PDA

View Full Version : [TLBB] Việt hóa tên quái vật ở file nào ?

Sói Đẹp Trai
06-07-13, 09:23 AM
Như tiêu đề ai biết chỉ giúp. Chỉ còn mỗi file này nữa là SV gần như tiếng việt hoàn toàn :D

freepro2101
06-07-13, 09:23 AM
thì việt hóa cái file có code quái vật trong đó >:P

Sói Đẹp Trai
06-07-13, 10:42 AM
thì việt hóa cái file có code quái vật trong đó >:PThàng này commen hay nhỉ đã thế anh mày mã hóa ko cho mày link đâu ha :-w

Ai biết chỉ giúp. Còn mỗi cái đó là VH xong gần hết SV :|. Giúp càng sớm càng share nhanh

legend1250
06-07-13, 11:16 AM
Public\Config\MonsterAttrTable.txt
Public\Config\PetAttrTable.txt

Sói Đẹp Trai
06-07-13, 11:23 AM
Public\Config\MonsterAttrTable.txt
Public\Config\PetAttrTable.txtThế nó giống hệt trong Client nhỉ. Copy đc ko ku

huuduyen_05
06-07-13, 11:29 AM
Đối với file config dạng txt ở TLBB
Từ server copy qua client được.
Từ client copy qua có thể được cũng có thể không được tùy một số file ở phía server có thêm cột quy định.

dodt93
06-07-13, 05:09 PM
Việt hóa cẩn thận ...không là ko trả được nhiệm vụ giết quái vật đâu ..... chơi off ko làm dc nv thì chán lắm...tự sướng 1 tí là off :(

Sói Đẹp Trai
06-07-13, 05:12 PM
Việt hóa cẩn thận ...không là ko trả được nhiệm vụ giết quái vật đâu ..... chơi off ko làm dc nv thì chán lắm...tự sướng 1 tí là off :(Đã tìm thấy và tự VH rồi... Cái này mình edit rất cẩn thận nên ko thể có vụ không trả quest được đâu :)

dodt93
06-07-13, 05:21 PM
Đã tìm thấy và tự VH rồi... Cái này mình edit rất cẩn thận nên ko thể có vụ không trả quest được đâu :)

Mấy nghìn loại quái.....cũng mệt đấy...hơn cả item.....

Sói Đẹp Trai
06-07-13, 05:36 PM
Mấy nghìn loại quái.....cũng mệt đấy...hơn cả item.....Dùng convert tool sang âm Hán Việt sửa một tý là đc. kết hợp dùng hàm excel. Đúng 5 phút...

dodt93
06-07-13, 05:50 PM
Dùng convert tool sang âm Hán Việt sửa một tý là đc. kết hợp dùng hàm excel. Đúng 5 phút...

Liệu sự thực ! bác có tí Gió nào không thế ........

Nếu để đánh quái làm được nhiệm vụ ý , mình làm theo kiểu này

-- việt hóa 1 loạt tên quái ..paste vào excel

--Tiếp theo dùng Tool replace 1 loại tên quái vào server .....đợi nó repalce xong mất 3 tiếng đấy.........5 phút của bác hơi nhanh

Lâm Ngọc Huy
06-07-13, 05:59 PM
Liệu sự thực ! bác có tí Gió nào không thế ........

Nếu để đánh quái làm được nhiệm vụ ý , mình làm theo kiểu này

-- việt hóa 1 loạt tên quái ..paste vào excel

--Tiếp theo dùng Tool replace 1 loại tên quái vào server .....đợi nó repalce xong mất 3 tiếng đấy.........5 phút của bác hơi nhanh

Thì dùng Tools dịch mất có 5 phút thật mà :|

dodt93
06-07-13, 06:10 PM
Thì dùng Tools dịch mất có 5 phút thật mà :|

tất nhiên dịch mất 5 phút ........ý mình ví dụ tìm 1 tên quái tiếng khựa toàn server......và replace nó thành tiếng mình dịch ý .... :-s

Sói Đẹp Trai
06-07-13, 06:20 PM
tất nhiên dịch mất 5 phút ........ý mình ví dụ tìm 1 tên quái tiếng khựa toàn server......và replace nó thành tiếng mình dịch ý .... :-sThế bạn nghĩ mình dịch cái đống này bằng tay á ?. Dịch 3s nhé. Còn chủ yếu là chỉnh sửa

dodt93
06-07-13, 06:44 PM
Thế bạn nghĩ mình dịch cái đống này bằng tay á ?. Dịch 3s nhé. Còn chủ yếu là chỉnh sửa

ồ không !! 3s cao thủ đấy

Mình thì mình cho nó find và replace 1 loạt.....rồi căm máy đi ngủ...sáng hôm sau là xong.... kể cả tên NPC cũng vậy....dịch toàn bộ tên npc trên server...khôn sót em nào mất 15 phút ...đợi nó replace nữa là xong ......Mỗi tội...tên em nó dịch điêu điêu

Sói Đẹp Trai
06-07-13, 07:12 PM
ồ không !! 3s cao thủ đấy

Mình thì mình cho nó find và replace 1 loạt.....rồi căm máy đi ngủ...sáng hôm sau là xong.... kể cả tên NPC cũng vậy....dịch toàn bộ tên npc trên server...khôn sót em nào mất 15 phút ...đợi nó replace nữa là xong ......Mỗi tội...tên em nó dịch điêu điêuThế thì bạn siêu nhân lắm rồi đấy. Cứ dịch như vậy đi chả ai nói gì cả. Đây là mình nói ko tin thì tùy không hề ép nhé. Mà cũng chẳng cần đôi co làm gì.
Anh Duyên: Cái kia copy từ SV ra nó được à anh. Trước giờ em toàn CLient lôi vào Server. Thanks anh nhé :)

legend1250
06-07-13, 07:34 PM
Đã tìm thấy và tự VH rồi... Cái này mình edit rất cẩn thận nên ko thể có vụ không trả quest được đâu :)

Không trả được quest là do script nhiệm vụ nó quy định tên trong script của nó chứ không phải trong MonsterAttrTable đâu anh

Sói Đẹp Trai
06-07-13, 08:06 PM
Không trả được quest là do script nhiệm vụ nó quy định tên trong script của nó chứ không phải trong MonsterAttrTable đâu anhÝ ko phải vậy mà là cái convert 3 tiếng kia kìa. Ai chả biết nó ở Data trong sv...
Ý muốn nói là mấy cái kia VH hết rồi mà cũng bằng tool edit tử tế thì cớ gì mà mấy cái trong MonsterAttrTable.txt lại sai được, đúng ko