PDA

View Full Version : [MU] Vấn đề ráp 1 con SV Game

prono1
29-04-13, 07:26 AM
hiện tại đang muốn ráp 1 con Server cấu hình chạy khoảng 15 Sub .
Bác nào lên cho 1 con cấu hình với
Giá khoảng 10-13m~
:D đưa lên mình tham khảo với các pro :-)
Thanks?~

prono1
30-04-13, 12:49 AM
hiện tại đang muốn ráp 1 con server cấu hình chạy khoảng 15 sub .
giá khoảng 10-13m~
:d đưa lên mình tham khảo với các pro :-)
thanks?~

uppppppppppppppppppppppp
uppppppppppppppppppppppp

hoainam8080
30-04-13, 12:55 AM
1-13M thì thoải mái:

chip X3440 2.58GHz *8M, Ram 4G, HDD 250G chạy 15sub luôn.

QUAN TRỌNG LÀ TIỀN THUÊ ĐẶT CHỖ VÀ QUẢN LÝ SUPORT SERVER

Chứ đặt ở nhà thì:
- Mang Cáp quang 1 tháng ? tiền
- Điện 1 tháng ? tiền
- Mất điện mấy lần thì thay ổ cứng?

Hết rồi bạn! :-h

vietanhlsl
30-04-13, 03:25 AM
Nếu đã gọi là ráp server game thì còn cần phải quan tâm đến một số vấn đề như:
+ RAM: nên là RAM ECC (Error Checking and Correction): chống bị crash server, chạy ổn định và hiệu năng cao hơn ram thường nhiều, giá cũng đắt hơn.
+ Ổ cứng: nên chọn các loại ổ cứng 7200 - 10000 rpm: tốc độ đọc ghi và tuổi thọ cao hơn, giảm thiểu khả năng bị rollback dữ liệu.
+ Main: nên chọn các dòng main work station để với tần suất hoạt động cao và thường xuyên mà ko bị tã máy, cũng như hiệu năng hoạt động cao hơn main pc thường.
+ Chip: nên dùng các dòng xeon đời cao nhất để có được tốc độ xử lí cũng như độ ổn định cao nhất có thể.
+ Nguồn: đủ khỏe để chạy được các cái trên.
+ Vỏ case: đủ lớn và slot để chứa được những cái trên ( cùi cũng được chả cần cái loại vài m, phí ).
+ Card đồ họa, ổ đĩa: chả cần.
+ Chuột, bàn phím, màn hình: loại cùi nhất có thế.
+ Ngoài ra nếu đặt tại gia thì cần có một cái UPS ( bộ lưu điện ) để nếu có mất điện thì còn thông báo báo trì cho mem trước và tắt server tránh bị rollback dữ liệu.
Đây chỉ là những cái cần quan tâm thôi, còn cụ thể ra sao còn tùy bạn có thể chi được tối đa bao nhiêu, và như bạn hoainam nói, nên thuê chỗ đặt server để có đường truyền tốt nhất, hệ thống làm mát, bảo trì hệ thống tiêu chuẩn í sồ :)) nhưng đặt tại gia lại lợi hơn rất nhiều là bạn có thể can thiệp vào máy chủ khi cần thiết mà chả cần đến control.
Support game ra sao thì tùy thuộc vào bạn.

prono1
30-04-13, 07:23 AM
Nếu đã gọi là ráp server game thì còn cần phải quan tâm đến một số vấn đề như:
+ RAM: nên là RAM ECC (Error Checking and Correction): chống bị crash server, chạy ổn định và hiệu năng cao hơn ram thường nhiều, giá cũng đắt hơn.
+ Ổ cứng: nên chọn các loại ổ cứng 7200 - 10000 rpm: tốc độ đọc ghi và tuổi thọ cao hơn, giảm thiểu khả năng bị rollback dữ liệu.
+ Main: nên chọn các dòng main work station để với tần suất hoạt động cao và thường xuyên mà ko bị tã máy, cũng như hiệu năng hoạt động cao hơn main pc thường.
+ Chip: nên dùng các dòng xeon đời cao nhất để có được tốc độ xử lí cũng như độ ổn định cao nhất có thể.
+ Nguồn: đủ khỏe để chạy được các cái trên.
+ Vỏ case: đủ lớn và slot để chứa được những cái trên ( cùi cũng được chả cần cái loại vài m, phí ).
+ Card đồ họa, ổ đĩa: chả cần.
+ Chuột, bàn phím, màn hình: loại cùi nhất có thế.
+ Ngoài ra nếu đặt tại gia thì cần có một cái UPS ( bộ lưu điện ) để nếu có mất điện thì còn thông báo báo trì cho mem trước và tắt server tránh bị rollback dữ liệu.
Đây chỉ là những cái cần quan tâm thôi, còn cụ thể ra sao còn tùy bạn có thể chi được tối đa bao nhiêu, và như bạn hoainam nói, nên thuê chỗ đặt server để có đường truyền tốt nhất, hệ thống làm mát, bảo trì hệ thống tiêu chuẩn í sồ :)) nhưng đặt tại gia lại lợi hơn rất nhiều là bạn có thể can thiệp vào máy chủ khi cần thiết mà chả cần đến control.
Support game ra sao thì tùy thuộc vào bạn.
Cảm ơn các bạn đã quan tâm ^^
Mình rất gà vấn đề này.
Mình sẽ đặt ở VDC các bác à :)
Bác nào cho thêm thông tin với :-* còn mù với nó quá

chubelonton
01-05-13, 08:05 AM
Tất cả đang nằm trong tình trạng mơ hồ so với thực tại !^^

kubi.l0v3
01-05-13, 09:31 AM
1-13M thì thoải mái:

chip X3440 2.58GHz *8M, Ram 4G, HDD 250G chạy 15sub luôn.

QUAN TRỌNG LÀ TIỀN THUÊ ĐẶT CHỖ VÀ QUẢN LÝ SUPORT SERVER

Chứ đặt ở nhà thì:
- Mang Cáp quang 1 tháng ? tiền
- Điện 1 tháng ? tiền
- Mất điện mấy lần thì thay ổ cứng?

Hết rồi bạn! :-h
15 Sub với điều kiện la bao nhiêu ng chơi?
Chứ mở ra cho đẹp thì đc.
Còn nếu mà 15 sub có ng chơi ( chạy ver 11.70.24 ) thì như bác này nói 4G ram thì tha hồ mà khỏi động lại may chủ nhé :))

PhamNinh
01-05-13, 10:00 AM
khi chưa mở thì háo hức 10sub - 15 sub . 100 mem.... 2 trăm mem...

mở rồi mới biết..................

3-40 mem cũng vui rồi ;));));));));));))

freepro921
01-05-13, 10:41 AM
hiện tại đang muốn ráp 1 con Server cấu hình chạy khoảng 15 Sub .
Giá khoảng 10-13m~
:D đưa lên mình tham khảo với các pro :-)
Thanks?~

Bác này ham hố lắm ráp 1 con Server Nhỡ Có Lỗi Gì Thì Sao , Ko Tính Mướn Kỹ Thuật À :))

lovemu2012
01-05-13, 01:28 PM
ra NTChung mua 1 con E3 1220 - mua RAM thường xài cho nó lành.
mua 1 SSD 128Gb là đủ.

- Đang khuyến mãi chỗ đặt máy chủ nữa mới Hot chứ. Làm ngon lành vài bữa lấy vốn, ko thì ôm cái của nợ về bán lại cho mình nha :D "đợi tin từ bác"

ikyssu
01-05-13, 02:08 PM
Con sv cùi của mình giá khoảng 21m , chạy dc 5sub đã gần full ram rồi

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> jpg
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg

LoveBol
01-05-13, 03:26 PM
Quan trọng là RAM thôi

Lắp Server hơi đắt, bạn nên lắp PC chạy là OK vì lượng traffic ko cao!

vietanhlsl
02-05-13, 12:55 AM
mua 1 SSD 128Gb là đủ.

- Đang khuyến mãi chỗ đặt máy chủ nữa mới Hot chứ. Làm ngon lành vài bữa lấy vốn, ko thì ôm cái của nợ về bán lại cho mình nha :D "đợi tin từ bác"
ổ SSD =>> đùa vừa thôi bác
xài ổ SSD lắp cho máy server để 2-3 tháng vứt 1 con àh ^^!

prono1
02-05-13, 01:15 AM
mua 1 SSD 128Gb là đủ.

Mình tính dùng con như này liệu có ổn ko mấy bác đánh giá xem
Intel® Xeon® Sandy Bridge Quad-Core E3-1230 3.20GHz 8MB LGA 1155
Single socket H2 (LGA 1155) supports Intel® Xeon® E3-1200 family, Intel® 2nd Generation Core i3 & Intel® Pentium® family processors

1 x 2GB DDR3 1333 240-Pin DDR3 ECC RDIMMs/UDIMMs (PC3 10666)
Intel® Xeon® Sandy Bridge QC E3-1230
Ram tầm 8G?
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

kubi.l0v3
02-05-13, 07:46 AM
Nói chung cấu hình là 1 chuyện, nhưng để mua về làm MU thì mong bac bỏ ngay cái suy nghĩ mua về làm MU đó đi.
Còn để nếu phục vụ việc khác lớn hơn và kiếm nhiều tiền hơn MU thì nên mua.
khoảng 2k mem hoạt đông trong box MU thì 1999ng đã biết là mu ko kiếm đc nhiều nữa.
còn 1 mình bác trong số khoảng 2k người đó vẫn nghĩ là Mu kiếm đc :))
Đó là khuyên thật sự

prono1
02-05-13, 07:52 AM
Nói chung cấu hình là 1 chuyện, nhưng để mua về làm MU thì mong bac bỏ ngay cái suy nghĩ mua về làm MU đó đi.
Còn để nếu phục vụ việc khác lớn hơn và kiếm nhiều tiền hơn MU thì nên mua.
khoảng 2k mem hoạt đông trong box MU thì 1999ng đã biết là mu ko kiếm đc nhiều nữa.
còn 1 mình bác trong số khoảng 2k người đó vẫn nghĩ là Mu kiếm đc :))
Đó là khuyên thật sự
Cái đó thì do mình
Mình đang hỏi
Bạn trả lời hơi sai câu hỏi rùi.
UP pro tl dùm