PDA

View Full Version : [MU] xin hướng dẫn làm hiệu úng quàng sáng khi ăn bùa tăng exp giống bạn tranphuoctai

camxuc
04-06-13, 02:31 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2719090001.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2719090001.jpg)

mình đọc bài repack IA Julia 1.1.0.298 Season 4.6 ENG thì thấy cái ảnh của bạn tranphuoctai về cái hiệu úng quành sángu xung quanh người khi ăn bùa tăng exp. giống của muhanoi. bạn nào biết chỉ giúpi minh với

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

HRain
04-06-13, 02:39 PM
thấy season 3 p2 của darksteam làm cũng có cái này, do main đó bạn, chứ k fải do server đâu, mình nghĩ vậy :)
nên khả năng là không chỉnh đc thế ^^

camxuc
04-06-13, 11:29 PM
thấy season 3 p2 của darksteam làm cũng có cái này, do main đó bạn, chứ k fải do server đâu, mình nghĩ vậy :)
nên khả năng là không chỉnh đc thế ^^
uh nhưng mà mình thấy bạn ý show anh cùng đăng tham gia bài IA Julia 1.1.0.298 Season 4.6 ENG mà

tranthaihoa
05-06-13, 06:34 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2719090001.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2719090001.jpg)

mình đọc bài repack IA Julia 1.1.0.298 Season 4.6 ENG thì thấy cái ảnh của bạn tranphuoctai về cái hiệu úng quành sángu xung quanh người khi ăn bùa tăng exp. giống của muhanoi. bạn nào biết chỉ giúpi minh với

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

mình đây bạn, dùng main 1.03P là nó có thôi, nhưng khổ nỗi nó ko lưu dc ID với ko nhấn Tab lúc chọn nhân vật dc đâu, hiện tại thì fix full hết rồi, ngon lành cành đào, teleport vulcanus ok luôn, bữa h add xong cáh shop luôn :-"

Trước cứ nghĩ do server ko hỗ trợ socket earth, lên guiamuonline xem ntn, hóa ra là có hỗ trợ, mò mẫm riết mới phát hiện ra thì ra là do mumaker, set cho nó lv2 là ok hehe, tralations ko hoat động, tạm thời dịch thẳng vào GS cho nó lành :(

HRain
05-06-13, 07:14 AM
@TTH: ừhm, tuy nhiên bản eng có 1 số hạn chế rất khó chịu:
1/ khó edit item.txt, add custom item ở 1 số phần sẽ gây ra crash GS (đã test)
2/ lỗi 2 con quái tại swamp, wên id rồi, đánh nó là bay mẹ main ra ngoài :( - do main
3/ không nên train quái tại vulcanus, càng train thì GS càng nặng do log lỗi khó hiểu

tuy nhiên bản eng này đã khắc phục đc 3 lỗi quan trọng của bản jpn là:
+ đòi hỏi card này nọ
+ teleport skill ở vulcanus
+ fix crash packet

à, cho mình hỏi lại socket đất luôn:
+ có quay ngọc đất vs item socket đc k ?
+ làm sao để fix socket đất option trong mu maker như bạn nói ?

tranthaihoa
05-06-13, 07:30 AM
@TTH: ừhm, tuy nhiên bản eng có 1 số hạn chế rất khó chịu:
1/ khó edit item.txt, add custom item ở 1 số phần sẽ gây ra crash GS (đã test)
2/ lỗi 2 con quái tại swamp, wên id rồi, đánh nó là bay mẹ main ra ngoài :( - do main
3/ không nên train quái tại vulcanus, càng train thì GS càng nặng do log lỗi khó hiểu

tuy nhiên bản eng này đã khắc phục đc 3 lỗi quan trọng của bản jpn là:
+ đòi hỏi card này nọ
+ teleport skill ở vulcanus
+ fix crash packet

à, cho mình hỏi lại socket đất luôn:
+ có quay ngọc đất vs item socket đc k ?
+ làm sao để fix socket đất option trong mu maker như bạn nói ?

2 con quái đó ở swamp ID 444,445 hướng 3 giờ ấy, mình cũng đã thử với IPN vẫn bị, do main, lúc đầu thử main 1.03P ENG bị, sau đó thử xài JPN main 1.03M JPN vẫn bị, do main thôi, dùng main của anh ctpt thì ok ko vấn đề, nhưng dùng main JPN thì ko thấy dc hiệu ứng bùa + vài hiệu ứng hay, các bạn ít khi để ý mấy cái này nhưng nó ảnh hưởng lớn lắm! ^_^
mình ko thích item cútom nên ko có sao ^_^, socket đất ép dc hết , vào mumaker ép socket đất chọn lv2 cho nó là ok, socket 1 2 3 4 5 hoạt động tốt

ah Hảin cho mình hỏi làm sao sửa tẽt NON_PVP vậy? sv mình thích giống webzen ko reset có cái hay lắm mà cứ dính chữ NON_PVP ko biết sửa ở đâu cả??? :(

HRain
05-06-13, 07:42 AM
ah Hảin cho mình hỏi làm sao sửa tẽt NON_PVP vậy? sv mình thích giống webzen ko reset có cái hay lắm mà cứ dính chữ NON_PVP ko biết sửa ở đâu cả??? :(
mặc định các bản ss1-> ss4 là: sub1,2,3-non pvp, sub còn lại là hiện pvp
tốt nhất, vd bật 2 sub 1 pvp và non pvp thì bật sub 1 và sub 4 chẳng hạn