PDA

View Full Version : [MU] Mọi Người Cho Em Hỏi Về Confix Đưa Mu Lên Online Bằng No-Ip

coi1995
26-03-13, 05:36 PM
Em đăng ký host free trên no-ip rồi. Chèn địa chỉ host vào server, client và file Host của máy nhưng tại sao vào địa chỉ host lại không được. Vào thì nó dẫn đến địa chỉ 192.168.1.1 để đăng nhập. Nói chung là hôm qua thằng bạn vào chơi đc mà nay em lại không được. Vấn đề này em bị 2 lần rồi mà không biết nguyên nhân. Mọi người chỉ em với. Thank

freepro2101
26-03-13, 05:45 PM
web thì bạn vào locahost hoặc 127.0.0.1 thì mới được . client ko nhầm thì chỉnh theo ip của máy bạn :-*

coi1995
26-03-13, 06:54 PM
web thì bạn vào locahost hoặc 127.0.0.1 thì mới được . client ko nhầm thì chỉnh theo ip của máy bạn :-*

em đưa lên cho mấy đứa bạn chơi cùng mà. Có phải chơi off một mình đâu:-L

babjvjncy
26-03-13, 07:12 PM
Vấn đề này đơn giản nhưng nó hơi dài dòng văn tự tí :ar!
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Vào modem mở các Port cần thiết để chạy MU lên. Client thì bác hex IP theo IP của No-Ip là ok
Cơ bản thế là xong, còn muốn làm gì nữa thì bác tự nghiên cứu tiếp. Chứ nói cặn kẽ ra ko biết bao nhiu mà cho hết :bz

coi1995
26-03-13, 07:19 PM
em vào thử địa chỉ doman đăng ký đó thì không được kiểu như mình chưa cho địa chỉ đó vào host ý (mặc dù em đã cho vào host rồi)

babjvjncy
26-03-13, 07:23 PM
Hiểu đc ông này nói cái gì chết liền [-O<

coi1995
26-03-13, 07:47 PM
Hiểu đc ông này nói cái gì chết liền [-O<

chắc phải post hình lên quá mất..........................

babjvjncy
26-03-13, 07:53 PM
chắc phải post hình lên quá mất..........................

K cần đâu ....................... Không vào topic này nữa [-O<

coi1995
26-03-13, 08:16 PM
đây là no-ip nhé:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
đây là file host và xampp nhé:
và cuối cùng là địa chỉ Ip máy em và tình trạng khi đăng nhập doman no-ip:
localhost thì vẫn vào bình thường mọi người ạ.
Mọi người chỉ giúp em cái nhé. Cảm ơn mọi người nhiều.....
(Có làn em cài bị thế và có lần cài lại không bị. Modem và mạng thì không thay đổi)

ndhanthien
26-03-13, 09:07 PM
bạn pm yahoo : hotro_namtruc nha mình fix cho ! mình cũng đang tập làm 1 MU :D

coi1995
26-03-13, 10:12 PM
bạn pm yahoo : hotro_namtruc nha mình fix cho ! mình cũng đang tập làm 1 MU :D

mình pm rồi đó.............................................. ....

--- Chế độ gộp bài viết ---

uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp pppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp

chuotkep
26-03-13, 11:47 PM
drivers .host
edit o trong đó thêm dỉa chị no-ip vào

cuocdoisp
27-03-13, 08:32 AM
chào bạn !
thiết nghĩ với vấn đề đưa lên online có khá nhiều bước và để hướng dẫn bằng chữ thì rất khó khăn . Bạn hãy chiu khó xem hương dẫn tại topic này , các video . sau đó kết hợp với những ý kiến vừa nói tại đây để làm online nhé . chúc bạn thành công

enternal1603
27-03-13, 08:41 AM
Lỗi này của bạn là do Modem thôi bạn ạ. Nếu bạn dùng modem Planet màu trắng của VNPT cấp cho lúc đăng kí mạng thì đa phần ko "tự mình vào máy mình đc". Người khác vào đc server online của bạn còn bạn thì lại không. Cách khắc phục đơn giản thế này:
- Wed thì bạn vào theo đường localhost hoặc IP máy bạn (giả sử 192.168.1.2)
- Game thì bạn đổi IP trên main là IP chính máy bạn (giả sử 192.168.1.2)

=> bằng cách kia chắc chắn bạn sẽ chung vui với anh em trong lớp đc.modem nhà mình cũng bị vậy mà. chúc vui !!

cuocdoisp
27-03-13, 08:47 AM
lỗi máy chủ hoặc máy trong mạng lân không truy cập được vào mu khi sử dụng no-ip hoặc làm online ta sửa bằng cách vào hosts edit như sau

127.0.0.1 no-ip
ip máy của bạn no-ip

Cách tìm ip máy của bạn như sau
kick vào Strart - Run
1. gõ lệnh : cmd
2 . tại khung ddos ( cmd ) bạn gõ : ipconfig
--> dòng đầu tiên sẽ là ip của bạn ( nó sẽ có dạng : 192.168.1.xx hoặc 10.0.0.xx)

ví dụ với của mình

127.0.0.1 cuocdoisp.com
192.168.1.120 cuocdoisp.com

mr.rend
27-03-13, 02:01 PM
đơn giản chỉ 1 câu duy nhất gợi ý cậu là IP động tự hiểu tự mò đi

babjvjncy
27-03-13, 04:46 PM
Chưa thấy ai đc support mà có phép lịch sự như ông này. Bao nhiu người trả lời hộ mà ko có 1 chữ tks :-??
P/S: Ko làm được nữa PM inbox tôi làm hộ cho tí là xong

PhamNinh
27-03-13, 04:57 PM
Chưa thấy ai đc support mà có phép lịch sự như ông này. Bao nhiu người trả lời hộ mà ko có 1 chữ tks :-??
P/S: Ko làm được nữa PM inbox tôi làm hộ cho tí là xong

coi1995 ..............................

coi1995
27-03-13, 05:23 PM
Mọi người cho em xin lỗi. Em đi học từ sáng đến bây giờ mới về nên không cảm ơn mọi người được.hi

đơn giản chỉ 1 câu duy nhất gợi ý cậu là IP động tự hiểu tự mò đi

mình đã sửa thành IP tĩnh rồi mà có phải IP động đâu

sunhide
27-03-13, 05:40 PM
Mọi người cho em xin lỗi. Em đi học từ sáng đến bây giờ mới về nên không cảm ơn mọi người được.hi

mình đã sửa thành IP tĩnh rồi mà có phải IP động đâu

Nói 1 cách đơn giản và chung nhất mà theo mình nghĩ bạn làm theo các bước sau :
+ Tạo 1 domain với tên miền free .myvnc.com của No-ip
+ Sau đó bạn vào MuServer vào thư mục ConnnectServer
+ Config lại Main MU
+ Mở port 44405 (Port Connect) , 55901 ( Port GS )
Đơn giản vậy thôi

coi1995
28-03-13, 12:09 AM
Cảm ơn mọi người nhiều nhé............