PDA

View Full Version : [JX] Hack Dupe Tutorial

TranDoanDuc
23-06-13, 11:18 PM
chào ae clbgamesvn... ý quên gamezone.vn :D
trước tiên mình xin lỗi đã đặt tiêu đề gây chú ý :D (nhưng vẫn đúng luật hên :P)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
vô chủ đề chính:
cách hack nhân vật bằng CE thì mình đã biết, vậy còn cách hack dupe là hack như thế nào, mình mong bạn nào biết thì inbox cho mình!
mình biết cách fix trong kplayerset, nhưng mình thực sự muốn biết hack ntn !

cảm ơn các bạn đã quan tâm, thân chào ae clbgamesvn cũ và gamezone mới :)

tieudieuphong
23-06-13, 11:21 PM
mình cũng k biết cách dùng CE thế nào :-s bác bit thì inbox mình tham khảo để phòng chống nhé

nhocken2030
25-06-13, 01:16 AM
Theo tớ thấy ở GZ toàn thảo luận phát triển game
chứ k ai tìm hiểu hack cả
có tìm hiểu cách chống thì có

DuongDaiCaJX
25-06-13, 08:43 AM
Phải biết hack thế nào thì mới chống được.
Dupe thì theo kiểu thông thường vẫn dùng CE thôi. Trước tiền ta vào acc chính bằng cách bình thường để nguyên ở phần tạo nhận vật và nhớ ở phần đó có nhân vật cần dupe. Thứ 2 dùng CE vào vào nhân vật đó bằng nich khác ( có nghĩa là 2 game.exe nhưng ở phần tạo nhân vật thì hiển thị chung 1 nhân vật). Rồi bấm enter nhanh 2 nhân vật vào cùng lúc, thế là ta có 2 nhân vật giống y đúc nhau trong game, chỉ cần lấy đồ của nhân vật ảo ném ra ngoài cho nhân vật khác lượm là ta có tới mấy món giống nhau rồi. 8-x
Mà cái này thì dân dev chắc không rành bằng member.

ckanwa
25-06-13, 08:49 AM
hình như bạn vào sai 4rum ời. 4rum GZ hay MZ chỉ thảo luận và phát triển các dòng game offline thôi mà!!!!!!!!

TranDoanDuc
26-06-13, 05:26 PM
Phải biết hack thế nào thì mới chống được.
Dupe thì theo kiểu thông thường vẫn dùng CE thôi. Trước tiền ta vào acc chính bằng cách bình thường để nguyên ở phần tạo nhận vật và nhớ ở phần đó có nhân vật cần dupe. Thứ 2 dùng CE vào vào nhân vật đó bằng nich khác ( có nghĩa là 2 game.exe nhưng ở phần tạo nhân vật thì hiển thị chung 1 nhân vật). Rồi bấm enter nhanh 2 nhân vật vào cùng lúc, thế là ta có 2 nhân vật giống y đúc nhau trong game, chỉ cần lấy đồ của nhân vật ảo ném ra ngoài cho nhân vật khác lượm là ta có tới mấy món giống nhau rồi. 8-x
Mà cái này thì dân dev chắc không rành bằng member.

Ok, mình cảm ơn bạn nhé DuongDaiCaJX :)
từ đây có thể thấy chống hack nhân vật đồng nghĩa chống dupe !
tks all, mình đã có câu trả lời :)

ppn69
27-06-13, 06:23 PM
Hướng dẫn hack "dupe" như sau ( Đừng gạch nhé, dùng cho ai biết vài cách phá bằng CE rồi ) : Thay vì log trực tiếp vào nhân vật ở clien 1 để hack , thì ta thay đổi giá trị ở nhiều clien và nhanh tay log 1,2,3 ... nhân vật ở nhiều clien cùng 1 lúc khi đã thay đổi "1 vài thông số - mà ai cũng biết là gì"
Lúc này trong game nhân vật sẽ được nhân bản ra = với số clien log vào. Chỉ việc chuyển đồ sang nhân vật thứ 3 là xong.

DuongDaiCaJX
27-06-13, 06:27 PM
Hướng dẫn hack "dupe" như sau ( Đừng gạch nhé, dùng cho ai biết vài cách phá bằng CE rồi ) : Thay vì log trực tiếp vào nhân vật ở clien 1 để hack , thì ta thay đổi giá trị ở nhiều clien và nhanh tay log 1,2,3 ... nhân vật ở nhiều clien cùng 1 lúc khi đã thay đổi "1 vài thông số - mà ai cũng biết là gì"
Lúc này trong game nhân vật sẽ được nhân bản ra = với số clien log vào. Chỉ việc chuyển đồ sang nhân vật thứ 3 là xong.

Thứ mà ai cũng biết, #-o chỉ luôn cho rồi.

jxvietnam
27-06-13, 07:12 PM
cái này phải hỏi member, nói thật là mình chưa biết CE dùng để hack jx như thế nào, chỉ biết hack game off thôi :))

TranDoanDuc
27-06-13, 07:31 PM
cái này phải hỏi member, nói thật là mình chưa biết CE dùng để hack jx như thế nào, chỉ biết hack game off thôi :))

hack dễ ẹt, đừng chọn game.exe, chọn gameserver.exe mà hack =))
nói chứ close topic dùm em tránh đào mộ đi a mốt :D