PDA

View Full Version : [MU] Bị hack chưa rõ nguyên nhân, nhờ pro chỉ giúp.

heroviet2301
29-03-13, 12:46 AM
Hi all!
Hiện tại server mình vẫn chạy bình thường, nhưng khi cài lại windows 2003 64bit thì bắt đầu có hiện tượng
1- Lỗi Job ủy thác Online và các Job khác bị (X) phải delete add lại mới được
2- DB MuOnline bị (Suspect)
3- bị xóa thư mục Xampp
4- Cuối cùng là Fomat sạch ổ cứng

Mình dùng Windows 2003 r2 x64, chỉ cài đặt SQL 2000, xampp, bật tường lửa chỉ cho IP Hosting truy cập vào port 80, kèm thêm 1 số thứ như KiwiGuard, Emeditor, Notepad++, MuServer, Website ForestWeb cũ, Port Remote đã tắt và đổi tên đăng nhập Administraotr + pass .
Các pro cho mình hỏi bị như trên là do lỗ hở ở đâu dẫn tới tình trạng này, nếu có cách nào chống xin được giúp đỡ, cám ơn các bạn đã đọc bài.

strancongtu2
29-03-13, 01:44 AM
Bạn dùng WIN 2k3 server pack nào?. Bản cũ thì có thể bị hack qua remote nhé, họ sẽ tạo thêm 1 tài khoản vào login vào máy bạn và thích làm gì thì làm. Nếu sài 2k3 thì nên cài SP3 hoặc update liên tục để vá lỗi. Lỗi dc đã được vá nhưng dùng bản cũ thì....

heroviet2301
29-03-13, 01:50 AM
Vừa post bài được một tý nó lại làm cho phát nữa :) quả này chắc mất hết mem ^^ nhưng cũng ko vì thế mà đóng cửa Mu, mình cài lại win 2008 thử xem sao :(, cám ơn bạn đã trả lời.

strancongtu2
29-03-13, 01:55 AM
Uhm. Cài 2k8 sẽ hạn chế được việc Server bị crash hơn, có thời gian thì thoải mái không sao, có thời gian mình dùng 2k3 thì GameServer bị out liên tục, chuyển sang 2k8 thì hết. 2k8 thì hơi ngốn tài nguyên chút. Chú ý có phần mở port trong 2k8 nhé, trong win cũng phải mở mới ra ngoài được.

heroviet2301
29-03-13, 02:20 AM
Cám ơn bạn để mình cài rồi dùng thử xem sao :), ăn ở hiền lành ko xích mích ai thế mà mình cứ là mục tiêu bị phá :(, mu thì cũng có đông người đâu toàn dưới 50 không :)

Van_Bom
29-03-13, 02:42 AM
Bạn dùng WIN 2k3 server pack nào?. Bản cũ thì có thể bị hack qua remote nhé, họ sẽ tạo thêm 1 tài khoản vào login vào máy bạn và thích làm gì thì làm. Nếu sài 2k3 thì nên cài SP3 hoặc update liên tục để vá lỗi. Lỗi dc đã được vá nhưng dùng bản cũ thì....

cái kiểu hack remote như bạn nói ấy, có thể nói chi tiết đc không, tớ ko hiểu lắm, vì nếu muốn remote vào đc máy thì phải biết pass chứ

896588
29-03-13, 03:10 AM
cái này ko phải hack remote nửa ko bật remote + ko open port nó vẫn vào đc miễn có ip

heroviet2301
29-03-13, 03:20 AM
cái kiểu hack remote như bạn nói ấy, có thể nói chi tiết đc không, tớ ko hiểu lắm, vì nếu muốn remote vào đc máy thì phải biết pass chứ

Trên mạng có bài viết hướng dẫn các kiểu hack remote và lợi dụng lỗ hổng của win 2003 để chiếm quyền Admin máy tính đó, thử chuyển sang Windows 2008 xem sao mà 30 phút rồi nó vẫn ở chỗ
"Setup is starting services" , cài lâu giữ nhỉ :|

strancongtu2
29-03-13, 11:11 AM
cái này ko phải hack remote nửa ko bật remote + ko open port nó vẫn vào đc miễn có ip
Hack remote này chỉ là một cách thôi, còn cao thủ dùng cái gì nữa thì mình ko rõ.

--- Chế độ gộp bài viết ---

Mình chưa tìm hiểu kỹ nhưng hiểu sơ sơ là bằng cách nào đó họ cmd được, từ đó họ tạo được một acc và login bằng tài khoản đấy, không liên quan gì tới pass của tài khoản admin gì cả.

Det_Me_15K_VL
29-03-13, 12:19 PM
Có cài lại, hay gì đi nữa cũng bị thôi

Của cậu bị đính con đen đen ở web . ( chỉ cần web cậu hoạt động là nó có thể add New User thôi ) và khi đó nó như 1 Adiministratỏ )

Đơn giản và gọn nhẹ :
1. ngồi xem từng dòng code
2. Mua 1 code mới
3. bỏ nó đi làm cái khác và bảo mật lại mới

=> khắc phục thì ko khó nhưng hãy cẩn trọng vậy thôi

bistro007_hp
29-03-13, 01:04 PM
Cám ơn bạn để mình cài rồi dùng thử xem sao :), ăn ở hiền lành ko xích mích ai thế mà mình cứ là mục tiêu bị phá :(, mu thì cũng có đông người đâu toàn dưới 50 không :)
KO xích mích nhưng member nó phá thì sao :D
Nhiều member giỏi lắm :))

PhamNinh
29-03-13, 02:28 PM
KO xích mích nhưng member nó phá thì sao :D
Nhiều member giỏi lắm :))

tớ gặp mem nó hack speed .block nó . nó còn ddos chết lên chết xuống nè

còn kêu mua offset hack không . mới chết chứ =]]

Van_Bom
29-03-13, 06:29 PM
như vậy nó hack remote là qua web à, vậy ta thì đặt web ở máy khác còn server MU thì chạy ở máy khác, như vậy làm sao nó vào VPS của ta được nữa, các bạn có ý kiến gì cho tớ tham khảo thêm với

babjvjncy
29-03-13, 06:34 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Det_Me_15K_VL
29-03-13, 06:45 PM
cái này do máy chủ

các bạn đừng đổ cho web gì cả

Mà do bảo mật cả thôi .

Còn về vấn đề nỳ thì Lão One đã nói 1 lần rồi đến Philo.. gì đó cũng không biết ý chứ =))

Và khắc phục thì ko khó đâu

Nhưng phải :

1. Thuê máy chủ
2. đặt máy chủ mình tại đó
3. Máy chủ trong tay mình

Nếu đủ 3 điều kiện đó tôi dám nói local là vấn đề hơi khó ( ko phải là ko làm đc =)))

1. Nếu thuê ta đến tân nơi Setup theo ý ta ( cái này thì chỉ 1 sô CTY cho thôi )
2. Thuê chỗ đặt ( điều này quá dễ )
3. Càng không phải nói

thangvp
29-03-13, 07:08 PM
Thứ nhất dùng anti kiểm tra lại máy xem có bị virus không
Thứ hai kiểm tra lại web có shell không
Thứ 3 bảo mật Xampp như thể nào?Trên máy chủ chỉ để đúng webserver quản lý ngoài ra không để gì cả.Và Xampp chỉ được bật Apache như sau.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Thứ 4 là windows bạn cài là dùng key hay crack nếu là crack thì đảm bảo win có lỗ hổng để hack vào.Nhất là win 2k8 họ có thể reset hoặc shutdown máy chủ của mình.

Van_Bom
29-03-13, 08:32 PM
toàn ý kiến hay, tớ xin tiếp thu

cuocdoisp
29-03-13, 08:40 PM
xóa hoặc đổi tên mục mysql và php cũng là một cách . mình đã từng bị một lần vào năm 2008

Van_Bom
30-03-13, 12:25 AM
xóa hoặc đổi tên mục mysql và php cũng là một cách . mình đã từng bị một lần vào năm 2008

vậy còn nếu sài Apacher thì sao hả bạn ơi, vì tớ sài Apacher thì bắt buộc phải chạy MySQL thì mới chạy được cái Apacher , phải chạy cả 2 cái đó thì mới vào web được, tớ thấy trong folder C:\AppServ có 2 folder là php5 và MySQL, ta cứ việc đổi tên 2 folder này thôi à, có phải config gì thêm ko bạn

PhamNinh
30-03-13, 02:19 PM
vậy còn nếu sài Apacher thì sao hả bạn ơi, vì tớ sài Apacher thì bắt buộc phải chạy MySQL thì mới chạy được cái Apacher , phải chạy cả 2 cái đó thì mới vào web được, tớ thấy trong folder C:\AppServ có 2 folder là php5 và MySQL, ta cứ việc đổi tên 2 folder này thôi à, có phải config gì thêm ko bạn

Bờm ơi coi lại đi -- run Apache để chạy web không liên quan j` đến Mysql cả.

chỉ bật duy nhất Apache và khóa port80 lại. để duy nhất 1 IP host connect tới thôi

web thì nên đặt ở hosting . server để ở máy chủ để lấy dữ liệu ra . cái quan trọng nhất - tuyệt đối không nên để phần hosting ở máy chủ

010891
30-03-13, 10:15 PM
heroviet2301 ơi ... chỉ cho mình cách chặn port 80 = tường lửa mà chỉ cho íp mình muốn thì mới truy cập đc đó

heroviet2301
30-03-13, 11:37 PM
heroviet2301 ơi ... chỉ cho mình cách chặn port 80 = tường lửa mà chỉ cho íp mình muốn thì mới truy cập đc đó

Mình đọc IP host rồi nhờ người khác làm dùm nên cũng ko để ý rõ.

010891
31-03-13, 08:12 AM
bít thì chia sẻ cho anh em di ông bạn

LoveBol
31-03-13, 08:31 AM
Bạn đã xóa PhpMyAdmin trong XAMP chưa?

Không nên xài XAMP, Bỏ thêm ra vài trăm MB ram cài các ctrinh khác có Setcurity cho lành, Chịu khó chạy php qua CGI cũng đc mà!

quockhiem205
31-03-13, 08:39 AM
Cung cấp cho tôi IP VPS của bạn.

Van_Bom
01-04-13, 01:45 AM
Bờm ơi coi lại đi -- run Apache để chạy web không liên quan j` đến Mysql cả.

chỉ bật duy nhất Apache và khóa port80 lại. để duy nhất 1 IP host connect tới thôi

web thì nên đặt ở hosting . server để ở máy chủ để lấy dữ liệu ra . cái quan trọng nhất - tuyệt đối không nên để phần hosting ở máy chủ

Cám ơn bạn nhé, Bờm tắt cái MySQL đi OK đc rồi, thế sau khi tắt cái MySQL đi rồi thì có phải đổi tên Folder PHP5 với Folder MySQL đi nữa ko, còn cái vụ khóa port 80 để 1 IP host connect tới là thế nào ấy nhỉ, các bạn có ý kiến nào nữa tớ tham khảo với, tại về web tớ kém quá

hoainam8080
01-04-13, 02:07 AM
mình mới tập tọe làm mu ko rành lắm về server của các bạn, nhưng về bảo mật thì mình chỉ có 1 lời khuyên với các bạn là trên máy chủ game server mu của các bạn cần:
1.- loại bỏ không cài ftp, mysql trên máy chủ
2 - không đặt forum trên máy chủ
3- không mở port 80, 21 trên máy chủ
4 - nên để web kết nối bằng mssql (khi nào cần xem log thì chuyển sang kết nối odbc)
5 -thư mục web cline cần loại bỏ các user không cần thiết, chỉ để lại 2 user administrator và system ở chế độ chóng ghi và xóa.

Như vậy là đảm bảo chắc chắn đến 90% rồi! 10% còn lại là cái web các bạn dùng có đảm bảo ko nữa thôi!

Van_Bom
01-04-13, 03:08 AM
tớ đã tìm đc cách đổi tên 2 folder PHP5 và MySQL đi rồi, hóa ra là phải config lại mấy file .ini là ta có thể đổi đc, chỉ còn vụ chặn port khóa port 80 gì gì ấy nhỉ, anh em cho thêm ý kiến với

nin20061993
01-04-13, 03:30 AM
Tự kiểm tra web của bạn bằng những công cụ hack và scan như Havij, vega,...:D

PhamNinh
01-04-13, 10:23 AM
mình mới tập tọe làm mu ko rành lắm về server của các bạn, nhưng về bảo mật thì mình chỉ có 1 lời khuyên với các bạn là trên máy chủ game server mu của các bạn cần:
1.- loại bỏ không cài ftp, mysql trên máy chủ
2 - không đặt forum trên máy chủ
3- không mở port 80, 21 trên máy chủ
4 - nên để web kết nối bằng mssql (khi nào cần xem log thì chuyển sang kết nối odbc)
5 -thư mục web cline cần loại bỏ các user không cần thiết, chỉ để lại 2 user administrator và system ở chế độ chóng ghi và xóa.

Như vậy là đảm bảo chắc chắn đến 90% rồi! 10% còn lại là cái web các bạn dùng có đảm bảo ko nữa thôi!

các bác tks ác thế . 3- không mở port 80 thì sao host connect về được tới máy chủ :-/:-/:-/:-/:-/:-/ .host nó lấy db từ trên trời xuống ư

896588
01-04-13, 10:35 AM
chặn port 80 hoặc đổi luôn port 80 làm theo 2 cách sau
cấu hình firewall windows chặn port 80 chỉ để ip host vào được... cái đó tự mò mỗi win mỗi khác ko cụ thể được hết.
cái thứ 2 là đổi port 80 luôn cái đó search google để đổi của xampp. Tuy nhiên thế vẫn chưa đủ, ở host củng phải mở port đó mới connect được với nhau => nhiều nhà cung cấp không chịu => tự mua vps linux riêng về mà dùng cách 2

PhamNinh
01-04-13, 10:43 AM
chặn port 80 hoặc đổi luôn port 80 làm theo 2 cách sau
cấu hình firewall windows chặn port 80 chỉ để ip host vào được... cái đó tự mò mỗi win mỗi khác ko cụ thể được hết.
cái thứ 2 là đổi port 80 luôn cái đó search google để đổi của xampp. Tuy nhiên thế vẫn chưa đủ, ở host củng phải mở port đó mới connect được với nhau => nhiều nhà cung cấp không chịu => tự mua vps linux riêng về mà dùng cách 2

theo tớ nghĩ .cách 2 không khả quan tí nào =]] . 1 con VPS của nó không đặt đến 100 thì it cũng phải 20 site. làm j` nó đổi mỗi cho mình đc

hoainam8080
01-04-13, 02:11 PM
các bác tks ác thế . 3- không mở port 80 thì sao host connect về được tới máy chủ :-/:-/:-/:-/:-/:-/ .host nó lấy db từ trên trời xuống ư
connect về máy chủ đâu cần port 80, đổi port khác được mà!

Det_Me_15K_VL
01-04-13, 07:21 PM
Trong này nếu ai đã biết thì xampp 90% bị 1 lỗi nho nhỏ và lỗi này ta có thể ... đc ( fix thế nào thì tôi chịu )

1. Và phía Server bạn có bảo mật thế nào đi nữa thì phía hosting họ chỉ cần thay đổi code là họ có thể ăn thẻ ngon lành cành đào ( vậy sao các bạn không dùng IIS nhỉ ( IIS vẫn có thẻ dùng với PHP và lúc đó ta ... ( vì hầu hết hiện nay lợi dụng xxx...y...z... từ .... )

2. Chỉ 1 câu : Nếu đã làm kiếm tiền thì nên sắm nhưng cái cần thiết và nhất phải đầu tư ( đừng nghĩ ah mở ra là ta có tiền =)))

4. Hiện nay tôi nghe đồn và nghe nói thôi nhé : chuyển bị có 1 đội ngũ dẹp 1 số MU linh tinh ( cái này sao mình thích thế ) và họ đang chuyển bị ra mắt tháng 04 này thì phải . ( và đội ngũ này sẽ Thanh Lọc các MU linh Linh ( họ sẽ local, botnet ...v....v...v... ) và lúc ... chịu thôi chả biết thế nào nhưng nếu làm đc vậy tôi rất mừng =))

quyen194
01-04-13, 07:36 PM
Trong này nếu ai đã biết thì xampp 90% bị 1 lỗi nho nhỏ và lỗi này ta có thể ... đc ( fix thế nào thì tôi chịu )

1. Và phía Server bạn có bảo mật thế nào đi nữa thì phía hosting họ chỉ cần thay đổi code là họ có thể ăn thẻ ngon lành cành đào ( vậy sao các bạn không dùng IIS nhỉ ( IIS vẫn có thẻ dùng với PHP và lúc đó ta ... ( vì hầu hết hiện nay lợi dụng xxx...y...z... từ .... )

2. Chỉ 1 câu : Nếu đã làm kiếm tiền thì nên sắm nhưng cái cần thiết và nhất phải đầu tư ( đừng nghĩ ah mở ra là ta có tiền =)))

4. Hiện nay tôi nghe đồn và nghe nói thôi nhé : chuyển bị có 1 đội ngũ dẹp 1 số MU linh tinh ( cái này sao mình thích thế ) và họ đang chuyển bị ra mắt tháng 04 này thì phải . ( và đội ngũ này sẽ Thanh Lọc các MU linh Linh ( họ sẽ local, botnet ...v....v...v... ) và lúc ... chịu thôi chả biết thế nào nhưng nếu làm đc vậy tôi rất mừng =))

Thật đấy
X_XX_XX_XX_XX_XX_X
:Laluot_121:

010891
01-04-13, 07:38 PM
mới tìm đc ra cách chặn các íp khác vào port 80 .. mình muốn cho íp nào truy cập vào thì nó mới đc truy cập .. cám ơn các cao thủ đã góp ý

PhamNinh
01-04-13, 08:40 PM
Thật đấy
X_XX_XX_XX_XX_XX_X
:Laluot_121:

lúc đó anh em mình cũng tập hợp 1 liên minh . xem thằng nào nổi nhất , cứ thế mà phăng.

tớ có con zemra . đến lúc cần ..... share

tdtung93
01-04-13, 08:51 PM

Thế mở ra để AE chơi với nhau nó cũng dẹp ah?

Det_Me_15K_VL
01-04-13, 08:51 PM

hoainam8080
01-04-13, 11:46 PM
Hôm nay nó dẹp chục cái mu linh tinh linh tinh rồi!, còn 5 phút nữa là mùng 2/4 nó lại nghỉ #:-s

fliebc
01-04-13, 11:54 PM

chưa chắc ai đả hơn ai đâu mà đoài dẹp,đời có nhiều cái để xem lắm cậu ơi

DieuNinh
02-04-13, 12:33 AM
chưa chắc ai đả hơn ai đâu mà đoài dẹp,đời có nhiều cái để xem lắm cậu ơi

vấn đề công và phá cái đó mình không nắm rõ

chỉ biết túm lại là Mu giờ đói ko làm ăn được nữa

muốn làm ăn được 1 là có nhiều vốn thứ 2 thêm trình độ hiểu biết về chống công và phá

non non như mềnh chỉ chết nhũn xuốt ngày

giờ có 1 số thằng mở Mu Công Nghiệp ( hiện đại hóa đất nước ) 1 ngày nó mở 2 cái mu 1 tuần 14 cái MU
mem nào chơi mu nó ....sau chơi mu mình chơi ngay câu DKM mu suốt ngày MU liệu mu mày có onl dc 1 tuần ko
trong khi đó anh em thì cặm cụi làm đổi mới thúc đẩy để quảng cáo và lâu dài.........loãng

mình rất ủng hộ các bạn công và phá để mình có thêm kinh nghiệm về làm MU và cũng 1 phần nào dẹp hiểm họa về MU Công Nghiệp

8gamevn
02-04-13, 01:49 AM
vấn đề công và phá cái đó mình không nắm rõ

chỉ biết túm lại là Mu giờ đói ko làm ăn được nữa

muốn làm ăn được 1 là có nhiều vốn thứ 2 thêm trình độ hiểu biết về chống công và phá

non non như mềnh chỉ chết nhũn xuốt ngày

giờ có 1 số thằng mở Mu Công Nghiệp ( hiện đại hóa đất nước ) 1 ngày nó mở 2 cái mu 1 tuần 14 cái MU
mem nào chơi mu nó ....sau chơi mu mình chơi ngay câu DKM mu suốt ngày MU liệu mu mày có onl dc 1 tuần ko
trong khi đó anh em thì cặm cụi làm đổi mới thúc đẩy để quảng cáo và lâu dài.........loãng

mình rất ủng hộ các bạn công và phá để mình có thêm kinh nghiệm về làm MU và cũng 1 phần nào dẹp hiểm họa về MU Công Nghiệp

nói hay nhất trong ngày vote bác

heroviet2301
02-04-13, 02:47 AM
Đơn giản là những người như tụi mình mờ mịt về cái khoản này và cần làm thêm thời gian nữa mới có kinh nghiệm được, những lúc bị phá rồi loay hoay không biết làm gì và đi về đâu nên đành có vài lời nhờ giúp đỡ trên G.Z nhằm đuơc các thành viên có kinh nghiệm chia sẻ chút ít để học hỏi thôi chứ biết làm sao hic. :(

DieuNinh
02-04-13, 04:09 AM
Đơn giản là những người như tụi mình mờ mịt về cái khoản này và cần làm thêm thời gian nữa mới có kinh nghiệm được, những lúc bị phá rồi loay hoay không biết làm gì và đi về đâu nên đành có vài lời nhờ giúp đỡ trên G.Z nhằm đuơc các thành viên có kinh nghiệm chia sẻ chút ít để học hỏi thôi chứ biết làm sao hic. :(

học hỏi khác kinh nghiệm khác bạn ạ

có ai học hỏi bằng cách mở 1 lúc gần chục MU => loãng Mem thứ nhất

thứ 2 : sau khi mu đó open km nạp thẻ rồi kệ mẹ chúng mày tao open cái khác
thứ 3 : member chơi chán quay sang mu tôi chẳng hạn kêu DKM mấy cái mu toàn hút máu ( thằng admin nào ở đây nghe chẳng ức chế và bạn cũng như mình đúng ko
nếu hack đọc được fuck nhiệt tình mình xin phép ủng hộ )

còn những admin đã chuẩn bị thật kỹ càng trước khi open mu của họ đó là cả 1 sự trông chờ vào điều họ mệt nhọc làm được thời gian qua
web kia thì code như nhau cái trang download

VD: điển hình

còn rất nhiều mu giống nhau nữa mình ko nhớ
theo bạn như cái thể loại này có nên fuck nó không
tôi ko biết hack cứ biết hack tôi fomat sạch cho bõ ghét

heroviet2301
02-04-13, 04:18 AM

thứ 3 : member chơi chán quay sang mu tôi chẳng hạn kêu DKM mấy cái mu toàn hút máu ( thằng admin nào ở đây nghe chẳng ức chế và bạn cũng như mình đúng ko

Cái đấy thì mình không nói làm gì, mình thì cũng như bạn thôi, bị chửi đầy ra nhưng phải nhịn chứ biết làm sao, mình mở phần lớn là thích Mu và thường xuyên sáng tạo các Event lạ từ những tính năng sẵn có của Server, chứ ko phải mở rồi vứt đó để kiếm tiền :(, nhưng mà đam mê thì chưa đủ cần phải có kinh nghiệm nữa mới được :| học hỏi dần thôi.

DieuNinh
02-04-13, 04:21 AM
Cái đấy thì mình không nói làm gì, mình thì cũng như bạn thôi, bị chửi đầy ra nhưng phải nhịn chứ biết làm sao, mình mở phần lớn là thích Mu và thường xuyên sáng tạo các Event lạ từ những tính năng sẵn có của Server, chứ ko phải mở rồi vứt đó để kiếm tiền :(, nhưng mà đam mê thì chưa đủ cần phải có kinh nghiệm nữa mới được :| học hỏi dần thôi.

bạn nên nhớ học hỏi và công nghiệp cái đó
khác nhau hoàn toàn
mình nói vậy ko biết có động chạm đến bạn không

với tôi nói thật 1 MU 1 admin quản lý cùng 6 7 thằng MOD với lượng mem tầm 100 người quản lý hộc mật

8gamevn
02-04-13, 04:50 AM
chmod 101 và bật openbasdir ......................

heroviet2301
02-04-13, 05:40 AM
bạn nên nhớ học hỏi và công nghiệp cái đó
khác nhau hoàn toàn
mình nói vậy ko biết có động chạm đến bạn không

với tôi nói thật 1 MU 1 admin quản lý cùng 6 7 thằng MOD với lượng mem tầm 100 người quản lý hộc mật

Tôi hiểu bạn đang nói và nghĩ gì :) chính vì những người làm Mu như họ vậy nên Mu Online giờ mới xuống dốc, nhưng vẫn có thể kiếm ăn được nếu như Mu nào duy trì được lâu dài và ổn định, trước mắt vẫn là vấn đề bảo mật :|

Det_Me_15K_VL
02-04-13, 09:57 AM
cái thứ 4 tớ chỉ nói vui ngày 01/04 nhé . Các bạn chú ý hình mũi dài của tớ nhé

sorry vì câu các các bạn :))

Nhưng MU giờ loãng rồi ,

Nhà nhà Mở Online, người người mở Online >> mem chán >> MU chết :))|-)

heroviet2301
02-04-13, 10:18 AM
cái thứ 4 tớ chỉ nói vui ngày 01/04 nhé . Các bạn chú ý hình mũi dài của tớ nhé

sorry vì câu các các bạn :))

Nhưng MU giờ loãng rồi ,

Nhà nhà Mở Online, người người mở Online >> mem chán >> MU chết :))|-)

Mem giờ nó cũng khôn lên đấy chứ anh, giờ bọn nó chọn cái nào có tiếng và lâu dài chơi chứ ít còn bạ đâu chơi như trước :)

PhamNinh
02-04-13, 10:27 AM
.

.
h chỉ có cách giảm thiểu là không cho mem mới gia nhập các 4rum MuOnline.

không shell các server cho người lạ .(chỉ cho những mem hoạt động trên 4rum đó)

như thế này . đảm bảo tầm 1 năm sau . sẽ còn sót lại rất ít newbie tập sự đó các bác ạ

chứ cứ tình hình này ...... xuống dốc thiệt á

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

theo em nghĩ. như gz mình hiện nay . tạm thời thông báo ..... sắp cho đăng ký lại tài khoản .... mấy ngày sau được đăng ký.... phí đăng ký là .....

và mở 2-3 ngày đó để mem đăng ký . sau 2 ngày đó . close không cho ai đăng ký nữa là ok .

Như các bác admin , mod lo như vậy thì lấy tiền đâu duy trì =======>

vậy em bày ra ý kiến là . 1 , các bác cho đăng ký 1 acc là : 500k phí xác nhận

hoặc

2. là mỗi 1->3 tháng phải đóng tiền hoạt động diễn đàn. (tầm 50k/3 tháng)

thế là oke . em nghĩ các bác làm Mu ở đây ,chắc chả sót j` 1 chút tiền để duy trì 4rum đâu nhỉ

đây là suy nghĩ của em . các bác vote được cái nào thì vote .... đừng chém nhé .... 30 charr =]]

Det_Me_15K_VL
02-04-13, 11:11 AM
Tôi nói thật MU giờ :

1. người Dev nản
2. Người làm tâm huyết nản :
3. Chỉ còn lại Pro thôi

Tôi ko biết các bạn thế nào chứ mỗi lần tôi mở MU ra là tốn :

1. Chuẩn bị trước 3 tháng
2. Tiền thì :

Máy chủ : tầm 10-15 vé
thuê Mod, Smod : tầm 3-4 vé
Quảng cáo : thì tầm 7-8 vé
Spam : khỏi phải nói ( vì cứ khuyến mại là nạo rồi spam )

3. Web : toàn tự viết
4. Server : toàn mua ko dùng hàng free hay shre ( cái này anh em dev trên này biết )
5. Chốt lại : mỗi MU ở ra tầm 20-25 vé là bình thường

vậy mà không bằng 1 thằng 1 tháng nó mở 10 MU ( có khi hơn ý )

Ví dụ :

còn những admin đã chuẩn bị thật kỹ càng trước khi open mu của họ đó là cả 1 sự trông chờ vào điều họ mệt nhọc làm được thời gian qua
web kia thì code như nhau cái trang download

VD: điển hình

còn rất nhiều mu giống nhau nữa mình ko nhớ
theo bạn như cái thể loại này có nên fuck nó không
tôi ko biết hack cứ biết hack tôi fomat sạch cho bõ ghét

Nhưng các bạn thử tính cho tôi xem 1 tý

To all : Xin lỗi các bạn vì tôi hay nói thẳng và thật ko quanh co bao giờ ( Nhất là Mod ... đừng nên quá ghét tôi vì tôi hay nói thẳng )

Det_Me_15K_VL
02-04-13, 11:33 AM
Mem giờ nó cũng khôn lên đấy chứ anh, giờ bọn nó chọn cái nào có tiếng và lâu dài chơi chứ ít còn bạ đâu chơi như trước :)

mấy Mu em nói từ try ra cả =))

babjvjncy
02-04-13, 11:44 AM
Vấn đề là cũng tại nhìu bạn cứ thích share để đc nhìu thanks, dẫn đến giờ ai cũng có thể mở 1 MU được, cùi hay ngon thì mem nó có biết đâu [-X cứ ôm server tải về vứt lên VPS config lại IP vài cái là xong, nó thấy thì vào chơi thôi. Đơn giản từ cái hôm share ra bản 11.70.24 và API NBB thì MU bắt đầu mọc càng ngày càng nhiều, trước 1 ngày ra tầm 2,3 MU giờ 1 ngày ra chắc cũng 5,6 thậm chí cả chục MU.
Thứ 2: vài chục đến cả trăm Mu ra thì tồn tại lâu tí cùng lắm là 1,2 MU, đa số admin đều chỉ muốn hút tiền member xong lại mở Mu mới ra lừa đảo tiếp, như vừa rồi tôi bán cho 1 thằng server của tôi, chỉ trong vòng 2 tháng nó mở ra 3 cái Mu :-B , toàn là vào lén bán đồ full hút tiền mem xong lại đóng mở Mu khác, nói thật là thấy ức chế, bảo sao mem MU ngày càng ít.

bistro007_hp
02-04-13, 11:44 AM
Nản thỉnh thoảng mình cũng vào nhiều Mu Nó mơ ko sao chứ 2-3 ngày nó lại Open với 1 cơ cấu khác
Thay đổi tên miền
Chỉ đơn giản là vào là có thể nhận biết
Chán vô cùng

PhamNinh
02-04-13, 11:46 AM
.

.
Mu điển hình cho sự suy thoái.................

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> pg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

The Gamer
02-04-13, 11:52 AM
Bác nào hướng dẫn kỹ càng bảo mật hơn dc ko

như chặn port thì ntn đổi port thì ntn và tác đụng gì ?

Det_Me_15K_VL
02-04-13, 11:52 AM
.

.
Mu điển hình cho sự suy thoái.................

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> pg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Vãi lắm .

Giờ mình chỉ mong ai làm đc làm tẹt ga đi đừng dừng lại

Và mình còn bày cách ý chứ

Ăn thẻ làm hàm Random cứ ăn 5 cái thì 1 cái cho Admin =))

Thế thì nó ko phát hiện ra đâu mà nó nghĩ là Kém thu nhập =))

PhamNinh
02-04-13, 12:01 PM
Vãi lắm .

Giờ mình chỉ mong ai làm đc làm tẹt ga đi đừng dừng lại

Và mình còn bày cách ý chứ

bác này acc lắm :))

mình cũng bày ra 1 cách để chống

các bạn copy server+ hosting ra 1 chỗ . cứ 1 ngày thay source 1 lần .......

Det_Me_15K_VL
02-04-13, 12:05 PM
bác này acc lắm :))

mình cũng bày ra 1 cách để chống

các bạn copy server+ hosting ra 1 chỗ . cứ 1 ngày thay source 1 lần .......

Vậy thì ....

=))

Các bạn hiện nay toàn dùng 2k3 >> mà 2k3 có 1 lỗ hổng vãi hàng nhất >> chịu khó lên các 4rom nước ngoài tìm đi sẽ thấy >> đảm bảo 1 bạn gà cũng có thể làm đc =))

896588
02-04-13, 12:08 PM
hèn gì mu mình mem cứ tăng vùn vụt trong khi chả qc gì

Det_Me_15K_VL
02-04-13, 12:10 PM
hèn gì mu mình mem cứ tăng vùn vụt trong khi chả qc gì

là tụi nó vào bán đồ

Pa . Mịa mình bị mấy lần và mới phát hiện ra

với 2k3 mẹo nhỏ là anti đc

PhamNinh
02-04-13, 12:13 PM
Vậy thì ....

=))

Các bạn hiện nay toàn dùng 2k3 >> mà 2k3 có 1 lỗ hổng vãi hàng nhất >> chịu khó lên các 4rom nước ngoài tìm đi sẽ thấy >> đảm bảo 1 bạn gà cũng có thể làm đc =))

đúng rồi bác ạ ...

2k3 chắc chiếm 90% trở lên ......

Det_Me_15K_VL
02-04-13, 12:15 PM
đúng rồi bác ạ ...

2k3 chắc chiếm 90% trở lên ......

Với 1 Mẹo nhỏ của lão Một ( Lão One ( admin cũ ý ) thì chống đc 90% ý =))

Mà các bạn quên lão One rồi >> Lão đó khai sinh ra CLB này đấy

PhamNinh
02-04-13, 12:30 PM
Với 1 Mẹo nhỏ của lão Một ( Lão One ( admin cũ ý ) thì chống đc 90% ý =))

Mà các bạn quên lão One rồi >> Lão đó khai sinh ra CLB này đấy

bác đó h không biết lưu lạc chốn nào.... thôi bác bày luôn mẹo này đi được k bác. em cũng dùng 2k3 . chưa bị hack bh nhưng đề phòng trước :x:x:x:x:x

Det_Me_15K_VL
02-04-13, 12:38 PM
bác đó h không biết lưu lạc chốn nào.... thôi bác bày luôn mẹo này đi được k bác. em cũng dùng 2k3 . chưa bị hack bh nhưng đề phòng trước :x:x:x:x:x

Lão One giờ bên vợ con rồi >> tên : HuynhVanMot ( và cái CLB này lão ấy bán đấy cho nên giờ mới thế này, ngày lão đólàm thì .... )

Còn bày thì liên hệ yahoo tớ : nmhonline >> tớ chỉ cho 1 cái chỉ cần dùng tới cmd hay bất kỳ lệnh gì nó cũng hỏi đầu tiên =))

thangvp
02-04-13, 12:44 PM
Ý kiến mình thế này.
Mở game kiếm $ là quyền của mỗi người ko ai cấm.Nhưng mà làm ko quản lý ảnh hưởng đến miếng cơm chung của mọi người thì phải lên tiêng.
Ngày trước mở MU spam vài forum là mem>150 rồi.Giờ spam sms,face,forum,.. mà không nổi 100 mem.Có cái không đến 50 đứa.
Muốn làm 1 cái lâu dài mà quá khó.

Kiếm tool ddos chuẩn treo vps hoặc làm cái mạng botnet thấy đứa nào láo nháo cho nó đi luôn.Nhưng đừng lạm dụng phá linh tinh.
Giờ nhiều đứa nhận cài đặt mu.Ai muốn mở chi cần bỏ ít tiền rồi ngồi thu tiền chứ no biết gì đâu.

luutrunhac
02-04-13, 01:19 PM
:-bd cái gì cũng phải kiên trì. Mu mình ngày đầu mở ra có khoảng 10 mem nhưng sống chết vẫn cố để server hoạt động.
Ddos có, hack trong game có, lừa đảo có, giả danh admin có, nói chung đầy đủ tệ nạn.
Cuối cùng cũng phải giã từ games, về bán ăn đêm ^^

PhamNinh
02-04-13, 01:24 PM
:-bd cái gì cũng phải kiên trì. Mu mình ngày đầu mở ra có khoảng 10 mem nhưng sống chết vẫn cố để server hoạt động.
Ddos có, hack trong game có, lừa đảo có, giả danh admin có, nói chung đầy đủ tệ nạn.
Sau 3 tháng phát triển số lượng mem đã lên hơn 120.

không phải 120 mem .mà 1336 mem

HRain
02-04-13, 01:28 PM
hack hiếc này nọ là chuyện của các thánh, các thánh sinh ra để tìm lỗi máy chủ để phá, công việc của chúng ta là đối phó với những vấn đề đó.
ai có giỏi hack thì cứ hack, giỏi chống thì cứ chống. Nhưng tốt nhất là đừng khua môi múa mép trên cái topic này :)

Closed.