sever + vào game bình thường
- Máy 2: bạn chỉ cần có client của sever và copy Loginsever.txt của CLient/ Patch ở Máy 1 sang. Rồi vào game chiến.
=> Nếu nhiều máy hơn cũng làm tương tự. IP của 2 máy thì cứ để Obtain an IP address automaticlly đi.

Mình đã mò mẫm làm theo các hướng dẫn trên diễn đàn rồi mà vẫn ko thể mở được mấy cái port ấy. Hôm nào rảnh rỗi bạn teamview mở dùm mình với đc ko ?

Mở port thì đơn giản thôi mà.
- Nếu là model VNPT : Bạn vào địa chỉ 192.168.1.1. Tiếp đó gõ Acc: admin pass: admin. Rồi tiếp sau đó tìm phần NAT trong model để mở port nhé ( acc và pass model thường đc in trên model )
- Nếu là model FPT : bạn vào địa chỉ 192.168.1.1. TIếp đó gõ pass là: 1234. Rồi sau đó cũng tìm phần NAT trong model để mở port ( acc và pass model thường đc in trên model )
- Nếu là model Viettel : cái này k dùng nên cũng k rõ. Nhưng nói chung là vẫn vào phần NAT mở port

HaHuong
01-08-13, 03:27 PM
Đơn giản như này: Giả sử bạn có 2 máy tính : MÁy 1 + máy 2
- Máy 1: bạn cho chạy sever + vào game bình thường
- Máy 2: bạn chỉ cần có client của sever và copy Loginsever.txt của CLient/ Patch ở Máy 1 sang. Rồi vào game chiến.
=> Nếu nhiều máy hơn cũng làm tương tự. IP của 2 máy thì cứ để Obtain an IP address automaticlly đi.

Mở port thì đơn giản thôi mà.
- Nếu là model VNPT : Bạn vào địa chỉ 192.168.1.1. Tiếp đó gõ Acc: admin pass: admin. Rồi tiếp sau đó tìm phần NAT trong model để mở port nhé ( acc và pass model thường đc in trên model )
- Nếu là model FPT : bạn vào địa chỉ 192.168.1.1. TIếp đó gõ pass là: 1234. Rồi sau đó cũng tìm phần NAT trong model để mở port ( acc và pass model thường đc in trên model )
- Nếu là model Viettel : cái này k dùng nên cũng k rõ. Nhưng nói chung là vẫn vào phần NAT mở port

Mình đã thử mở trên 2 modem TPLink của Viettel và Poster của VNPT đã đăng nhập vào modem chọn NAT và cài đặt add port vào ở chỗ vituaresever mà check trên canyouseeme vẫn ko thấy thành công.mà mình mở port 80 trỏ về Ip máy thật thì lại được.

thutrang123
01-08-13, 06:19 PM
Mình đã thử mở trên 2 modem TPLink của Viettel và Poster của VNPT đã đăng nhập vào modem chọn NAT và cài đặt add port vào ở chỗ vituaresever mà check trên canyouseeme vẫn ko thấy thành công.mà mình mở port 80 trỏ về Ip máy thật thì lại được.

MỞ port thành công hay không thì bạn cứ vào phần NAT của web model cứ thấy pord mở mà đc.

dazhus
01-08-13, 10:05 PM
sao ko có chỗ để chế tạo đồ thế
sao em config tỉ lệ exp lên 100 thì nó ko chạy dc server thế

HaHoang
01-08-13, 10:07 PM

Đây là script gọi BOSS tên Hà Linh Chi mới làm :)). Không thể 1 người mà có thể đánh bại HLC đc :)). NM buff trâu thế mà 5s đã đột tử =))

thutrang123
01-08-13, 10:46 PM

Đây là script gọi BOSS tên Hà Linh Chi mới làm :)). Không thể 1 người mà có thể đánh bại HLC đc :)). NM buff trâu thế mà 5s đã đột tử =))

anh Hoàng ơi cho em cái hàm additem với . Cụ thể là item phiếu KNB . ĐƯợc k anh ?

HaHoang
02-08-13, 07:39 AM
anh Hoàng ơi cho em cái hàm additem với . Cụ thể là item phiếu KNB . ĐƯợc k anh ?Additem bất kỳ:

BeginAddItem(sceneId)
AddItem(sceneId,x,y)
EndAddItem(sceneId,selfId)
AddItemListToHuman(sceneId,selfId)

Với x là ID item cần add và y là số lượng. ID item có thẻ xem qua Equipbase.txt ( trang bị ) hoặc CommonItem.txt ( vật phẩm - nhiệm vụ )

521618
02-08-13, 09:01 AM
Loi port 22 khi chạy 1 của billing là j thế đã càj font china rùj à

popiye
02-08-13, 11:47 AM
Server mình có pet Oa Hoàng long Mãng ko anh Hà hoàng, sao em kiếm mãi ko thấy id của nó

tanhn
02-08-13, 12:14 PM
Server mình có pet Oa Hoàng long Mãng ko anh Hà hoàng, sao em kiếm mãi ko thấy id của nó

Bạn tự add vào nha

27630 Oa Hoàng Long Mãng Trß·ng Thành 2763 5 9 0 0 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 77012 750 1313 656 562 750 846 930 972 1099 1269 100 350 300 150 100 10800000 27630
27631 Oa Hoàng Long Mãng Biªn D¸ 2763 5 9 1 0 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 77012 862 1510 755 647 862 846 930 972 1099 1269 100 350 300 150 100 10800000 27630
27632 Oa Hoàng Long Mãng Biªn D¸ 2763 5 9 1 0 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 77012 975 1707 853 731 975 846 930 972 1099 1269 100 350 300 150 100 10800000 27630
27639 Oa Hoàng Long Mãng Bäo Bäo 2763 5 9 0 1 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 77012 750 1313 656 562 750 846 930 972 1099 1269 100 350 300 150 100 10800000 27630
27640 Oa Hoàng Long Mãng Trß·ng Thành 2764 45 9 0 0 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 80604 783 1370 685 587 783 948 1042 1090 1232 1422 100 350 300 150 100 10800000 27640
27641 Oa Hoàng Long Mãng Biªn D¸ 2764 45 9 1 0 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 80604 861 1507 753 646 861 948 1042 1090 1232 1422 100 350 300 150 100 10800000 27640
27642 Oa Hoàng Long Mãng Biªn D¸ 2764 45 9 1 0 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 80604 939 1644 822 704 939 948 1042 1090 1232 1422 100 350 300 150 100 10800000 27640
27643 Oa Hoàng Long Mãng Biªn D¸ 2764 45 9 1 0 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 80604 1018 1781 890 763 1018 948 1042 1090 1232 1422 100 350 300 150 100 10800000 27640
27649 Oa Hoàng Long Mãng Bäo Bäo 2764 45 9 0 1 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 80604 783 1370 685 587 783 948 1042 1090 1232 1422 100 350 300 150 100 10800000 27640
27650 Oa Hoàng Long Mãng Trß·ng Thành 2765 55 9 0 0 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 84195 816 1428 714 612 816 1051 1156 1208 1366 1576 100 350 300 150 100 10800000 27650
27651 Oa Hoàng Long Mãng Biªn D¸ 2765 55 9 1 0 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 84195 877 1535 767 657 877 1051 1156 1208 1366 1576 100 350 300 150 100 10800000 27650
27652 Oa Hoàng Long Mãng Biªn D¸ 2765 55 9 1 0 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 84195 938 1642 821 703 938 1051 1156 1208 1366 1576 100 350 300 150 100 10800000 27650
27653 Oa Hoàng Long Mãng Biªn D¸ 2765 55 9 1 0 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 84195 999 1749 874 749 999 1051 1156 1208 1366 1576 100 350 300 150 100 10800000 27650
27654 Oa Hoàng Long Mãng Biªn D¸ 2765 55 9 1 0 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 84195 1060 1856 928 795 1060 1051 1156 1208 1366 1576 100 350 300 150 100 10800000 27650
27659 Oa Hoàng Long Mãng Bäo Bäo 2765 55 9 0 1 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 84195 816 1428 714 612 816 1051 1156 1208 1366 1576 100 350 300 150 100 10800000 27650
27660 Oa Hoàng Long Mãng Trß·ng Thành 2766 65 9 0 0 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 87787 848 1485 742 636 848 1153 1268 1325 1498 1729 100 350 300 150 100 10800000 27660
27661 Oa Hoàng Long Mãng Biªn D¸ 2766 65 9 1 0 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 87787 899 1574 787 674 899 1153 1268 1325 1498 1729 100 350 300 150 100 10800000 27660
27662 Oa Hoàng Long Mãng Biªn D¸ 2766 65 9 1 0 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 87787 950 1663 831 712 950 1153 1268 1325 1498 1729 100 350 300 150 100 10800000 27660
27663 Oa Hoàng Long Mãng Biªn D¸ 2766 65 9 1 0 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 87787 1001 1752 876 751 1001 1153 1268 1325 1498 1729 100 350 300 150 100 10800000 27660
27664 Oa Hoàng Long Mãng Biªn D¸ 2766 65 9 1 0 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 87787 1052 1841 920 789 1052 1153 1268 1325 1498 1729 100 350 300 150 100 10800000 27660
27665 Oa Hoàng Long Mãng Biªn D¸ 2766 65 9 1 0 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 87787 1103 1931 965 827 1103 1153 1268 1325 1498 1729 100 350 300 150 100 10800000 27660
27669 Oa Hoàng Long Mãng Bäo Bäo 2766 65 9 0 1 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 87787 848 1485 742 636 848 1153 1268 1325 1498 1729 100 350 300 150 100 10800000 27660
27670 Oa Hoàng Long Mãng Trß·ng Thành 2767 75 9 0 0 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 91379 881 1542 771 661 881 1255 1380 1443 1631 1882 100 350 300 150 100 10800000 27670
27671 Oa Hoàng Long Mãng Biªn D¸ 2767 75 9 1 0 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 91379 925 1619 809 694 925 1255 1380 1443 1631 1882 100 350 300 150 100 10800000 27670
27672 Oa Hoàng Long Mãng Biªn D¸ 2767 75 9 1 0 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 91379 969 1697 848 727 969 1255 1380 1443 1631 1882 100 350 300 150 100 10800000 27670
27673 Oa Hoàng Long Mãng Biªn D¸ 2767 75 9 1 0 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 91379 1013 1774 887 760 1013 1255 1380 1443 1631 1882 100 350 300 150 100 10800000 27670
27674 Oa Hoàng Long Mãng Biªn D¸ 2767 75 9 1 0 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 91379 1057 1851 925 793 1057 1255 1380 1443 1631 1882 100 350 300 150 100 10800000 27670
27675 Oa Hoàng Long Mãng Biªn D¸ 2767 75 9 1 0 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 91379 1102 1928 964 826 1102 1255 1380 1443 1631 1882 100 350 300 150 100 10800000 27670
27676 Oa Hoàng Long Mãng Biªn D¸ 2767 75 9 1 0 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 91379 1146 2005 1002 859 1146 1255 1380 1443 1631 1882 100 350 300 150 100 10800000 27670
27679 Oa Hoàng Long Mãng Bäo Bäo 2767 75 9 0 1 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 91379 881 1542 771 661 881 1255 1380 1443 1631 1882 100 350 300 150 100 10800000 27670
27680 Oa Hoàng Long Mãng Trß·ng Thành 2768 85 9 0 0 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 94971 913 1598 799 685 913 1357 1492 1560 1764 2035 100 350 300 150 100 10800000 27680
27681 Oa Hoàng Long Mãng Biªn D¸ 2768 85 9 1 0 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 94971 952 1667 833 714 952 1357 1492 1560 1764 2035 100 350 300 150 100 10800000 27680
27682 Oa Hoàng Long Mãng Biªn D¸ 2768 85 9 1 0 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 94971 991 1735 867 743 991 1357 1492 1560 1764 2035 100 350 300 150 100 10800000 27680
27683 Oa Hoàng Long Mãng Biªn D¸ 2768 85 9 1 0 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 94971 1031 1804 902 773 1031 1357 1492 1560 1764 2035 100 350 300 150 100 10800000 27680
27684 Oa Hoàng Long Mãng Biªn D¸ 2768 85 9 1 0 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 94971 1070 1872 936 802 1070 1357 1492 1560 1764 2035 100 350 300 150 100 10800000 27680
27685 Oa Hoàng Long Mãng Biªn D¸ 2768 85 9 1 0 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 94971 1109 1941 970 832 1109 1357 1492 1560 1764 2035 100 350 300 150 100 10800000 27680
27686 Oa Hoàng Long Mãng Biªn D¸ 2768 85 9 1 0 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 94971 1148 2009 1004 861 1148 1357 1492 1560 1764 2035 100 350 300 150 100 10800000 27680
27687 Oa Hoàng Long Mãng Biªn D¸ 2768 85 9 1 0 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 94971 1187 2078 1039 890 1187 1357 1492 1560 1764 2035 100 350 300 150 100 10800000 27680
27689 Oa Hoàng Long Mãng Bäo Bäo 2768 85 9 0 1 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 94971 913 1598 799 685 913 1357 1492 1560 1764 2035 100 350 300 150 100 10800000 27680
27690 Oa Hoàng Long Mãng Trß·ng Thành 2769 95 9 0 0 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 98563 40571 33856 40610 40313 40842 1459 1604 1677 1896 2388 100 350 300 150 100 10800000 27690
27691 Oa Hoàng Long Mãng Biªn D¸ 2769 95 9 1 0 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 98563 40571 33856 40610 40313 40842 1459 1604 1677 1896 2388 100 350 300 150 100 10800000 27690
27692 Oa Hoàng Long Mãng Biªn D¸ 2769 95 9 1 0 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 98563 40571 33856 40610 40313 40842 1459 1604 1677 1896 2388 100 350 300 150 100 10800000 27690
27693 Oa Hoàng Long Mãng Biªn D¸ 2769 95 9 1 0 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 98563 40571 33856 40610 40313 40842 1459 1604 1677 1896 2388 100 350 300 150 100 10800000 27690
27694 Oa Hoàng Long Mãng Biªn D¸ 2769 95 9 1 0 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 98563 40571 33856 40610 40313 40842 1459 1604 1677 1896 2388 100 350 300 150 100 10800000 27690
27695 Oa Hoàng Long Mãng Biªn D¸ 2769 95 9 1 0 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 98563 40571 33856 40610 40313 40842 1459 1604 1677 1896 2388 100 350 300 150 100 10800000 27690
27696 Oa Hoàng Long Mãng Biªn D¸ 2769 95 9 1 0 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 98563 40571 33856 40610 40313 40842 1459 1604 1677 1896 2388 100 350 300 150 100 10800000 27690
27697 Oa Hoàng Long Mãng Biªn D¸ 2769 95 9 1 0 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 98563 40571 33856 40610 40313 40842 1459 1604 1677 1896 2388 100 350 300 150 100 10800000 27690
27698 Oa Hoàng Long Mãng Biªn D¸ 2769 95 9 1 0 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 98563 40571 33856 40610 40313 40842 1459 1604 1677 1896 2388 100 350 300 150 100 10800000 27690

HaHuong
02-08-13, 12:42 PM

tanhn
02-08-13, 01:03 PM

=)) ko có máy ảnh

thì nó có pet 95 85 75 .....
add đại vào xem nó ra ko nào. add cả sv + client
cả PetAttrTable và MonsterAttrExTable

amoure01
02-08-13, 01:17 PM
Bác nào cho em cái pass download của file event data với ạ ?

tanhn
02-08-13, 01:25 PM
Bác nào cho em cái pass download của file event data với ạ ?

pass Soi Kool hoặc SoiKool bạn thử xem

amoure01
02-08-13, 01:39 PM
pass Soi Kool hoặc SoiKool bạn thử xem

Tks bác :D

FlyngPig
02-08-13, 03:44 PM
cho hỏi server này win 7 ram 2g chơi được không vậy

lexuanbach
02-08-13, 04:00 PM
cho hỏi server này win 7 ram 2g chơi được không vậy
được,lúc đầu thì lag 1 tí,load khoảng 15p mới vào được

hunterman
02-08-13, 04:54 PM
sau khi set GM coppy cua Tanhn..va Coppy cofig.zip(mediaFire.com) vào Server và đã bị lỗi khi chay ./Server.....chán ko thể tả... Bác nào giúp với :-o:-o:-o:-o:-o:-o:-o:-o:-o:-o:-o

new FontFileDigit...OK (-1218495696)(T0=2013-8-2_17:21:10 T1=56.7220)
new FontFile...OK (-1218495696)(T0=2013-8-2_17:21:10 T1=56.7240)
new Generator...OK (-1218495696)(T0=2013-8-2_17:21:10 T1=56.7240)
new GeneratorDigit...OK (-1218495696)(T0=2013-8-2_17:21:10 T1=56.7240)
new GuildWarManager_Server...OK (-1218495696)(T0=2013-8-2_17:21:10 T1=56.7240)
new ServerOopsLog...OK (-1218495696)(T0=2013-8-2_17:21:10 T1=56.7250)
new pThreadManager...OK (-1218495696)(T0=2013-8-2_17:21:10 T1=56.7250)
new ClientManager...OK (-1218495696)(T0=2013-8-2_17:21:11 T1=57.0160)

InitStaticServer( )...OK (-1218495696)(T0=2013-8-2_17:21:11 T1=57.0160)
handle = 32769 ,key = 1001 ,error: 2
Attach ShareMem OK SM_KET = 1001 (-1218495696)(T0=2013-8-2_17:21:11 T1=57.2350)
handle = 131076 ,key = 4001 ,error: 2
Attach ShareMem OK SM_KET = 4001 (-1218495696)(T0=2013-8-2_17:21:11 T1=57.2360)
handle = 229383 ,key = 7001 ,error: 2
Attach ShareMem OK SM_KET = 7001 (-1218495696)(T0=2013-8-2_17:21:11 T1=57.2360)
handle = 196614 ,key = 6001 ,error: 2
Attach ShareMem OK SM_KET = 6001 (-1218495696)(T0=2013-8-2_17:21:11 T1=57.2360)
InitBlueItemTable() Ok! (-1218495696)(T0=2013-8-2_17:21:15 T1=61.2440)
InitEquipExtraAttrTable() Ok! (-1218495696)(T0=2013-8-2_17:21:15 T1=61.4520)
InitItemDropNotifyTable() Ok! (-1218495696)(T0=2013-8-2_17:21:15 T1=61.7060)
InitItemQualEffect() Ok! (-1218495696)(T0=2013-8-2_17:21:16 T1=62.1370)
InitItemValueTable() Ok! (-1218495696)(T0=2013-8-2_17:21:16 T1=62.7130)
InitGoldenItemTable() Ok! (-1218495696)(T0=2013-8-2_17:21:16 T1=62.7130)
InitDropBoxTable() Ok! (-1218495696)(T0=2013-8-2_17:21:18 T1=64.6530)
InitMonsterDropBoxTable() Ok! (-1218495696)(T0=2013-8-2_17:21:19 T1=65.2630)
InitItemLevelTable() Ok! (-1218495696)(T0=2013-8-2_17:21:19 T1=65.3210)
InitItemValueTable() Ok! (-1218495696)(T0=2013-8-2_17:21:19 T1=65.3560)
Assert:
terminate called after throwing an instance of 'int'
[./Item/ItemTable.cpp][1076][void ItemTable::InitCommItemInfoTable()][ret]Assert:Stack:[./Item/ItemTable.cpp][1140][void I

anhcuonghate
02-08-13, 06:54 PM
máy anh ơi. chỉ em cách tắt sever với. em tắt mà vào game lại nhân vật không còn gì hết.

máy anh chỉ bằng hình ảnh giúp em nha.

thank !

HaHoang
02-08-13, 06:59 PM
máy anh ơi. chỉ em cách tắt sever với. em tắt mà vào game lại nhân vật không còn gì hết.

máy anh chỉ bằng hình ảnh giúp em nha.

thank !Máy quá yếu nó ko kịp save data nên vậy. Tắt bằng lệnh
cd /home/tlbb/Server
./xstop.sh

./shm stop
Tắt thế này bảo đảm ko mất dữ liệu. Mở bằng cửa sổ mới và gõ lệnh vào

anhcuonghate
02-08-13, 07:06 PM
Máy quá yếu nó ko kịp save data nên vậy. Tắt bằng lệnh
cd /home/tlbb/Server
./xstop.sh

./shm stop
Tắt thế này bảo đảm ko mất dữ liệu. Mở bằng cửa sổ mới và gõ lệnh vào

đúng là máy em yếu thật đó.:(
Ram 2G ah, hjc.

Thank anh chủ thớt nhiều nha :X

le_minh
02-08-13, 07:10 PM
HH cho mình hỏi muốn đổi IP linx mình đánh lệnh gì để đổi vậy ,ai bít chỉ dùm thanks rất nhiều

amoure01
02-08-13, 07:13 PM

Bác nào chữa hộ em với :(

thutrang123
02-08-13, 08:15 PM
MỌi người ơi sever này có cả YQ 120 các phái cơ à
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

HaHoang
02-08-13, 08:36 PM
MỌi người ơi sever này có cả YQ 120 các phái cơ à
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)Có thì có nhưng mà vấn đề là cast skill nó có hiển thị ra không thôi cậu à

anhcuonghate
02-08-13, 09:20 PM
anh ơi, cho em hỏi là muốn thêm map + Boss thì làm thế nào vạy anh? còn tùy chỉnh dame Boss nửa. anh giúp em với.
thank!

HaHoang
02-08-13, 09:40 PM
anh ơi, cho em hỏi là muốn thêm map + Boss thì làm thế nào vạy anh? còn tùy chỉnh dame Boss nửa. anh giúp em với.
thank!Thêm map thì ko biết.
Thêm BOSS hay cụ thể là thêm 1 Monster nào đó thì mở file MonsterAttrTable.txt trong Public/Config ra, edit bằng excel sẽ nhìn thấy các cột của nó. Dịch mấy cái chữ tàu hướng dẫn bên trên sẽ thấy rõ. Sau khi đã add xong Monster thì copy cái monster vừa add đó cho vào MonsterAttrTable.txt của Client\Config.axp là đc...

tanhn
02-08-13, 10:00 PM
sau khi set GM coppy cua Tanhn..va Coppy cofig.zip(mediaFire.com) vào Server và đã bị lỗi khi chay ./Server.....chán ko thể tả... Bác nào giúp với :-o:-o:-o:-o:-o:-o:-o:-o:-o:-o:-o

new FontFileDigit...OK (-1218495696)(T0=2013-8-2_17:21:10 T1=56.7220)
new FontFile...OK (-1218495696)(T0=2013-8-2_17:21:10 T1=56.7240)
new Generator...OK (-1218495696)(T0=2013-8-2_17:21:10 T1=56.7240)
new GeneratorDigit...OK (-1218495696)(T0=2013-8-2_17:21:10 T1=56.7240)
new GuildWarManager_Server...OK (-1218495696)(T0=2013-8-2_17:21:10 T1=56.7240)
new ServerOopsLog...OK (-1218495696)(T0=2013-8-2_17:21:10 T1=56.7250)
new pThreadManager...OK (-1218495696)(T0=2013-8-2_17:21:10 T1=56.7250)
new ClientManager...OK (-1218495696)(T0=2013-8-2_17:21:11 T1=57.0160)

InitStaticServer( )...OK (-1218495696)(T0=2013-8-2_17:21:11 T1=57.0160)
handle = 32769 ,key = 1001 ,error: 2
Attach ShareMem OK SM_KET = 1001 (-1218495696)(T0=2013-8-2_17:21:11 T1=57.2350)
handle = 131076 ,key = 4001 ,error: 2
Attach ShareMem OK SM_KET = 4001 (-1218495696)(T0=2013-8-2_17:21:11 T1=57.2360)
handle = 229383 ,key = 7001 ,error: 2
Attach ShareMem OK SM_KET = 7001 (-1218495696)(T0=2013-8-2_17:21:11 T1=57.2360)
handle = 196614 ,key = 6001 ,error: 2
Attach ShareMem OK SM_KET = 6001 (-1218495696)(T0=2013-8-2_17:21:11 T1=57.2360)
InitBlueItemTable() Ok! (-1218495696)(T0=2013-8-2_17:21:15 T1=61.2440)
InitEquipExtraAttrTable() Ok! (-1218495696)(T0=2013-8-2_17:21:15 T1=61.4520)
InitItemDropNotifyTable() Ok! (-1218495696)(T0=2013-8-2_17:21:15 T1=61.7060)
InitItemQualEffect() Ok! (-1218495696)(T0=2013-8-2_17:21:16 T1=62.1370)
InitItemValueTable() Ok! (-1218495696)(T0=2013-8-2_17:21:16 T1=62.7130)
InitGoldenItemTable() Ok! (-1218495696)(T0=2013-8-2_17:21:16 T1=62.7130)
InitDropBoxTable() Ok! (-1218495696)(T0=2013-8-2_17:21:18 T1=64.6530)
InitMonsterDropBoxTable() Ok! (-1218495696)(T0=2013-8-2_17:21:19 T1=65.2630)
InitItemLevelTable() Ok! (-1218495696)(T0=2013-8-2_17:21:19 T1=65.3210)
InitItemValueTable() Ok! (-1218495696)(T0=2013-8-2_17:21:19 T1=65.3560)
Assert:
terminate called after throwing an instance of 'int'
[./Item/ItemTable.cpp][1076][void ItemTable::InitCommItemInfoTable()][ret]Assert:Stack:[./Item/ItemTable.cpp][1140][void I

pm yahoo tôi đi mọi việc sẽ ổn thôi

buingoccong54
02-08-13, 10:25 PM
Bạn ơi, mình đưa lên LAN không được, client chạy trên máy chạy sever vẫn chơi bình thường. nhưng máy thứ 2 ko chạy được. 2 máy ping được nhau đàng hoàng. Mình cũng đã copy 2 client giống hệt nhau.
Bạn giúp mình với

tanhn
02-08-13, 10:47 PM
Bạn ơi, mình đưa lên LAN không được, client chạy trên máy chạy sever vẫn chơi bình thường. nhưng máy thứ 2 ko chạy được. 2 máy ping được nhau đàng hoàng. Mình cũng đã copy 2 client giống hệt nhau.
Bạn giúp mình với

2 máy tính thì bạn đặt 2 IP tĩnh khác nhau và cùng lớp
ví dụ máy 1 IP 192.168.1.10
máy 2 IP 192.168.1.11
vậy là vào đc game và nhìn thấy nhau :))

buingoccong54
02-08-13, 10:48 PM
2 máy tính thì bạn đặt 2 IP tĩnh khác nhau và cùng lớp
ví dụ máy 1 IP 192.168.1.10
máy 2 IP 192.168.1.11
vậy là vào đc game và nhìn thấy nhau :))

ừ mình để 1 cái 192.168.1.6 và 192.168.1.4
đều ping được nhưng vào game ko được bạn ạ. bạn cho mình yahoo với

sjeugavn
02-08-13, 10:56 PM
ừ mình để 1 cái 192.168.1.6 và 192.168.1.4
đều ping được nhưng vào game ko được bạn ạ. bạn cho mình yahoo với

mình cũng gặp trường hợp như bạn công đang mắc phải bạn Tanhn có thể hướng dẫn chi tiết hơn ko , máy của mình vẫn ping dc vào máy sever nhưng mở clien lên thì ko chơi dc toàng bảo kiểm tra đường mạng chán quá à

Tuan565
02-08-13, 11:03 PM
mình cũng gặp trường hợp như bạn công đang mắc phải bạn Tanhn có thể hướng dẫn chi tiết hơn ko , máy của mình vẫn ping dc vào máy sever nhưng mở clien lên thì ko chơi dc toàng bảo kiểm tra đường mạng chán quá à

ping dc vào máy server hay ping dc vào IP server ??
phải ping dc IP server ( 192.168.1.3 ) thì mới chính xác ( trong trường hợp ko có máy nào trùng IP trên )

amoure01
02-08-13, 11:24 PM

Bác nào giúp em vụ này với

tanhn
02-08-13, 11:34 PM

Bạn giúp mình với

Ðã team ok. =)) chúc 1 ngày may mắn

HaHuong
03-08-13, 12:02 AM
=)) ko có máy ảnh

thì nó có pet 95 85 75 .....
add đại vào xem nó ra ko nào. add cả sv + client
cả PetAttrTable và MonsterAttrExTable

Ái chà! phức tạp thế cơ à bác? nhưng bác ôi em ko biết add vào file nào ở cilent và file nào ở server ! bác hướng dẫn em add với :-w

thutrang123
03-08-13, 12:35 AM
Ái chà! phức tạp thế cơ à bác? nhưng bác ôi em ko biết add vào file nào ở cilent và file nào ở server ! bác hướng dẫn em add với :-w
add cả 2 bạn à
30 char...................

HaHoang
03-08-13, 07:46 AM

Bác nào giúp em vụ này vớiMở trang 50 hay 51 gì đó tìm cái obj việt hóa, load về và kiểm tra kết quả. Cái này trong obj/item/zhenshoudan.lua

Ái chà! phức tạp thế cơ à bác? nhưng bác ôi em ko biết add vào file nào ở cilent và file nào ở server ! bác hướng dẫn em add với :-wTìm tool unpack file axp và thử unpack Config.axp ra rồi sẽ hiểu cần add những file nào trong đó.

amoure01
03-08-13, 08:39 AM
Mở trang 50 hay 51 gì đó tìm cái obj việt hóa, load về và kiểm tra kết quả. Cái này trong obj/item/zhenshoudan.lua

Tìm tool unpack file axp và thử unpack Config.axp ra rồi sẽ hiểu cần add những file nào trong đó.

Nó là cái file ở #490 đúng k bác ?

Nhưng k download được :(

buingoccong54
03-08-13, 09:35 AM
Cho mình hỏi là cập nhật npc Vô Nhai Tử thì được cái gì bạn. Mình update vào thì vẫn như thế luôn, vẫn giữ nguyên như lúc chưa update. Mình sử dụng nâng cấp võ hồn bình thường, lên được cấp 9. Nhưng mà ko nâng cấp được võ hồn thuộc tính vì không biết cách. Ở npc ghi cần võ hồn cấp 9 và 100 điểm tu luyện. 100 điểm tu luyện ở đây là điểm gì vậy. Vì mình đã tu luyện 4 thuộc tính tổng vào phải hơn 100 rồi mà. Bạn giúp mình với

haist
03-08-13, 09:39 AM
Mở trang 50 hay 51 gì đó tìm cái obj việt hóa, load về và kiểm tra kết quả. Cái này trong obj/item/zhenshoudan.lua

Tìm tool unpack file axp và thử unpack Config.axp ra rồi sẽ hiểu cần add những file nào trong đó.

Hic, Bạn cho mình xin pass root để từ navicat mình log vô để điều chỉnh con pet cho ra biến dị đời cuối với, mình log bằng root pass asdfgh sao nó không vô. Thks bạn trước.

ilikegz
03-08-13, 11:24 AM

Hà hoàng ơi mình thấy trên sever k có file Petquipbase nhưng o cilent lại có nhưng mã hóa mình đa giải mã được .giờ minh chép file đó lên sever và cilent thì có cần viết thiêm gi thì trang bị mới hoạt động k ,file đó là những trạng bị pet

popiye
03-08-13, 12:14 PM
KO phải root mà là tlbb - pas: tlbb1234

anhcuonghate
03-08-13, 01:40 PM
Máy anh ơi, chỉ em cách tạo item đồ với. em gà cái này huhu.

tự nhiên em vào chỉnh sao ko biết cuối cùng nó có 2 dòng như thế này :((

máy anh hướng dẩn em cụ thể nha. thank nhiều!!

thutrang123
03-08-13, 01:43 PM
Máy anh ơi, chỉ em cách tạo item đồ với. em gà cái này huhu.

tự nhiên em vào chỉnh sao ko biết cuối cùng nó có 2 dòng như thế này :((

máy anh hướng dẩn em cụ thể nha. thank nhiều!!

bạn cho mình hỏi. bạn chỉnh ở đâu đc như thế vậy?

popiye
03-08-13, 02:25 PM
Bạn tự add vào nha

27630 Oa Hoàng Long Mãng Trß·ng Thành 2763 5 9 0 0 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 77012 750 1313 656 562 750 846 930 972 1099 1269 100 350 300 150 100 10800000 27630
27631 Oa Hoàng Long Mãng Biªn D¸ 2763 5 9 1 0 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 77012 862 1510 755 647 862 846 930 972 1099 1269 100 350 300 150 100 10800000 27630
27632 Oa Hoàng Long Mãng Biªn D¸ 2763 5 9 1 0 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 77012 975 1707 853 731 975 846 930 972 1099 1269 100 350 300 150 100 10800000 27630
27639 Oa Hoàng Long Mãng Bäo Bäo 2763 5 9 0 1 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 77012 750 1313 656 562 750 846 930 972 1099 1269 100 350 300 150 100 10800000 27630
27640 Oa Hoàng Long Mãng Trß·ng Thành 2764 45 9 0 0 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 80604 783 1370 685 587 783 948 1042 1090 1232 1422 100 350 300 150 100 10800000 27640
27641 Oa Hoàng Long Mãng Biªn D¸ 2764 45 9 1 0 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 80604 861 1507 753 646 861 948 1042 1090 1232 1422 100 350 300 150 100 10800000 27640
27642 Oa Hoàng Long Mãng Biªn D¸ 2764 45 9 1 0 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 80604 939 1644 822 704 939 948 1042 1090 1232 1422 100 350 300 150 100 10800000 27640
27643 Oa Hoàng Long Mãng Biªn D¸ 2764 45 9 1 0 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 80604 1018 1781 890 763 1018 948 1042 1090 1232 1422 100 350 300 150 100 10800000 27640
27649 Oa Hoàng Long Mãng Bäo Bäo 2764 45 9 0 1 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 80604 783 1370 685 587 783 948 1042 1090 1232 1422 100 350 300 150 100 10800000 27640
27650 Oa Hoàng Long Mãng Trß·ng Thành 2765 55 9 0 0 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 84195 816 1428 714 612 816 1051 1156 1208 1366 1576 100 350 300 150 100 10800000 27650
27651 Oa Hoàng Long Mãng Biªn D¸ 2765 55 9 1 0 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 84195 877 1535 767 657 877 1051 1156 1208 1366 1576 100 350 300 150 100 10800000 27650
27652 Oa Hoàng Long Mãng Biªn D¸ 2765 55 9 1 0 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 84195 938 1642 821 703 938 1051 1156 1208 1366 1576 100 350 300 150 100 10800000 27650
27653 Oa Hoàng Long Mãng Biªn D¸ 2765 55 9 1 0 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 84195 999 1749 874 749 999 1051 1156 1208 1366 1576 100 350 300 150 100 10800000 27650
27654 Oa Hoàng Long Mãng Biªn D¸ 2765 55 9 1 0 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 84195 1060 1856 928 795 1060 1051 1156 1208 1366 1576 100 350 300 150 100 10800000 27650
27659 Oa Hoàng Long Mãng Bäo Bäo 2765 55 9 0 1 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 84195 816 1428 714 612 816 1051 1156 1208 1366 1576 100 350 300 150 100 10800000 27650
27660 Oa Hoàng Long Mãng Trß·ng Thành 2766 65 9 0 0 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 87787 848 1485 742 636 848 1153 1268 1325 1498 1729 100 350 300 150 100 10800000 27660
27661 Oa Hoàng Long Mãng Biªn D¸ 2766 65 9 1 0 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 87787 899 1574 787 674 899 1153 1268 1325 1498 1729 100 350 300 150 100 10800000 27660
27662 Oa Hoàng Long Mãng Biªn D¸ 2766 65 9 1 0 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 87787 950 1663 831 712 950 1153 1268 1325 1498 1729 100 350 300 150 100 10800000 27660
27663 Oa Hoàng Long Mãng Biªn D¸ 2766 65 9 1 0 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 87787 1001 1752 876 751 1001 1153 1268 1325 1498 1729 100 350 300 150 100 10800000 27660
27664 Oa Hoàng Long Mãng Biªn D¸ 2766 65 9 1 0 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 87787 1052 1841 920 789 1052 1153 1268 1325 1498 1729 100 350 300 150 100 10800000 27660
27665 Oa Hoàng Long Mãng Biªn D¸ 2766 65 9 1 0 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 87787 1103 1931 965 827 1103 1153 1268 1325 1498 1729 100 350 300 150 100 10800000 27660
27669 Oa Hoàng Long Mãng Bäo Bäo 2766 65 9 0 1 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 87787 848 1485 742 636 848 1153 1268 1325 1498 1729 100 350 300 150 100 10800000 27660
27670 Oa Hoàng Long Mãng Trß·ng Thành 2767 75 9 0 0 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 91379 881 1542 771 661 881 1255 1380 1443 1631 1882 100 350 300 150 100 10800000 27670
27671 Oa Hoàng Long Mãng Biªn D¸ 2767 75 9 1 0 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 91379 925 1619 809 694 925 1255 1380 1443 1631 1882 100 350 300 150 100 10800000 27670
27672 Oa Hoàng Long Mãng Biªn D¸ 2767 75 9 1 0 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 91379 969 1697 848 727 969 1255 1380 1443 1631 1882 100 350 300 150 100 10800000 27670
27673 Oa Hoàng Long Mãng Biªn D¸ 2767 75 9 1 0 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 91379 1013 1774 887 760 1013 1255 1380 1443 1631 1882 100 350 300 150 100 10800000 27670
27674 Oa Hoàng Long Mãng Biªn D¸ 2767 75 9 1 0 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 91379 1057 1851 925 793 1057 1255 1380 1443 1631 1882 100 350 300 150 100 10800000 27670
27675 Oa Hoàng Long Mãng Biªn D¸ 2767 75 9 1 0 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 91379 1102 1928 964 826 1102 1255 1380 1443 1631 1882 100 350 300 150 100 10800000 27670
27676 Oa Hoàng Long Mãng Biªn D¸ 2767 75 9 1 0 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 91379 1146 2005 1002 859 1146 1255 1380 1443 1631 1882 100 350 300 150 100 10800000 27670
27679 Oa Hoàng Long Mãng Bäo Bäo 2767 75 9 0 1 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 91379 881 1542 771 661 881 1255 1380 1443 1631 1882 100 350 300 150 100 10800000 27670
27680 Oa Hoàng Long Mãng Trß·ng Thành 2768 85 9 0 0 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 94971 913 1598 799 685 913 1357 1492 1560 1764 2035 100 350 300 150 100 10800000 27680
27681 Oa Hoàng Long Mãng Biªn D¸ 2768 85 9 1 0 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 94971 952 1667 833 714 952 1357 1492 1560 1764 2035 100 350 300 150 100 10800000 27680
27682 Oa Hoàng Long Mãng Biªn D¸ 2768 85 9 1 0 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 94971 991 1735 867 743 991 1357 1492 1560 1764 2035 100 350 300 150 100 10800000 27680
27683 Oa Hoàng Long Mãng Biªn D¸ 2768 85 9 1 0 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 94971 1031 1804 902 773 1031 1357 1492 1560 1764 2035 100 350 300 150 100 10800000 27680
27684 Oa Hoàng Long Mãng Biªn D¸ 2768 85 9 1 0 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 94971 1070 1872 936 802 1070 1357 1492 1560 1764 2035 100 350 300 150 100 10800000 27680
27685 Oa Hoàng Long Mãng Biªn D¸ 2768 85 9 1 0 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 94971 1109 1941 970 832 1109 1357 1492 1560 1764 2035 100 350 300 150 100 10800000 27680
27686 Oa Hoàng Long Mãng Biªn D¸ 2768 85 9 1 0 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 94971 1148 2009 1004 861 1148 1357 1492 1560 1764 2035 100 350 300 150 100 10800000 27680
27687 Oa Hoàng Long Mãng Biªn D¸ 2768 85 9 1 0 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 94971 1187 2078 1039 890 1187 1357 1492 1560 1764 2035 100 350 300 150 100 10800000 27680
27689 Oa Hoàng Long Mãng Bäo Bäo 2768 85 9 0 1 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 94971 913 1598 799 685 913 1357 1492 1560 1764 2035 100 350 300 150 100 10800000 27680
27690 Oa Hoàng Long Mãng Trß·ng Thành 2769 95 9 0 0 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 98563 40571 33856 40610 40313 40842 1459 1604 1677 1896 2388 100 350 300 150 100 10800000 27690
27691 Oa Hoàng Long Mãng Biªn D¸ 2769 95 9 1 0 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 98563 40571 33856 40610 40313 40842 1459 1604 1677 1896 2388 100 350 300 150 100 10800000 27690
27692 Oa Hoàng Long Mãng Biªn D¸ 2769 95 9 1 0 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 98563 40571 33856 40610 40313 40842 1459 1604 1677 1896 2388 100 350 300 150 100 10800000 27690
27693 Oa Hoàng Long Mãng Biªn D¸ 2769 95 9 1 0 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 98563 40571 33856 40610 40313 40842 1459 1604 1677 1896 2388 100 350 300 150 100 10800000 27690
27694 Oa Hoàng Long Mãng Biªn D¸ 2769 95 9 1 0 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 98563 40571 33856 40610 40313 40842 1459 1604 1677 1896 2388 100 350 300 150 100 10800000 27690
27695 Oa Hoàng Long Mãng Biªn D¸ 2769 95 9 1 0 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 98563 40571 33856 40610 40313 40842 1459 1604 1677 1896 2388 100 350 300 150 100 10800000 27690
27696 Oa Hoàng Long Mãng Biªn D¸ 2769 95 9 1 0 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 98563 40571 33856 40610 40313 40842 1459 1604 1677 1896 2388 100 350 300 150 100 10800000 27690
27697 Oa Hoàng Long Mãng Biªn D¸ 2769 95 9 1 0 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 98563 40571 33856 40610 40313 40842 1459 1604 1677 1896 2388 100 350 300 150 100 10800000 27690
27698 Oa Hoàng Long Mãng Biªn D¸ 2769 95 9 1 0 1000 10 737 300000 -1 -1 710 900000 658 250000 668 100000 718 50000 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 -1 98563 40571 33856 40610 40313 40842 1459 1604 1677 1896 2388 100 350 300 150 100 10800000 27690
sửa xong ko có pet mà còn lỗi luôn mấy con kia hic #-o

truyphong123
03-08-13, 03:49 PM
Tình hình là sau một hồi loay hoay từ sáng tới giờ thì cũng đã vào được game. Mình xin phép show 1 số hình ảnh lên đây

Có một số chỗ chưa hiển thị được TV, không bít là máy mình bị lỗi hay do chư việt hóa. Mình vào giao diện nhiệm vụ, bấm vào tọa độ thì nó lại ra chỗ trống, chứ không tới vị trí của NPC để nhận nhiệm vụ. Nhờ các bạn giúp mình fix với. Tks!

kenbui12
03-08-13, 04:26 PM
em là newbie
em mới cài sever và chạy được... đến phần đăng nhập thì toàn là mật khẩu không chính xác... em nghĩ là em chưa cài font chinses nên vậy...(em đã chạy billing thành công)
mà nhà em vừa cắt mạng... em dùng win8... các bác có cách nào cài font mà không có mạng không?

truyphong123
03-08-13, 05:52 PM
em là newbie
em mới cài sever và chạy được... đến phần đăng nhập thì toàn là mật khẩu không chính xác... em nghĩ là em chưa cài font chinses nên vậy...(em đã chạy billing thành công)
mà nhà em vừa cắt mạng... em dùng win8... các bác có cách nào cài font mà không có mạng không?

truyphong123
03-08-13, 06:36 PM
trong cái file Billing+Start.rar bạn giải nén 1 cái folder là Billing thôi, không cần máy cái tool tàu khựa kia đâu
sau khi bật máy ảo vào folder đó chạy cái billing.exe

lên gg tìm cái SecureCRT tải về và cài vô
Mở SecureCRT lên điền
- Host name: 192.168.1.3
- User: root
- Pass: asdfgh

rồi chạy lần lượt các lệnh

cd /home/tlbb/Server
./shm start

cd /home/tlbb/Server
./World

cd /home/tlbb/Server
./Login

cd /home/tlbb/Server
./Server

vào game bằng mấy acc đã đưa hoặc vào navicat tạo

Có thể tham khảo video này 30s ;))

Ai cho hỏi file nào quy định mấy cái món đồ lúc đầu tiên mới tạo nv nó cho vậy :-?

Bạn ơi! bạn tích hợp 4 cái lệnh kia vào sẵn SecureCRT cho mình với? cứ mỗi lẫn chơi lại copy paste lâu quá ^^. Hoặc bạn chỉ mình cách add vào cũng được :)

kenbui12
03-08-13, 06:40 PM

tks bạn nhé =)) :>

le_minh
03-08-13, 07:10 PM
Mình có cách này chạy sv rất dẽ mà thành công 100% đăng ký acc cũng dễ dàng hơn,nếu các bạn chạy Billing + Start trên máy thật lúc kết nối giữa sv và Billing có vấn đề thì các bạn nên chạy thêm 1 máy ảo để chạy Billing + Start làm như vậy bạn có thể cho đơn hay mạng lan ko có vẩn đề gì mình cũng chơi mạng lan theo kiễu này

kingkyo
03-08-13, 08:11 PM
em là newbie
Mình thực hiện các công đoạn này khi chưa cho sv chạy .Chỉ mới chay 3.exe thôi
Chúc các bạn thành công[COLOR="Silver"]
Pass Md5 :1234 = 81dc9bdb52d04dc20036dbd8313ed055

ttphanthieugia
04-08-13, 09:05 AM
cái này là của sói nào đây =)). ai thử chưa

Bạn ơi! bạn tích hợp 4 cái lệnh kia vào sẵn SecureCRT cho mình với? cứ mỗi lẫn chơi lại copy paste lâu quá ^^. Hoặc bạn chỉ mình cách add vào cũng được :)

Ko có cách tích hợp ( có cũng ko biết nữa =)) ) nhưng mà khi vô không cần copy/paste đâu
Lúc đánh lênh chỉ cần nhấn nút lên nó sẽ hiện ra các lệnh đã gõ lúc trước

HaHoang
04-08-13, 09:18 AM
cái này là của sói nào đây =)). ai thử chưa

Ko có cách tích hợp ( có cũng ko biết nữa =)) ) nhưng mà khi vô không cần copy/paste đâu
Lúc đánh lênh chỉ cần nhấn nút lên nó sẽ hiện ra các lệnh đã gõ lúc trướcSói nào là sói nào. Có mỗi một sói thôi :)). Ko rõ tác giả. Bọn VNZ có vẻ khoái cái vụ này gớm =)).
Mở lên 1 2 ngày sập =))
Má ơi cái thằng Sư Quét Rác đúng font chữ mình VH lại mà :| Ảo văng chảo :|

anhcuonghate
04-08-13, 11:22 AM
anh HH giúp em đưa lên online nha anh.

em cần chỉnh những gì trong sever và trong client. và cần cài đặt gì khác khong?

hướng dẩn cụ thể cho em nha anh.

thank anh nhiều!
anh post lên dd củng được hay pmm yahoo em cung dc. thank anh!

tanhn
04-08-13, 11:26 AM
Sói nào là sói nào. Có mỗi một sói thôi :)). Ko rõ tác giả. Bọn VNZ có vẻ khoái cái vụ này gớm =)).
Mở lên 1 2 ngày sập =))
Má ơi cái thằng Sư Quét Rác đúng font chữ mình VH lại mà :| Ảo văng chảo :|

Sói xám biết điều này 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

hunterman
04-08-13, 12:10 PM
tại sao khi sửa đồ toan mỹ trong navicat thi khi dang nhap bi lỗi kiểm tra đường truyền..cho xin lênh các GM (giải thích rõ dùm)

thuocso
04-08-13, 01:34 PM

Có cách nào sửa không giúp với nhe :D

FlyngPig
04-08-13, 02:13 PM

Dùng acc có sẵn này

kingkyo
04-08-13, 02:35 PM

Làm ơn chịu khó đọc bài trước khi rep dùm chút

thuocso
04-08-13, 03:03 PM
Dùng acc có sẵn này

Thanks nhé mình vào game đc rồi . Mà sao vẫn chưa sử dụng đc tab Tu luyện và Kinh mạch nhỉ :)

tienanhlxag
04-08-13, 03:52 PM

trong sv có cái này dịch chuyển tới Map đi ác tặc có cách nào edit quái trong map dịch chuyển tới không mọi người :D
cho mình hỏi item có script làm thế nào tìm đc script của item đó vậy :D

le_minh
04-08-13, 04:16 PM
Nhờ có HH và các bạn mình đã làm được rồi

HaHoang
04-08-13, 05:13 PM
Bực mình thật. Đang yên cài lại máy đâm ra nó chậm hẳn lại. Mở ra mới biết xung đột ram./. Mất cả buổi chiều :|. Để time đó test event có phải xong rồi ko :-w

vinaboy00
04-08-13, 05:32 PM
Bạn Hà Hoàng hay bạn nào có thể giúp mình về vụ chỉnh sửa nhân vật với navicat được không.Tại giờ mới động đến tlbb thành ra mấy cái ảnh về hướng dẫn dùng navicat để vào chỉnh chỉ số+tiền vàng+KNB+Điểm tặng,...die hết rồi.:-s:-sThank mọi người

HaHoang
04-08-13, 06:08 PM
Bạn Hà Hoàng hay bạn nào có thể giúp mình về vụ chỉnh sửa nhân vật với navicat được không.Tại giờ mới động đến tlbb thành ra mấy cái ảnh về hướng dẫn dùng navicat để vào chỉnh chỉ số+tiền vàng+KNB+Điểm tặng,...die hết rồi.:-s:-sThank mọi ngườiToàn tiếng anh chả nhẽ ko dịch đc. vmoney,exp,yuanbao,zengdian,level,id,...

truyphong123
04-08-13, 07:13 PM
Nhờ có HH và các bạn mình đã làm được rồi

làm được gì vậy bạn?:-?
Việt Nam có thủ đô là gì ? (viết tắt 2 ký tự đầu và viết thường )

vinaboy00
04-08-13, 07:15 PM
Toàn tiếng anh chả nhẽ ko dịch đc. vmoney,exp,yuanbao,zengdian,level,id,...
Vấn đề là mình muốn chỉnh mấy cái như chỉ số,trân thú chẳng hạn thì nghĩ là phải cần navicat mới truy cập được đầy đủ mà chả rõ làm thế nào để vào được chỗ có mấy cái table đó:D

anhcuonghate
04-08-13, 09:27 PM
tình hình là mình add xong NPC tổng hợp : nhận buff trùng lâu, buf vĩnh hằng toàn giới, buff AK PB, nhận tiền lượng (vàng KNB ĐT), nhận tâm pháp, nhận Pet, và có cả mục chuyển sinh.
nhưng mục chuyển sinh đòi hỏi có script riêng của nó mới cs được, mình nghỉ là vạy.

Anh nào có code riêng hay scrip riêng và chuyển sinh, giúp em với :((

Thanks nhiều !

duyantg
04-08-13, 09:32 PM
Bực mình thật. Đang yên cài lại máy đâm ra nó chậm hẳn lại. Mở ra mới biết xung đột ram./. Mất cả buổi chiều :|. Để time đó test event có phải xong rồi ko :-w

tớ Ram 3Gb h hư còn có 1 cây 1Gb.. chán hơn bác nửa :-s:-s

HaHoang
04-08-13, 09:48 PM
Có ai khoái vụ này ko nhỉ :))

Made by Sói Đz :))=P~

talaclone
04-08-13, 10:15 PM
Giờ muốn thay đổi chỉ số item ( nội ngoại công, cường thể trí .... ) thì phải chỉnh sửa ở đâu thế bà con.

truyphong123
04-08-13, 10:50 PM

Share đi HH ơi

HaHuong
04-08-13, 10:54 PM

anhcuonghate
05-08-13, 01:41 AM
anh HH ơi giúp em chỉnh EXP đánh quái x500 thì làm cách nào anh?

với lại chỉnh cấp cho nhân vật nữa, em tháy trong game chỉ tới cấp 130 thôi ah. giúp em làm cách nào tăng lên 149 rồi cs về cấp 30,

Thank anh nhiều!!:((

FlyngPig
05-08-13, 06:03 AM
Giờ muốn thay đổi chỉ số item ( nội ngoại công, cường thể trí .... ) thì phải chỉnh sửa ở đâu thế bà con.

Mấy đồ Lục Bác này đổi chỗ nào vậy mọi người.......

truyphong123
05-08-13, 09:20 AM
Tình hình là mình vào game, chỗ nhận nhiệm vụ mình nhấn vào tên NPC mà nó không tới chỗ NPC được, toàn cắm đầu vào tường thôi. Với cả mình đi tới tọa độ của NPC rùi mà chẳng thấy NPC đâu cả

HaHoang
05-08-13, 11:35 AM

anh HH ơi giúp em chỉnh EXP đánh quái x500 thì làm cách nào anh?

với lại chỉnh cấp cho nhân vật nữa, em tháy trong game chỉ tới cấp 130 thôi ah. giúp em làm cách nào tăng lên 149 rồi cs về cấp 30,

Thank anh nhiều!!:((Chuyển sinh thì đã share code chuyển sinh cho 1 bạn rồi. Cũng ko nhớ tên trên diễn đàn, chỉ nhớ nick yh là tranngochieu gì gì đó :))

Mấy đồ Lục Bác này đổi chỗ nào vậy mọi người.......Tô châu Lưu Bác gần chỗ con Hạ thiên thiên túc cầu đó

Tình hình là mình vào game, chỗ nhận nhiệm vụ mình nhấn vào tên NPC mà nó không tới chỗ NPC được, toàn cắm đầu vào tường thôi. Với cả mình đi tới tọa độ của NPC rùi mà chẳng thấy NPC đâu cả
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>Đọc kỹ lại #1 có đề cập đến vấn đề này.

honghanh516532
05-08-13, 12:41 PM
[/COLOR]Chuyển sinh thì đã share code chuyển sinh cho 1 bạn rồi. Cũng ko nhớ tên trên diễn đàn, chỉ nhớ nick yh là tranngochieu gì gì đó :))[COLOR="Silver"]

chuyển sinh đây

--ÐÕi Lý NPC
--Chuy¬n sinh
--Script by Sói Kool
x900100_g_ScriptId = 900100

function x900100_OnDefaultEvent( sceneId, selfId,targetId )
local nam = LuaFnGetName( sceneId, selfId )
local lev = GetLevel( sceneId, selfId )
--***********--
BeginEvent(sceneId)
AddText(sceneId,"#GChào m×ng "..nam.." ðªn v¾i Thiên Long Bát Bµ. Script by Sói Kool")
AddNumText(sceneId,x900100_g_ScriptId,"#YChuy¬n sinh",6,1)
EndEvent(sceneId)
DispatchEventList(sceneId,selfId,targetId)
--***********--
end

function x900100_OnEventRequest( sceneId, selfId, targetId, eventId )
local key = GetNumText()
--***********--
if key == 1 then --Chuy¬n sinh
BeginEvent( sceneId )
AddText( sceneId, "#GSau khi chuy¬n sinh s¨ tr· v« c¤p 30. Sau khi ðÕt c¤p 100 có th¬ sØ døng chÑc nång này." )
AddNumText(sceneId, x900100_g_scriptId,"#YTa xác ð¸nh chuy¬n sinh",6,2)
EndEvent( sceneId )
DispatchEventList( sceneId, selfId, targetId )
end
--***********--
if key == 2 then
x900100_ChuyenSinh( sceneId, selfId, targetId )
end
--***********--
end

function x900100_ChuyenSinh( sceneId, selfId, targetId )
--***********--
if lev < 100 then
BeginEvent( sceneId )
AddText( sceneId, "C¤p ðµ #G100#W m¾i có th¬ chuy¬n sinh. Hãy quay lÕi khi ðÕt c¤p ðµ #G100#W " )
EndEvent( sceneId )
return -1
end
SetLevel( sceneId, selfId, 30)
--***********--
BeginEvent(sceneId)
AddText(sceneId,"Chuy¬n sinh thành công, c¤p ðµ nhân v§t quay tr· v« #GC¤p 30#W!")
EndEvent(sceneId)
DispatchEve

truyphong123
05-08-13, 12:53 PM
Đọc kỹ lại #1 có đề cập đến vấn đề này.

"Dịch chuyển của một số NPC về thành thị Lạc Dương, Đại Lý, Tô Châu bị lỗi tọa độ do mình chưa sửa lại code. ( Chỉ mấy thằng NPC ngoài map quái ví dụ Nam Chiêu, Nam Hải,... còn các thành thị và môn phái đã fix 100% )"
có đề cập nhưng đâu thấy cách fix?

Cho mình hỏi:
"Đây là cái obj do tự tay mình Việt Hóa, không làm qua loa như trước mà làm rất chi tiết. Trong này chắc chắn ko còn chỗ nào là hàng tàu cả ( Trừ cái folder mylua là không cần thiết vì script trong đó chả để làm gì cả ).
Download về giải nén ra được Folder tên obj, Copy thằng folder này vào tlbb/Public/Data/Script ( đè lên Folder cũ )"
Copy xong có phải đóng gói lại và dùng WinSCP copy và extract như trong video HD không?
Tks!

talaclone
05-08-13, 01:26 PM
Có ai biết cái này k ta :| Chỉ hộ với :|
Thay đổi chỉ số item :|

anhcuonghate
05-08-13, 05:44 PM
[/COLOR]Chuyển sinh thì đã share code chuyển sinh cho 1 bạn rồi. Cũng ko nhớ tên trên diễn đàn, chỉ nhớ nick yh là tranngochieu gì gì đó :))[COLOR="Silver"]

chuyển sinh đây

--ÐÕi Lý NPC
--Chuy¬n sinh
--Script by Sói Kool
x900100_g_ScriptId = 900100

function x900100_OnDefaultEvent( sceneId, selfId,targetId )
local nam = LuaFnGetName( sceneId, selfId )
--***********--
BeginEvent(sceneId)
AddText(sceneId,"#GChào m×ng "..nam.." ðªn v¾i Thiên Long Bát Bµ. Script by Sói Kool")
AddNumText(sceneId,x900100_g_ScriptId,"#YChuy¬n sinh",6,1)
EndEvent(sceneId)
--***********--
end

function x900100_OnEventRequest( sceneId, selfId, targetId, eventId )
local key = GetNumText()
--***********--
if key == 1 then --Chuy¬n sinh
BeginEvent( sceneId )
AddText( sceneId, "#GSau khi chuy¬n sinh s¨ tr· v« c¤p 30. Sau khi ðÕt c¤p 100 có th¬ sØ døng chÑc nång này." )
AddNumText(sceneId, x900100_g_scriptId,"#YTa xác ð¸nh chuy¬n sinh",6,2)
EndEvent( sceneId )
end
--***********--
if key == 2 then
x900100_ChuyenSinh( sceneId, selfId, targetId )
end
--***********--
end

function x900100_ChuyenSinh( sceneId, selfId, targetId )
--***********--
if lev < 100 then
BeginEvent( sceneId )
AddText( sceneId, "C¤p ðµ #G100#W m¾i có th¬ chuy¬n sinh. Hãy quay lÕi khi ðÕt c¤p ðµ #G100#W " )
EndEvent( sceneId )
return -1
end
SetLevel( sceneId, selfId, 30)
--***********--
BeginEvent(sceneId)
AddText(sceneId,"Chuy¬n sinh thành công, c¤p ðµ nhân v§t quay tr· v« #GC¤p 30#W!")
EndEvent(sceneId)
DispatchEve

anh ơi , cho em hỏi là em copy cái code này em làm 1 cái script riêng cho NPC.

sao em tạo xong NPC đó. vào game em lick vào NPC này không tháy tác dụng gì cả.
nó không ra cái bảng hộp thoại gì luôn :((

anh giúp em với.Thanks

tanhn
05-08-13, 06:04 PM

anh giúp em với.Thanks

Như vậy là bạn đã add đc NPC và nhìn thấy NPC. Có thể ID Script chưa khớp. Bạn hãy tham khảo nha
Lấy ví dụ bạn sẽ add NPC này vào map Đại Lý. bạn chú ý 3 file
Script.dat nằm trong Public/Data
daili_monter.ini nằm trong Public/Scene
và file lua chuyển sinh đó
Cách làm vào Script.dat thêm ID và đường dẫn đến file lua tương ứng
daili_monter.ini thì thêm 1 NPC mới sửa ID_Script = ID của file lua
Chúc thành công

mastervnn
05-08-13, 06:04 PM
Client này có virus không các b?

Có b nào chơi client này mà bị rớt mạng thường xuyên không?

Tình hình là mình xài client này qua kiểm tra 3 ngày thì thấy nguyên nhân chính là do usb or client này bị nhiễm virus. do không rõ là do cái nào nên mình hỏi thêm, tại thấy rút usb ra vào game tí vẫn bị rớt..............

Đã mời nhân viên viettel đến kiểm tra.

------------------------------------------------------
Mạnh sẽ bình thường nếu không chơi game + cấm usb vào máy, Đã test ở mạng cáp quang viettel rớt mạng lâu lâu có lại rồi tiếp tục rớt.

FlyngPig
05-08-13, 06:48 PM
p1, p2, p3 : vị trí lỗ trống trên trang bị
p4 : chưa biết
p5 : qui định rất nhiều thứ trong đó có qui định số lỗ trống trên trang bị.
13107200 : không có
13107201 : 1
13107202 : 2
13107203 : 3
p6 : qui định nhiều thứ, mạnh nhất cho trang bị là 167307008
p7 : qui định tư chất trang bị. -838860800 : toàn mỹ 17%
p8 : qui định phẩm chất nội, ngoại của trang bị. -473961500 toàn mỹ
p9 : qui định số sao của trang bị
p10 : qui định nhiều phẩm chất trang bị.

giới hạn máu +x : x1
% giới hạn máu +%x: x2
độ hồi phục máu +x : x4
giớ hạn khí +x : x8
% giới hạn khí +%x: x16
độ hồi phục khí +x : x32
băng công +x : x64
kháng băng +x : x128
độ làm chậm +x : x256
hoả công +x : x512
kháng hoả +x : x1024
tăng thời gian +x : x2048
huyền công +x : x4096
kháng huyền +x : x8192
thời gian gây hoa mắt +x : x16384
độc công +x : x32768
kháng độc +x : x65536
thời gian trúng độc +x : x131072
kháng tất cả +%x : x262144
ngoại công +x : x524288
ngoại công cơ bản +%x : x1048576
vũ khí ngoại công cơ bản +%x : x2097152
ngoại thủ +x : x4194303
ngoại thủ cơ bản +%x : x8388608
áo giáp ngoại thủ +%x : x16777216
trang sức ngoại thủ +%x : x33554432
nội công +x : x67108864
nội công cơ bản +%x : x134217728
vũ khí nội công cơ bản +%x : x268435456
nội thủ +x : x536870912
nội thủ cơ bản +%x : x1073741824
áo giáp nội thủ +%x : x2147483648
p11 : qui định nhiều tính chất của trang bị

bù sát thương nội công +%x : x1
tốc độ đánh +x : x2
thời gian phục hồi khi bị skill làm choáng +x : x4
cường lực +x : x8
thân pháp +x : x16
trí lực +x : x32
giảm thủ (của kẻ địch) +x : x64
tốc độ +x : x128
phản damage +x : x256 (giống skill phản kích, phản chấn của PET)
hồi phục khí khi bị sát thương +x : x512
chưa biết +x : x1024
chưa biết +x : x2048
chưa biết +x : x4096
chưa biết +x : x8142
chưa biết +x : x16384
hội thủ +x : x32768
tất cả các thuộc tính +x : x65536
hút máu +x : x131072
hút khí +x : x262144
ngoại công cơ bản +x : x4194304
tấn công cơ bản +x : x16777216
phòng thủ cơ bản +x: x268435456
ngoại thủ cơ bản +x : x1073741824
nội thủ cơ bản +x : x2147483648
p12 :chưa biết
p13 :chưa biết
p14 :chưa biết
p15 :chưa biết
p16 :chưa biết
p17 :chưa biết
creator : người làm ra - tên nhân vật
isvalid : hợp lệ
dbversion : chưa biết
fixattr : chưa biết
var : chưa biết
visualid : chưa biết
maxgemid : chưa biết

HaHoang
05-08-13, 07:27 PM

anh giúp em với.ThanksCode trên copy thiếu nên ko chạy đc cũng đúng

BeginEvent(sceneId)
EndEvent(sceneId)
end

anhcuonghate
05-08-13, 07:45 PM
Như vậy là bạn đã add đc NPC và nhìn thấy NPC. Có thể ID Script chưa khớp. Bạn hãy tham khảo nha
Lấy ví dụ bạn sẽ add NPC này vào map Đại Lý. bạn chú ý 3 file
Script.dat nằm trong Public/Data
daili_monter.ini nằm trong Public/Scene
và file lua chuyển sinh đó
Cách làm vào Script.dat thêm ID và đường dẫn đến file lua tương ứng
daili_monter.ini thì thêm 1 NPC mới sửa ID_Script = ID của file lua
Chúc thành công

em chỉnh lại củng lick vào NPC đó củng ko hiên ra bảng để cs luôn anh ah.:((

và cho em hỏi là cái client của anh HH thì mình làm cs được ko? em sợ ko dc quá.hjc

Code trên copy thiếu nên ko chạy đc cũng đúng

BeginEvent(sceneId)
EndEvent(sceneId)
end

thiếu và thêm vào chổ nào anh giúp em với. vote anh 1 phiếu #1

anhcuonghate
05-08-13, 08:31 PM
Anh HH ơi, giúp em cái code thằng NPC nâng tp lên 150 với :((

HaHoang
05-08-13, 08:40 PM
Anh HH ơi, giúp em cái code thằng NPC nâng tp lên 150 với :((Ko rõ là có nâng đc đến 150 ko nhưng mà theo kịch bản của tàu khựa thì hình như 149 là max rồi

honghanh516532
05-08-13, 08:44 PM
Client này có virus không các b?

Có b nào chơi client này mà bị rớt mạng thường xuyên không?

Tình hình là mình xài client này qua kiểm tra 3 ngày thì thấy nguyên nhân chính là do usb or client này bị nhiễm virus. do không rõ là do cái nào nên mình hỏi thêm, tại thấy rút usb ra vào game tí vẫn bị rớt..............

Đã mời nhân viên viettel đến kiểm tra.

------------------------------------------------------
Mạnh sẽ bình thường nếu không chơi game + cấm usb vào máy, Đã test ở mạng cáp quang viettel rớt mạng lâu lâu có lại rồi tiếp tục rớt.

mastervnn
05-08-13, 09:10 PM

Vậy b có biết nguyên nhân rớt mạng này do đâu ko?

Ban đầu thì minh nghi ngờ usb, bây giờ đang down trực tiếp client của HH về thử.
xem nguyên nhân là do đâu.

Hỗm rài mình đang đau đầu với cái dụ này....
P/s: Không cấm usb vào + ko chơi tlbb thì không bị rớt mạng.
Theo kiểm tra sơ bộ qua 3 ngày thì nguyên nhân nằm ở client or usb của mình.
Mình đang làm rõ nguyên nhân là do client or usb.

vuhuy99v
05-08-13, 09:44 PM
Vậy b có biết nguyên nhân rớt mạng này do đâu ko?

Ban đầu thì minh nghi ngờ usb, bây giờ đang down trực tiếp client của HH về thử.
xem nguyên nhân là do đâu.

Hỗm rài mình đang đau đầu với cái dụ này....
P/s: Không cấm usb vào + ko chơi tlbb thì không bị rớt mạng.
Theo kiểm tra sơ bộ qua 3 ngày thì nguyên nhân nằm ở client or usb của mình.
Mình đang làm rõ nguyên nhân là do client or usb.
Bước vào thế giới TLBB private thì phải chịu tình trạng này thui.:-bd

Refresh
05-08-13, 10:06 PM
ai teamview giúp mình đc không :( cài mãi mà không đc

tanhn
05-08-13, 10:54 PM
ai teamview giúp mình đc không :( cài mãi mà không đc

F5 Refresh xem video chưa nhỉ .

Refresh
05-08-13, 11:11 PM
F5 Refresh xem video chưa nhỉ .

mình xem rồi làm theo như vậy nhưng đến đoạn mở cái file exe chữ TQ trong folder billing thì nó lại k giống trong video
lần đầu mình làm có gì thì chỉ mình với
đoạn này nè

s2bac95
05-08-13, 11:16 PM
Muốn run XUbuntu vào VMware làm như nào ạ?

anhcuonghate
06-08-13, 04:35 AM
Anh HH ơi cho em höi cái máp PHƯỢNG MINH TRẤN nó nằm trong file nào vạy anh, em tìm hoài ko tháy, anh chỉ giúp em với. với file NPC dịch chuyển ở đay luôn nha.

thank anh nhiều

huynhboy1
06-08-13, 07:38 AM
cho mình hỏi sao cài dc rồi đăng nhập cứ báo sai mật khẩu thế

truyphong123
06-08-13, 08:19 AM

bạn dùng navicat tạo tài khoản mới là vào được à. Mình cũng bị thế rùi tạo tk mới là vào được đó. Bạn thử xem!

mình xem rồi làm theo như vậy nhưng đến đoạn mở cái file exe chữ TQ trong folder billing thì nó lại k giống trong video
lần đầu mình làm có gì thì chỉ mình với
đoạn này nè

Không bít là bạn có bị giống mình không? Trước mình cũng giống bạn, chạy cái file tiếng TQ là không giống video nữa, nhưng không sao đâu bạn. Bạn chạy file billing.exe trong folder billing lên, rồi chạy SecureCRT, kết nối nó tới địa chỉ 192.168.1.3, rồi chạy lần lượt 4 cái code như ở trong HD ở bài 1 đó, chờ cho cái thứ tư chạy tới khi nó ra "FFFFFFFF" là được. Sau đó thì bạn vào chơi game như bình thường thôi ^^. Hy vọng giúp được bạn. Ở trang 34 hay 35 gì đó có nói tới vấn đề này mà ^^

Bạn nào giúp với! Không tìm được NPC không làm được nhiệm vụ =:((

tanhn
06-08-13, 10:37 AM

do VH Tiên nhân chỉ lộ + quest chưa khớp tọa độ với sv bạn ah

bạn tự reg acc mới hoặc dùng acc tạo sẵn ý

Muốn run XUbuntu vào VMware làm như nào ạ?

Bạn mở Vmware Chọn Open a Virtual Machine => Tìm đường dẫn đến cái XUbuntu => ok

ttphanthieugia
06-08-13, 11:08 AM
Sau nhiều ngày không ngủ cuối cùng cũng fix được lỗi vào thành bang bị dis ở client của HH =))
Lỗi này do file SceneDefineEx.txt trong Config.axp của client bị lỗi. Do việt hóa sai hay gì đó không rõ
Tóm lại lấy file này trong client Đại Yến thì ổn. Có điều Phượng Minh Trấn của mình sẽ có tên là Túc Dương Trấn, ai ko thích thì đổi lại <:-P

Nhân tiện ai biết hàm lấy exp hiện tại của nhân vật và hàm set exp ( set chứ ko phải add nha)
Đại khái là dùng để trừ exp của nhân vật đang có 1 số lượng nào đó
Đang làm cái thằng up tâm pháp cho ku Mộ Dung với tâm pháp thứ 8 =)) xong hết rồi chỉ có cái không biết trừ exp thôi :))

s2bac95
06-08-13, 11:17 AM
lỗi này là sao nhỷ?

anhcuonghate
06-08-13, 11:17 AM
Sau nhiều ngày không ngủ cuối cùng cũng fix được lỗi vào thành bang bị dis ở client của HH =))
Lỗi này do file SceneDefineEx.txt trong Config.axp của client bị lỗi. Do việt hóa sai hay gì đó không rõ
Tóm lại lấy file này trong client Đại Yến thì ổn. Có điều Phượng Minh Trấn của mình sẽ có tên là Túc Dương Trấn, ai ko thích thì đổi lại <:-P

Nhân tiện ai biết hàm lấy exp hiện tại của nhân vật và hàm set exp ( set chứ ko phải add nha)
Đại khái là dùng để trừ exp của nhân vật đang có 1 số lượng nào đó
Đang làm cái thằng up tâm pháp cho ku Mộ Dung với tâm pháp thứ 8 =)) xong hết rồi chỉ có cái không biết trừ exp thôi :))

bạn ơi, cho mình hỏi mà map Phượng minh trấn nằm ở mục nào trong sever của anh HH vạy bạn. Và NPC dịch chuyển trong đó.

giúp mình với. thank:(

winservo
06-08-13, 11:20 AM
mình gặp rắc rối ở chỗ font. chỉnh font trong region and language.
chạy billing thì vẫn còn dấu???
enter nó vẫn ko chạy như trong clip
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>).
ai hup71ng dẫn hộ mình cái.

truyphong123
06-08-13, 11:26 AM

do VH Tiên nhân chỉ lộ + quest chưa khớp tọa độ với sv bạn ah[COLOR="Silver"]

Vậy làm sao để fix vậy bạn?

mình gặp rắc rối ở chỗ font. chỉnh font trong region and language.
chạy billing thì vẫn còn dấu???
enter nó vẫn ko chạy như trong clip
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>).
ai hup71ng dẫn hộ mình cái.

Không cần thiết phải chạy như video HD mới được bạn à. Trước mình cũng bị giống bạn, bạn tắt mấy cái file TQ đó đi và chạy như này:
-Bạn chạy billing.exe trong folder billing lên
-Dùng SercureCRT (trang 34-35 có đề cập đến) kết nối với địa chỉ 192.168.1.3, rồi chạy lần lượt 4 code ở trong HD của bài số 1. Khi nào chạy code thứ 4 mà nó ra như này "FFFFFFF" nghĩa là server đã chạy xong, và bạn có thể vào game được rùi ^^. Hy vọng giúp được bạn!

s2bac95
06-08-13, 11:35 AM

Cấu hình máy em đây, sao cứ bắt đầu lại diss nhỉ?8-|

truyphong123
06-08-13, 11:40 AM

Cấu hình máy em đây, sao cứ bắt đầu lại diss nhỉ?8-|

Cài win 7 64bit đi bạn ơi. Ram 4GB cài win7 32, win nó nhận có 2.96GB ram kìa

anhcuonghate
06-08-13, 11:55 AM
Máy anh ơi, cho em hỏi là map Phượng minh trấn nằm ở mục nào và là tên gì trong sever của anh HH vạy ?. Và NPC dịch chuyển trong đó.

giúp mình với. thank:((:((

huynhboy1
06-08-13, 03:13 PM
bạn dùng navicat tạo tài khoản mới là vào được à. Mình cũng bị thế rùi tạo tk mới là vào được đó. Bạn thử xem!
cậu chỉ mình cách tạo dc không mình mới chơi gà quá

truyphong123
06-08-13, 03:31 PM
cậu chỉ mình cách tạo dc không mình mới chơi gà quá

Bạn chạy máy ảo XUtubu lên, chạy billing.exe, chạy sercure (chạy 4 đoạn code) -> chạy server xong
Bạn vào Navicat -> Connection. đăng nhập với
- host name: 192.168.1.3
- tlbb
-pas: tlbb1234 (hoặc tlbb12345) không nhớ rõ pas lắm ^^
Pass thì bạn vào đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Bạn gõ pass bạn muốn vào đó, rồi :Generate lấy mã MD5 copy vào pasword. Lưu lại. thế là xong!