PDA

View Full Version : Hướng dẫn fix lỗi VC++ Tiên Hiệp Truyền Kì 2

vudung
01-06-13, 02:28 AM
Cái này là kinh nghiệm cá nhân do chính mình tự luận ra! Ai fix được thì fix xin đừng ném gạch :(

Download patch fix lỗi ( Link Google)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Chep mấy file này vào F2Server\Public\runnable\config\data

Copy ghi nguồn: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Download -> Thanks Ủng hộ các bạn nhé!

Demo Server mình đang làm ( Chưa biết việt hóa mấy cái text ở đâu, đã thử việt hóa script vs database mà k được :( )

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Ai biết file flash nào chứa content của Tên Item và NPC thì post lên đây nhé mình việt hóa rồi share luôn 1 thể :D

Tình hình là việt hóa mấy cái file .json hình như chỉ để làm cảnh thôi chưa thấy hiện thị :(

luumin
01-06-13, 09:51 AM
thanks để thử.nhưng bác Ram nhiêu vậy em Ram 2G chạy server chơi lag kinh người CPU 100% ko biết cách nào khắc phục nó hay là phải nâng lên Ram 4G chắc mới được quá
À bác send lại cho em cái bản server bác đang dùng được không bản bên kia hình như ko down được nữa

vudung
01-06-13, 05:16 PM
thanks để thử.nhưng bác Ram nhiêu vậy em Ram 2G chạy server chơi lag kinh người CPU 100% ko biết cách nào khắc phục nó hay là phải nâng lên Ram 4G chắc mới được quá
À bác send lại cho em cái bản server bác đang dùng được không bản bên kia hình như ko down được nữa

Máy mình cũng tương đối mạnh. Ram 8gb nhưng mà mình chạy máy ảo có 3gb à vù vù.....

------------------------------------------------------------------------------------------------

Lạ quá sao haidv kêu mấy cái text hội thoại vs item là ở data/data vs data/assets.vas nhỉ. 2 file đó tiếng tàu hết mà.....

hai07dv
01-06-13, 07:39 PM
Máy mình cũng tương đối mạnh. Ram 8gb nhưng mà mình chạy máy ảo có 3gb à vù vù.....

------------------------------------------------------------------------------------------------

Lạ quá sao haidv kêu mấy cái text hội thoại vs item là ở data/data vs data/assets.vas nhỉ. 2 file đó tiếng tàu hết mà.....

file text trong data/data đó.............nó là file mã hóa (or nén mà bỏ đuôi) ...chưa có cách view được :D

vudung
02-06-13, 04:34 AM
file text trong data/data đó.............nó là file mã hóa (or nén mà bỏ đuôi) ...chưa có cách view được :D

file đó mở bằng utraleditor toàn tiếng tàu chứ có chữ tiếng việt nào đâu :(

vudung
02-06-13, 06:31 AM
Đã thử decompile cái MainGame.swf ra để việt hóa mà build lại k đc :(

Đang xài Adobe Flash CS5 k biết CS4 được không. Ai có cs4 thì test zùm coi có build lại được không nhé....

Tiếp tục ngâm cứu....

vudung
02-06-13, 09:55 AM
file đó mở bằng utraleditor toàn tiếng tàu chứ có chữ tiếng việt nào đâu :(

Theo t nghĩ thi 2 cái data vs assets. vas chỉ để thiết lập content của mấy cái flash thôi

Còn mấy cái việt hóa nằm ở file bin ở server.....

Mà giờ k biết edit mấy cái file bin đó sao nữa

hai07dv
02-06-13, 03:31 PM
Theo t nghĩ thi 2 cái data vs assets. vas chỉ để thiết lập content của mấy cái flash thôi

Còn mấy cái việt hóa nằm ở file bin ở server.....

Mà giờ k biết edit mấy cái file bin đó sao nữa

File bin ở server view đĩa ảo không được, convert qua swf cũng không được....potay nó nén kiểu j nhỉ *-:)

thanhbeo8
04-06-13, 10:38 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1.jpg
lỗi này fix sao hả bác

vudung
04-06-13, 10:42 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1.jpg
lỗi này fix sao hả bác

Cách fix như trên đó....

30charrrrrrrrrrrr

thanhbeo8
04-06-13, 10:45 PM
em làm rồi mà ko đc bác ak.bác sem giúp em với