PDA

View Full Version : [MU] Lỗi Install pro nào giúp em với ạ

thmodz
26-06-13, 08:02 PM
tình hình là em hum nay học cài Mu theo bài hướng dẫn của Vinh Ứng Kỳ đến phần install web cho Mu thì nó báo lỗi:

xác nhận truy cập: TỐT

Warning: mssql_connect() [function.mssql-connect]: Unable to connect to server: 127.0.0.1 in C:\xampp\htdocs\Install\index.php on line 27
Không thể kết nối đến Máy Chủ. Vui lòng kiểm tra lại thông tin cài đặt trong tập tin config.php!

Pro nào bik giúp em với ạ. em cảm ơn.

nockxikeZZ
26-06-13, 08:04 PM
Cái này hình như chưa mở hàm curl hay sao ấy nhớ không rõ lắm cho cái ảnh hì

thmodz
26-06-13, 08:22 PM
bạn có yahoo ko cho mình vs dc ko ?

cuocdoisp
27-06-13, 09:18 AM
theo như cái thông báo của bạn thì website đó từ thời nào rồi ấy .:)) Bạn lên chuyển qua dùng netbanbe . Bản v4 do admin phi share tại mục hỏi đáp - cách cài bạn vào netbanbe.net có video ở trang chủ hướng dân

xyzchickenxyz
27-06-13, 01:14 PM
tình hình là em hum nay học cài Mu theo bài hướng dẫn của Vinh Ứng Kỳ đến phần install web cho Mu thì nó báo lỗi:

xác nhận truy cập: TỐT

Warning: mssql_connect() [function.mssql-connect]: Unable to connect to server: 127.0.0.1 in C:\xampp\htdocs\Install\index.php on line 27
Không thể kết nối đến Máy Chủ. Vui lòng kiểm tra lại thông tin cài đặt trong tập tin config.php!

Pro nào bik giúp em với ạ. em cảm ơn.

Mở hàm curl trong PHP và trong apache là ok.

HeroStyle
27-06-13, 01:26 PM
Mở hàm curl trong PHP và trong apache là ok.

Mở File : "xampp\PHP\php.ini , php5.ini( nếu có ) ", "xampp\apache\bin\php.ini"
Seach : "curl"
Bỏ dấu ";" trước dòng tìm thấy : ";extension=php_curl.dll" => "extension=php_curl.dll"

xyzchickenxyz
27-06-13, 01:39 PM
Bỏ dấu ";" trước dòng tìm thấy : ";extension=php_curl.dll" => "extension=php_curl.dll"

Ta chỉ nó rồi mà. Mi chỉ chi tiết quá làm nó làm biếng đó.

P/S: Mà ta biết Mi là ai đó nhưng Ta ko nói. Mi thì Pro nhất nhì cái Gamezone này rồi =))

nockxikeZZ
27-06-13, 01:41 PM
freepro trở lại à =)) 30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

HeroStyle
27-06-13, 01:43 PM
Ta chỉ nó rồi mà. Mi chỉ chi tiết quá làm nó làm biếng đó.

P/S: Mà ta biết Mi là ai đó nhưng Ta ko nói. Mi thì Pro nhất nhì cái Gamezone này rồi =))

ta gà thôi , nhất nhì cho bị chọi gạch à :-<