PDA

View Full Version : [MU] Cần pro giúp gấp vè reset VIP nbb bị mất điểm !

remesouth
25-03-13, 01:34 AM
Sever mình đang onl 5 ngày đầu ghrs đến ngày thứ 6 cho rs VIP thì bị lỗi này có ai biết cách sửa giúp mình với

Reset VIP là bị mất ~ 5-10k điểm nhưng khi reset thường thì không bị mất nữa :(

hoainiemclub
25-03-13, 01:37 AM
do bạn cofig point chỗ rs thường và vip thì phải
pm yahoo mình xem cho

remesouth
25-03-13, 02:53 AM
Không phải đâu mình xem lại rồi :( chẳng hiểu tại sao

mrrainnt
25-03-13, 03:09 AM
Chi có thể là chưa config điểm Point ở Reset VIP thôi :)!
Localhost/Server/admin.php => chỉnh điểm Point Reset Vip cho giống với Reset thường là OK !

remesouth
25-03-13, 06:33 AM
Giống y hệt rồi bạn ạ nhưng vẫn không được, có người bị ntn rồi không phải mỗi mình :(

vuhaihoang
25-03-13, 07:28 AM
Giống y hệt rồi bạn ạ nhưng vẫn không được, có người bị ntn rồi không phải mỗi mình :(
nói hơi ngu 1 tí nhưng bạn chỉnh sửa xong đã copy file config trong server chép đè vào hosting chưa? ;))

cuocdoisp
25-03-13, 08:04 AM
đúng rồi , với V5 config thôi là chưa đủ , phải copy toàn bộ mục đã config hoặc nguyên thưc mục config tại hosting vào server thì mới có hiệu lực . Lưu ý : config tại hosting có tác dụng hiển thị tại website khi mình nhìn vào . Còn tại server nó có tác dụng để thực thi . Vậy lên nhiều lúc nhìn vào website rõ ràng là 10000 điểm nhưng khi reset nó chỉ có 8000 điểm . Đó là do chưa copy config sang phần server nhé

remesouth
25-03-13, 08:12 PM
nói hơi ngu 1 tí nhưng bạn chỉnh sửa xong đã copy file config trong server chép đè vào hosting chưa? ;))

Bàn ạ cái ai cũng biết cần gì phải hỏi

->anh cuocdoisp anh có biết để config reset vip thì cần những file nào trong thư mục config/ không em ktra code hết không thấy chỗ nào bất hợp lý. Nó chỉ là lỗi hiển thị lúc rs xong và lúc cộng điểm thôi :( còn thực chất điểm nhiều hơn nhưng không nhìn thấy có lẽ ở trong api

cuocdoisp
25-03-13, 08:47 PM
em chỉ cần thử copy toàn bộ mục config tại hosting vào phần server rồi test là được . Anh lâu không làm muonline lên không nhớ chính xác