PDA

View Full Version : [MU] Fix bấm dấu + mở hòm đồ mở rộng

lequangvu
29-06-13, 10:28 PM
Các bạn fix được vụ này hd mình chút nhé, cảm ơn!

P/s: nhớ có lần dùng được nhưng về sau không biết làm gì lại không dc :D

lequangvu
30-06-13, 09:01 AM
Không có ai biết cách khắc phục lỗi này à, xem thì nhiều mà tl thì ít vậy

tranthaihoa
30-06-13, 01:32 PM
Không có ai biết cách khắc phục lỗi này à, xem thì nhiều mà tl thì ít vậy

Có 2 cách:

1. Lập guild xong mới mở dc (phải chọn lại nhân vật mới xài dc)

2. Click phải vào Propertive của Gameserver.exe chọn mục Compatibility=> check vào "Run thí program..." => chọn Window XP (Service Pack 3)

thế là xong.... :">:">:">:">:">:">:">

lequangvu
30-06-13, 01:46 PM
Có 2 cách:

2. Click phải vào Propertive của Gameserver.exe chọn mục Compatibility=> check vào "Run thí program..." => chọn Window XP (Service Pack 3)

thế là xong.... :">:">:">:">:">:">:">

Cảm ơn bạn!, để mình thử xem thế nào, cái vụ này là đã dùng cái mở rộng hòm đồ rồi và đổi nv rồi nhưng vẫn không mở ra khi bấm vào dấu + ở hòm đồ, chỉ dùng lệnh /ware 0 hoặc 1 để mở hòm dc thôi

lequangvu
01-07-13, 10:11 AM
Cái bug này bá đạo nhất không ai giải thích dùm à, uppppppppppppppppppppppppppppp

lequangvu
04-07-13, 10:25 PM
Có ai cao thủ chỉ mình vụ này không, vì nhớ có lần bấm được nhưng giờ thì không bấm ra thùng đồ mở rộng được cho dù đã sử dụng bùa và đổi nv rồi
Cảm on!

freepro2101
05-07-13, 08:42 PM
mình cũng đang bị ai giúp mình fix với :-<

tranthaihoa
05-07-13, 10:04 PM
mình cũng đang bị ai giúp mình fix với :-<

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

từ bản 11.70.28 trở xuống, do table nó hiểu ngầm là guildwarehuosre nên nó lag khi tạo guild mới mở dc, ko thì chạy trên win7 hoặc win 2k3, con bản 11.70.52 trở lên nó tách riêng ra, nó đẩy ra thêm 1 opt trong file SCF_guildwarehouse nên có thể mở dc....

Có 2 cách:

thế là xong....

lequangvu
06-07-13, 03:48 PM
Đã làm theo bạn hướng dẫn từ trước nhưng không được nên mới hỏi lại, dù sao cũng thank, mình hiện đang dùng 11.70.28