PDA

View Full Version : [MU] Cần người giúp cài và hướng dẫn cài MU

lordgay
18-05-13, 11:31 AM
Mình cài MU nhưng cứ bị lỗi ODBC. Tìm kiếm trên mạng mà chưa có gì khả quan nên mình nhờ các bạn giúp :D

Mô tả: TeamView cài đặt cũng như hướng dẫn mình cài và quản lý

Hi vọng các bạn giúp đỡ.

Win 7 32 bit + SQL Server 2008 mà cài MU mãi không được >.<

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

chuotkep
18-05-13, 11:32 AM
Mình cài MU nhưng cứ bị lỗi ODBC. Tìm kiếm trên mạng mà chưa có gì khả quan nên mình nhờ các bạn giúp :D

Mô tả: TeamView cài đặt cũng như hướng dẫn mình cài và quản lý

Hi vọng các bạn giúp đỡ.

Win 7 32 bit + SQL Server 2008 cài mãi không được >.<

sao không cài sql 2000 ????????????

lordgay
18-05-13, 11:38 AM
SQL 2000 thì khác gì 2008 đâu bạn ? 2008 vẫn đọc được DB mà ? :|

chuotkep
18-05-13, 11:39 AM
SQL 2000 thì khác gì 2008 đâu bạn ? 2008 vẫn đọc được DB mà ? :|

sql 2000 rễ dùng hơn :-?:-?:-?:-?:-?

lordgay
18-05-13, 11:46 AM
Dùng vào việc gì ? Cái mình đang vướng là chạy MUserverStarUp bị báo "GSDBset ODBC connect fail"
Cả file MUServer và MUServerCS cũng bị lỗi "LoginServer fail"

Wednesday
18-05-13, 11:53 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

lordgay
18-05-13, 11:55 AM
Mình chạy rồi =.=
Đó là vấn đề mình không hiểu >.<

freepro921
18-05-13, 11:59 AM
Mình chạy rồi =.=
Đó là vấn đề mình không hiểu >.<

vì ODBC này dành cho sql 2k :))

lordgay
18-05-13, 12:03 PM
Thôi được rồi. Vậy để mình dow SQL 2000 về xem sao...cơ mà cài 2008 cài 2000 đc ko nhể :|
Bạn có thể cho mình xin link SQL 2000 được ko

chuotkep
18-05-13, 12:06 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

diễn đàn có săn hết rồi mà :-?:-?:-?:-?:-?:-?

freepro921
18-05-13, 12:07 PM
đây nè bạn hiền

download về mà cài

lordgay
18-05-13, 12:28 PM
Mình Attach Database thì bị báo lỗi này ?

chuotkep
18-05-13, 12:31 PM
Mình Attach Database thì bị báo lỗi này ?

Bạn pm yahoo: mr_hungck tôi giúp cho nhé

lordgay
18-05-13, 01:10 PM
Cám ơn bạn chuotkep đã giúp đỡ mình !

Hiện tại mình mở GameServer thì bị lỗi này...Mọi người chỉ giúp mình cách khắc phục với