PDA

View Full Version : [MU] Xin Mod hoặc bạn nào đã add thành công new item có thể làm 1 hướng dẫn cụ thể ?

vuhaihoang
23-05-13, 02:55 AM
Mình rất muốn nghịch add new item vào sv ss6 nhưng khổ nỗi tìm hướng dẫn trên mạng toàn hd chưa đầy đủ, Mod hoặc bạn nào đã add thành công new item có thể giúp mình viết 1 bài hd đầy đủ hình ảnh cho a e được k? thanks all!

vuhaihoang
24-05-13, 04:51 AM
mình nghĩ chắc nhiều bạn có cùng suy nghĩ như mình thôi thì phụ giúp mình up nhá ;))

coi1995
24-05-13, 05:30 AM
Mod hướng dẫn anh em cái nào. Thank

freepro921
24-05-13, 06:28 AM
pm freepro đẹp zai đi hd cho =))

HRain
24-05-13, 06:54 AM
add trên ss6.3 hay bản nào bạn :)
hiện tại mình add thông thường như từ bản ss1-> ss6.1 (với main đã mở limit item) là:
vd tạo 1 vũ khí kiếm dòng thứ 50:
1/ edit item.bmd add kiếm (dòng 50) - thêm các chỉ số
2/ edit item.txt add kiếm (dòng 50) - thêm các chỉ số
3/ tìm full skin của cây kiếm đó (trên mạng), gồm bmd và ozj (or ozt)
4/ đổi tên file .bmd trc đó (vd trc đó là cyconesword.bmd ---> đổi thành sword51.bmd - phải cộng 1 ở client như này nhé) và copy vào folder Client/Data/Item

*Muốn có màu thì add glow.dll
*với ss6.3 thì là item_eng.bmd và thêm dòng ở itemtooltip_eng.bmd nữa mới đủ

vuhaihoang
24-05-13, 06:59 AM
add trên ss6.3 hay bản nào bạn :)
hiện tại mình add thông thường như từ bản ss1-> ss6.1 (với main đã mở limit item) là:
vd tạo 1 vũ khí kiếm dòng thứ 50:
1/ edit item.bmd add kiếm (dòng 50) - thêm các chỉ số
2/ edit item.txt add kiếm (dòng 50) - thêm các chỉ số
3/ tìm full skin của cây kiếm đó (trên mạng), gồm bmd và ozj (or ozt)
4/ đổi tên file .bmd trc đó (vd trc đó là cyconesword.bmd ---> đổi thành sword51.bmd - phải cộng 1 ở client như này nhé) và copy vào folder Client/Data/Item

*Muốn có màu thì add glow.dll
*với ss6.3 thì là item_eng.bmd và thêm dòng ở itemtooltip_eng.bmd nữa mới đủ

mình mắc ở chỗ cái Main, như nào là main đã mở limit và cách mở đọc trên mạng hd hơi khó nhìn. Mình muốn là trên ss 6.3. Không biết bạn nào đã add thành công chưa?
p/s: Nhân tiện mình cũng hỏi luôn là Wing add thì khác với item vũ khí đúng không?

HRain
24-05-13, 07:31 AM
add wing cũg như add item thường, nhưng để wing có dòng chuẩn, không bị bug thì phải dựa vào GS và Main có add riêng wing hay không đc nữa
*Main add custom item khi tải bạn sẽ thấy ở topic ngta nói có add hay không mà biết nhé ^^!

vuhaihoang
24-05-13, 07:55 AM
pm freepro đẹp zai đi hd cho =))

Lúc nào free pro đẹp trai rảnh thì làm cái video HD mở limit cho mọi main nhé