PDA

View Full Version : [KT] Xem định dạng mp3 nhạc kiếm thế kiểu gì vậy anh em

copday
26-06-13, 04:52 PM
Như tiêu đề hỏi cái đi định dạng mp3 nhạc kiếm thế. nhờ anh em. không phải dùng gì mà định dạng nhé, mà là định dạng 16bit, 32 bit, 64 bit, hay 180 bit đó

voanhnhat20010
26-06-13, 04:54 PM
Như tiêu đề hỏi cái đi định dạng mp3 nhạc kiếm thế. nhờ anh em
hùi giờ mình k để ý cái này ;));));))

__Jie__
26-06-13, 09:45 PM
hùi giờ mình k để ý cái này ;));));))

Lúc nãy có post 1 bài rồi gửi đi luôn, giờ xin phép post lại 1 bài hướng dẫn khác nhé.

Việc đổi nhạc Kiếm Thế khá đơn giản. Những gì bạn cần là 1 chương trình converter có hỗ trợ đuôi .mp3, ở đây mình dùng AudioConverter Studio.

download AudioConverter Studio ở đây:

Nhấn vô đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Cùng mình làm ví dụ sau nhé:

0. vào thư mục gốc của Kiếm Thế, tạo 1 folder Audio, trong thư mục Audio tạo thêm 1 thư mục tên Map

1. vào tải 1 bản nhạc về máy.

2. mở chương trình AudioConverter Studio và chuyển đổi.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
chọn file nhạc bạn muốn đổi

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Chú Ý Phần Này: Đây là phần quan trọng nhất, bạn phải chỉnh cho đúng như thế này thì game mới đọc dc bản nhạc của bạn.

Cuối cùng là nhấn convert để bắt đầu chuyển đổi

3. sau khi chuyển đổi xong, bạn sao chép file nhạc mới vào thư mục Map đã tạo ở trên. Đổi tên nó lại thành thành m1004 (cho map Vân Trung Trấn), hoặc m1001 (cho long môn trấn). (vấn đề đổi tên này bạn có xem thông tin bên dưới)

+++ Một số lỗi phát sinh khi bạn đổi nhạc là sau khi đổi tên nhạc xong ko thấy nó đâu cả, bạn, thì bạn nên chú ý chỉnh đường ra cho nó nhé. cụ thể như trong hình.

chỉnh thư mục Output cho file mới.

Đặt tên cho file mới

(bạn có thể dùng phần mềm khác để convert, chỉ cần làm đúng bước thứ 2 là được)

Có gì thắc mắc thì hỏi mình, mình sẽ hướng dẫn tận tình!<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Chúc bạn thành công!

8 Tân Thủ Thôn

Vân Trung: m1004
Vĩnh Lạc: m5004
Thạch Cổ: m1008
Giang Tân: m1003
Long Tuyền: m1006
Long Môn: m1001
Đạo Hương: m1005
Ba Lăng: m1007

7 Thành Thị

Thành Đô Phủ: m3002
Dương Châu: m3005
Tương Dương: m3003
Lâm An: m3004
Phượng Tường: m3007
Đại Lý: m3001
Biện Kinh: m3006

Map Tống Kim và TDC
m4008

Môn Phái

Thiếu Lâm: m2001
Thiên Vương: m2005
Minh Giáo: m1002
Đường Môn: m2009
Ngũ Độc: m2007
Võ Đang: m2002
Côn Lôn: m2004
Nga My: m2008
Thuý Yên: m2010
Đoàn Thị: m2013
Cái Bang: m2006
Thiên Nhẫn: m2003

Bạch Hổ Đường
m5001

Map Quái
m4001
m4002
m4003
m4004
m4005
m4006
m4007
m4008
m4009
m4010
m4011
m4012

Tự đổi theo ý mình :>
Những chữ cái của "Hồ Chí Minh" ? (HCM viết thường)

copday
27-06-13, 12:23 AM
Tự đổi theo ý mình :>
Những chữ cái của "Hồ Chí Minh" ? (HCM viết thường)

nhưng không dc, tắt đi vào lại im re đã định dạng 44kbs, bitrate 64k, mono, và 1 số định dạng kiểu khác cung k dc. Bnaj xem lại giúp nhé

satthupro95
27-06-13, 12:35 AM
Vẫn được mà bác em toàn dùng nhạc Giấc Mộng Thời Trai làm nhạc Tống Kim hehe :))
Mp3 bình thường xong convert sang là OK bác

cuga95
27-06-13, 12:38 AM
Có chỉnh được nhạc lúc đang chờ login vào game không nhỉ?

satthupro95
27-06-13, 12:47 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

copday
27-06-13, 12:50 AM
Vẫn được mà bác em toàn dùng nhạc Giấc Mộng Thời Trai làm nhạc Tống Kim hehe :))
Mp3 bình thường xong convert sang là OK bác
chuẩn vậy mà ta
oh, cái này lạ nghe, hok lẽ do cái loa dỏm, vào game k nghe, đã mở âm thanh trong game rồi, chuyển cái file mp3 đó mình nghe thử dc hok satthu

cuga95
27-06-13, 12:55 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Có mà, tháy kiếm thế phục hưng lấy nhạc võ lâm ghép vào lúc chờ login game. Nhưng mà đó là server linux, không biết mấy server win có làm được không?

satthupro95
27-06-13, 01:54 AM
patch linux mới có cái đó do KS mới update chứ mấy bản cũ mình k thấy T_T
Bổ sung thêm chút ở bài của Jie là nhạc các map được quy định tại setting\audio\musicset.txt
Ví dụ
1 \audio\map\m1004.mp3 110 0 155519

ID map : 1 Vân Trung Trấn
Đường dẫn file nhạc : \audio\map\m1004.mp3
Volume : 110
Thời gian tối đa 1 bài nhạc là : 155519s ~ hơn 4 tiếng :))

vd_tt
27-06-13, 02:17 AM
chuẩn vậy mà ta
oh, cái này lạ nghe, hok lẽ do cái loa dỏm, vào game k nghe, đã mở âm thanh trong game rồi, chuyển cái file mp3 đó mình nghe thử dc hok satthu

coi cái name của nó có đúng ko đã kìa

copday
27-06-13, 01:08 PM
patch linux mới có cái đó do KS mới update chứ mấy bản cũ mình k thấy T_T
Bổ sung thêm chút ở bài của Jie là nhạc các map được quy định tại setting\audio\musicset.txt
Ví dụ
1 \audio\map\m1004.mp3 110 0 155519

ID map : 1 Vân Trung Trấn
Đường dẫn file nhạc : \audio\map\m1004.mp3
Volume : 110
Thời gian tối đa 1 bài nhạc là : 155519s ~ hơn 4 tiếng :))

mình đã xem rồi và tao thư mục như trên, nhưng vẫn im re:):):):):):), tên thì ok rồi, mình pak ra mà, xem rõ như ban ngày, đã copy 3 cai file set audio . trong setting qua rôi mà, đầy đủ cả

accelan006
27-06-13, 01:34 PM
bác convert ít nhạc DJ, nonstop vào thôn cho gamer "lắc" :))

copday
27-06-13, 01:39 PM
bác convert ít nhạc DJ, nonstop vào thôn cho gamer "lắc" :))

lag là do máy của gamer thôi mà, mà gamer hiện nay toàn xài máy xịn, đâu còn xài đời pII pIII pIV nữa đâu

accelan006
27-06-13, 01:52 PM
lag là do máy của gamer thôi mà, mà gamer hiện nay toàn xài máy xịn, đâu còn xài đời pII pIII pIV nữa đâu

ý em là nghe nhạc rồi lắc, phiêu chứ không phải là lag, delay bác ợ

bosualongthanh
23-08-19, 01:06 AM
cần ng` làm 1 vài bản, ai làm dc inbox có phí,
vậy cho nhanh

ZhouJieLun
24-08-19, 01:37 PM
cần ng` làm 1 vài bản, ai làm dc inbox có phí,
vậy cho nhanh

Nhớ trong cái sách hướng dẫn jx1 có share tool chuyển này đấy thím, check lại xem đi :))
Thử dùng tool chỉnh nhạc qua cho jx2 thấy vẫn dùng tốt, kt chắc ok

bosualongthanh
25-08-19, 06:27 PM
Nhớ trong cái sách hướng dẫn jx1 có share tool chuyển này đấy thím, check lại xem đi :))
Thử dùng tool chỉnh nhạc qua cho jx2 thấy vẫn dùng tốt, kt chắc ok

hihi tks ông,
ZhouJieLun có muốn học mèo kêu ko ?=))=))

mình chỉ cho bn nào chưa bít nè
ko dùng lame trên site trang chủ, k bít thiếu gì mà ko dùng dc

phải dùng lame trong ebook mới covert dc. dùng các pm khác ko ăn thua, game ko nhận =))

nếu các bn dow nhạc từ site china thì ko cần covert, dow về dùng ngay lun. dow ở stie vn phải covert mới nhận nhe

ZhouJieLun
25-08-19, 07:54 PM
hihi tks ông,
ZhouJieLun có muốn học mèo kêu ko ?=))=))

mình chỉ cho bn nào chưa bít nè
ko dùng lame trên site trang chủ, k bít thiếu gì mà ko dùng dc

phải dùng lame trong ebook mới covert dc. dùng các pm khác ko ăn thua, game ko nhận =))

nếu các bn dow nhạc từ site china thì ko cần covert, dow về dùng ngay lun. dow ở stie vn phải covert mới nhận nhe

Vừa thấy post bên fb rồi =))