PDA

View Full Version : [MU] Làm sao Thay đổi thời gian disconnect client (Anti_Flood)?

leolazy
24-03-13, 02:24 PM
Mình đang dùng server titantech 11.11.82.0, tạo mạng lan để chạy server chơi với 2 đứa em (nhà có 4 máy), nhưng máy của em mình hơi yếu, mỗi lần load xong cái server list là gần 3 phút rồi bị anti_flood kick (anti flood được báo là set trong 60s). Chạy 2-3-4-5 lần mới kịp vào màn hình login. Những máy mạnh hơn thì không gặp vấn đề gì đâu nhé,mình đã set Lan khá hoàn chỉnh rồi.

Bạn nào chỉ mình cách thay đổi thông số của anti_flood với, vì mình tìm mãi mà không biết nó nằm ở file nào trong server.

cuocdoisp
24-03-13, 03:14 PM
bạn có thể upload file CS của bạn lên đây không . Vì cách nói của bạn quá chung chung ,không biết là bạn dùng CS loại nào . upload lên sẽ có nhiều cao thủ vào giúp

leolazy
24-03-13, 03:30 PM
file CS là file commonserver.cgf hay link connectserver cậu?
mình dùng server trong này :-??
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

bistro007_hp
25-03-13, 12:48 AM
Mình đang dùng server titantech 11.11.82.0, tạo mạng lan để chạy server chơi với 2 đứa em (nhà có 4 máy), nhưng máy của em mình hơi yếu, mỗi lần load xong cái server list là gần 3 phút rồi bị anti_flood kick (anti flood được báo là set trong 60s). Chạy 2-3-4-5 lần mới kịp vào màn hình login. Những máy mạnh hơn thì không gặp vấn đề gì đâu nhé,mình đã set Lan khá hoàn chỉnh rồi.

Bạn nào chỉ mình cách thay đổi thông số của anti_flood với, vì mình tìm mãi mà không biết nó nằm ở file nào trong server.
MuServer/Titancs/config.in
mở ra
tìm
[AntiFlood]

SCFDisconnectAfter=60

sửa
SCFDisconnectAfter = 60
60 là thời gian thì phải tính = s
:D nếu sai có gì bỏ quá

cuocdoisp
25-03-13, 08:16 AM
SCFDisconnectAfter = 60
dịch ra chắc là : sẽ bị diss sau 60 ( chẳng biết nó tính bằng s hay bằng gì ) . Tức là mình ở màn hình đăng nhập sau 60 (?) thì bị out

leolazy
25-03-13, 11:58 PM
MuServer/Titancs/config.in
mở ra
tìm
[AntiFlood]

SCFDisconnectAfter=60

sửa
SCFDisconnectAfter = 60
60 là thời gian thì phải tính = s
:D nếu sai có gì bỏ quá

cảm ơn cậu nhiều lắm, cậu tìm được cái lệnh đó là mình mừng lắm :D