PDA

View Full Version : [JX] Newbie Cần Hỏi Chút !

satthupro95
20-04-13, 12:08 AM
Chào toàn thể anh em box JX , e mới bơi từ bên Kiếm Thế qua đây có nhiều điều cần hỏi mọi người :
1. Ai còn giữ phần mềm unpatck file pak thì cho em link với ạ
2. E có thấy 1 số server họ sử dụng folder setting ở client 1 số server lại không có , mà trong folder data của họ cũng không có file setting.pak , script.pak lun
Cảm ơn các pro nhiều ạ :3

mr.error
20-04-13, 12:26 AM
Chuyển sang dev jx rồi à............

KenStyle
20-04-13, 01:44 AM
mà trong folder data của họ cũng không có file setting.pak , script.pak lun

vì họ đã pak các thư mục settings, script, spr, ui thành 1 file .pak và config tên file .pak đó thôi nên không cần nhìu file .pak chia ra như trên nửa

thienthanden2
20-04-13, 11:27 AM
Chào toàn thể anh em box JX , e mới bơi từ bên Kiếm Thế qua đây có nhiều điều cần hỏi mọi người :
2. E có thấy 1 số server họ sử dụng folder setting ở client 1 số server lại không có , mà trong folder data của họ cũng không có file setting.pak , script.pak lun

Sv nào cũng có folder settinbg cả, nằm trong các file .pak. Không nhất thiết phải là setting.pak, vì nó nằm trong bất cứ file nào mà người ta nén lại. Ví dụ trong update01.pak cũng có folder setting của VNG.
Thường người ta đặt folder setting ở bên ngoài để dễ chỉnh sửa, xong xuôi hết mới nén vào file .pak. Theo thứ tự thì game load ở folder bên ngoài trước, nếu ko có ở ngoài thì mới nhảy vào file .pak load tiếp.

anhbi792
20-04-13, 12:03 PM

cứ theo chữ ký của bạn mà làm ::))
chia sẽ cho pạn chẳng được gì cả