PDA

View Full Version : [KT] Xem dùm mình lỗi gameserver

thinhba
06-07-13, 02:48 AM
Mình cài server 2.6 theo hướng dẫn của bạn dongnguyen0510 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) tới bước chạy gameserver thì nó chỉ hiện ra được như trong hình rồi tắt luôn. Bạn nào biết cách fix chỉ dùm mình nghen. Chân thành cảm ơn
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Lynk_KiD_HVA
06-07-13, 07:33 AM
Mình cài server 2.6 theo hướng dẫn của bạn dongnguyen0510 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) tới bước chạy gameserver thì nó chỉ hiện ra được như trong hình rồi tắt luôn. Bạn nào biết cách fix chỉ dùm mình nghen. Chân thành cảm ơn
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

coi thử đã chỉnh InIP với OutIP chưa

na.ilusm89
06-07-13, 07:55 AM

Bạn chơi Offline thì làm theo đường dân sau vào

\gameserver\GS1servercfg.ini

Mở lên tìm đoạn
[GameServer]
ServerID=1
InAdapterIdx=1
OutAdapterIdx=1
InIp=
OutIp=127.0.0.1 --- Chơi Offline còn online thì thay địa chỉ Online cho phù hợp
Port=6041
SendInterval=4

Các GS sau làm tương tự

\gameserver\GS2servercfg.ini
\gameserver\GS3servercfg.ini
\gameserver\GS4servercfg.ini

vd_tt
06-07-13, 10:33 PM
Lỗi này là do không tìm thấy các thông tin cần thiết để gameserver hoạt động, xem lại mở hết BS, GD, GC , chứ ko có chạy mấy cái đó thì hỏi server nó lấy cái thông tin ở đâu để nó chạy

omasa
07-07-13, 10:32 AM
Có thể làm như sau:

1. Chạy Online:

InIp=*
OutIp=*

2. Chạy Offline.

InIp=
OutIp=

hoặc:

InIp=127.0.0.1
OutIp=127.0.0.1