PDA

View Full Version : [Gunny] Cách tắt chức năng thông báo khi cường hóa thành công trong gunny II

supperkuti
24-06-13, 09:37 PM
Mình thấy chức năng đó gây lag quá. cho mình hỏi bạn nào cách fix và tắt nó luôn ko . Và chức năng ko mua đc loa ở khung chát ( ko mua đc ở khung chat nha - chứ trong shop mình xóa item đó rùi )

bachugacon122
24-06-13, 09:51 PM
Mình thấy chức năng đó gây lag quá. cho mình hỏi bạn nào cách fix và tắt nó luôn ko . Và chức năng ko mua đc loa ở khung chát ( ko mua đc ở khung chat nha - chứ trong shop mình xóa item đó rùi )

thế thì xóa lun cái load trong shop_good đê
mua là nó báo " ko có item phù hợp " =)))
còn cái kia hóng pro vào giúp :)>-

supperkuti
24-06-13, 09:54 PM

vậy mình dùng web add - add loa cho admin thì vẫn xài bt hok bạn ??

bachugacon122
24-06-13, 10:01 PM
vậy mình dùng web add - add loa cho admin thì vẫn xài bt hok bạn ??

đương nhiên là không :D

akasuki
24-06-13, 10:59 PM
xóa trong good thì làm gì còn để loa :))

kingmagic10
24-06-13, 11:40 PM

các anh cứ đá xoáy em nó...bạn vào Source\Game.Server\Packets\Client\ItemStrengthenHa ndler.cs
xóa hết code trong fire này hoặc là xóa luôn đi đảm bảo tắt đc cái loa khi cường hóa.....;)

bachugacon122
25-06-13, 02:41 AM
xóa trong good thì làm gì còn để loa :))

Thông báo bằng lệnh notice trong center kìa ;))

DDestiny
25-06-13, 06:15 AM
==" ôg Khánh (bachugacon122) lúc nềy toàn code còn non & còn xanh wá =)) (call_is_die đêy thím :"> )
bạn chủ topic vào Road/Languages mở "language-vn" bằng Notepad++ r` find: Chúc mừng
sau đó xóa đi mấy dòng cần thiết vd như ở Gunny3.0 của mình thì nó ntn
ItemStrengthenHandler.congratulation:Chúc mừng! [{0}] cường hóa [{1}] thành công lên cấp {2},năng lực vượt trội.
cái dòng màu đỏ đó bạn để nguyên không nên xóa đi chỉ xóa phần Chúc mừng! [{0}] cường hóa [{1}] thành công lên cấp {2},năng lực vượt trội.
nếu xóa nguyên dòng đó cũng không sao lúc cường hóa nó chỉ hiện dòng: ItemStrengthenHandler.congratulation
P/s: cái này chỉ áp dụng khi không có source + gunny 3.0 ==" nó chỉ không hiển thị chữ ra -> bớt lag hơn nhìu. còn như bạn kingmagic mình không biết như thế nào có lẽ là không có thôg báo lun ý ^^!

hung3020
25-06-13, 07:29 AM
các anh cứ đá xoáy em nó...bạn vào Source\Game.Server\Packets\Client\ItemStrengthenHa ndler.cs
xóa hết code trong fire này hoặc là xóa luôn đi đảm bảo tắt đc cái loa khi cường hóa.....;)

=)) ác nhỉ làm theo bác chắc khỏi ch lun :))

supperkuti
25-06-13, 08:01 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Người này nói làm theo người kia thì khỏi cường hóa luôn
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mình muốn giống như Gunny 3.0 là khi cường hóa hay dung luyện gì là không thông báo chữ gì trên khung chat và cả trên loa.

DDestiny
25-06-13, 04:50 PM
Người này nói làm theo người kia thì khỏi cường hóa luôn

Mình muốn giống như Gunny 3.0 là khi cường hóa hay dung luyện gì là không thông báo chữ gì trên khung chat và cả trên loa.
xem #8 của mình đó bạn 8->
Mười nhân mười bằng bao nhiêu ? (viết kết quả bằng số)

kingmagic10
25-06-13, 05:34 PM
mình đùa tí cho vui thui :))
1.bạn vào Source\Game.Server\Packets\Client\ItemStrengthenHa ndler.cs
2.tìm vs từ khóa ItemStrengthenHandler.congratulation(hoặc gần như thế miễn đủ 2 điều kiện là có cái ItemStrengthenHandler.*** vs lại là chữ màu đỏ ^^.... em nói thế cho bạn ý dễ hỉu chứ các pro đừng chém em:D )
3.xong hết mấy cái tìm đc và đủ 2 điều kiện trên là hết loa ;)
4.k thì vào road/luaguage/language-vn.txt mà seach và xóa như bước 2 và 3 mà đc..hi

btbaotrung90
25-06-13, 07:16 PM
@Chủ topic nếu bạn có source game thì mở file "ItemStrengthenHandler.cs" tìm đoạn này, gần cuối ấy

if (itemAt.StrengthenLevel >= 10)
{
string translation = LanguageMgr.GetTranslation("ItemStrengthenHandler.congratulation", new object[] { client.Player.PlayerCharacter.NickName, itemAt.Template.Name, itemAt.StrengthenLevel });
GSPacketIn in2 = new GSPacketIn(10);
in2.WriteInt(1);
//in2.WriteString(translation);
GameServer.Instance.LoginServer.SendPacket(in2);
foreach (GamePlayer player in WorldMgr.GetAllPlayers())
{
player.Out.SendTCP(in2);
}
}

Xóa hết đi hoặc dùng /* */ là xong,hông thông báo, ko quét toàn Server tìm user để thông báo nữa

supperkuti
25-06-13, 08:25 PM
tks các bạn nhìu nha - mình like hết nè ^^!

haidang115
25-06-13, 08:32 PM
cái cường hóa đơn giản mà pro thích cãi nhau nhỉ :|

vào ItemStrengthenHandler
tìm

if (item.StrengthenLevel >= 10)
{
string msg = LanguageMgr.GetTranslation("ItemStrengthenHandler.congratulation", client.Player.PlayerCharacter.NickName, item.Template.Name, item.StrengthenLevel);
GSPacketIn sys_notice = WorldMgr.SendSysNotice(msg);
GameServer.Instance.LoginServer.SendPacket(sys_not ice);

}

item.StrengthenLevel >= 10 //khi cường hóa lên 10 nó sẽ thông báo muốn giảm lag thì để 12, khi cường hóa lên 12 mới thông báo

còn muốn không hiện thì xóa bỏ đoạn này đi hoặc để là 15 thế thôi

tainh0kng0k
25-06-13, 08:40 PM
xóa loa thì vào dbo.shop tìm id loa mà del thôi :v, và web add vẫn chuyển loa đc