PDA

View Full Version : [MU] Vừa show hàng vừa hỏi mong các pro web mu giúp đỡ

MontBlance
20-05-13, 11:53 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Em đang dev lại code của forestweb, hiện nay code đã thay đổi đến 70% và chạy bằng ajax, nhưng em thấy code đó lưu data trong mssql là chính -> điều này khiến mssql phải làm việc liên tục. Vậy em muốn chuyển hết tất cả dữ liệu không cần thiết như: chợ trời, xếp hạng, xếp hạng guild, thẻ nạp từ mssql lên mysql thì phải làm thế nào? có phần nào hỗ trợ cho việc chuyển db lên và cập nhật dữ liệu lên không ạ?
khi sử dụng mysql độ bảo mật và an toàn có cao không vì em thây web clbmuvn bị hack khá dễ nên cũng nản :( mong các pro webmu giúp đỡ

IN_NUYASHA
22-05-13, 05:23 PM
Theo mình nghĩ , chĩ có 1 file duy nhất trong MySQL để truyền tải các dữ liệu liên quan đến các chater trong game đó là Database MUONLINE , web hoạt đông cũng láy dữ liệu từ database này để cập nhật lv , bảng xếp hạng , tiền trong game . đồ vv...... . do đó nếu muốn an toàn cho webserver tốt nhất nên dùng hosting riêng biệt với máy chủ , kết nối dữ liệu qua port 80 , hầu hết các dịch vụ hosting bây giờ đều có tính bảo mật rất cao :) , hoặc bạn có thể mua domain , nó sẽ tặng lun hosting cho dùng , khi có hosting rồi thì dùng trình tải file lên hosting , đặt trang index làm trang chủ , đó là theo cách nghĩ của tớ thôi L-)