PDA

View Full Version : [MU] Làm cách nào để thu hút memb vào chơi nhiều hơn

waoboy8k
02-05-13, 01:44 PM
Có thể mình hỏi 1 câu hỏi rất ngu ngơ . Nhưng trong số mình thì cũng còn rất nhiều bạn giống như mình đang không biết đặt ra câu hỏi ở đâu . Hiện tại memb MU mình cũng khoảng 20>50 người . Đây là mình chỉ nói về thu hút về bề ngoài . Ví dụ memb vào web mình or forum mình cũng không thua kém gì mấy MU khác . Còn vào game thì họ phải chơi sau này mới biết đựoc là có ổn định hay không nên chưa tính.

+ Thứ nhất mình cũng có quảng cáo forum trên dưới 2k website . Có up đi up lại luôn và up tốp ở các website đó
+ Quảng cáo banner thì mình chưa . Câu hỏi mình đặt ra là nếu có đặt banner thì các MU Thu hút memb rất đông hiện giờ là họ có thuê đặt banner không . Và đặt ở những đâu . Vì giá đặt banner cũng không phải là rẻ
+ Tiếp đó là quảng cáo SMS ( cái này mình cũng chưa thử )

Vậy theo các bạn là mình còn thiếu những gì . ăn nhau ở quảng cáo thế nào để thu hút memb nhiều nhất Mong các bạn giúp đỡ . Không phải riêng MU mà gunny mình memb cũng không đựoc đông cho lắm :) . Hy vọng dc đống gạch mang về :D

mrrainnt
02-05-13, 01:55 PM
Câu hỏi rất hay :D!
- Nhưng nói thẳng ra là : Chẵng ai ngu mà bày cho bạn chiến lược kinh doanh của họ :)! Tại Sao ? Vì ai cũng muốn Game của mình đông memb ...
- Cái này phải tự bạn làm và tự rút ra kinh nghiệm cho bản thân của mình thôi :)!

babjvjncy
02-05-13, 01:59 PM
Làm server cho tốt đi đã rồi hẵng tính đến chuyện thu hút Mem, muốn hút Mem nhìu, thì q/cáo tốt Support gamer tốt, nói chung là đủ điều ....

waoboy8k
02-05-13, 02:01 PM
Làm server cho tốt đi đã rồi hẵng tính đến chuyện thu hút Mem, muốn hút Mem nhìu, thì q/cáo tốt Support gamer tốt, nói chung là đủ điều ....Mình đang nói là bề ngoài web chứ chưa nói là vào game mà bạn . Bề ngoài nghĩa là trước tiên họ phải tải game rồi phải đăng ký thì lúc đó mình sẽ biết được số lượng tham gia . Chứ chưa nói đến họ vào chơi :) . Chứ server thì mình chưa nói là ngon hay không ngon . Vì MU giờ đại loại như nhau cả vi đều là hàng share . Vẫn Anti UGK or Vietguard gì đó :) .

MrKubjn
02-05-13, 02:16 PM
không phải cứ qc nhiều forum là hút được đông mem đâu ;))

gaoblackxincha
02-05-13, 02:25 PM
Hỏi hay quá ;;);;)!!
Ráng làm tích lũy kinh nghiệm sẽ dc thôi.

Hào Hoa Công Tử
02-05-13, 02:42 PM
PR bằng mọi cách , mọi lúc mọi nơi :))
PS : kiếm tiền không phải đơn giản nên muốn kiếm được tiền thì phải chịu bỏ tiền ( đầu tư )
Đông mem tất nhiên doanh thu sẽ cao hơn. nhưng chắc không ai chỉ cho bạn cách để kiếm nhiều mem đâu :)
Nói chung là đã chịu chơi là phải đầu tư . ( Open sv mới hay Big event mình đều spam khoảng 20k sms )

waoboy8k
02-05-13, 02:45 PM
PR bằng mọi cách , mọi lúc mọi nơi :))
PS : kiếm tiền không phải đơn giản nên muốn kiếm được tiền thì phải chịu bỏ tiền ( đầu tư )
Đông mem tất nhiên doanh thu sẽ cao hơn. nhưng chắc không ai chỉ cho bạn cách để kiếm nhiều mem đâu :)
Nói chung là đã chịu chơi là phải đầu tư . ( Open sv mới hay Big event mình đều spam khoảng 20k sms )
hihi cảm ơn bạn mách nước . Mình hiểu rồi :p . Đúng là thiếu bước này .

mobell200
02-05-13, 03:41 PM
1 mình bạn làm thì rất khó có team online + chơi game hỗ trợ gamer:-@

mrkuagái
02-05-13, 03:46 PM
1, tốt nhất không đua đòi ss6,exp7 ( về thời kì đồ đá cho hay, thấy cái mu 600mb mình chả muốn down ^^ )
2, Reset nhanh
3, items custom ( chỉ vũ khí ) không lấy đồ mặc
4, zen hiếm
5, website có chợ ảo
6, không đồ full

vietanhlsl
02-05-13, 06:55 PM
Có thể mình hỏi 1 câu hỏi rất ngu ngơ . Nhưng trong số mình thì cũng còn rất nhiều bạn giống như mình đang không biết đặt ra câu hỏi ở đâu . Hiện tại memb MU mình cũng khoảng 20>50 người . Đây là mình chỉ nói về thu hút về bề ngoài . Ví dụ memb vào web mình or forum mình cũng không thua kém gì mấy MU khác . Còn vào game thì họ phải chơi sau này mới biết đựoc là có ổn định hay không nên chưa tính.

+ Thứ nhất mình cũng có quảng cáo forum trên dưới 2k website . Có up đi up lại luôn và up tốp ở các website đó
+ Quảng cáo banner thì mình chưa . Câu hỏi mình đặt ra là nếu có đặt banner thì các MU Thu hút memb rất đông hiện giờ là họ có thuê đặt banner không . Và đặt ở những đâu . Vì giá đặt banner cũng không phải là rẻ

Vậy theo các bạn là mình còn thiếu những gì . ăn nhau ở quảng cáo thế nào để thu hút memb nhiều nhất Mong các bạn giúp đỡ . Không phải riêng MU mà gunny mình memb cũng không đựoc đông cho lắm :) . Hy vọng dc đống gạch mang về :D
Chia sẻ một chút cho bạn về kinh nghiệm và cảm nhận của mình.
Trước khi chuyển sang làm MU, mình đã từng bị nghiệm chơi MU, nghiện rất nặng và để cai nghiện thành công thì mình đã chuyển sang làm server - mất 1 ngày là chán chơi game ngay :))
Hiện tại, suy nghĩ chung của những người chơi MU cơ bản là:
1, Có ấn tượng xấu về các admin nói chung, lúc nào cũng đa nghi ngờ vực server bất ngờ đóng cửa, mất tích hoàn toàn vào 1 ngày không xa nào đó.
2, Do các admin quá xa cách với gamer, bị buzz nick chat tầm 10-20 lần lúc mới mở yahoo lên là đã chán chả muốn làm gì rồi.
3, Do cách làm ăn thời vụ ko lâu dài hiện nay. Tầm nhìn của các adm quá hạn hẹp, họ chỉ nghĩ là gamer nạp thẻ vào để rs vip, rồi mua đồ, mua ngọc, vậy là ok, họ đâu nghĩ nếu làm ăn bằng cách đó thì chỉ tạo được hiệu ứng tức thời trong một thời gian ngắn, và con đường nào cũng có cái đích của nó, khi mem đã reset vài trăm lần cho đến vài lần relife, đồ đạc tạm ổn, không cần full max đồ gì, là họ đã chán rồi.
4, Không có bất kì sáng tạo và đầu tư nào tạo nên sự khác biệt cả, đa phần dập khuôn theo nhau. Cái kiểu chơi mu nào cũng vẫn cái bãi quái ở chỗ ấy, vẫn nhân vật này khỏe nhất, vẫn cái tỉ lệ như thế, vẫn cái bug với lỗi giống nhau, vậy thì chả có gì là vui cả.

Và điều cuối cùng là, gamer bây giờ không còn nhiều người ngu chỉ biết cắm đầu vào game mà không suy nghĩ đâu. Nếu muốn mem họ chơi game của bạn, bạn phải tạo được sự tin tưởng giữa mem với game nói chung và adm nói riêng, để cộng đồng game đông đảo và dần lớn mạnh, bạn phải liên kết với các gamer là chủ Guild trong game, làm cho họ trở thành đồng minh của mình, thay mình hỗ trợ gamer cũng như thu hút mem, ngoài ra nên có vài người với vai trò là GM hoạt động trong game như người chơi bình thường để theo dõi hoạt động của game, điều khiển thao túng thị trường game, dập tắt những kẻ rêu rao hack ko thương tiếc, đẩy giá cả thị trường lên cao để item có giá trị hơn, hay ví dụ như bán một số item cho gamer như ngọc, một số loại đồ đạc cùi cùi để hút cash :D

Đây chỉ là một số mưu thâm kế độc của riêng bản thân mình thôi, xin các bác đừng tàn sát :((

hackluv
02-05-13, 07:02 PM

mình bày bạn nhé :))

cái này là mình nhìn thấy thôi. nhiều người trong này làm lắm :))

Nói thật ra mình thì mình nhìn thấy chứ ko khuyến khích :D

C1 : spam qua đthoại - sử dụng tool gửi tn qua 3g ý
C2 : qua diễn đàn khác quảng cáo < dễ ăn gạch >
C3 : phá MU khác < cách này mình thấy nhiều người sử dụng >
C4 : hãy là 1 mu thật tốt để tên tuổi bạn nổi lên - ng nọ khắc quảng cáo cho người kia ý mà < Sử dụng cái hiệu ứng đám đông đối với người việt nam >

Chúc bạn thành công nhé : Không khuyến khích cái số 3 < vì bạn dễ bị ng khác chửi cho đó > :D

waoboy8k
02-05-13, 09:11 PM
Chia sẻ một chút cho bạn về kinh nghiệm và cảm nhận của mình.
Trước khi chuyển sang làm MU, mình đã từng bị nghiệm chơi MU, nghiện rất nặng và để cai nghiện thành công thì mình đã chuyển sang làm server - mất 1 ngày là chán chơi game ngay :))
Hiện tại, suy nghĩ chung của những người chơi MU cơ bản là:
1, Có ấn tượng xấu về các admin nói chung, lúc nào cũng đa nghi ngờ vực server bất ngờ đóng cửa, mất tích hoàn toàn vào 1 ngày không xa nào đó.
2, Do các admin quá xa cách với gamer, bị buzz nick chat tầm 10-20 lần lúc mới mở yahoo lên là đã chán chả muốn làm gì rồi.
3, Do cách làm ăn thời vụ ko lâu dài hiện nay. Tầm nhìn của các adm quá hạn hẹp, họ chỉ nghĩ là gamer nạp thẻ vào để rs vip, rồi mua đồ, mua ngọc, vậy là ok, họ đâu nghĩ nếu làm ăn bằng cách đó thì chỉ tạo được hiệu ứng tức thời trong một thời gian ngắn, và con đường nào cũng có cái đích của nó, khi mem đã reset vài trăm lần cho đến vài lần relife, đồ đạc tạm ổn, không cần full max đồ gì, là họ đã chán rồi.
4, Không có bất kì sáng tạo và đầu tư nào tạo nên sự khác biệt cả, đa phần dập khuôn theo nhau. Cái kiểu chơi mu nào cũng vẫn cái bãi quái ở chỗ ấy, vẫn nhân vật này khỏe nhất, vẫn cái tỉ lệ như thế, vẫn cái bug với lỗi giống nhau, vậy thì chả có gì là vui cả.

Và điều cuối cùng là, gamer bây giờ không còn nhiều người ngu chỉ biết cắm đầu vào game mà không suy nghĩ đâu. Nếu muốn mem họ chơi game của bạn, bạn phải tạo được sự tin tưởng giữa mem với game nói chung và adm nói riêng, để cộng đồng game đông đảo và dần lớn mạnh, bạn phải liên kết với các gamer là chủ Guild trong game, làm cho họ trở thành đồng minh của mình, thay mình hỗ trợ gamer cũng như thu hút mem, ngoài ra nên có vài người với vai trò là GM hoạt động trong game như người chơi bình thường để theo dõi hoạt động của game, điều khiển thao túng thị trường game, dập tắt những kẻ rêu rao hack ko thương tiếc, đẩy giá cả thị trường lên cao để item có giá trị hơn, hay ví dụ như bán một số item cho gamer như ngọc, một số loại đồ đạc cùi cùi để hút cash :D

Đây chỉ là một số mưu thâm kế độc của riêng bản thân mình thôi, xin các bác đừng tàn sát :((
Hi cảm ơn bạn nhiều lắm . Đúng là không lập topic này thì không có cái hay để học :D

--- Chế độ gộp bài viết ---

mình bày bạn nhé :))

cái này là mình nhìn thấy thôi. nhiều người trong này làm lắm :))

Nói thật ra mình thì mình nhìn thấy chứ ko khuyến khích :D

C1 : spam qua đthoại - sử dụng tool gửi tn qua 3g ý
C2 : qua diễn đàn khác quảng cáo < dễ ăn gạch >
C3 : phá MU khác < cách này mình thấy nhiều người sử dụng >
C4 : hãy là 1 mu thật tốt để tên tuổi bạn nổi lên - ng nọ khắc quảng cáo cho người kia ý mà < Sử dụng cái hiệu ứng đám đông đối với người việt nam >

Chúc bạn thành công nhé : Không khuyến khích cái số 3 < vì bạn dễ bị ng khác chửi cho đó > :D

Cảm ơn bạn nhìu nha . Mình thấy cái C1 chắc ổn :D . hihi

buitan0001
02-05-13, 09:26 PM
bạn mới vào forum nên phải tích lũy kinh nghiệm nhiều. Lúc mới đầu sẽ rất khó khăn. ;) nhưng khi đã có kinh nghiệm thì sẽ thành công thôi.

MrKubjn
02-05-13, 09:34 PM
spam nhiều vào những người khó tính nó cho ăn gạch đấy ;)

waoboy8k
02-05-13, 09:45 PM
bạn mới vào forum nên phải tích lũy kinh nghiệm nhiều. Lúc mới đầu sẽ rất khó khăn. ;) nhưng khi đã có kinh nghiệm thì sẽ thành công thôi.

hi . Mình cũng đang cố gắng tích lũy từng giờ từng phút . hết gamezone rồi đến anh google :D

--- Chế độ gộp bài viết ---

spam nhiều vào những người khó tính nó cho ăn gạch đấy ;)

hehe mình cũng cóa gạch men cao cấp

DieuNinh
02-05-13, 10:01 PM

Đơn giản nhất nè
nhưng mất khá nhiều tiền

Thuê trọn gói 4 5 quán nét trong vài ngày để mem chơi free và chỉ dc chơi Mu của bạn

2 là thuê người chơi MU và hàng ngày trả tiền cho họ
thì mu sẽ đông ngay ấy mà =))