PDA

View Full Version : [JX] Thắc mắc mong được giải đáp gấp

hoangs2diu
03-05-13, 07:18 PM
Pro nào cho mình biết: hàm khi nhân vật chết về thành và số điểm danh vọng, phúc duyên, trùng sinh ở F3 quy định ở đâu. Mong được giải đáp sớm ạ

tieudieuphong
03-05-13, 10:23 PM
Pro nào cho mình biết: hàm khi nhân vật chết về thành và số điểm danh vọng, phúc duyên, trùng sinh ở F3 quy định ở đâu. Mong được giải đáp sớm ạ

hàm danh vọng : AddRepute(10000)Phúc duyên: AddFuYuan(10000)
Trung Sinh AddReborn(1)

còn khi chết thì về thành thì chưa rõ, chắc ở file playerdie gì đấy

thaihoa91
03-05-13, 10:38 PM
SetDeathScript() ---cài script cho nhân vật khi chết

Ví dụ mún khi nhân vật chết thì sẽ chạy file test.lua thì viết hàm

SetDeathScript("\\script\\test.lua")

hoangs2diu
03-05-13, 10:48 PM
SetDeathScript() ---cài script cho nhân vật khi chết

Ví dụ mún khi nhân vật chết thì sẽ chạy file test.lua thì viết hàm

SetDeathScript("\\script\\test.lua")

Còn trên bảng F3 thì ở đâu vậy bạn

jxvietnam
03-05-13, 10:51 PM
Còn trên bảng F3 thì ở đâu vậy bạn

mỗi sv mỗi khác nha bạn, thường thì add danh vọng là AddRepute phúc duyên, trùng sinh thì tùy

hoangs2diu
03-05-13, 11:07 PM
mỗi sv mỗi khác nha bạn, thường thì add danh vọng là AddRepute phúc duyên, trùng sinh thì tùy

Ý mình là mình bị lỗi trùng sinh, mình có trùng sinh nhưng trên bảng F3 vẫn hiển thị là Chưa trùng sinh nên mình nghĩ nó sai ở hàm nào đó. Task trùng sinh sv này là 197

hoangs2diu
05-05-13, 10:36 PM
Ai cho mình biết cách khắc phục lỗi đường đi phái trước chưa thông. Hàm tăng mức kháng tính và hàm tăng kĩ năng võ công vốn có cho nhân vật với ạ,
Đôi lúc không thấy được hiệu ứng skill và vòng sáng của đối phương có thể fix được không ạ

hoangs2diu
06-05-13, 07:24 AM
Ai cho mình biết cách khắc phục lỗi đường đi phái trước chưa thông. Hàm tăng mức kháng tính và hàm tăng kĩ năng võ công vốn có cho nhân vật với ạ,
Đôi lúc không thấy được hiệu ứng skill và vòng sáng của đối phương có thể fix được không ạ

up ai giúp với .