PDA

View Full Version : [KT] Lỗi kết nối trong Navicat 8 for MySQL

giangbanlac
30-06-13, 07:07 AM
hôm nay bật may lên chạy sv chơi,thì khi chạy log,bis...nó đc 2s là tắt,thế là mình vào kiểm tra trong navicat thì lỗi không connect đc cái sv mình tạo,lỗi nó báo là "2003-Can's connect to MySQL sever on 'localhost'(10061)"..mọi người cho mình hỏi là sửa nó ntn với
P/s: thứ lỗi vì không úp đc ảnh,cái paint nó chả cho lưu ảnh nên chả biết làm sao ai sửa đc chỉ mình luân hihi
thêm cái ảnh
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

vuachemgio
30-06-13, 07:15 AM
xóa cái MYSQL đi và cài lại cái này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

giangbanlac
30-06-13, 07:21 AM
xóa cái MYSQL đi và cài lại cái này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cái này là cài cho web mà bạn,mình cài để chạy sv thôi mà

tkv003
01-07-13, 03:26 PM
Bạn phải kiểm tra xem sevice MySql đã start chưa bằng cách bấm vào menu Start -> Run -> cmd, sau đó đánh lệnh sau :
telnet localhost 3306 (nếu port mở thì đồng nghĩa với Mysql đã start và ngược lại)

Nếu MySql chưa start thì vào thư mục MySql chạy file mysql_servicestart.bat.

insomnia_ts
01-07-13, 03:30 PM
để lại yh đi chủ topic, fix cho.

ookurooo
01-07-13, 03:33 PM
dự là bạn chưa run service Mysql rồi nhé. Vào Service run lên đi

insomnia_ts
01-07-13, 03:42 PM
lỗi ở đây k phải vào service run là nó chạy.... cần cài lại, lỗi ở các bước đầu ấy

dongnguyen0510
02-07-13, 09:57 AM
Cái này là cài cho web mà bạn,mình cài để chạy sv thôi mà
Nếu đã cài navicat mà bị lỗi thì bạn nên cài appserv hoặc xampp để cho navicat có thể connect đến localhost
Đơn giản chỉ là như vậy thôi ;));));));))

giangbanlac
02-07-13, 08:01 PM
hề hề cảm ơn các bạn,mình cài lại win làm lại từ đầu rồi hihi,cứ để topic này nếu nó bị nữa qua đây làm theo sau vậy:)