PDA

View Full Version : [MU] ai biết backup DB lại mà k phải tắt SQL k chỉ với

010891
08-04-13, 07:56 AM
như tiêu đề đã nói ... mỗi lần t backup DB để lấy về máy thì toàn phải bảo trì rồi tắt SQL mới lấy đc .ai có cách nào k chỉ với

plove01
08-04-13, 09:19 AM
dm bạn chắc chú mài là thắng dog adm muhoangsa đây

010891
08-04-13, 09:41 AM
an nói kiểu gì đấy .. giúp k giúp thì thôi vào chửi cái gì ... chưa bít ai đừng nói linh tinh

010891
08-04-13, 10:38 AM
uppppppppp cho ai vào giúp với

lequangvu
08-04-13, 12:59 PM
Backup DB đâu có cần phải tắt SQL đâu bạn, vẫn cứ Backup bình thường mà

YouTobe
08-04-13, 01:37 PM
như tiêu đề đã nói ... mỗi lần t backup DB để lấy về máy thì toàn phải bảo trì rồi tắt SQL mới lấy đc .ai có cách nào k chỉ với

sao phải tắt. online vẫn phang như thường.

010891
08-04-13, 02:45 PM
tớ backup = tay coppy ra .. ai có tools backup k share với .. và chỉ mình với nhá

lequangvu
08-04-13, 08:23 PM
tớ backup = tay coppy ra .. ai có tools backup k share với .. và chỉ mình với nhá

Trời đấy là bạn copy cái file DB đang sử dụng có nghĩa là file attack chứ không phải backup, còn bạn muốn backup cái nào cứ vào SQL managemen chuột phải vào cái DB đấy rồi chọn backup ==> chọn nơi lưu vậy là xong, còn tool thì chỉ backup được file DB MuOnline, mà chỉ cần file đấy thôi còn các file kia không quan trong :)), tool backup thì dùng của NBB đấy nè:

Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

010891
09-04-13, 08:00 AM
Trời đấy là bạn copy cái file DB đang sử dụng có nghĩa là file attack chứ không phải backup, còn bạn muốn backup cái nào cứ vào SQL managemen chuột phải vào cái DB đấy rồi chọn backup ==> chọn nơi lưu vậy là xong, còn tool thì chỉ backup được file DB MuOnline, mà chỉ cần file đấy thôi còn các file kia không quan trong :)), tool backup thì dùng của NBB đấy nè:

Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

cậu cho mình hướng dẫn backup của tools này đc k bạn
minh mở lên mà vẫn k hiểu

gaoblackxincha
09-04-13, 08:22 AM
Search Google : Backup DB SQL :-":-":-":-"

lequangvu
09-04-13, 08:28 AM
cậu cho mình hướng dẫn backup của tools này đc k bạn
minh mở lên mà vẫn k hiểu

Bạn không cần hướng dẫn vẫn dùng được mà, cứ bật lên rồi bấm start là nó tự ra 1 file backup cho bạn, nếu không dùng FTP :D

PhamNinh
09-04-13, 08:33 AM
vẫn k biết làm thì vào sql Run đoạn này

BACKUP DATABASE MuOnline
TO DISK = 'D:\MuOnline.BAK'
WITH DESCRIPTION = 'MuOnline FULL Backup';

xong vào ổ D nhận thành quả nhé

010891
09-04-13, 12:36 PM
backup bị lỗi này là sao nhỉ ... bác nảo chỉ e với

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

lequangvu
09-04-13, 01:46 PM
sao mình chạy có vấn đề gì đâu nhỉ, hay là do bạn chạy từ trong file rar ấy nhỉ, giải nén ra rồi dùng nhé, vì nó rất bt không cần gì đâu, cái ftp là để nó up lên host cho đỡ bị xóa mất ở máy thôi ấy mà, không dùng cũng không sao đâu

010891
09-04-13, 01:48 PM
k dung fpt thi no bao fpt con dung thi loi nhu kja .. t cung muon cho no tu dong up len host ma ... ong cho y/h di chỉ t với nào

lequangvu
09-04-13, 02:03 PM
k dung fpt thi no bao fpt con dung thi loi nhu kja .. t cung muon cho no tu dong up len host ma ... ong cho y/h di chỉ t với nào

yahoo ở chữ ký còn gì bạn :P

30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr