PDA

View Full Version : [MU] Hack website kiểu ném đá dấu tay.

heroviet2301
27-04-13, 02:55 AM
Hiện tại Web Mu mình đang bình thường thì bị hacker cho vài dòng chữ sau
"cái ... m ẹ m à y cảnh cáo mày đừng có sang mu bố mày quảng cáo nhé" đại loại là như thế mình cũng không nhớ rõ đầu đuôi, rồi chuyển hướng về muthienvu.net

Mình nghĩ cái này chắc do ai ở giữa đó làm để các Admin tự triệt hạ lẫn nhau :| thời buổi này làm ăn kiếm members đã khó khăn mà còn dính vụ này với Ddos Botnet nữa :(, không biết sau này sẽ ra sao, kiểu hack này rất giống hack thẻ nạp hồi trước là local attack vào máy chủ Hosting, các bạn có cố gắng Chmod hay đổi pass đều dính cả, chỉ còn cách thuê Hosting khác mà sử dụng thôi, các bạn chú ý nhé.

Lời nhắn nhủ nếu bác nào đang làm việc này mà đọc được thì mong các bác bỏ qua cho bọn gà chúng em kiếm miếng cơm, coi như bác làm một việc tốt. cảm ơn nhiều :(

hoainam8080
27-04-13, 07:20 AM
"cái ... m ẹ m à y cảnh cáo mày đừng có sang mu bố mày quảng cáo nhé" đại loại là như thế mình cũng không nhớ rõ đầu đuôi, rồi chuyển hướng về muthienvu.net

Mình nghĩ cái này chắc do ai ở giữa đó làm để các Admin tự triệt hạ lẫn nhau :| thời buổi này làm ăn kiếm members đã khó khăn mà còn dính vụ này với Ddos Botnet nữa :(, không biết sau này sẽ ra sao, kiểu hack này rất giống hack thẻ nạp hồi trước là local attack vào máy chủ Hosting, các bạn có cố gắng Chmod hay đổi pass đều dính cả, chỉ còn cách thuê Hosting khác mà sử dụng thôi, các bạn chú ý nhé.

Lời nhắn nhủ nếu bác nào đang làm việc này mà đọc được thì mong các bác bỏ qua cho bọn gà chúng em kiếm miếng cơm, coi như bác làm một việc tốt. cảm ơn nhiều :(

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

lequangvu
27-04-13, 08:01 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hoài Nam có biết thì chia sẻ cho anh em cùng biết để tránh tình trạng "ném đá dấu tay" như vậy nhé, THank!

heroviet2301
27-04-13, 08:35 AM
Vừa rồi mình lại bị người nào đó mang bài quảng cáo Mu mình sang Mu họ spam, để rồi Admin Mu họ sang cảnh cáo mình :|

ADM Mu ...vào đọc
Bọn tôi Mu Sinh Tử không có thù oán gì mà thành viên bên cậu lại quảng cáo Mu ...bên tôi. Tôi nghĩ ADM nên xem lại cách quản lý của thành viên mình nhé. Nếu không hậu quả khó lường đấy

Bạn chú ý nhé, hiện tại đang có một số thành phần mang bài quảng cáo của Mu này sang Mu khác Spam nhằm cho chúng ta hiểu nhầm và tự triệt hạ lẫn nhau, Mu mình hôm qua cũng bị phá và rất nhiều bài quảng cáo từ các Mu khác, các bạn chỉ cần động não một chút là biết vì sao ngay.

Mu mình cũng thông báo rõ ràng ở Forum là
Các thành viên lưu ý ko sang Mu khác spam nhé.
mong bạn hiểu là chúng tôi trả bao giờ làm trò mèo đó, làm Admin thì cũng thừa biết là sang Mu khác quảng cáo sẽ có hậu quả như nào.

Công nhận bây giờ có cả trò này nữa thì đúng là các Admin nào không tỉnh táo sẽ tự diệt vong :(, that dã man :|

Các bạn đồng nghiệp Admin chú ý nhé, nếu phát hiện kẻ nào hay Spam Forum Mu của mình thì cứ khóa IP nó vào ví dụ IP 192.168.1.111, nếu mà chúng vẫn Reset Modem rồi vào được thì các bạn Block luôn như này thì nó hết vào được nữa 192.168

Hướng dẫn Banned IP trên Forum cho các bạn chưa biết như sau
Vào Admincp -> Settings -> Options -> User Banning Options
Các bạn điền IP cần khóa vào ô đó, ngăn cách mỗi IP là 01 dấu phẩy "," và 1 dấu cách "space" ví dụ như

192.168.1.110, 192.168.1.111
Nếu muốn khóa cả dải IP cho dù có Reset Modem cũng không vào được, còn lại họ dùng cách khác để vào thì mình không biết :(

192.168.1.110, 192.168

Cách này cũng giúp cho các bạn khóa IP những thành viên xấu phá hoại trên diễn đàn

Hãy tự cứu lấy mình và cùng nhau vượt qua cơn bão này :(

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1.jpg)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2.jpg)

heroviet2301
27-04-13, 09:03 AM
Vấn đề này mới có cách đây vài ngày, mình nhớ là có khá nhiều người đã lên đây bày tỏ bức xúc khi bị người khác vào Mu mình spam. kết quả một số phải khổ sở đấu đá nhau :(, up vấn đề đáng báo động cho mọi người cùng tránh né.

Hào Hoa Công Tử
27-04-13, 09:44 AM
Mu tớ bị spam quảng cáo suốt . thêm cái mod 5 bài viết mới cho post link để tránh auto spam
Còn đứa nào nó mượn gió bẻ măng thì chịu thôi :)
Tớ biết muthienvu.net của ai :D

babjvjncy
27-04-13, 10:11 AM

remesouth
27-04-13, 10:59 AM

heroviet2301 inbox cho mình cái yahoo của bạn được không hoặc PM yahoo : remesouth
thì càng tôt ! mình đang có chuyện gấp cần trao đổi !

ninhmca
27-04-13, 11:04 AM
Mu tớ bị spam quảng cáo suốt . thêm cái mod 5 bài viết mới cho post link để tránh auto spam
Còn đứa nào nó mượn gió bẻ măng thì chịu thôi :)
Tớ biết muthienvu.net của ai :D

mu này của ông hiếu.nhưng chắc ổng k làm chuyện đó đâu.chắc ai đó căm ổng nên làm thế.;)

heroviet2301
27-04-13, 11:15 AM
mu này của ông hiếu.nhưng chắc ổng k làm chuyện đó đâu.chắc ai đó căm ổng nên làm thế.;)

Mu nào thì bọn nó cũng vậy hết bạn à :( nó tạo nick rồi vác bài quảng cáo Mu này sang spam, xóa bài banned nó lại tạo tiếp để spam :) kiểu hành vi làm loạn để các Mu tự xử nhau.

mrrainnt
27-04-13, 11:41 AM
- Hình như không lầm thì gamthumu.vn và muthienvu.net là cùng 1 người :))!
- Trước đây cũng từng dính cái vụ vào Host trở sang gamethumu.vn :D! Bây giờ lại có người bị ở cái muthienvu.net à

heroviet2301
27-04-13, 11:53 AM
Mình không có ý trách móc ai ở đây bạn ạ, vấn đề mình nói ở trên là có vài thành phần thừa hơi đi vác các bài quảng cáo Mu này sang Mu khác post, làm cho các Admin khó chịu rồi quay sang xử nhau :) mình báo để mọi người làm Mu biết mà tránh sự việc không đáng có này thôi, chứ trình mình gà bị hack thì chỉ biết mò mà tìm cách chống chứ trách ai làm gì đâu :)

DieuNinh
27-04-13, 12:11 PM
chính thức giờ cũng khó chịu cái vấn đề này

mubongsen.com
muvicimas....( gi gi ấy )

musatthu.us
murongbay
muhoangkim.info
.................................

mình cũng là nạn nhân của những trận spam này

nếu các bác dùng auto spam các bạn bỏ qua các web MU dùm em
em đã phải bật cái duyệt bài viết trên forum rồi

hàng ngày vào xóa ko bít bao nhiêu MU híc........................

YeuVo_ThuongCon
27-04-13, 12:20 PM
chính thức giờ cũng khó chịu cái vấn đề này

mubongsen.com

musatthu.us
murongbay
muhoangkim.info
.................................

mình cũng là nạn nhân của những trận spam này

nếu các bác dùng auto spam các bạn bỏ qua các web MU dùm em
em đã phải bật cái duyệt bài viết trên forum rồi

hàng ngày vào xóa ko bít bao nhiêu MU híc........................

Đệc Thằng Rẻ Rách này xin nói 1 câu với DieuNinh ( hôm nọ cậu bảo tôi rẻ rách đấy )

Đó là : Rồng Bay : tầm 2 tuần nay chuẩn bị off và tôi đã kệ nó sống chết ra sao thì sống rôi f>> đừng lôi nó vào đây mà .......

DieuNinh
27-04-13, 12:28 PM
Đệc Thằng Rẻ Rách này xin nói 1 câu với DieuNinh ( hôm nọ cậu bảo tôi rẻ rách đấy )

Đó là : Rồng Bay : tầm 2 tuần nay chuẩn bị off và tôi đã kệ nó sống chết ra sao thì sống rôi f>> đừng lôi nó vào đây mà .......

off hay không cái đó là của cậu
tôi nói là trong thời gian tôi làm con Mu này thì bị những MU này spam
với cái auto như cậu nói nó có cả những forum mu

nếu ai xài cái auto đó thì bỏ dùm mấy cái forum MU dùm

babjvjncy
27-04-13, 12:43 PM
forum list thì hơi bị nhiều, nên đôi khi ng ta có nhầm Spam vào thì tốt nhất các cậu Ban luôn IP hoặc rãnh nhờ tụi Smod nó xóa hộ thôi, cứ vì thế mà đem ra chém nhau suốt ngày thì đâu ai được lợi lộc gì :D

The Gamer
27-04-13, 12:58 PM
tối thấy anh em admin lọc 1 vài forum về mu đâu mất gì đâu

để a em cơm cháo với còn spam forum thì tốt nhất là lock ip thôi

Hào Hoa Công Tử
27-04-13, 02:01 PM

chính thằng hoctrodauyeu này ddos mu mình , sau khi mình chuyển sv nó ko ddos được nữa , nó bảo với YVTC là mình chửi YVTC ( mượn gió bẻ măng để YVTC tấn công mình )

heroviet2301
27-04-13, 02:30 PM
mubongsen.com

musatthu.us
murongbay
muhoangkim.info

Giã man nhỉ ~X( , Mình mở Mu ra chỉ quảng cáo một số web mà mình biết tầm 10 cái gì đó, chứ không có phần mềm spam để mà có cả tên Mu mình ở Forum bạn :), thằng phá hoại nó làm cả đấy bạn ạ, bạn block IP nó vào xem nó còn spam được nữa không.

The Gamer
27-04-13, 02:39 PM
Giã man nhỉ ~X( , Mình mở Mu ra chỉ quảng cáo một số web mà mình biết tầm 10 cái gì đó, chứ không có phần mềm spam để mà có cả tên Mu mình ở Forum bạn :), thằng phá hoại nó làm cả đấy bạn ạ, bạn block IP nó vào xem nó còn spam được nữa không.

block ko tác dụng đâu nó reg id như điên spam 1 lúc 6 cái id vào 1 điẽn đàn

heroviet2301
27-04-13, 02:44 PM
block ko tác dụng đâu nó reg id như điên spam 1 lúc 6 cái id vào 1 điẽn đàn

Nó làm gì spam được mãi đâu bạn, nó post được 2 bài mình xóa và khóa 2 lần là nó tịt, trả nhẽ nó cứ ngồi Reset modem thi với mình à :), hoặc có thể chặn cả dải IP cho nó ở ngoài luôn nhưng cách này một số mem cùng dải ip sẽ ko vào được :)

DieuNinh
27-04-13, 03:16 PM
Nó làm gì spam được mãi đâu bạn, nó post được 2 bài mình xóa và khóa 2 lần là nó tịt, trả nhẽ nó cứ ngồi Reset modem thi với mình à :), hoặc có thể chặn cả dải IP cho nó ở ngoài luôn nhưng cách này một số mem cùng dải ip sẽ ko vào được :)

chứ sao nữa model nó đổi liên tục có phải quán nét đâu
giờ bock thì mấy thằng cùng dải IP cũng ko vào được mà block chính xác IP thì nó rs model lại vào được

điển hình mụbongsen.com
1 ngày spam 5 đến 10 topbic quảng cáo MU

Musatthu.us 1 ngày 2 đến 5 links
....................

còn nhiều mu khác

nếu các bạn dùng auto spam thì các bạn xóa các forum MU đi
còn với mem spam thì cũng có chứ không phải là không

dù sao nhường nhịn nhau mà làm

hy vọng các MU trên đừng spam em nữa để em kinh doanh mu cũng it khách

The Gamer
27-04-13, 03:50 PM
tool spam là gì hả diệu ninh

bố ấy spam bá con mẹ nhà ông đạo luôn

ninhmca
27-04-13, 04:15 PM
chứ sao nữa model nó đổi liên tục có phải quán nét đâu
giờ bock thì mấy thằng cùng dải IP cũng ko vào được mà block chính xác IP thì nó rs model lại vào được

điển hình mụbongsen.com
1 ngày spam 5 đến 10 topbic quảng cáo MU

Musatthu.us 1 ngày 2 đến 5 links
....................

còn nhiều mu khác

nếu các bạn dùng auto spam thì các bạn xóa các forum MU đi
còn với mem spam thì cũng có chứ không phải là không

dù sao nhường nhịn nhau mà làm

hy vọng các MU trên đừng spam em nữa để em kinh doanh mu cũng it khách

thấy chú cũng khổ nhỉ.
ta bị mỗi mu <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nó spam.tuần vài lần.haz.mỗi lần nó spam gần 50 bài.các bài nó toàn post ở topic sẵn chứ k tạo topic mới.haz
cũng định chiến lại mà nhìn cái quản lý nmhonlineyb nến cũng chùn.:)).

The Gamer
27-04-13, 04:59 PM
thấy chú cũng khổ nhỉ.
ta bị mỗi mu <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nó spam.tuần vài lần.haz.mỗi lần nó spam gần 50 bài.các bài nó toàn post ở topic sẵn chứ k tạo topic mới.haz
cũng định chiến lại mà nhìn cái quản lý nmhonlineyb nến cũng chùn.:)).

mu này của bác hà đấy ________________-