PDA

View Full Version : [MU] Cần giúp đỡ về Cashshop ở 2 Cụm Server khác nhau.

strancongtu2
22-06-13, 11:53 PM
Mình có tạo 2 cái DB MuOnline và MuOnline 1, chạy 2 cụm server, mọi thứ đều ok kết, tách biệt hết. Cơ mà chỉ riêng có Cashshop là lấy thông tin phần tiền tệ ở MuOnline trong khi đó mình đang chơi ở MuOnline1, nghĩa là chơi ở cụm MuOnline1 nhưng lấy thông tin về tiền tệ ở MuOnline, mình có tìm nhưng ko thấy chỗ nào config cái này cả. Mọi người giúp mình nhé.@

Thanks!

vietanhlsl
23-06-13, 12:29 AM
mỗi cụm dùng 1 cái SCFData riêng, cash shop ở mỗi cụm sẽ bán các vật phẩm khác nhau, link đến các file khác nhau trong "InGameShopScript" và "InGameShopBanner" ở Client.
Ở client, mỗi folder khác nhau trong "InGameShopScript" và "InGameShopBanner" chứa các item cần bán ở mỗi cụm khác nhau.

Nếu không tự làm được thì có thể pm yahoo dangtranvietanh

strancongtu2
23-06-13, 01:35 AM
Mình dùng 2 SCFData riêng luôn mà, kể cả phiên bản cashshop cũng khác luôn rồi (Cashshop ở mỗi server khác nhau, item khác nhau), chỉ có cái tiền tệ sao nó lại lấy thông tin ở MuOnline chứ ko phải là MuOnline1 khi mình login vào sv MuOnline1.

vietanhlsl
23-06-13, 01:41 AM
thông tin tiền tệ là sao
là số lượng cash đang có hay list item cash shop đã mua

lequangvu
23-06-13, 11:15 AM
Mở nhiều cụm trên 1 DB vẫn được mà bạn, cùng cách chia thế hệ của NBB là mở được ngay, còn nếu dùng 2 DB khác nhau khi sát nhập các cụm với nhau sẽ khó khăn lắm đấy, còn cái cashsshop thì bạn làm ở 2 sub khác nhau có SCFData đấy mỗi bên bạn chỉnh đồ khác nhau và ở client thì bạn dùng mã cashshop khác nhau là được

strancongtu2
23-06-13, 03:01 PM
thông tin tiền tệ là sao
là số lượng cash đang có hay list item cash shop đã mua

Wcoin lấy ở MuOnline với tài khoản trùng với tk ở MuOnline1 :(

--- Chế độ gộp bài viết ---

Mở nhiều cụm trên 1 DB vẫn được mà bạn, cùng cách chia thế hệ của NBB là mở được ngay, còn nếu dùng 2 DB khác nhau khi sát nhập các cụm với nhau sẽ khó khăn lắm đấy, còn cái cashsshop thì bạn làm ở 2 sub khác nhau có SCFData đấy mỗi bên bạn chỉnh đồ khác nhau và ở client thì bạn dùng mã cashshop khác nhau là được

Mình muốn làm 2 cái DB vì mỗi DB nằm ở 2 VPS khác nhau bạn à. Còn cái mã cashshop khác nhau thì mình để khác nhau rồi, vào game thì đúng mã mình để, vào 2 cụm khác nhau thì cũng đã khác nhau, nói chung tách biệt hết, chỉ có phần Wcoin bên MuOnline1 là ko cập nhật được, nó lại lấy dữ liệu ở bên MuOnline với tên tk giống bên MuOnline. Giờ muốn chuyển Gcoin sang Wcoin để dùng bên MuOnline1 thì lại phải chuyển ở MuOnline nó mới nhận Wcoin.

lequangvu
23-06-13, 03:21 PM
Vậy thì bạn phải xem lại code web thôi hoặc là bạn chưa config web để nó kết nói vào cái muonline1

strancongtu2
23-06-13, 04:37 PM
Vậy thì bạn phải xem lại code web thôi hoặc là bạn chưa config web để nó kết nói vào cái muonline1

- Khi mình chuyển từ Gcoin sang Wcoin ở trang quản lý MuOnline1 thì vẫn chuyển và MuOnline1 mà, vẫn có dữ liệu trong cột Wcoin, có điều mà Cashshop MuOnline1 ko đọc ở đó mà đọc ở cột Wcoin ở MuOnline. Chỉ riêng cái này thôi vì tất cả những cái khác vẫn tách riêng hết, không bị lẫn lộn gì cả.

- Cashshop chứ ko phải Webshop nên chắc ko liên quan gì đến web đâu.