PDA

View Full Version : [MU] Hỏi về lỗi này của ConnectServer

Van_Bom
06-07-13, 09:19 AM
Ngày xưa mình chưa bao giờ bị lỗi này...2 hôm này thì thấy có hiện tượng thế này, mình thấy cái ConnectServer nó báo 1 dòng log:

[07:51:19] [OnAccept] Exceeding the maximum allowable simultaneous connections: 50 connections

Chỉ báo duy nhất 1 dòng này thôi và thế là ko ai vào game đc nữa...mặc dù cái ConnectServer nó ko hề bị tắt đi hay bị don't send..nó vẫn chạy...muốn vào đc game thì phải tắt nó đi và bật lại....liệu có phải là ddos hay botnet gì ko nhỉ các bác...sao lại thấy có mỗi 1 dòng Log thôi..mà nó vẫn chạy mà...

quyen194
06-07-13, 09:35 AM
Ngày xưa mình chưa bao giờ bị lỗi này...2 hôm này thì thấy có hiện tượng thế này, mình thấy cái ConnectServer nó báo 1 dòng log:

[07:51:19] [OnAccept] Exceeding the maximum allowable simultaneous connections: 50 connections

Chỉ báo duy nhất 1 dòng này thôi và thế là ko ai vào game đc nữa...mặc dù cái ConnectServer nó ko hề bị tắt đi hay bị don't send..nó vẫn chạy...muốn vào đc game thì phải tắt nó đi và bật lại....liệu có phải là ddos hay botnet gì ko nhỉ các bác...sao lại thấy có mỗi 1 dòng Log thôi..mà nó vẫn chạy mà...

Hi, đây không phải lỗi đâu, là bị tấn công đóa

Van_Bom
06-07-13, 09:39 AM
tớ thấy lạ ở chỗ là tấn công sao cái ConnectServer nó ko tắt mà nó vẫn chạy mà..với lại nó cũng ko bị don't send...và đặc biệt là nó chỉ ghi lại duy nhất có 1 dòng log thôi.....với lại tớ có thù oán với ai đâu...chẳng lẽ giờ lại chạy thêm mấy cái anti nữa thì thật là...

quyen194
06-07-13, 11:27 AM
tớ thấy lạ ở chỗ là tấn công sao cái ConnectServer nó ko tắt mà nó vẫn chạy mà..với lại nó cũng ko bị don't send...và đặc biệt là nó chỉ ghi lại duy nhất có 1 dòng log thôi.....với lại tớ có thù oán với ai đâu...chẳng lẽ giờ lại chạy thêm mấy cái anti nữa thì thật là...

Nếu là bị botnet (hành trăm request connect cùng lúc) thì đúng là bị stop sevices thật
Nhưng đây là kiểu tấn công mà thuật toán trong Connect Server nó xử lý được nên nó báo log và chủ động từ chối kết nối :)
Trong CS c để Max connection là bao nhiu?

Van_Bom
06-07-13, 11:48 AM
CS của tớ ko có cái config đó......tuy là nó báo log như vậy nhưng mà cũng toi luôn rồi.....thoát game ra là ko vào lại đc nữa...mặc dù cái connect vẫn chạy...mà bạn sài connectserver nào thế...có ngon ko save lên cho tớ sài thử với.............

Van_Bom
06-07-13, 12:30 PM
ai hướng dẫn tớ sài cái này với:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tớ đọc hết bài này rồi mà ko có ai hướng dẫn khổ quá...

The Gamer
06-07-13, 12:56 PM
bị botnet vào port 44405 rồi ____________

Van_Bom
06-07-13, 01:14 PM
uh...tớ cũng phát hiện ra rồi...đúng là bị tấn công rồi bạn à.....bạn nào biết sài cái tool Anti DDos Guardian 2.0này ko hướng dẫn tớ phát...

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>