PDA

View Full Version : [MU] Xin Querry Tặng Full Skill Cho Tất Cả Các Nhân Vật

mrrainnt
09-06-13, 05:21 AM
- Hiện tại mình đang muốn tìm querry lúc tạo 1 nhân vật sẽ có full skill hoặc là querry chạy riêng cũng được
- Bạn nào rành về Querry giúp mình nha :D

Cảm ơn nhiều ^^!

vietanhlsl
09-06-13, 01:41 PM
skill nếu không đủ điều kiện ở sv quy định (level, point require) thì có học được cũng đâu có xài được hả bạn.
còn nếu muốn full skill thì bạn add tất tật skill vào file SCF_SkillsAutoLearn.txt ở sv (11.xx.xx) là ok ngay mà.

mrrainnt
09-06-13, 04:55 PM
skill nếu không đủ điều kiện ở sv quy định (level, point require) thì có học được cũng đâu có xài được hả bạn.
còn nếu muốn full skill thì bạn add tất tật skill vào file SCF_SkillsAutoLearn.txt ở sv (11.xx.xx) là ok ngay mà.

Tất nhiên là có tặng level cũng như điểm point mà bạn ?
Mình muốn tăng skill full cho từng dòng nhân vật đó mà bạn :(
Ví dụ DK thì tăng full nhưng skill của DK thôi ...

mother
09-06-13, 05:01 PM
Tất nhiên là có tặng level cũng như điểm point mà bạn ?
Mình muốn tăng skill full cho từng dòng nhân vật đó mà bạn :(
Ví dụ DK thì tăng full nhưng skill của DK thôi ...
sao k làm quả DK dùng được full skill của các nhân vật.DK mưa sao băng thì sao.:>

mrrainnt
09-06-13, 09:12 PM
sao k làm quả DK dùng được full skill của các nhân vật.DK mưa sao băng thì sao.:>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

blackdovevn
20-06-13, 12:24 PM
Bạn tạo nhân vật DK ví dụ DK1 trong MU của bạn, dùng tool add tất cả các skill bạn muốn cho chủng tộc DK.

Vào SQL Server, DB MUOnline lấy chuỗi skill đó ra bằng query :

select MagicList from chacracter where name='DK1'

sẽ được chuỗi dạng 0x.....

Để cập nhật vào nhân vật khởi tạo bạn chạy query sau ở DB MUonline :

update DefaultClassType set MagicList=convert(vabinary(180),0x...) where class=16

0x... là chuỗi bạn lấy được từ query trên.
16 là chủng tộc DK

Bạn làm lần lượt với từng chủng tộc :
DW : 0
DK : 16
ELF : 32
MG : 48
DL : 64
SM : 80
RF : 96

Lưu ý : để có thể dùng hết skill mà bạn add, bạn phải cho phép class 1 sử dụng được hết các skill, không yêu cầu cấp độ sử dụng skill, chỉnh trong Data/lang/kor/skill.txt. hoặc skill_new.txt