PDA

View Full Version : [KT] Về việc lấy hình ảnh của npc ?

lynk_kid
25-05-13, 02:23 PM
Như tiêu đề mấy anh cho em hỏi cái như mấy cái tượng mình dùng hàm gọi boss ra được mấy cái nó có hình thì không nói gì còn mấy cái nó không có hình thì làm sao sử dụng phần mềm tool spr nhưng lại không có file để lấy giúp em vs vs dụ như cái này

Vua Hùng vn201304_XiongWang 20207 <color=gold>Vua Hùng<color> 3 6 2 passerby2011 0 0 0 0 0 36 36 20 11 10 27 vn_xiongwangbenren sk intensity4 6 6 400 700 540 18 1

lyvanbethao
25-05-13, 03:11 PM
passerby2011 cái này là hình nó nè có sặn trong PAK hoặc là tìm bên client anh ấy bên đó đó còn cái lếch hình ảnh ngựa gì đó thì pochim phưc tạp quá hj

lynk_kid
25-05-13, 03:41 PM
passerby2011 cái này là hình nó nè có sặn trong PAK hoặc là tìm bên client anh ấy bên đó đó còn cái lếch hình ảnh ngựa gì đó thì pochim phưc tạp quá hj

anh có thể hướng dẫn kỹ hơn được không ạ em vẫn chưa hiểu

satthupro95
25-05-13, 03:47 PM
Gọi không ra là do không có script của NPC ấy mà ^^
Đọc bài <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> để hiểu về res NPC

lynk_kid
25-05-13, 03:51 PM
Gọi không ra là do không có script của NPC ấy mà ^^
Đọc bài <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> để hiểu về res NPC

không phải anh ạ ý em là gọi ra nhưng không có hình ảnh do npc đó em lấy của VNG

satthupro95
25-05-13, 03:55 PM
đọc bài kia đi là hiểu về res NPC
passerby2011 là res NPC phải kiểm tra trong file res như topic kia có khai báo cái này k
Không khai báo thì phải tự khai báo lại theo như của VNG của VNG là phaỉ unpatck file setting.pak ra để xem

lynk_kid
25-05-13, 04:03 PM
passerby2011 là res NPC phải kiểm tra trong file res như topic kia có khai báo cái này k
Không khai báo thì phải tự khai báo lại theo như của VNG của VNG là phaỉ unpatck file setting.pak ra để xem

thank anh nha sát thủ em hiểu rồi <3

--- Chế độ gộp bài viết ---

sẵn tiện cho em hỏi lun như muốn kích hoạt event của một NPC đó thì làm sao ạ như NPC Lễ Bộ Thị Lang em muốn kích hoạt nó để làm cái tượng thử xem sao mà không biết kích hoạt

lynk_kid
25-05-13, 04:17 PM

thank anh nhiều nhen em lấy đc rồi h gọi nó ra xem sao hihi

lynk_kid
25-05-13, 04:27 PM
anh sát thủ sao em làm theo hướng dẫn rồi mà dùng hàm gọi boss gọi nó ra mà không có thế giúp em vs

satthupro95
25-05-13, 04:28 PM
thank anh nha sát thủ em hiểu rồi <3

--- Chế độ gộp bài viết ---

sẵn tiện cho em hỏi lun như muốn kích hoạt event của một NPC đó thì làm sao ạ như NPC Lễ Bộ Thị Lang em muốn kích hoạt nó để làm cái tượng thử xem sao mà không biết kích hoạt

Event làm tượng nó khá lằng nhằng em ạ
E down bộ serrver của a nghichtu91 trong script\event\TopPlayer chia ra top võ lâm các thứ đấy .
Lưu ý ở cái đoạn pNpc thì bỏ cái ; ở cuối đi nhé
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Sv này khá nhiều event hay được a nghichtu viết ra đó đem về ngâm cứu có nhiều cái mới để dùng ^^

lynk_kid
25-05-13, 04:31 PM
Event làm tượng nó khá lằng nhằng em ạ
E down bộ serrver của a nghichtu91 trong script\event\TopPlayer chia ra top võ lâm các thứ đấy .
Lưu ý ở cái đoạn pNpc thì bỏ cái ; ở cuối đi nhé
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Sv này khá nhiều event hay được a nghichtu viết ra đó đem về ngâm cứu có nhiều cái mới để dùng ^^

anh sát thủ sao em làm theo hướng dẫn rồi mà dùng hàm gọi boss gọi nó ra mà không có thế giúp em vs

satthupro95
25-05-13, 04:35 PM

Không có script của NPC thì gọi nó không ra
Tìm hiểu về khai báo 1 NPC là được mod trantoai đã hướng dẫn rất kỹ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Nên làm thử theo trong video đã rồi mới lấy 1 npc mới

1. Nếu NPC gọi ra có tên mà không có hình -> không có file .spr được khai báo res.txt
2. Nếu NPC gọi ra mà không có gì cả -> không có script hoặc script của NPC bị lỗi

lynk_kid
25-05-13, 04:37 PM
Không có script của NPC thì gọi nó không ra
Tìm hiểu về khai báo 1 NPC là được mod trantoai đã hướng dẫn rất kỹ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Nên làm thử theo trong video đã rồi mới lấy 1 npc mới

1. Nếu NPC gọi ra có tên mà không có hình -> không có file .spr được khai báo res.txt
2. Nếu NPC gọi ra mà không có gì cả -> không có script hoặc script của NPC bị lỗi

ý anh là phải viết script cho nó thôi hay chỉ cần thêm NPC, NPC thì em thêm rồi, rồi em dugnf hàm gọi boss gọi nó ra xem thử

satthupro95
25-05-13, 04:40 PM
ý anh là phải viết script cho nó thôi hay chỉ cần thêm NPC, NPC thì em thêm rồi, rồi em dugnf hàm gọi boss gọi nó ra xem thử

Đương nhiên là phải viết script cho nó đơn giản là

local tbVuaHung = Npc:GetClass("vn_xiongwangbenren");
function tbVuaHung:OnDialog()
Dialog:Say("Xin chào "..me.szName.."")
end

lynk_kid
25-05-13, 04:46 PM
oh thế chỉ cần tạo thêm một file trong NPC rồi viết script cho nó là ok chứ gì thank

satthupro95
25-05-13, 04:48 PM
yeser \:D/
Gắng lên
Chưa đủ 30 ký tự

lynk_kid
25-05-13, 05:40 PM
yeser \:D/
Gắng lên
Chưa đủ 30 ký tự

anh sát thủ viết script của vua hung theo đoạn code của anh như thế này đc không

local tbVuaHung = Npc:GetClass("vn_xiongwangbenren");
function tbVuaHung:OnDialog()
Dialog:Say("Xin chào "..me.szName.."")
end

lynk_kid
25-05-13, 07:08 PM
anh sát thủ ơi giúp em cái check nguyên cái hàm của anh vào đc không ạ

lynk_kid
26-05-13, 06:10 AM
mấy anh ơi giúp em cái ạ như muốn việt hóa lời thoại tạo liên minh thì việt hóa chỗ nào ạ em mò không ra