PDA

View Full Version : [MU] Sự cố không phong ấn được trong CTC bản 11.70.24

hoainam8080
04-04-13, 02:38 AM
Mình mới thử chạy bản mu 11.70.24, sự kiện Công thành chiến config diễn ra ngon lành theo đúng thời gian quy định, nhưng đến khi Liên minh công thành kích vào tượng đài phong ấn thì nó chẳng hiện ra cái load time line. Cái Phong ấn chính còn ko kich chuột vào được luôn :((.

Bác naog biết cách khắc phục chỉ cho em với!

Hào Hoa Công Tử
04-04-13, 02:47 AM
Mình thì Phong ấn 2 pa phụ rồi
phá lớp bảo vệ phóng ấn chính rồi mà không phong ấn chính được
Chưa biết nguyên nhân do đâu ( hiện tại đang bị lag liên minh , không biết có phải vì thế ko )

hoainam8080
04-04-13, 11:04 PM
bác cao thủ nào CTC bản mu 11.70.24 rồi chỉ giúp các mem với!

gaoblackxincha
05-04-13, 12:13 AM
Do lagg LM ấy :).
CTC mà bị dính cái gì về lỗi Guild thì xảy ra lỗi

strancongtu2
06-04-13, 02:28 AM
Đang CTC mà dư này thì buốt ruột.

chubelonton
06-04-13, 08:05 PM
mình có thể giúp vấn để này đơn giản nhưng mình bị lỗi này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> anh em xem và trao đỗi giúp đỡ lẫn nhau với!

ThanhN
06-04-13, 08:30 PM
mình có thể giúp vấn để này đơn giản nhưng mình bị lỗi này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> anh em xem và trao đỗi giúp đỡ lẫn nhau với!

bác biết cái này giúp ae đi bác, em cũng gặp tình trạng tương tự chủ top.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 0620250001.jpg
còn cái lỗi tintanlinkserver thì em chịu không giúp bác được, đành chờ cao thủ giúp bác thôi.

chubelonton
06-04-13, 08:35 PM
uhm.cái nảy cũng không khó nó bị lỗi ỡ liên minh tí thôi.mình đau đầu vụ của mình quá.lần bị vậy là đơ server mà ko fix được bực quá!

ThanhN
06-04-13, 08:38 PM
uhm.cái nảy cũng không khó nó bị lỗi ỡ liên minh tí thôi.mình đau đầu vụ của mình quá.lần bị vậy là đơ server mà ko fix được bực quá!
uh. hi vọng bạn hay ai đó giúp được bạn, bạn cũng dùng bản này ah? mình dùng bản này có bị lỗi cái tintanlinkserver đâu nhỉ? ah mà chưa xem nó có báo lỗi gì không? chỉ thấy các thứ ok ngoại trừ cái phong ấn không thấy có tác dụng gì luôn.
Bác nếu rảnh thì giúp mình tý, còn không có thể hướng dẫn sơ sơ, (cụ tỉ tý tý) được không? :)

strancongtu2
07-04-13, 11:32 AM
11.70.24 hay vị crash TiTanlink thật, nhiều người bị và cách xử lý vẫn là thay DB, thay DB thì nghỉ còn gì nữa.

chubelonton
07-04-13, 11:34 AM
chết ở chỗ đó.sai lầm khi chưa test kĩ mà online.thế ai có db chuẩn up ở đây luôn mình nghiên cứu xem nó khác gì được ko!

heroviet2301
07-04-13, 11:46 AM
Nếu muốn không bị Cash thì mua server ấy, Server share bị cash thì không phải là điều lạ :)

tranthaihoa
07-04-13, 11:52 AM
trước chạy bản này hoại CTC gần chục lần ngon ơ soa ko thấy lỗi ta $-)

mrrainnt
07-04-13, 12:04 PM
Nếu muốn không bị Cash thì mua server ấy, Server share bị cash thì không phải là điều lạ :)

Ai nói thế ? tôi toàn xài hàng Share đây này có bị Crash đâu ?
Chưa chắc gì Server bạn mua đã ngon đâu nhé
Crash chủ yếu là do config bị lỗi 1 chỗ nào đó thôi :)! (Nếu rảnh thì down lại Server gốc rồi config cẩn thận lại từ đầu là được)

The Gamer
08-04-13, 12:37 AM
cái titan link sever chán thật

mẹ đang chạy thì game server closed ... chán đời

8gamevn
08-04-13, 12:56 AM
mấy bác chạy làm sao chứ e để 2 tuần ko tắt mà có bi cash đâu

heroviet2301
08-04-13, 06:02 AM
Ai nói thế ? tôi toàn xài hàng Share đây này có bị Crash đâu ?
Chưa chắc gì Server bạn mua đã ngon đâu nhé
Crash chủ yếu là do config bị lỗi 1 chỗ nào đó thôi :)! (Nếu rảnh thì down lại Server gốc rồi config cẩn thận lại từ đầu là được)

Uk thì cũng có nhiều nguyên nhân dẫn đến cash :), nhưng thường thì sv share không được đầy đủ như server mua ý mình là vậy.

ThanhN
08-04-13, 08:12 AM
ơ các bác. đang bàn ở đây là vấn đề không phong ấn được mà?
ai biết thì chỉ cho ae với.
Mấy nay Gamezone gặp bão hay sao mà giờ mới vào được nhỉ

ThanhN
08-04-13, 12:16 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 0620250001.jpg

up phát, có bác nào fix được thì chỉ ae với nhé.

lequangvu
08-04-13, 01:10 PM

Nói như bạn là hàng share là không ngon à, chỉ đúng khi người dùng không biết về Server MU chút nào còn đối với cao thủ thì có thể sửa từ hay bị crash thành chạy ngon thì sao, đầy server mấy anh bán vớ vẩn kia lỗi tùm lum thì sao, nên không chắc điều gì cả nhé

ThanhN
08-04-13, 03:38 PM
up cái nữa
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

tranthaihoa
08-04-13, 03:58 PM
up cái nữa
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

chưa phá hết tượng bảo vệ sao mà phogn ấn hả bạn???? :|

lieuthunguyet
08-04-13, 04:12 PM
Mình CTC bản này ầm ầm nè ko gặp vấn đề gì cả chắc là bạn làm ko đúng cách thôi, lưu ý nếu là CTC lần đầu sẽ khác với các lần sau, tùy vào số lượng liên minh tham gia và đã có chủ thành hay là chưa có nửa.

ThanhN
08-04-13, 04:16 PM
chưa phá hết tượng bảo vệ sao mà phogn ấn hả bạn???? :|

mình phá hết rồi mà. vừa nãy mới test lại xong mà quên không chụp lại cái ảnh.
cũng không phong ấn đc mà. mình đã phá 4 cái tượng rồi thì phải. còn cái nào nữa hả bạn?
cổng đầu 2 cái, cổng giữa 1 cái, cổng gần vào cái chỗ phong ấn 1 cái tổng là 4 cái, theo bạn biết thì còn cái nào chỉ mình luôn, lát test lại phát nữa xem sao.

--- Chế độ gộp bài viết ---

Mình CTC bản này ầm ầm nè ko gặp vấn đề gì cả chắc là bạn làm ko đúng cách thôi, lưu ý nếu là CTC lần đầu sẽ khác với các lần sau, tùy vào số lượng liên minh tham gia và đã có chủ thành hay là chưa có nửa.

uh, tớ chạy được CTC rồi nhưng chỉ bị không phong ấn được thôi. tại mới test ở máy mình lên chỉ chạy được 2 nhân vật thôi, 1 bên là chủ guild công thành, một bên là chủ guild thách đấu, bên thách đấu đã có liên minh với 1 guild khác rồi.
còn sai gì nữa không bạn nhỉ?

lieuthunguyet
08-04-13, 04:22 PM
- Cái thứ nhất cần quan tâm là đã có Guild chủ thành chưa.
- Thứ 2 là nếu chỉ có 2 nhân vật thì bạn ko test CTC được.

ThanhN
08-04-13, 04:33 PM
- Cái thứ nhất cần quan tâm là đã có Guild chủ thành chưa.
- Thứ 2 là nếu chỉ có 2 nhân vật thì bạn ko test CTC được.

-mình đã có guild chủ thành rồi mà,
-mình đã config cho 1 người cũng CTC đc rồi, cái quan trọng là sao nó lại không phong ấn được ý chứ?
bản của bạn chạy CTC ok thì có thể share những file có liên quan đến CTC cho mình được không? thử xem có được không?
nếu được thì Thanks bạn nhiều.

lieuthunguyet
08-04-13, 04:40 PM
Hình ảnh bạn đăng thì cái phong ấn phụ chỉ dành cho thành viên chứ chủ liên mình ko pa được, còn cái cục pa hình như nó nằm ở trong góc thì phải sao cái của bạn nó lệch ra ngoài thế nhỉ.

ThanhN
08-04-13, 04:51 PM
Hình ảnh bạn đăng thì cái phong ấn phụ chỉ dành cho thành viên chứ chủ liên mình ko pa được, còn cái cục pa hình như nó nằm ở trong góc thì phải sao cái của bạn nó lệch ra ngoài thế nhỉ.

vậy là cái trụ phong ấn mình chụp là chỉ cho thành viên của Guild tuyên chiến phong ấn được thôi ah?
vậy có phải là ta phải phong ấn 2 cái đấy rồi mới phong ấn được cái trụ chính đúng không?
ok vậy để test lại xem sao.

ThanhN
08-04-13, 05:20 PM
đã test lại nhưng vẫn không phong ấn được, cái cái phong ấn chính cũng không thấy có cái gì ở trong chỉ thấy có một lớp bảo vệ bên ngoài.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 0817170002.jpg
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 0817180003.jpg
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 0817170000.jpg
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 0817170001.jpg
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 0817170000.jpg

theo như bạn nói 2 cái trụ phong ấn ngoài chỉ dành cho mem guild, mình đã dùng một nick thành viên của Guild tuyên chiến để phong ấn thì nó báo

you are not on any team!

lạ nhỉ, cũng không phong ấn được.
Ah bạn cho mình cái hướng dẫn chi tiết để bắt đầu CTC được không?
có thể do mình sai ở bước nào đó chăng, ah mà có lẽ do lỗi guild thật, vì lúc mình lấy con elf ra thì nó mất guild luôn phải vào guild lại, trứoc đó nó đã ở guild này rồi?

gaoblackxincha
08-04-13, 07:09 PM
đã test lại nhưng vẫn không phong ấn được, cái cái phong ấn chính cũng không thấy có cái gì ở trong chỉ thấy có một lớp bảo vệ bên ngoài.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 0817170002.jpg
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 0817180003.jpg
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 0817170001.jpg

theo như bạn nói 2 cái trụ phong ấn ngoài chỉ dành cho mem guild, mình đã dùng một nick thành viên của Guild tuyên chiến để phong ấn thì nó báo

lạ nhỉ, cũng không phong ấn được.
Ah bạn cho mình cái hướng dẫn chi tiết để bắt đầu CTC được không?
có thể do mình sai ở bước nào đó chăng, ah mà có lẽ do lỗi guild thật, vì lúc mình lấy con elf ra thì nó mất guild luôn phải vào guild lại, trứoc đó nó đã ở guild này rồi?

Cái [WzExDB] cậu chạy trong titanlink à. Hay chạy riêng ?

tdtung93
08-04-13, 07:28 PM
Server này chắc là chủ top chạy riêng rồi.

ThanhN
08-04-13, 07:30 PM
cái WzExDB này mình chạy riêng

tranthaihoa
08-04-13, 07:42 PM
cái WzExDB này mình chạy riêng

chú ý nhé, cái này bạn thử dùng 1 lãnh đạo trận chiến và 1 phó Guild phong ấn phụ, xong rồi dùng chủ LM phong ấn chính là dc, nhớ là phá hết tất cả các cổng + trụ + tượng là ok! trước kia khi chưa mở online mình tét trên 7acc 1 máy và thấy ok, mỗi tội tên các guild nó hiện tùm lum 8-}

ThanhN
08-04-13, 08:30 PM
chú ý nhé, cái này bạn thử dùng 1 lãnh đạo trận chiến và 1 phó Guild phong ấn phụ, xong rồi dùng chủ LM phong ấn chính là dc, nhớ là phá hết tất cả các cổng + trụ + tượng là ok! trước kia khi chưa mở online mình tét trên 7acc 1 máy và thấy ok, mỗi tội tên các guild nó hiện tùm lum 8-}

Ok minh se thu xem. Ah ma ban co the huong dan minh tung buoc ctc bang hinh anh luon dc ko? Config thi coi nhu xong di. Sau do cac buoc ma nguoi choi p dk ntn? Nop renna ra sao, roi GM phai lam nhung gi.... Tom lai la cho minh cai huong dan chi tiet. Hi chua ctc bg lrn hoi ga cai vu nay.

bistro007_hp
08-04-13, 08:37 PM
Ok minh se thu xem. Ah ma ban co the huong dan minh tung buoc ctc bang hinh anh luon dc ko? Config thi coi nhu xong di. Sau do cac buoc ma nguoi choi p dk ntn? Nop renna ra sao, roi GM phai lam nhung gi.... Tom lai la cho minh cai huong dan chi tiet. Hi chua ctc bg lrn hoi ga cai vu nay.
Cònig xong là đc
Còn lại bạn có thể google đầy cách hd đi CTC
Chứ ngồi chờ thì bạn tìm 1 lúc thì đầy

ThanhN
08-04-13, 08:43 PM
Cònig xong là đc
Còn lại bạn có thể google đầy cách hd đi CTC
Chứ ngồi chờ thì bạn tìm 1 lúc thì đầy

config thì xong hết rồi, đến giờ báo rồi, vào rồi, phá tượng rồi, còn mỗi cái phong ấn là không được.
Hướng dẫn cũng đọc rồi, thấy mấy cái hướng dẫn phải phá cổng rồi mới vào được, của mình có cần phá cổng đâu, cứ thế mà vào phá tượng đó chứ?
thế lên mới nói là cần xin hướng dẫn từ a-z coi sao.
@@

ThanhN
09-04-13, 04:06 PM
lần này dùng 1 acc chủ guild liên minh và 1 acc phó hội mà cũng không phong ấn được, bác nào biết giúp mình nhé.
Mấy nay đau đầu cái này lắm rồi, test đủ các kiểu con đà điểu rồi.
mà cái phong ấn chính của mình sao không có cái gì ở trong nhỉ?

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 0915490002.jpg
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 0915500003.jpg

ThanhN
09-04-13, 05:01 PM
Up cái cho cháu nó máu.
30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

ThanhN
09-04-13, 06:36 PM
Ko biết thì phải hỏi, muốn giỏi thì phải tích cực hỏi hơn.
Up phát nào.

thanh_ca
09-04-13, 10:51 PM
Người ta đã nói ở trên là "1 lãnh đạo trận chiến và 1 phó Guild phong ấn phụ, xong rồi dùng chủ LM phong ấn chính", thì sao không dùng mà cứ up với chả post hoài thế nhỉ.Làm lần lượt là được. còn k thì Delete cái sv đó mà down bản khác về mà xài. hơn nữa thì mua hẳn 1 bản của webzen mà xài.

hoainam8080
09-04-13, 11:37 PM
Người ta đã nói ở trên là "1 lãnh đạo trận chiến và 1 phó Guild phong ấn phụ, xong rồi dùng chủ LM phong ấn chính", thì sao không dùng mà cứ up với chả post hoài thế nhỉ.Làm lần lượt là được. còn k thì Delete cái sv đó mà down bản khác về mà xài. hơn nữa thì mua hẳn 1 bản của webzen mà xài.

cái này ko biêt có phải lag liên minh ko, chứ cái phong ấn nó có kích vào đc đâu mà chả phó mới cả lãnh đạo...bình thường ko sao, chứ gặp lỗi này thử các kiểu rầu! pó tay toàn tập! :-B

ThanhN
10-04-13, 07:05 AM

Hay cho câu trả lời, tôi ko phải là thằng chỉ biết ăn sẵn, cứ có lỗi là lên đây hỏi rồi đợi câu trả lời mà ko tự tìm hiểu thêm và thử làm như những bạn trên có "ý thức" giúp đỡ. Còn ko biết tôi hỏi, hỏi người này ko biết giống tôi thì người khác biết giúp. Hoàn toàn trên tinh thần học hỏi, chả động chạm bố con thằng nào sao p động chạm nhau thế nhi? Del đi thì lập cái bài này hỏi để làm gi?

cái này ko biêt có phải lag liên minh ko, chứ cái phong ấn nó có kích vào đc đâu mà chả phó mới cả lãnh đạo...bình thường ko sao, chứ gặp lỗi này thử các kiểu rầu! pó tay toàn tập! :-B

Chuẩn, đúng là ko click vào dc, cái phong ấn ko thấy hiện lên cái bảng luôn. Ma mình thấy nó vẫn còn guild liên minh mà. Bật G lên vẫn còn ý.

tranthaihoa
10-04-13, 08:01 AM
Hay cho câu trả lời, tôi ko phải là thằng chỉ biết ăn sẵn, cứ có lỗi là lên đây hỏi rồi đợi câu trả lời mà ko tự tìm hiểu thêm và thử làm như những bạn trên có "ý thức" giúp đỡ. Còn ko biết tôi hỏi, hỏi người này ko biết giống tôi thì người khác biết giúp. Hoàn toàn trên tinh thần học hỏi, chả động chạm bố con thằng nào sao p động chạm nhau thế nhi? Del đi thì lập cái bài này hỏi để làm gi?

Chuẩn, đúng là ko click vào dc, cái phong ấn ko thấy hiện lên cái bảng luôn. Ma mình thấy nó vẫn còn guild liên minh mà. Bật G lên vẫn còn ý.

Bạn chắc cònig sai gì rồi, chủ yếu lúc phong ấn dùng 3 acc, 1 chủ liên minh phe công, 1 lãnh đạo trận chiến và 1 phọ Guild phe công trong cùng 1 liên minh mới phong ấn dc, chú ý là phải phá hết tất cả các cổng, tượng,... ko dc thì mở online thử cho mem nó test hộ, ko thì máy mạnh chạy 4-5 acc gì đó mà tét ;;)

ThanhN
10-04-13, 08:29 AM
Bạn chắc cònig sai gì rồi, chủ yếu lúc phong ấn dùng 3 acc, 1 chủ liên minh phe công, 1 lãnh đạo trận chiến và 1 phọ Guild phe công trong cùng 1 liên minh mới phong ấn dc, chú ý là phải phá hết tất cả các cổng, tượng,... ko dc thì mở online thử cho mem nó test hộ, ko thì máy mạnh chạy 4-5 acc gì đó mà tét ;;)

Uh. Config thì mình có lẽ tương đối rồi, vì đến giờ thì có báo, đăng kí ok, nộp rena cũng ok, vào phá hết tượng rồi, nhưng của mình ko phải phá cổng, cứ thế vào phá tượng thôi. Bạn có thể up bản config ctc của bạn lên cho mình được không? Ah mà chiều về mình up luôn cái của mình lên. Biết đâu mọi ng xem giúp lại ra chỗ sai chăng?

tranthaihoa
10-04-13, 08:32 AM
Uh. Config thì mình có lẽ tương đối rồi, vì đến giờ thì có báo, đăng kí ok, nộp rena cũng ok, vào phá hết tượng rồi, nhưng của mình ko phải phá cổng, cứ thế vào phá tượng thôi. Bạn có thể up bản config ctc của bạn lên cho mình được không? Ah mà chiều về mình up luôn cái của mình lên. Biết đâu mọi ng xem giúp lại ra chỗ sai chăng?

cứ phá hết cổng xem...................................

ThanhN
10-04-13, 11:42 AM
cứ phá hết cổng xem...................................

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

bistro007_hp
10-04-13, 12:03 PM
cái lỗi nay do lag liên minh là 90% rồi
Xem lại xem
Chạy chung thử với titanlink xem sao

ThanhN
10-04-13, 03:04 PM
có bác nào team qua xem hộ phát nhỉ? không được rồi. chạy chung exdb với cái titanlink cũng không đc

chubelonton
10-04-13, 04:11 PM
nãy rãnh test thữ thấy oke mà bạn xem lại config nào!
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hoainam8080
10-04-13, 04:35 PM
delete hết Guild đi lập lại, chạy cái TitanWzExDB cùng trong Titanlink chứ đừng chạy riêng nữa là đc!

ThanhN
10-04-13, 06:56 PM
delete hết Guild đi lập lại, chạy cái TitanWzExDB cùng trong Titanlink chứ đừng chạy riêng nữa là đc!

vâng rất là cảm ơn các bác, rất chi là đen, lúc chiều đang mày mò tý thì nhỡ may del hết. ô là lá.
xong phim, giờ đang gò lưng mà khôi phục lại. Vãi thật.
Các bác chú ý backup server ra một chỗ khác không lại đen như em thì quá vãi.