PDA

View Full Version : [MU] sử dụng dịch vụ Dynamic DNS nào cho mu online?

MontBlance
02-04-13, 09:09 AM
các bác cho em hỏi là em có đăng ký 1 cái tên miền .vn nhưng các bác dùng Dynamic DNS nào để tạo host trên PC của mình và dùng domain .vn đó? :(
trước đây có web freedns.vn với pro.vn của cty mắt bão nhưng giờ 2 web đó bị die rồi, các bác chỉ giúp em với

cuocdoisp
02-04-13, 09:14 AM
dotvn.pavietnam.vn

ổn định phết

MontBlance
02-04-13, 09:44 PM
em cũng thử dùng cái này rồi nhưng lại bị rắc rối là bị mất mật khẩu mà không thể lấy lại được, trong khi đó đăng ký tài khoản khác thì bị báo lỗi là domain này đã có trên hệ thống :(. gửi mail cho bên kỹ thuật không thấy họ hỗ trợ cái này
anh có cách nào lấy lại mật khẩu bị mất không? chán quá, đăng ký được cái tên miền rồi giờ lại bị cái vụ này~X(

tdtung93
02-04-13, 11:04 PM
em cũng thử dùng cái này rồi nhưng lại bị rắc rối là bị mất mật khẩu mà không thể lấy lại được, trong khi đó đăng ký tài khoản khác thì bị báo lỗi là domain này đã có trên hệ thống :(. gửi mail cho bên kỹ thuật không thấy họ hỗ trợ cái này
anh có cách nào lấy lại mật khẩu bị mất không? chán quá, đăng ký được cái tên miền rồi giờ lại bị cái vụ này~X(

Mất mật khẩu lấy lại được mà bạn. Mình 1 mail mà đăng ký mấy domain, vẫn ok

hoainam8080
02-04-13, 11:14 PM
mật khẩu domain trên pavietnam.vn của bạn chính là cái mật khẩu đầu tiên khi bạn mua domain người ta gửi vào mail cho bạn ý! Dù bạn đổi pass trên công cụ quản trị domain của công ty nào bạn mua domain thì cái pas trên pavietnam vẫn chưa đổi!

mrrainnt
02-04-13, 11:22 PM
Không thì xài bên <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> cũng được đó bạn

MontBlance
03-04-13, 07:24 AM
mật khẩu domain trên pavietnam.vn của bạn chính là cái mật khẩu đầu tiên khi bạn mua domain người ta gửi vào mail cho bạn ý! Dù bạn đổi pass trên công cụ quản trị domain của công ty nào bạn mua domain thì cái pas trên pavietnam vẫn chưa đổi!

A ha! đúng rồi, cám ơn bạn rất nhiều, mình mày mò suốt mấy ngày hôm nay mà không ra.
Thảo nào mình lấy lại mk trên quản lý domain thì nó gửi lại đường links dài ngoằng nhưng bấm vào đường links thì nó báo thông tin không chính xác nhưng đăng nhập bằng mật khẩu mua domain thì lại được :">