PDA

View Full Version : [TLBB] [Hỏi] Làm Như Thế Nào Để Kết Nói Tới Mysql Server........

mastervnn
29-03-13, 07:27 PM
Mình muốn hỏi là config như thế nào để code kết nối được tới mysql server trường hợp của mình là như thế này.
Mình dùng một PC cài mysql server và một code đc up lên host không cùng với pc, vậy mình config như thế nào để code trên host đó có thể kết nối được với database trên pc?

huuduyen_05
29-03-13, 09:05 PM
Mình muốn hỏi là config như thế nào để code kết nối được tới mysql server trường hợp của mình là như thế này.
Mình dùng một PC cài mysql server và một code đc up lên host không cùng với pc, vậy mình config như thế nào để code trên host đó có thể kết nối được với database trên pc?

Ở code đó config lại IP của máy chứa mysql cần kết nối đến.

Cần chắc chắc rằng host đó cho phép send gói tin đến cổng 3306 (mysql) đến máy khác và máy nhận ( ở đây là PC) cho phép các kết nối khác truy cập vào cổng 3306.

Ví dụ như nếu PC là máy để tại nhà -> cần mở port 3306 ở modem, tắt firewall, v.v.v

mastervnn
29-03-13, 09:31 PM
Ở code đó config lại IP của máy chứa mysql cần kết nối đến.

Cần chắc chắc rằng host đó cho phép send gói tin đến cổng 3306 (mysql) đến máy khác và máy nhận ( ở đây là PC) cho phép các kết nối khác truy cập vào cổng 3306.

Ví dụ như nếu PC là máy để tại nhà -> cần mở port 3306 ở modem, tắt firewall, v.v.v

<?php
$db_host = 'localhost';
$db_name = 'tlbb';
$db_username = 'root';
$db_password = '1102';
@mysql_connect("{$db_host}", "{$db_username}", "{$db_password}") or die("Không thể kết nối tới database. Hãy kiểm tra lại cấu hình database xem bạn đã điền đúng chưa nhé.!");
@mysql_select_db("{$db_name}") or die("Khổng thể chọn database, lỗi trong database nhé. Xem bạn đã tạo chưa nhé!");
date_default_timezone_set('Asia/Ho_Chi_Minh');
?>

Có thể xài hàm connect mysql như zì không ban Huu_duyen?
Localhost mình sẽ thay bằng ip Server mysql.
Cụ thể là ip máy chạy billing win ák

ronglam
29-03-13, 10:29 PM
mình đọc đi đọc lại cũng k hiểu lắm . ý là bạn muốn máy bạn chạy billing win rồi billing win kết nối tới máy chủ chứ gì ?