PDA

View Full Version : [TLBB] Ai có thể hướng dẫn mình mở ô long văn cho nhân vật

lenguyensi
27-03-13, 08:40 AM
Mình đang dùng bản sv 4 lỗ nhưng không có ô item Long Văn trên nhân vật, ai biết mở nó như thế nào thì hướng dẫn mình với
Nhân tiện cho mình hỏi cách update 3 thành Đại Lý, Lạc Dương, Tô Châu mới thì làm như thế nào
thank các pro nhiều

ronglam
28-03-13, 10:37 AM
Mình đang dùng bản sv 4 lỗ nhưng không có ô item Long Văn trên nhân vật, ai biết mở nó như thế nào thì hướng dẫn mình với
Nhân tiện cho mình hỏi cách update 3 thành Đại Lý, Lạc Dương, Tô Châu mới thì làm như thế nào
thank các pro nhiều

Bạn download client 3.0 về là có :)

lenguyensi
29-03-13, 04:00 PM
Bạn download client 3.0 về là có :)

bạn có thể cho mình xin link client 3 không:|

ronglam
29-03-13, 09:12 PM
bạn có thể cho mình xin link client 3 không:|

hix mình k có client đó . Hiện tại mình chơi chỉ dùng client của Legend1250 thôi .Bạn dùng thử xem sao :)

lenguyensi
30-03-13, 07:51 AM
hix mình k có client đó . Hiện tại mình chơi chỉ dùng client của Legend1250 thôi .Bạn dùng thử xem sao :)

uh thank bạn nhé, nếu bạn chơi Client của Leg thì up lại link rồi cho mình xin được ko, dow client của Leg mà chậm quá đã thế lại mạng của mình lại củi nữa. Mà client của Leg 3 map Thành thị ĐL, TC, LD đều mới hết hả bạn dug gì cũng thank bạn:x

ronglam
31-03-13, 04:23 PM
uh thank bạn nhé, nếu bạn chơi Client của Leg thì up lại link rồi cho mình xin được ko, dow client của Leg mà chậm quá đã thế lại mạng của mình lại củi nữa. Mà client của Leg 3 map Thành thị ĐL, TC, LD đều mới hết hả bạn dug gì cũng thank bạn:x

Mở SceneDefineEx.txt xem client legend1250 rồi mở SceneDefineEx.txt của FPT thêm lại 3 map ĐL TC LD trong đó rồi save lại!

lenguyensi
02-04-13, 03:53 PM
Mở SceneDefineEx.txt xem client legend1250 rồi mở SceneDefineEx.txt của FPT thêm lại 3 map ĐL TC LD trong đó rồi save lại!

bạn có thể hướng dẫn mình cách up 3 thành bằng file world đc ko? hoặc bằng video cũng được. Up 3 thành mới chỉ cần khai báo ở SceneDefineEx.txt thôi à. Nếu 1 client cũ bản 2 của ngày xưa có up đc 3 thành mới không

legend1250
02-04-13, 08:30 PM
bạn có thể hướng dẫn mình cách up 3 thành bằng file world đc ko? hoặc bằng video cũng được. Up 3 thành mới chỉ cần khai báo ở SceneDefineEx.txt thôi à. Nếu 1 client cũ bản 2 của ngày xưa có up đc 3 thành mới không

Nếu server đang sử dụng 3 thành cũ thì chỉ cần thay đổi Scene..... ở Config.axp như ronglam nói ở trên là được rồi. => Đây là cách đổi client về 3 thành cũ.
Nếu muốn server load 3 thành mới thì phải sửa trong server, khá phức tạp.

lenguyensi
03-04-13, 07:57 AM
Nếu server đang sử dụng 3 thành cũ thì chỉ cần thay đổi Scene..... ở Config.axp như ronglam nói ở trên là được rồi. => Đây là cách đổi client về 3 thành cũ.
Nếu muốn server load 3 thành mới thì phải sửa trong server, khá phức tạp.

Mình thấy Client của Legend tương thích với mọi loại sv mà mình dow. ko cân chỉnh trong SV mà vẫn load đc map mới, có điều là khi di chuyển thì không đi đc hết map vì máp mới rộng hơn map cũ làm sao fix lỗi này. Còn client của mình là client cũ(4 lỗ). Nên muốn thay 3 map Đại Lý, Lạc Dương, Tô Châu thành 3 map tân Đại Lý, Lạc Dương,Tô Châu.
Vậy ai có thể up 1 viedeo hay hướng dẫn upload 3 thành không. vì bây giờ ko phải client nào share mới lên cũng có 3 thành mới. Vấn đề ở đây, là các mem muốn được học hỏi.
Thank các pro nhiều

ronglam
04-04-13, 12:08 AM
Map mới luôn luôn rộng hơn map cũ bạn ạ. Còn chắc bạn đi bị kẹt hoặc k thể vào các ô dịch chuyển phải k?
Nếu đổi bạn phải đồng nhất đổi ở SceneDefineEx.txt và Scene.ini trong server bạn nhé
K thì bạn có thể làm các này mở file SceneDefineEx.txt của Legend1250 tìm chỗ client gì gì ấy và sửa trong scene.ini nhé

Rainstoven
20-04-13, 12:00 AM
Nếu muốn up 3 thành mới cách đơn giản nhất là tim server thích hợp với client của Legend, << hối lộ Legend hoặc bằng cách nào đó >>.
Nếu muốn dùng Server 4 lỗ và up thẳng thì phải edit tọa độ NPC trong Server << siêu cực >>.
Mình hầu hết các server có trên mạng mình tìm được << server mới nhất 05/04 của Trung Của>> không tương thích. Một là server không đáp ứng đủ client, hai là client không đáp ứng đủ server.
Cách mình chọn là về lại 3 thành cũ sử dụng server ổn định để chơi. Ham hố chi cho khổ...

ronglam
22-04-13, 03:07 PM
Theo mình nghĩ nếu thích đẹp + mới lạ thì đổi thôi . Đổi mất 5~6 tiếng tập chung là ok hết . Client VH là 1 lợi thế rồi > đổi tọa độ cho 1 map khá nhanh nếu biết cách sử và kết hợp vs client .